Thảo luận Nỗi khổ của những người đi Mercedes

Mua xe nào

Xe điện
Cụ này nói chuẩn hơn Lê Duẩn. Mer hay các xe sang hãng khác không bán cho số đông người mà bán cho nhà có điều kiện, họ không mấy khi quan tâm đến bán lại mất bao nhiêu hay sửa chữa tốn kém mà họ quan tâm đến cái chính là đi và ngồi nó có SƯỚNG + ĐẲNG CẤP không thôi;;) Còn nhiều người chưa đủ điều kiện thì chê tới tấp:))
Thế nên nhiều cụ chưa giàu toàn vào dạy các cụ đại gia cách tiêu tiền=))
Cụ hơi thần thánh mer quá! Nó đơn giản chỉ là 1 hãng xe như BMW, Audi .... Mà thôi và cũng có các phân khúc từ bình dân ( 18000 -> 40.000$ ) trung cấp ( 40.000 -> 70.000$ ) sang ( > 70.000$ ) mà thôi chứ làm gì mà phân với chả biệt giầu với nghèo hả Cụ?
Với Cụ cái xe nó là thế này thế khác hay thể hiện đẳng cấp này nọ nhưng với rất nhiều người nó chỉ là phương tiện thôi Cụ. Còn đúng! Họ bỏ tiền ra mua sự sung sướng, an toàn cho bản thân. Còn người biết hưởnh thụ và có điều kiện chắc chả ai ngồi trong xe để mà thưởng thức âm nhạc cả.
Mer chứ bố mer cũng lo sốt mẹ nó vó lên khi thị phần bị ảnh hưởng. MB còn chết đi sống lại kia kìa.
Hãng mà Cụ có thể đưa ra khái niệm ko bán cho số đông người thì chỉ có một vài hãng như RR... Thôi Cụ ạ.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hơi thần thánh mer quá!
Nó đơn giản chỉ là 1 hãng xe như BMW, Audi .... Mà thôi và cũng có các phân khúc từ bình dân ( 18000 -> 40.000$ ) trung cấp ( 40.000 -> 70.000$ ) sang ( > 70.000$ ) mà thôi chứ làm gì mà phân với chả biệt giầu với nghèo hả Cụ?
Với Cụ cái xe nó là thế này thế khác hay thể hiện đẳng cấp này nọ nhưng với rất nhiều người nó chỉ là phương tiện thôi Cụ. Còn đúng! Họ bỏ tiền ra mua sự sung sướng, an toàn cho bản thân. Còn người biết hưởnh thụ và có điều kiện chắc chả ai ngồi trong xe để mà thưởng thức âm nhạc cả.
Mer chứ bố mer cũng lo sốt mẹ nó vó lên khi thị phần bị ảnh hưởng. MB còn chết đi sống lại kia kìa.
Hãng mà Cụ có thể đưa ra khái niệm ko bán cho số đông người thì chỉ có một vài hãng như RR... Thôi Cụ ạ.
Khiếp quá, cụ mới từ cung trăng giáng trần ạ? Toàn ốp giá châu âu vào xứ thiên đường. Giá của cụ cứ x3 lên đã nhé

viethost.net

Xe tải
Cách đây 1 tiếng e gặp 1 cụ nhờ xxx đẩy con mec đời komp chết máy ở ngã tư đường láng, xe cụ nào gáy cái nào

Luu Lehong

Xe container
Cách đây 1 tiếng e gặp 1 cụ nhờ xxx đẩy con mec đời komp chết máy ở ngã tư đường láng, xe cụ nào gáy cái nào
Bác hỏi thế sẽ ko có cụ nào nhận đâu! Xe các cụ ý toàn ngon cả, chỉ mấy ông ko phải Ốp mới phải đẩy thôi :D

dngduc

Xe điện
Bác hỏi thế sẽ ko có cụ nào nhận đâu! Xe các cụ ý toàn ngon cả, chỉ mấy ông ko phải Ốp mới phải đẩy thôi :D
Đối với bác Quả này thì chả có gì qua được con altis mâm đúc, ghế da, gương kính điện mà bác ấy đang đi, hoạ chăng may ra có cái vios trước đây của bác ấy thì được bộ loa ngon hơn :)

Luu Lehong

Xe container
Đối với bác Quả này thì chả có gì qua được con altis mâm đúc, ghế da, gương kính điện mà bác ấy đang đi, hoạ chăng may ra có cái vios trước đây của bác ấy thì được bộ loa ngon hơn :)
Bọn em xe rau dưa như dream với uây, chỉ là phương tiện để che mua nắng sao bàn được với xe đẳng cấp của các bác có tiền :D

Big korando

Xe tải
Em rất hâm mộ dòng Mercedes nhưng chỉ có con xe Hàn dùng máy diesel,hệ thống treo 5 links,khung gầm của mercedes.Em phải công nhận công nghệ của Mercedes-Benz là tuyệt vời. Từ loại động cơ diesel 5 máy cực êm ái cứ gọi là nổ êm như máy xăng.Máy chỉ thay định kì dàn bugi sấy,cụm tăng curoa tự động,dây curoa.Vấn đề bảo dưỡng em làm rất tốt nên xe đến nay vẫn rất ổn định,xe máy dầu 120HP nhưng lên 130 km/h rất dễ dàng và tay lái và cảm giác rất chắc.xe cách âm rất tốt.Nói về độ bền thì máy mercedes là số 1 nhưng với điều kiện phải đi kèm chế độ bảo dưỡng thật chuẩn.
Gunther Holtorf đi vòng quanh thế giới 550,000 miles(890,000 km) bằng chiếc G class trong khoảng thời gian hơn 20 năm mà máy vẫn còn nguyên bản là bằng chứng đáp lại những thánh Toy suốt ngày chê Mercedes

Chỉnh sửa cuối:

Phương.Xe

Xe điện
Bọn em xe rau dưa như dream với uây, chỉ là phương tiện để che mua nắng sao bàn được với xe đẳng cấp của các bác có tiền :D
Ngẫm ra mấy bác chơi Toy mới là lắm tiền và thích ném tiền qua cửa sổ :)). Xe thì đắt mà trang bị quá nghèo nàn. Còn tư tưởng ăn chắc mặc bền, cầu toàn thì còn bị bọn nó xỏ mũi :D

silobiho

Xe tải
Cụ này nói chuẩn hơn Lê Duẩn. Mer hay các xe sang hãng khác không bán cho số đông người mà bán cho nhà có điều kiện, họ không mấy khi quan tâm đến bán lại mất bao nhiêu hay sửa chữa tốn kém mà họ quan tâm đến cái chính là đi và ngồi nó có SƯỚNG + ĐẲNG CẤP không thôi;;) Còn nhiều người chưa đủ điều kiện thì chê tới tấp:))
Thế nên nhiều cụ chưa giàu toàn vào dạy các cụ đại gia cách tiêu tiền=))
Thực ra em đóng góp là sướng hay đẳng cấp là cảm giác rất "ban đầu", về sau vì đi nhiều xe thì nó nghiêng về phong cách người sở hữu nhiều hơn.
Còn đẳng cấp chẳng qua là mấy ông thiếu gia dưới 30 với nhóm mới có chút kinh tế (có khi vẫn ở chung cư) tự nghĩ thế thôi, thế nên mới nảy nòi ra mấy cái vụ "merC bim3 với cẩm ly", MerE bim5 với lếch xù. Còn em ko dám chắc nguời khác, nhưng quyết xe từ 3 4 5 củ, hay cao hơn nữa thì là phong cách "tao thích thì tao mua, tao éo nghe ai cả"

Kéo tay

Xe đạp
Cụ thik kể khổ quá đi.

Kiabuoisang

Xe container
Tả thì dài nhưng nó cũng được ví như gái điếm cao cấp ý. Đẹp, chất, đắt và khi tã tời thì bán mất giá bởi lẽ để chữa bệnh cho gái điếm tốn lắm. Không rẻ như chữa cho gấu nhà.

Mercedes.com

Xe buýt
Thực ra em đóng góp là sướng hay đẳng cấp là cảm giác rất "ban đầu", về sau vì đi nhiều xe thì nó nghiêng về phong cách người sở hữu nhiều hơn.
Còn đẳng cấp chẳng qua là mấy ông thiếu gia dưới 30 với nhóm mới có chút kinh tế (có khi vẫn ở chung cư) tự nghĩ thế thôi, thế nên mới nảy nòi ra mấy cái vụ "merC bim3 với cẩm ly", MerE bim5 với lếch xù. Còn em ko dám chắc nguời khác, nhưng quyết xe từ 3 4 5 củ, hay cao hơn nữa thì là phong cách "tao thích thì tao mua, tao éo nghe ai cả"
Sướng thì tuỳ cảm nhận mỗi người nhưng hôm vừa rồi em gặp ông bác đã từng sống bên Đức hơn chục năm mới về ông ấy nhận xét như sau: bình dân đi xe hãng bình dân, có địa vị hay nhiều tiền họ thường đi xe sang như Mer, BMW, Audi, Porsche, bên đó họ không như VN có khi chưa nhiều tiền vẫn cố chơi xe sang hay là rất nhiều tiền vẫn mua xe bình dân để tránh bị dòm ngó.
Mà tiêu chuẩn bên Đức về xe cộ rất cao đặc biệt về an toàn vì đường bên đó nhiều nơi không giới hạn tốc độ nên họ chế tạo ra cái xe đủ tốt để có thể đi trên đó.

Chỉnh sửa cuối:

vaidam

Xe đạp
E thì thấy mỗi người có 1 quan điểm khác nhau về xe. Theo e quan trọng nhất là nó phải hợp với điều kiện của mình.
Còn cá nhân e, thì e thấy Mec là 1 lựa chọn đúng đắn dù chi phí bảo dưỡng cho nó lớn hơn các dòng xe của Nhật và Hàn nhưng nó đem lại cho mình cảm giác của sự an toàn và tiện nghi!
Còn thì đúng là tiền nào của đấy, dám chơi thì dám chịu thôi.
Nhưng e không đồng ý quan điểm của 1 số bác bảo Toy bền hơn Mec. Vì thế giới e chưa thấy có chuyên gia oto nào đưa ra nhận xét như vậy, mà ngược lại. :D

Mercedes.com

Xe buýt
E thì thấy mỗi người có 1 quan điểm khác nhau về xe. Theo e quan trọng nhất là nó phải hợp với điều kiện của mình.
Còn cá nhân e, thì e thấy Mec là 1 lựa chọn đúng đắn dù chi phí bảo dưỡng cho nó lớn hơn các dòng xe của Nhật và Hàn nhưng nó đem lại cho mình cảm giác của sự an toàn và tiện nghi!
Còn thì đúng là tiền nào của đấy, dám chơi thì dám chịu thôi.
Nhưng e không đồng ý quan điểm của 1 số bác bảo Toy bền hơn Mec. Vì thế giới e chưa thấy có chuyên gia oto nào đưa ra nhận xét như vậy, mà ngược lại. :D
Kính cụ, chúc cụ ngày mới vvhp
http://m.autopro.com.vn/van-hoa-xe/1-trieu-km-sau-vo-lang-mercedes-benz-e-class-2012080210214752.chn

vaidam

Xe đạp
Đấy bác ạ, nó có bền đâu cơ chứ :D

vaidam

Xe đạp
Sướng thì tuỳ cảm nhận mỗi người nhưng hôm vừa rồi em gặp ông bác đã từng sống bên Đức hơn chục năm mới về ông ấy nhận xét như sau: bình dân đi xe hãng bình dân, có địa vị hay nhiều tiền họ thường đi xe sang như Mer, BMW, Audi, Porsche, bên đó họ không như VN có khi chưa nhiều tiền vẫn cố chơi xe sang hay là rất nhiều tiền vẫn mua xe bình dân để tránh bị dòm ngó.
Mà tiêu chuẩn bên Đức về xe cộ rất cao đặc biệt về an toàn vì đường bên đó nhiều nơi không giới hạn tốc độ nên họ chế tạo ra cái xe đủ tốt để có thể đi trên đó.
Mấy ông bạn e người Anh Quốc nói: Ở bên tao Mec và BMW vẫn là thứ hàng xa xỉ, tao lương 66000 bảng 1 năm mà cũng chỉ dám đi con ford mondeo từ năm 2005 thôi.
Còn mấy bác bạn e sống ở Đức thì bảo thỉnh thoảng hay gặp mấy ẻm BMW lên xe cứu hộ, nhưng tuyệt nhiên 10 năm ở Đức hi hữu mới gặp 1 em Mec phải lên xe cứu hộ (Có thể nó bảo dưỡng chính hãng tốt) :))

vaidam

Xe đạp
Lời kể không nhất thiết phải đúng theo sự thật cụ nhóe :P
Xây sát toàn bộ chân tay và mặt bị xước, còn ko gãy cái xương nào vì cậu ấy biết ngã.
Chuyện e kể thật 100% ko nói phét teo nào

Why_Me

Xe buýt
Xe Merc mà chăm rẻ như xe Hàn, xe Nhật thì còn gọi gì là xe Merc:D. Đi xe Merc mà vẫn giữ cái tư duy sử dụng tẹt ga, không tuân thủ qui tắc an toàn, hoàn hảo của triết lý sản xuất xe Châu Âu thì sao chả nằm đường :D.... Cái logo sao 3 cánh nổi tiếng, đầy quyền lực đó nó không hề dễ dãi cho người sở hữu nó... Ít tiền thì đừng đi xe Merc vì những giá trị của thương hiệu này mang lại không là miễn phí và cũng không thể rẻ được ạ :))
Rất chuẩn mực, em đọc cũng muốn chia sẻ nhưng thấy trong thớt có nhiều thánh Toy, thánh Hậu duệ...chưa đi, trải nghiệm Merc mà chỉ nghe, hóng và chém như đúng rồi. Toàn thấy kêu sửa tốn, phụ tùng đắt, bán mất giá mà không thấy nêu các mặt "khó thể tính bằng tiền"....