Thảo luận Nỗi khổ của những người đi Mercedes

Phương.Xe

Xe điện
Rất chuẩn mực, em đọc cũng muốn chia sẻ nhưng thấy trong thớt có nhiều thánh Toy, thánh Hậu duệ...chưa đi, trải nghiệm Merc mà chỉ nghe, hóng và chém như đúng rồi. Toàn thấy kêu sửa tốn, phụ tùng đắt, bán mất giá mà không thấy nêu các mặt "khó thể tính bằng tiền"....
Vâng ! " hạnh phúc không thể tròn được vì nếu tròn nó sẽ lăn đi mất" - xin phép được trích chữ kí của cụ :). Nếu xe Merc mà chi phí như xe Nhật, xe Hàn thì 5 Cửa Ô sẽ không có cửa nào dành cho "liên minh Nhật Hàn" cả cụ ạ :)). Xin lỗi các cụ đang đi xe Nhật và Hàn vì em không có ác ý gì cả mà chỉ muốn nói ở góc độ tỷ lệ thuận hay nghịch giữa cho đi và nhận lại thôi ạ :)

Phương.Xe

Xe điện
Sướng thì tuỳ cảm nhận mỗi người nhưng hôm vừa rồi em gặp ông bác đã từng sống bên Đức hơn chục năm mới về ông ấy nhận xét như sau: bình dân đi xe hãng bình dân, có địa vị hay nhiều tiền họ thường đi xe sang như Mer, BMW, Audi, Porsche, bên đó họ không như VN có khi chưa nhiều tiền vẫn cố chơi xe sang hay là rất nhiều tiền vẫn mua xe bình dân để tránh bị dòm ngó.
Mà tiêu chuẩn bên Đức về xe cộ rất cao đặc biệt về an toàn vì đường bên đó nhiều nơi không giới hạn tốc độ nên họ chế tạo ra cái xe đủ tốt để có thể đi trên đó.
Mấy cụ nhà ta test tốc độ trên đường nhà ta đây cụ :))

trinhhunghb

Xe lăn
Bấm chìa khóa mở cửa con Mec E
Kéo cái cánh cửa mà sao nó nặng thế, chẳng giống mấy cái xe nhật và hàn đã từng đi!
Ngôi lên ghế tại sao nó lại ko êm và lún xuống như em camry mình đã từng đi!
Nổ máy lên: Mịa tại sao nó lại không khè khè nhỉ
Chỉnh ghế chỉnh gương, cay cái là bấm đến đâu ghế nó vào đến đấy.
Ngắm cái nội thất thì toàn thấy da là da, các nút của nó trên cái táp lô nhìn nó cứ kiểu gì ý không như mấy món đồ chơi le go thằng cu con hay chơi ở nhà. Cảm giác rất là lạ
Vào số đi, thật kỳ lạ cái chân ga tại sao nó lại ko thuồn thuột như em camry mình đã từng đi, nó cứ lỳ lỳ lỳ lỳ. Đang rú ga rồi bỏ ga cảm giác xe như có 1 lực hãm lại rất mạnh nhưng ko giật, đạp phanh thì đến đâu xe giảm tốc độ tới đó.
Cứ thế đi và trải nghiệm. Từ đó tôi đã bị em làm cho nghiện ngập.
Cái cảm giác của 1 người đã đi Mec 2 năm qua 2 đời e280 và e250 thật là lạ...nó như 1 loại thuốc gây nghiện mà chỉ có những người đã đi Mec và chèo lên lái các xe Nhật, Hàn dù là mới cứng mới cảm nhận được.
Phải công nhận 1 điều bọn Đức ngu thật, thiết kế éo gì mà cái bộ da gần 10 năm chẳng cũ đi mấy thì mày tính định phá sản à. Phải biết tận dụng nhiều nhựa vào cho nó nhanh hỏng để người dùng còn mua xe mới thì kinh doanh mới có lãi chứ.
Vào cua thì bánh xòe ra làm gì cho nó nhanh mòn lốp hả, trên nó lắc 1 tí thì đã sao, mất mịa nó cảm giác vào cua văng loanh quanh như mấy thánh Toy. Mà êm quá chỉ lại khổ những người dễ say xe.
Đi vào ổ gà thì cái giảm " sóc" nó cứ bịch bịch mà ko bộp bộp thế thì hỏi làm sao chúng mày bán được xe.
Nhẹ nhàng rít ga lên 120 km rồi 150 km vẫn chưa thấy biểu hiện của sự bất minh, chán chúng mày thật đấy.
Ngày xưa lúc đi e 280 bị con Air blade thần thánh đâm mịa nó vào đầu, nhìn thằng bé văng xa đến gần 10m xe và người mỗi chỗ 1 nơi. Con Air blade gẫy mịa nó khung, vỡ hết nhựa. Quay ra nhìn em Mec thân thương của mình thật là tang thương: Gãy cái biển số, vỡ cái đèn chắn gầm, xước hết đầu xe mà tiên sư nó chẳng bị bẹp vào cm nào cả. Mày thiết kế cái thân vỏ cứng thế thì lúc xảy ra va chạm thì chết người ta à. Không như thánh Toy với khẩu hiệu " An toàn cho người bị đâm" có nghĩa là khi va chạm, xe sẽ bị móp vào thật sâu để giảm thương vong cho người bị đâm. Triết lý thật VL.
Chỉ có vậy thôi tình yêu tôi dành cho em là bất diệt
Lúc nào cụ ko muốn khổ nữa thì để lại cho em nhé

now_what

Xe điện
Cụ
Vâng, đơn giản như đèn xi nhan bị cháy, thằng Merc nó sẽ tự động chuyển sang đèn khác thay thế ( đèn hậu nếu xi nhan sau, đèn sương mù nếu xi nhan trước) đồng thời báo lỗi. Chủ xe sẽ ko bị phạt vì lỗi mất xi nhan. Sau đó về thay sau. Các lỗi nguy hiểm, nó sẽ cắt ngay hệ thống để ko bị hiệu ứng domino gây nguy hiểm hay thiệt hại về kinh tế. Hãy đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là câu hoàn toàn đúng khi sử dụng xe merc nói riêng và xe thông minh nói chung ạ :)
Hôm nọ em bị nó báo trên bảng đồng hồ mà next mấy phát mới hết. Hoảng quá, hoa cả mắt, em phải dừng lại bảo anh gúc vừa tìm vừa dịch. Hóa ra nó bảo: đèn signal cháy rồi, lấy đèn lùi dùng tạm, về thay đi.
Hết nước rửa kính nó cũng cảnh báo, em dừng xe uống cả chai lavi rồi mà bật chìa khóa lên nó vẫn báo, cứ tưởng nó cảnh bảo mình khát nước. Hóa ra đi cái xe Merc cũng phải biết cả tiếng Anh.
Mịa nó, làm em đau tim mấy lần.
Bực mình!

Xe bọ xít

Xe container
Mấy ông bạn e người Anh Quốc nói: Ở bên tao Mec và BMW vẫn là thứ hàng xa xỉ, tao lương 66000 bảng 1 năm mà cũng chỉ dám đi con ford mondeo từ năm 2005 thôi.
Còn mấy bác bạn e sống ở Đức thì bảo thỉnh thoảng hay gặp mấy ẻm BMW lên xe cứu hộ, nhưng tuyệt nhiên 10 năm ở Đức hi hữu mới gặp 1 em Mec phải lên xe cứu hộ (Có thể nó bảo dưỡng chính hãng tốt) :))
Cụ đưa thông tin này ý muốn nói Mer chất lượng hơn BMW :))

lungtungcity

Xe tải
Em thấy con Mec E W212 của em cửa đóng chưa chặt thì trên táp lô éo thấy báo.

GLC43

Xe buýt
Cụ cứ thần thánh hoá. Vấn đề là phụ tùng thay ở VN cũng nhân 3 như cái xe. Hãm. Một cái lọc ở Đức bán tính ra có 800k thì VN đã là 2tr8. Phải như bọn TQ phạt các hãng xe Đức vì tội nâng giá quá mức dân mới được nhờ. Tiếc là mình ở VN.
Xe Merc mà chăm rẻ như xe Hàn, xe Nhật thì còn gọi gì là xe Merc:D. Đi xe Merc mà vẫn giữ cái tư duy sử dụng tẹt ga, không tuân thủ qui tắc an toàn, hoàn hảo của triết lý sản xuất xe Châu Âu thì sao chả nằm đường :D.... Cái logo sao 3 cánh nổi tiếng, đầy quyền lực đó nó không hề dễ dãi cho người sở hữu nó... Ít tiền thì đừng đi xe Merc vì những giá trị của thương hiệu này mang lại không là miễn phí và cũng không thể rẻ được ạ :))

Luu Lehong

Xe container
Ngẫm ra mấy bác chơi Toy mới là lắm tiền và thích ném tiền qua cửa sổ :)). Xe thì đắt mà trang bị quá nghèo nàn. Còn tư tưởng ăn chắc mặc bền, cầu toàn thì còn bị bọn nó xỏ mũi :D
Bọn em chỉ coi xe là phương tiện, đỗ đâu cũng chỉ cần đúng quy định, chả phải nơm nớp giữ gương, lo gô ăn mất cả ngon! Xe cũng chả sang, nhưng ko đến nỗi hèn! Đối tác làm việc tin tưởng vì ko phải suốt ngày lo lắng xe cộ!
Xe chỉ đổ xăng là chạy, mấy tháng bảo dưỡng 1 lần 5000Km chỉ mấy trăm! Đi mãi xe vẫn cứ thế thôi!
Sướng nhất là lái xe trên đường ko phải rón rén lo va quệt, đạp ga thỏa mái theo sở thích! Nhiều khi em đi sau mấy cái xe Mer mà ức chế vãi ra, đành phải ga vượt lên vì mấy ông ý đi cứ bò ra đường vì chắc sợ sợ xe xước sát! Phí cả cái xe mà được trang bị máy tubor và hộp số 7-8 cấp :))

GLC43

Xe buýt
- Đi xe Đức tốn thời gian chăm xe hơn nhiều so với Nhật hay Hàn và ngay cả xe Mỹ. Xe Mỹ em đi 5 năm chưa phải nằm đường hay báo đèn check bao giờ. Trong khi con Merc đi ít hơn nhưng đau đầu vì hết lỗi cảm biến này đến cảm biến khác, hết cao su lap rồi lại đến cao su máy... lại phải lo lắng trông xe... Những cái khổ đó ai đi xe Đức, Anh đều đã bị. Nhưng cũng ko thể phủ nhận Nó đi sướng hơn, vào cua ngon hơn, an toàn hơn ( cái này em chẳng cần vì toàn đi cafe, đón con, thấy đồng hồ trip toàn 10km/h, xăng ăn 18-20lit/100km) :((
Vâng ! " hạnh phúc không thể tròn được vì nếu tròn nó sẽ lăn đi mất" - xin phép được trích chữ kí của cụ :). Nếu xe Merc mà chi phí như xe Nhật, xe Hàn thì 5 Cửa Ô sẽ không có cửa nào dành cho "liên minh Nhật Hàn" cả cụ ạ :)). Xin lỗi các cụ đang đi xe Nhật và Hàn vì em không có ác ý gì cả mà chỉ muốn nói ở góc độ tỷ lệ thuận hay nghịch giữa cho đi và nhận lại thôi ạ :)

toán mercedes

Xe tăng
Chọn dùng một hãng xe cũng chính tỏ rõ về cách sống và tư tưởng tiến bộ của những người có cấp sống cao nó vừa thể hiện thế hệ con người của thế kỷ vũ trụ mà toàn nhân loại đang vươn nên .
- em nghĩ không đủ cơ đủ lực thì chờ thôi chứ đủ rồi trả ai thích ở nhà tranh nhà ngói
- cũng giống như có tiền ai mà trả thích mua đất rộng xây biệt thự rồi còn thuê ô xin bảo vệ . Việc chọn đi xe mer nói riêng nó cũng như các cụ ở biệt thự là phải có chi phí thêm cho ô xin bảo vệ
Hiiiiii em fun

GLC43

Xe buýt
như cụ không khác gì ông quan CM đã từng nói" Những nước có IQ cao thì có tàu cao tốc" :)
Chọn dùng một hãng xe cũng chính tỏ rõ về cách sống và tư tưởng tiến bộ của những người có cấp sống cao nó vừa thể hiện thế hệ con người của thế kỷ vũ trụ mà toàn nhân loại đang vươn nên .

thaonguyen2008

Xe đạp
tôi cũng ước được có nỗi khổ như cụ

toán mercedes

Xe tăng
- Đi xe Đức tốn thời gian chăm xe hơn nhiều so với Nhật hay Hàn và ngay cả xe Mỹ. Xe Mỹ em đi 5 năm chưa phải nằm đường hay báo đèn check bao giờ. Trong khi con Merc đi ít hơn nhưng đau đầu vì hết lỗi cảm biến này đến cảm biến khác, hết cao su lap rồi lại đến cao su máy... lại phải lo lắng trông xe... Những cái khổ đó ai đi xe Đức, Anh đều đã bị. Nhưng cũng ko thể phủ nhận Nó đi sướng hơn, vào cua ngon hơn, an toàn hơn ( cái này em chẳng cần vì toàn đi cafe, đón con, thấy đồng hồ trip toàn 10km/h, xăng ăn 18-20lit/100km) :((
như cụ không khác gì ông quan CM đã từng nói" Những nước có IQ cao thì có tàu cao tốc" :)
Em thấy thực tế là vậy mà cụ ! Chỉ nói như cụ " sướng hơn " thôi là đã mất thêm tiền rồi còn gì
- tỷ dụ như cụ muốn các con cái mình sau này mấy đứa nó phải khá rả hơn đời mình sướng hơn mình thì cụ cũng phải quan tâm chăm cho nó từ cái bữa ăn từ cái sinh hoạt chọn cho nó từ cái trường học tốt nhất ....và ,,,vv : chứ không có lẽ cụ bảo kệ chẳng cần như vậy nó lại sướng hơn được mình hiiiii

GLC43

Xe buýt
Em thấy thực tế là vậy mà cụ ! Chỉ nói như cụ " sướng hơn " thôi là đã mất thêm tiền rồi còn gì
- tỷ dụ như cụ muốn các con cái mình sau này mấy đứa nó phải khá rả hơn đời mình sướng hơn mình thì cụ cũng phải quan tâm chăm cho nó từ cái bữa ăn từ cái sinh hoạt chọn cho nó từ cái trường học tốt nhất ....và ,,,vv : chứ không có lẽ cụ bảo kệ chẳng cần như vậy nó lại sướng hơn được mình hiiiii
Thưa cụ. Khi có tiền để mua Merc rồi thì chủ xe chỉ coi nó là một chiếc xe mà thôi, nó không còn là vợ 2 hay 3 gì nữa và nó phải phục vụ mình. Khi mà thời gian chăm nó quá nhiều thì họ sẽ bán. Vấn đề em nói đến là nhiều cụ cứ thẩm du nhiều quá. Cái gì cũng có 2 mặt cả. Sướng có và khổ có, cứ nói đến sướng mà không nói đến khổ là đang làm lệch lạc suy nghĩ của người đang sắp sở hữu 4b.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
đọc văn cụ em thấy tủi thân, đúng là người có tiền, sướng......!!!!cơ mà nó theo đúng định luật bảo toàn "tiền chỉ chảy từ thèng nọ sang thèng chai, chứ nó k tự sinh ra và không tự mất đi" chắc xèng nhà cháu sang túi cụ chủ nên cụ chủ sướng còn nhà cháu khộ ~X(

duongxuan002

[Tịch thu bằng lái]
cảm ơn cụ về bài viết ;);)

Phương.Xe

Xe điện
Vụ Camry biến thành xe điên ở HP hôm qua. Đâm nát bét đầu mà túi khí không chịu bung :((:((