[CCCĐ] North Of Tibetan - Thanh Hải - Cam Túc & Bắc Tứ Xuyên

BANHUYDZUNG

Xe đạp
Mình không thích Trung Quốc, nhưng theo dõi ảnh các chuyến đi của bác Chuột Lang trên khắp đất nước Trung Quốc mà không thể dừng được, Ảnh của bác Chuột Lang chụp quá đẹp, cảnh chụp rất ấn tượng

chuotlang

Xe lừa
Mình không thích Trung Quốc, nhưng theo dõi ảnh các chuyến đi của bác Chuột Lang trên khắp đất nước Trung Quốc mà không thể dừng được, Ảnh của bác Chuột Lang chụp quá đẹp, cảnh chụp rất ấn tượng
Thanks bác em nhiều bài TQ quá giờ em cũng thấy nhàm, chắc Bắc bán cầu đi đâu cũng căn thời tiết quen rồi nên chưa thấy khác lạ

quoclo5

Xe hơi
Ở gần đê sông Hồng, trước khi vào phải qua một đ&
Hành trình mơ ước của em đấy ạ. Em ước đi vùng Thanh Hải - Tây Tạng này theo kiểu một nhóm 2, 3 xe, đi khoảng 20 ngày, xuất phát từ VN...
Bao giờ phượt được cung này như cụ. Chúc mừng những trải nghiệm tuyệt vời của cụ.

Thangnv0901

Xe hơi
Cụ chụp bằng máy nào đẹp vậy cụ, e bị phê nãy giờ :(

Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh Mụn thịt quanh mắt hay còn gọi là u tuyến mồ hôi, là bệnh lý lành tính xuất hiện do ống tuyến mồ hôi dưới da phát triển mạnh tạo thành những nốt mụn nhỏ nổi trên bề mặt da khiến da trở nên sần sùi. Những vị trí hay xuất hiện mụn thịt là vùng da quanh mắt, trán, cằm, cổ…

Nghe nói bệnh này đang có xu hướng ngày càng trẻ hóa và rút ngắn xuống còn dưới 20 tuổi. Có nghĩa là các cô gái trẻ cũng có khả năng mắc phải rất nhiều.
Bài HOT
Đây là bài thuốc giúp VUA MINH MẠNG có thể chiều được hàng trăm bà vợ luôn nhé
5 cách giảm cân cấp tốc để kịp đi dự tiệc

Vừa dỗ con ngủ trưa xong, rảnh tay chút, em lướt facebook xem có tin tức mới của bạn bè không. Vô tình em nhìn thấy tấm hình nhỏ cháu đăng trên face với khuôn mắt láng mịn trắng sáng không tì vết. Thế là em comment ngay để ghẹo nó:

- Ê lừa tình vãi thế. Cái này chắc đến 720 độ luôn nè.

- Nó trả lời ngay. Lừa đâu mà lừa, ảnh tự nhiên đó

- Xạo quài mậy, lúc trước dưới mí mắt mày toàn mụn thịt, mụn cóc không. Giờ đâu mất hết rồi?

- Nó nói thì chữa hết rồi chứ xao

- Ủa, đi bắn tia laze hả, đau không, đắt không

- Bắn đâu mà bắn, con dùng liệu pháp tự nhiên thôi à.

- Thế hả, cách nào hay vậy chỉ với. Tự nhiên sinh xong cái mấy cái mụn thịt ở đâu lũ lượt kéo đến, trong út tàn tạ te tua tơi tả ghê quá.

Vậy là nó inbox chỉ cách chữa mụn thịt cho em như thế này nè các chị. Nói thật em chỉ dùng có 1 tuần là mờ hẳn, sau 2 tuần thì hết luôn hay lắm các chị ạ.

Cách chữa mụn thịt vô cùng đơn giản luôn nè các chị. Đầu tiên các chị dùng miếng bông gòn, nhỏ vài giọt tinh dầu tràm lên đó. Rồi nhẹ nhàng xoa lên mụn thịt theo hình vòng tròn. Bôi 2 lần/ ngày cho đến khi mụn biến mất.
Cách này tuyệt vời lắm nhé lại không gây đau đớn gì hết á, và chỉ cần 2 tuần là loại bỏ được toàn bộ mụn thịt.

Ngoài cách này, em còn sưu tầm được một số cách đơn giản khác của bác sĩ Nhật Nguyệt chuyên khoa da liễu chia sẻ nữa nè các chị.

Giấm táo

Giấm táo từ lâu đã được sử dụng để điều trị nhiều tình trạng khác nhau từ đau răng tới ngộ độc, gàu và dị ứng. Giấm táo cũng được biết đến là một thành phần có tác dụng làm đẹp phổ biến.

Giống như dầu tràm, giấm táo có thuộc tính sát trùng, nhờ vậy có thể chữa nhiều bệnh về da và giúp loại bỏ các mô trong mụn thịt thừa. Nó cũng có tác dụng chống lại sự phát triển của vi khuẩn gây ngứa da.

Cách sử dụng: thoa một chút giấm táo lên mụn bằng ngón tay hoặc thoa nhẹ nhàng bằng bông gòn. Cần làm sạch khu vực mụn thịt thừa trước khi thoa. Khi thoa, giấm táo có thể gây ra cảm giác châm chích nhẹ. Để vài phút hoặc cho tới khi khô.

Dầu kinh giới

Kinh giới là loại thảo mộc có mùi thơm mạnh. Nó cũng có tính kháng khuẩn, chống viêm, có tác dụng điều trị mụn thịt. Điều trị mụn thịt với tinh dầu kinh giới có thể cần 2-4 tuần. Để có kết quả tốt nhất, trộn tinh dầu kinh giới và dầu dừa theo tỷ lệ 1:2. Bôi lên mụn thịt 3 lần/ngày cho tới khi mụn thịt hoàn toàn biến mất.

Bạn có thể thấy dầu kinh giới khiến mụn thịt thừa bắt đầu trở nên sẫm mầu. Mụn sẽ chuyển về gần màu đen trước khi rụng. Bài thuốc này không thích hợp cho các khu vực nhạy cảm như quanh mí mắt và vùng sinh dục.

Dầu thầu dầu

Dầu thầu dầu là loại tinh dầu thu được từ hạt thầu dầu. Nó thường có màu hơi vàng, thường được sử dụng như một chất bôi trơn và là một thành phần trong nhiều sản phẩm từ tinh dầu. Nhờ có tính kháng khuẩn, dầu thầu dầu được sử dụng để ngăn ngừa sự phát triển của nhiều loại vi khuẩn cũng như bảo vệ cơ thể khỏi vi-rút.

Để điều trị mụn thịt, trộn dầu thầu dầu với soda bicarbonate (bột nở) tạo thành dạng bột nhão. Loại bột này có thể rất dính nhưng cho thêm tinh dầu họ cam quýt có thể giảm tình trạng này. Nên thoa loại bột này 2 lần/ngày trong ít nhất 10 phút. Ngoài ra, thoa bột này trước khi ngủ và phủ lên bằng băng urgo. Rửa sạch bằng nước khi thức dậy sáng hôm sau. Bài thuốc này nên được thực hiện trong khoảng 2-4 tuần hoặc cho tới khi mụn thịt biến mất.

Nước cốt chanh

Nghiên cứu gần đây chỉ ra rằng nước cốt chanh là một chất khử trùng tuyệt vời chống lại noro-virut ở người. Vì có tính axit, nước cốt chanh thường được sử dụng để làm sạch và được tìm thấy trong nhiều dung dịch rửa chén. Nước cốt chanh có thể là bài thuốc trị mụn thịt thừa vì nó chứa axit citric, có tác dụng phân hủy các tế bào có mặt trong khối u da da. Nó cũng có tính sát trùng mạnh giúp phòng ngừa vi khuẩn phát triển ở khu vực này.

Cách sử dụng: lấy nước cốt chanh tươi bôi lên các khu vực bị ảnh hưởng và đợi khô. Lặp lại ba lần một ngày cho đến khi mụn thịt biến mất.
Em đã thành công, em tin các chị cũng sẽ thành công. Vì cơ bản phụ nữ không được để bản thân mình xấu đi các chị ạ.

chua_mun_thit

Follow Me, cùng nhau tìm đến chân trời mới

CL chuẩn bị trinh phục Hồ Tiên Nữ

Hoàng hôn trên Hồ muối Chaka Lake

Những đỉnh núi tuyết trắng giữa mùa hè

Bình minh trên hồ Thanh Hải - Qinghai Lake

Hoàng Hà Cửu Khúc Đệ Nhất Loan

Những hồ nước lớn xanh biếc chính là thượng nguồn sông Hoàng Hà

Ngôi chùa nổi tiếng Labrang trong nắng chiều

Những cung đường xanh mướt

Nắng sớm Zhagana

Cuộc sống thật thơ mộng

Chùa A Rig qua ống kính Iphone

Và những đứa trẻ Tạng​
[/QUOTE]đẹp hơn vỉleetj nam

Puma tn

Xe buýt
Người OF
Cảnh đẹp quá ạ ! Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ chuyến đi tuyệt vời này !

Misozuki

Xe hơi
Bài của CL chi tiết không kém "Mekong ký sự" phần 1 trên lãnh thổ Trung Quốc. Thanks

chuotlang

Xe lừa

Những căn chung cư còn mới khu vực ngoại ô gần sân bay​

chuotlang

Xe lừa
Hành trình mơ ước của em đấy ạ. Em ước đi vùng Thanh Hải - Tây Tạng này theo kiểu một nhóm 2, 3 xe, đi khoảng 20 ngày, xuất phát từ VN...
Bao giờ phượt được cung này như cụ. Chúc mừng những trải nghiệm tuyệt vời của cụ.
Cảnh đẹp quá chủ thớt ơi, hâm mộ <3
Thanks các bác đã ghé chơi

Chủ thớt chụp bằng gì mà đẹp quá vậy
Máy Canon ợ

Cảnh đẹp quá ạ ! Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ chuyến đi tuyệt vời này !
Bài của CL chi tiết không kém "Mekong ký sự" phần 1 trên lãnh thổ Trung Quốc. Thanks
Đẹp quá, ước gì một lần đến nơi đây
Cám ơn các bác đã quan tâm và cmt

chuotlang

Xe lừa

Lót dạ 1 chút trước chuyến bay dài về Canton để kết thúc hành trình ...​

ngotiteo

Xe điện
ảnh của cụ đẹp quá :).