[CCCĐ] North Of Tibetan - Thanh Hải - Cam Túc & Bắc Tứ Xuyên

tanlocforever

Xe đạp
Tuyệt thật,Cảm ơn các bác chia sẽ, khi được đến đây em nhất định sẽ không bỏ qua những gì mà các bác chia sẽ .

Kim Anh 0901

Xe tải
biết bao giờ cho mình cũng được đi như này

chow1987

Xe hơi
Cụ Chuột ơi, em đang dự kiến lên 1 cung đi Cam Túc vào đầu tháng 9 này mà ít thông tin quá, cụ Chuột có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em/hoặc có đầu mối nào ở Cam Túc có thể hỗ trợ thêm giúp em thông tin được không ạ?

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Lão chuotlang vào có người hỏi này :)
Lượn thêm lần nữa hóng ảnh cụ chụp ảnh đẹp :))

namtraco

Xe tải
Có lẽ ở nơi Phật giáo này, ngta giác ngộ được cuộc sống vật chất là cõi tạm nên họ ở đơn giản mà vẫn vui tươi, hạnh phúc, thèm một cảm giác buông và khoảng thời gian trải nghiệm như này quá....
Các Lạt ma quanh năm ở vùng huyền bí này thế mà khi giảng về các vấn đề thực tế, c sống hiện đại thì lại hoàn toàn hiểu và tiên liệu được.....

namtraco

Xe tải
Đó là Kinh luân, xoay và đọc chú Om mani padme hum để cầu cho tiên vong siêu thoát, giảm và diệt nghiệp xấu cho bản thân, quay và đọc càng nhiều càng tốt, rất lợi lạc...

iBentley

Xe hơi
chuyến đi nào của cụ ảnh cũng nét thôi rồi, mà cảnh TQ nhìn hoành tráng quá

SongHQS

Xe tải
với không gian và phong cảnh như này bảo sao ngòi Tây tạng sinh ra chỉ thích đi tu.

SongHQS

Xe tải
Tương truyền rằng một sinh mệnh từ thiên giới khi hạ phàm thì kiếp đầu tiên là xuống và sinh sống nơi đây, một vùng rất cao của trái đất so với các nơi khác và còn tương đối trong sạch. sau khi chết đi thì sẽ chuyển sinh đến các nơi khác nhau trên trái đất. Vậy nên nơi đây mang đậm nét văn hóa Thần truyền kể cá chữ viết. Mọi người trên thế gian đều bắt nguồn từ đây nên ai nghe nói đến Tây tạng đều muốn trở về cố hương...em đọc được trong một Kinh Phật.. ai có duyên sẽ giật mình tỉnh ngộ.

chuotlang

Xe lừa
Tương truyền rằng một sinh mệnh từ thiên giới khi hạ phàm thì kiếp đầu tiên là xuống và sinh sống nơi đây, một vùng rất cao của trái đất so với các nơi khác và còn tương đối trong sạch. sau khi chết đi thì sẽ chuyển sinh đến các nơi khác nhau trên trái đất. Vậy nên nơi đây mang đậm nét văn hóa Thần truyền kể cá chữ viết. Mọi người trên thế gian đều bắt nguồn từ đây nên ai nghe nói đến Tây tạng đều muốn trở về cố hương...em đọc được trong một Kinh Phật.. ai có duyên sẽ giật mình tỉnh ngộ.
Bác là người hiểu xa trông rộng
Nếu được bác đàm đạo thêm thì tốt quá

chuotlang

Xe lừa
Có lẽ ở nơi Phật giáo này, ngta giác ngộ được cuộc sống vật chất là cõi tạm nên họ ở đơn giản mà vẫn vui tươi, hạnh phúc, thèm một cảm giác buông và khoảng thời gian trải nghiệm như này quá....
Các Lạt ma quanh năm ở vùng huyền bí này thế mà khi giảng về các vấn đề thực tế, c sống hiện đại thì lại hoàn toàn hiểu và tiên liệu được.....
Đó là Kinh luân, xoay và đọc chú Om mani padme hum để cầu cho tiên vong siêu thoát, giảm và diệt nghiệp xấu cho bản thân, quay và đọc càng nhiều càng tốt, rất lợi lạc...
Quan niệm mỗi nơi thôi bác
Nếu chúng ta sinh ra không phải Vietnamese thì chúng ta sẽ có quan niệm khác phải ko

chuotlang

Xe lừa
Kinh luân bác dùng cho phim Kim Dung rồi
Thực chất trong từ điển nó ghi rõ là Chuyển Kinh Đồng

SongHQS

Xe tải
Bác là người hiểu xa trông rộng
Nếu được bác đàm đạo thêm thì tốt quá
Ấy chết cụ có nói quá không...em ko giám nhận đâu, em còn phải vào page của cụ đọc để mở mang thêm hiểu biết. Cụ đươc đi khắp nơi biết nhiều trải nghiệm nhiều, cái đó mới là vô giá, người nhiều tiền không bao giờ bằng các cụ được. Chúc cụ luôn chân cứng đá mềm!