[Funland] Nữ cầu thủ còn máu lửa như vậy...?

traiHNcodon

Xe tăng
Thu nhập: lương + thưởng bị cắt phết qua nhiều “lớp” rồi cụ ạ. Tính ra không đáng mấy.
cụ phảt biểu linh tinh quá, ai phêt ai cắt.Giờ mà cắt nó be lên ngay,thằng nào dám.Lương thưởng đều có quyết định bằng giấy trắng mực đen,trả thằng vào tài khoản,ai mà cắt được

MAGIC LIFE

Xe buýt
cụ phảt biểu linh tinh quá, ai phêt ai cắt.Giờ mà cắt nó be lên ngay,thằng nào dám.Lương thưởng đều có quyết định bằng giấy trắng mực đen,trả thằng vào tài khoản,ai mà cắt được
Giải này có vẻ như là đc thưởng lớn nhất từ trc đến nay
Đến cả các lãnh đạo cao nhất cũng thưởng nữa thì chẳng có chuyện bớt xén gì đâu. Cũng không là bao so vs đội nam . Mừng cho các em
Mong là các chị em gọi , các anh em trả lời :D:D:D:D
Huy chương, huy hoàng rồi cũng qua đi. Cái quan trọng là các cầu thủ còn lại gì. Tất cả các nữ cầu thủ đều nhà hoàn cảnh. :(

Chia sẻ mới đây với báo chí, HLV trưởng đội tuyển quốc gia Nữ Việt Nam Mai Đức chung đã tiết lộ mức lương thấp đến kinh ngạc của các cầu thủ nữ.

Cụ thể, theo nhà cầm quân sinh năm 1951 này, mức lương trung bình các cô gái quần đùi áo số được nhận chỉ rơi vào khoảng 1,5 triệu đồng…một tháng:
“Bóng đá nữ vốn từ trước đến nay đã khó khăn, đến giờ Thái Nguyên là nổi cộm nhất, rồi đến Sơn La. Cuộc sống của các cháu, các em rất bấp bênh.

Lương của nhiều cầu thủ nữ rất thấp.
Lương rất ít, chỉ 1,3 triệu/người, tính ra đủ ăn sáng, chi tiêu lặt vặt thôi chứ không thể giúp đỡ được gia đình.

http://danviet.vn/the-thao/tiet-lo-muc-luong-cuc-soc-cua-cau-thu-nu-viet-nam-1030779.html

tranhoa28

Xe tăng
Nói là mang lại thành tích cho VN. Nhưng cũng là miếng cơm manh áo. Mang HCV về thì lương thưởng thêm chút. Ko có thì lương thưởng ít đi.
Tết nguyên đán đang đến gần rồi :D
Thu nhập: lương + thưởng bị cắt phết qua nhiều “lớp” rồi cụ ạ. Tính ra không đáng mấy.
em cũng hi vọng là thưởng thật tiền thât, chứ em cũng nghe nhiều chuyện về tiền thưởng các VĐV, các lãnh đạo chém cho sang mồm, doanh nghiệp thì tận dụng để PR-MKT cuối cùng tiền chả thấy đâu!

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ tính xem. Thưởng thì thưởng chung cho tuyển. Nhưng về bổ ra thì chuyện nội bộ nhé!

traiHNcodon

Xe tăng
Huy chương, huy hoàng rồi cũng qua đi. Cái quan trọng là các cầu thủ còn lại gì. Tất cả các nữ cầu thủ đều nhà hoàn cảnh. :(

Chia sẻ mới đây với báo chí, HLV trưởng đội tuyển quốc gia Nữ Việt Nam Mai Đức chung đã tiết lộ mức lương thấp đến kinh ngạc của các cầu thủ nữ.

Cụ thể, theo nhà cầm quân sinh năm 1951 này, mức lương trung bình các cô gái quần đùi áo số được nhận chỉ rơi vào khoảng 1,5 triệu đồng…một tháng:
“Bóng đá nữ vốn từ trước đến nay đã khó khăn, đến giờ Thái Nguyên là nổi cộm nhất, rồi đến Sơn La. Cuộc sống của các cháu, các em rất bấp bênh.

Lương của nhiều cầu thủ nữ rất thấp.
Lương rất ít, chỉ 1,3 triệu/người, tính ra đủ ăn sáng, chi tiêu lặt vặt thôi chứ không thể giúp đỡ được gia đình.

http://danviet.vn/the-thao/tiet-lo-muc-luong-cuc-soc-cua-cau-thu-nu-viet-nam-1030779.html
Lương thấp là do chế độ,không có tài trợ không khán giả. khi lên tuyển quốc gia được sẽ trả thêm ngoài tiền lương clb,tiền ăn,tiêu vặt theo chế độ vận động viên của đội tuyển quốc gia có quy định rõ ràng hết cả.Tiền thưởng sẽ gộp lại chia theo mức đóng góp ABC rồi đổ thẳng vào tk

MAGIC LIFE

Xe buýt
Lương thấp là do chế độ,không có tài trợ không khán giả. khi lên tuyển quốc gia được sẽ trả thêm ngoài tiền lương clb,tiền ăn,tiêu vặt theo chế độ vận động viên của đội tuyển quốc gia có quy định rõ ràng hết cả.Tiền thưởng sẽ gộp lại chia theo mức đóng góp ABC rồi đổ thẳng vào tk
VĐV cũng là 1 nghề. Giống như cụ đi làm hàng tháng lĩnh lương nuôi sống gia đình. Thì các cháu nó cũng thế.
Các cháu nó phải cố gắng mang được huy chương về thì có thêm ít thưởng. Ko có thì tiền ít đi.

Em nói thế đâu có sai. Chỉ là cụ ko dám nhìn vào sự thật thôi.

:D VĐV ở vn bạc lắm :D

traiHNcodon

Xe tăng
VĐV cũng là 1 nghề. Giống như cụ đi làm hàng tháng lĩnh lương nuôi sống gia đình. Thì các cháu nó cũng thế.
Các cháu nó phải cố gắng mang được huy chương về thì có thêm ít thưởng. Ko có thì tiền ít đi.

Em nói thế đâu có sai. Chỉ là cụ ko dám nhìn vào sự thật thôi.

:D VĐV ở vn bạc lắm :D
tôi đâu phản đối cụ đâu, có cụ kia bảo bị bớt xén,giờ không có chuyện đó đâu chết ngay trong 1 phút.Các vdv môn khác hcv seagames là 300 củ cụ nhé

MAGIC LIFE

Xe buýt
tôi đâu phản đối cụ đâu, có cụ kia bảo bị bớt xén,giờ không có chuyện đó đâu chết ngay trong 1 phút.Các vdv môn khác hcv seagames là 300 củ cụ nhé
300 là của Indo nhé cụ. VN đc có 25 cho cá nhân thôi. Tại sao các cháu hụt HCV lại khóc nức nở là vì thế. HCB được có 4 thôi. Cụ so sánh với Indo sẽ thấy các VĐV của vn thiệt thòi đủ đường. :)

VĐV Việt Nam được thưởng "nóng" bao nhiêu cho HCV SEA Games 30?
07-12-2019 14:35:40

Theo thông tin từ LĐTT Việt Nam thì ở kỳ SEA Games 30 lần này, VĐV đoạt HCV tại SEA Games 30 sẽ nhận mức thưởng cao nhất từ trước đến nay với số tiền 25 triệu đồng. Trong khi đó, mức thưởng dành cho các VĐV đoạt HCB chỉ là 4 triệu đồng và HCĐ là 2 triệu đồng.

https://doisongvietnam.vn/vdv-viet-nam-duoc-thuong-nong-bao-nhieu-cho-hcv-sea-games-30-80138-11.html

traiHNcodon

Xe tăng
300 là của Indo nhé cụ. VN đc có 25 cho cá nhân thôi. Tại sao các cháu hụt HCV lại khóc nức nở là vì thế. HCB được có 4 thôi. Cụ so sánh với Indo sẽ thấy các VĐV của vn thiệt thòi đủ đường. :)

Theo thông tin từ LĐTT Việt Nam thì ở kỳ SEA Games 30 lần này, VĐV đoạt HCV tại SEA Games 30 sẽ nhận mức thưởng cao nhất từ trước đến nay với số tiền 25 triệu đồng. Trong khi đó, mức thưởng dành cho các VĐV đoạt HCB chỉ là 4 triệu đồng và HCĐ là 2 triệu đồng.

https://doisongvietnam.vn/vdv-viet-nam-duoc-thuong-nong-bao-nhieu-cho-hcv-sea-games-30-80138-11.html
Đây là sô tiền của từng liên đoàn thể thao (là tổ chức xã hội hóa không dùng kinh phí nhà nước) nhé mà là thưởng nóng.Còn thưởng cho mỗi huy chương của từng cấp độ dều có quy định của chính phủ

MAGIC LIFE

Xe buýt
Đây là sô tiền của từng liên đoàn thể thao (là tổ chức xã hội hóa không dùng kinh phí nhà nước) nhé mà là thưởng nóng.Còn thưởng cho mỗi huy chương của từng cấp độ dều có quy định của chính phủ
https://vietnammoi.vn/quy-dinh-moi-ve-luong-thuong-doi-voi-van-dong-vien-the-thao-156433.htm

Indonesia trao thưởng hơn 300 triệu đồng cho mỗi tấm HCV SEA Games
Bộ Thanh niên và Thể thao Indonesia sẽ thưởng cho các vận động viên giành tấm HCV cá nhân tại SEA Games 30 với số tiền 200 triệu rupiah (khoảng 328 triệu đồng).

"Tổng số tiền thưởng mà chúng tôi đã chuẩn bị là 8 tỷ rupiah, tất cả vận động viên giành huy chương chắc chắn sẽ được trao thưởng. Tiền thưởng đã sẵn sàng. Giá trị của nó là bằng với SEA Games trước đây", Bola trích phát biểu của ông Dewa Broto, thư ký Bộ Thanh niên và Thể thao Indonesia.

xdvn

Xe tải
cụ chắc ngồi văn phòng máy lạnh quen rồi.
thể thao giờ kể cả giấy trắng mực đen trả thẳng tài khoản bọn lờ đờ nó ăn ko chừa một xu nhé.

traiHNcodon

Xe tăng

đây là tiền thưởng cho 1 hcd giải karate trẻ châu á nhé

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bức ảnh được đăng tải trên facebook với dòng chú thích: “Sau khi chinh chiến gặt hái rất nhiều huy chương cùng đội tuyển, cô ấy lại trở về làm một người bình thường mưu sinh.”

Nữ tuyển thủ Việt Nam bên gánh rau.
Nhìn bức ảnh này còn xót xa hơn clip trên, hi vọng có sự công bằng hơn, nhiều doanh nghiệp tài trợ hơn cho cầu thủ nữ. Cùng là chiến đấu vì màu cờ sắc áo mà nhất bên trọng nhất bên khinh.

xuanmanhnguyen

Xe điện

ảnh cận chấn thương của T.T Kieu
Nhìn các cầu thủ nữ Việt Nam bi băng bó ma cảm thương quá cc ah!! Cho phép e chửi tổ sư cha mấy thang tổ chức Sea Game 30 này. Tổ chức giải bóng như cái nhồn ấy. chúng nó biết rang san co nhân tạo rất dễ gây chấn thương nặng cho các cầu thủ. Thế mà vẫn tổ chức giải ao làng đc!! Bọn Philip dung la khốn nạn thật!!

TayEmRung

Xe đạp
Các em chiến đấu vì màu cờ sắc áo, tinh thần yêu nước. 3 que lại kêu vì tiền thưởng. Tưởng ai cũng chiến đấu vì tiền như mình phỏng.

Ngỗng già

Xe buýt
Giải này có vẻ như là đc thưởng lớn nhất từ trc đến nay
Đến cả các lãnh đạo cao nhất cũng thưởng nữa thì chẳng có chuyện bớt xén gì đâu. Cũng không là bao so vs đội nam . Mừng cho các em
Mong là các chị em gọi , các anh em trả lời :D:D:D:D
Chả tin đuọc quan lại nước nhà tham như mõ lại còn đạo đứcc giả nữa. Hi vọng cánh nhà báo đưa tin thật nhiều về tiền thưởng để các em đổ máu mà không bị thiệt thòi.

Chim ăn thịt

Xe buýt
Các em chiến đấu vì màu cờ sắc áo, tinh thần yêu nước. 3 que lại kêu vì tiền thưởng. Tưởng ai cũng chiến đấu vì tiền như mình phỏng.
Các em thật tuyệt vời, ngưỡng mộ các em, tinh thần vượt khó của ng Việt Nam ko đâu bằng!
PS: Tại đội đó trước đây ko tiền ko chiến đấu nó quen r! :D

HenryFord

Xe điện
Cccm cứ lo các em đi bán rau là sao nhỉ. Cuộc sống là thế. Hết thời thì phải chuyển nghề. Bán rau là xấu hay hèn sao?