[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

lamant

Xe hơi
Có ông anh vừa ở Việt Đức về, công an hình sự đã vào cuộc điều tra nhưng có mấy nạn nhân ko còn nhớ gì! Hix

batmancar

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, nếu trường hợp như thế này mà tắt máy luôn thì liệu có ổn hơn không hả các cụ?
Biết tỉnh táo tắt máy thì đã biết đạp phanh hay đẩy số về P hay N thậm chí R luôn vẫn tốt hơn là đâm vào người !

nhq.arch

Xe container
Sao các cụ cứ động thấy nữ là lên án nhể...
Lái xe mà học theo kiểu truyền miệng, ko có kỹ năng học cẩn thận từng bước, và quan trọng là có ý thức khi tham gia GT thì nam hay nữ vẫn gây tai nạn như thường.
Riêng cá nhân em, từ khi học cho tới khi thi, tới khi lái xe tới nay, em vẫn chưa hiểu lý do để nhầm chân phanh và chân ga được ợ????
Ngoài đường tất nhiên có nhiều tình huống ko thể nói hay được, nhưng em thấy, em tự tin là khối lão lái xe chả bằng nữ.
Còn tai nạn này xảy ra quả là thương tâm khi có quá nhiều nạn nhân :( thật đáng tiếc khi ngồi sau tai lái mà coi thường tính mạng những người xung quanh như vậy!!!
Mợ nói chí phải, chúng em đang say say mà nghe mợ phải tỉnh ra.

Nhưng thớt này chủ lái là mợ mà.

ORIJEANS

Xe container
nghĩa là đạp hêt cỡ thì nó cũng như mớm phanh thôi nhỉ.
K phải cụ ạ. Bản chất là đóng mở liên tục, dù đạp dí thì vẫn là đóng mở liên tục, k bị lết bánh, văng mít, lệch đầu. Còn mớm hay dí là lực phanh mà.

xuanha_ng

Xe điện
em định cho gấu tập lái nhưng lại thôi, quan điểm cuả em là trụ cột, che chở nên việc lx là do e đảm nhận, nếu em bạn thì mời Gấu tãxi hoạc xe khách mà đi, để vợ lái chở f1 mà ko yên tâm. E chả dám chê phụ nữ lx vì nhiều pn mạnh bạo và quyêts đoán hơn đàn ông nhiều (số đấy ko nhiều) nhưng gấu nhà em nhát và hay giật mình lắm.

Me3G

Xe container
Mợ nói chí phải, chúng em đang say say mà nghe mợ phải tỉnh ra.

Nhưng thớt này chủ lái là mợ mà.
Em công nhận thớt này là mợ lái, nhưng nhiều cụ lại lên án ko cho G lái xe, hoặc cho thi bằng rồi để đấy :( có bằng mà ko lái thường xuyên còn nguy hiểm hơn nhiều

Omshanti

Xe hơi
Vâng, em nói tỷ lệ chắc khg đúng lắm, nhưng nhiều vụ thảm khốc do bác tài nam đấy chứ ạ. Các cụ cứ ấn tượng với gấu lái xe , chứ em mỗi khi uống rươu xong có gấu lái la yên tâm khò

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Khi xe số tự động đang chạy, k sang số được cụ ạ.
Sang đc N... nhưng về N còn ngiêm trọng hơn vì lúc đó xe ko bị lực cản của động cơ, tăng tốc nhanh hơn, P và R thì em ko dám thử :D

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Giữa thủ đô mà bơi ngửa được thì kinh khủng quá. AT đi tgif nhàn chân nhưng là thảm họa khi tai nạn.

cayenneturbo

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, nếu trường hợp như thế này mà tắt máy luôn thì liệu có ổn hơn không hả các cụ?
Còn phản xạ để làm việc ấy thì đã k nên chuyện. Theo e đang đi bt mà tắt máy đi rất nguy hiểm, mất kiểm soát ngay.

bimbim2010

Xe buýt
tầm 5h thế này thì chắc đông ngừoi lắm các cụ nhỉ . mà k biết có cố vượt đèn k nữa ?

Lái xe mà học theo kiểu truyền miệng, ko có kỹ năng học cẩn thận từng bước, và quan trọng là có ý thức khi tham gia GT thì nam hay nữ vẫn gây tai nạn như thường.
Riêng cá nhân em, từ khi học cho tới khi thi, tới khi lái xe tới nay, em vẫn chưa hiểu lý do để nhầm chân phanh và chân ga được ợ????
Ngoài đường tất nhiên có nhiều tình huống ko thể nói hay được, nhưng em thấy, em tự tin là khối lão lái xe chả bằng nữ.
Còn tai nạn này xảy ra quả là thương tâm khi có quá nhiều nạn nhân :( thật đáng tiếc khi ngồi sau tai lái mà coi thường tính mạng những người xung quanh như vậy!!!
Mợ không phải khóc, đàn nào thì cũng có người nọ người kia, nhưng women driver thì nó là thành kiến của cả thế giới chứ đâu gì Việt Nam ta, mợ thử hỏi anh Gúc xem trong vòng 1 giây anh ấy đếm được bao nhiêu triệu kết quả, mà oàn là các kết quả phăn nỳ thôi.

ORIJEANS

Xe container
E k nghĩ là mợ lái xe coi thường tính mạng người khác. Theo e nguyên nhân là do hoảng, luống cuống nên mới xảy ra cơ sự này. E thấy thớt bên box ATGT có nhân chứng phán nguyên nhân là tránh xe máy tạt đầu nên mất lái, xô vào 1 xe máy, 1 xe đạp ở giữa ngã tư trước rồi mớt vọt sang bên kia xô tiếp vào 2 xe máy nữa và lật ngửa.

Mỉnh kều

Xe buýt
17h00 em cũng đi qua đấy, thấy một phụ nữ nằm sõng xoài trên vỉa hè máu chảy đầy đầu chân giật giật, chắc đi mất thôi. Thật tội...
Chiếc Venza chổng bốn bánh lên trời đang được mấy thanh niên loay hoay mở cửa xe cứu người

Me3G

Xe container
Mợ không phải khóc, đàn nào thì cũng có người nọ người kia, nhưng women driver thì nó là thành kiến của cả thế giới chứ đâu gì Việt Nam ta, mợ thử hỏi anh Gúc xem trong vòng 1 giây anh ấy đếm được bao nhiêu triệu kết quả, mà oàn là các kết quả phăn nỳ thôi.
:( vâng thưa Chã

Bùn&Sâu

Xe đạp
Nạn nhân bị chết là nữ nhà ở Hào Nam, ngồi sau xe Lead do chồng đèo. Người đi xe đạp và a xe ôm thì kg sao. Còn 3 bà cháu đi trên vỉa hè thì bà bị chấn thương sọ não ạ, 1 cháu bị thương nhẹ. E lại nghe thông tin lx Venza là nam.

dinhngan

Xe tăng
Sợ mấy thím đi xe AT quá. có khi lại còn đi giầy cao gót nữa chứ, mất bình tình mà xe 2.7 thì sao mà không nghiệm trọng cho được.

Bongbin2009

Xe tăng
Vâng, em nói tỷ lệ chắc khg đúng lắm, nhưng nhiều vụ thảm khốc do bác tài nam đấy chứ ạ. Các cụ cứ ấn tượng với gấu lái xe , chứ em mỗi khi uống rươu xong có gấu lái la yên tâm khò
Không biết các cụ có nghĩ như em không chứ em phục các bà vợ Việt nam nhất thế giới, họ phải lo nhiều thứ hơn đàn ông mình đấy, em nói chung nhé, vì thế nên sự lo lắng của họ nhiều hơn, do đó ....