[Funland] Nửa đời ...

Phoco.com

Xe buýt
Cần quái gì nhiều tiền, cụ mà có chết đi - em dại mồm - thì cụ cũng giàu bằng thủ tu.ớng, ch.ủ tệch nước đấy. Các ông í chết cũng giàu ngang với cụ, hai bàn tay trắng cả.

Giỏi lắm thì 50 năm nữa em với cụ cũng đều đi theo các vị tiền bối Mac Lênin các kiểu chứ có còn sống đâu mà lo xa.

Vốn đời này nó là cõi tạm bợ.
E đã từng nói câu này với con nợ của e và đã thành công trong công cuộc đòi nợ của e. Con nợ này nếu nói tên ra thì rất nhiều đại gia danh tiếng xứ ta biết mặt đấy ợ, nhục cái là món nợ e có dăm chục triệu chứ nhiều nhặn gì cho cam, nhà thì lão ý có khắp miền tổ quốc, nước ngoài cũng có vài cái, không cho thuê toàn bỏ không, vậy mà có mấy chục triệu thôi dứt khoát trây ì không trả.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Lúc mới lọt lòng mẹ, em đã uống rượu thay vì bú mẹ... nghìn lần đã quyết thay đồ uống từ rượu sang sữa nhưng bất thành mới ngộ ra là, số rồi ! Thế là em nấu rượu, mình uống không hết thì phần còn lại ta bán... ơn giời, cũng có của ăn của để !

Thằng uống rượu phải biết nấu rượu... còn mang tiền đi mua về uống là thất bại !
Cụ nói phét nhé ;))

Trâu sành

[Tịch thu bằng lái]
Hôm tới cụ nằm cả người vào Phil cho em.
Bỏ nhậu đi, vác xe ra chạy grab, xe ôm để thể hiện chưa phải phế nhân đã rồi tính tiếp.
Làm lại vẫn kịp nếu chăm chỉ làm việc. Chạy grabbike SG nếu chăm chỉ mỗi ngày kiếm được 400-500k lo cho vợ con là có thể, nếu thực sự chịu vất vả. Giàu có sung túc dư dả thì khó chứ còn sức để cày, lo cho vợ con tương đối thì có thể làm được và ko bao giờ muộn
Bỏ cá độ cờ bạc. Bỏ nước có cồn. Đi làm kiếm tiền ăn cơm phải nhai mới biết hết dư vị của lao động.

Nhậu thì có mỗi đổ nước và mồm rồi nuốt. Ai cũng làm được.
Ao hồ có câu
Ăn tơi cho hết đời trai trẻ
Rồi về già vui vẻ đạp xích lô

hanoipho79

Xe lăn
Bỏ làm gì bao công mới nghiện được mà cụ...em nghiện 25 năm rồi,tuần nào không Ente vài phát khó chịu phết:))

ngocmai227

Xe lăn
Tại cụ thì còn j để nói nữa, ngã ở đâu thì đứng lên ở đấy cụ nhé :))

Phonglantrang

Xe buýt
Mới 37 tuổi nhằm nhì gì cụ êy? Đời nguoi ngã xuống đứng kên là chuyện thường, vấn đề là cụ đã nhìn nhận ra và quyết tâm thì ko bao giờ là muộn.

momoyama68868

Xe điện
Sống qua gần 40 tuổi, nhìn lại hai tay vẫn trắng các bác à. Nhìn đi, nhìn lại sao đời mình nó bạc các bác à. Mọi thứ đều do mình mà ra thôi, banh bóng cả một thời trẻ trai, công việc, tương lai đánh mất hết ... Giờ quyết tâm phải làm lại từ đầu, may ra còn kịp đến ngày xuống hố để nhìn lại người thân và bạn bè mà bớt xấu hổ các bác à. Các bác cho xin vài lời nhé. Thanks.
Quyết tâm làm lại chả bao giờ là muộn.
Cờ bạc thì chính là mình bạc với mình sao trách đời, đời có lấy của cụ gì đâu, nó chỉ nhận sự tham lam ngu muội máu mê cờ bạc cụ ban cho nó thoai.

vharc

Xe tăng
Nhớ bắt thằng Phil.
Nó thắng thì cụ có tiền.
Nó thua thì cụ có niềm tự hào dân tộc
Chuẩn lun cụ nhỉ, nhưng mua thêm ít cờ quạt, mình thắng đi bán là lời to

vietpq75hanes

Xe container
Sống qua gần 40 tuổi, nhìn lại hai tay vẫn trắng các bác à. Nhìn đi, nhìn lại sao đời mình nó bạc các bác à. Mọi thứ đều do mình mà ra thôi, banh bóng cả một thời trẻ trai, công việc, tương lai đánh mất hết ... Giờ quyết tâm phải làm lại từ đầu, may ra còn kịp đến ngày xuống hố để nhìn lại người thân và bạn bè mà bớt xấu hổ các bác à. Các bác cho xin vài lời nhé. Thanks.
Biết thế được là tốt rồi, quay đầu là bờ. Cờ bạc, bóng bánh không khá được.

Tà Giáp

Xe máy
Mấy ông cờ bạc thua tha em lạ gì. Tầm chơi như cụ chủ thớt thì em nghĩ 10 ông kêu quyết tâm bỏ làm lại cuộc đời may chỉ 1 ông được còn 9 ông kia đâu lại hoàn đấy. Cứ kêu lúc trắng tay xuống chó nhìn bố mẹ vợ con khổ cục nhục nhã thế nọ thế chai rồi thề quyết tâm làm lại cuộc đời rồi có tí tiền trong tay lại đâu vào đấy thôi mà. Tốt hơn hết lên bệnh viên tâm thần bảo nó tiêm cho 1 mũi thuốc lú về ú ớ hềnh hệch cả ngày éo nhớ j nữa . hoặc kệ cm đời về vợ nó thương ngày nó cho ăn 3 bữa là xong,éo cầy cuốc j nữa,ko có vẹo j thì éo thằng nào nó cho chơi hay vay nợ j là xong. Em là em thật

thamkt82

Đi bộ
Mấy ông cờ bạc thua tha em lạ gì. Tầm chơi như cụ chủ thớt thì em nghĩ 10 ông kêu quyết tâm bỏ làm lại cuộc đời may chỉ 1 ông được còn 9 ông kia đâu lại hoàn đấy. Cứ kêu lúc trắng tay xuống chó nhìn bố mẹ vợ con khổ cục nhục nhã thế nọ thế chai rồi thề quyết tâm làm lại cuộc đời rồi có tí tiền trong tay lại đâu vào đấy thôi mà. Tốt hơn hết lên bệnh viên tâm thần bảo nó tiêm cho 1 mũi thuốc lú về ú ớ hềnh hệch cả ngày éo nhớ j nữa . hoặc kệ cm đời về vợ nó thương ngày nó cho ăn 3 bữa là xong,éo cầy cuốc j nữa,ko có vẹo j thì éo thằng nào nó cho chơi hay vay nợ j là xong. Em là em thật
Nhìn lại bản thân thôi bạn, nói thật giờ mình có làm chơi chơi cũng không có lo đói, con cái mình thì cũng đầy đủ, học hành đàng hoàng .... Nói để cảm nhận tư duy thôi. Nhìn bác nói thì cảm nhận bác trong nghề lâu năm à

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
hoặc bỏ mịa xứ mà đi! vì ở nhà như người thừa, vợ nó chửi còn là tốt, nó kệ nó đi với thằng khác thì cũng trơ mắt ếch ra à? Đi cho vợ nó còn có đường sống!

cusao

Xe lăn
Vẫn thừa kịp ạ !
Nhiều người 70 rồi hai tay vẫn sạch bong vẫn phải tiếp tục đấy thôi?