[Funland] Nửa đời ...

longvuongcar

Xe hơi
Trẻ không chơi già đổ đốn.
Lúc có tuổi ,có cơ đồ rồi mà chơi mới chết,ko có time phục hồi lại.Cụ còn trẻ ,lo bò trắng răng

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cờ bạc lại còn than vãn thời trai trẻ :). Nghĩ thế thì chưa quay đầu được đâu, khéo có lúc ngoảnh lại thấy cái thành cầu.

Hieubeomr

Xe buýt
nghã chỗ nào đứng lên từ chỗ đó cháu thấy cc bảo thế

Johnny Depp

Xe hơi
Em cho bác cặp lô hnay bác vào bờ nài =)) =))

thamkt82

Đi bộ
Cờ bạc lại còn than vãn thời trai trẻ :). Nghĩ thế thì chưa quay đầu được đâu, khéo có lúc ngoảnh lại thấy cái thành cầu.
Như bạn thì thấy nhiều rồi yên tâm, mình ko có ngu vậy đâu, nói để thấy trẻ suy nghĩ khác, tham, bốc đồng thôi, chứ mình thì ko đói đến thế hi.

Tà Giáp

Xe máy
Nhìn lại bản thân thôi bạn, nói thật giờ mình có làm chơi chơi cũng không có lo đói, con cái mình thì cũng đầy đủ, học hành đàng hoàng .... Nói để cảm nhận tư duy thôi. Nhìn bác nói thì cảm nhận bác trong nghề lâu năm à
Thứ nhất em nói với cụ tư duy của con bạc là tư duy ngu tư duy của con lợn. Nhìn thấy thua và chỉ thua mà vẫn chơi thì tư duy cái gì( em cũng thỉnh thoảng chơi cò con vui vẻ ạ )
Thứ 2 là em chỉ chơi cò con vui văn nghệ thôi thì ko đc gọi là dân trong nghề nhưng em dính với mấy ông cờ bạc thua tha này rồi. Là em cho vay ạ. Biết cho vay là mất nhưng có những mối quan hệ em vẫn phải cho vay. Mọi người bảo em ngu cũng được. Ví dụ thằng bạn nối khố của em, một lần 2 thằng giữa trưa mùa hè đi lên đồng bắt ếch nhái,em bị say nắng cò quay giữa đồng, nó cõng em chạy 1 mạch vào ruộng mía gần đấy xong chạy 1 mạch về nhà gọi người lớn lên cứu em, từ đó 2 thằng thân càng thân hơn. Giờ nó cờ bạc thua tha,năm ngoái sang vay e 50 triệu, em cũng xác định cho vay là mất nên cho vay 20 triệu và bằng quỹ riêng của e chứ nói chuyện với vợ thì lại lục đục ko hay. Mấy ngày sau nó sang trả nhưng em ko lấy bảo cứ cầm lấy vốn làm ăn bao giờ ổn định hẳn thì trả sau. Mồm nói vậy chứ trong bụng nghĩ hôm nay ông ăn được 1,2 nghìn điểm lô ông có tí trả tôi ,mai ông lại mất 4,5 nghìn điểm ông lại sang vay tôi gấp đôi lúc ý lại khó từ chối. Nên khoản đó coi như mất và từ đó nó cũng ko dám vay em.
Còn bảo khuyên mấy ông cờ bạc thua tha rồi động viên này nọ thì nghỉ đi, sáo rỗng bỏ mịa.

Ledung78

Xe hơi
quay đầu là bờ, cụ cứ cố gắng lên cụ ah, biết đâu số cụ lên phát về hậu vận.

Gosu2016

Xe tăng
Cờ bạc chặt cụt ngón tay vẫn tái nghiện. Hô quyết tâm thôi, vào cơn say thì đâu lại vào đó.

El Che

Xe tải
Nghiện cờ bạc thì không làm ăn gì được đâu. Cai nghiện trước đã.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Cờ bạc nó là kỹ năng, thậm chí là một bộ kỹ năng. Nhiều cụ chơi do đam mê, nhưng vượt khỏi giới hạn của đam mê là đánh cược tất cả những gì mình có mà trước đó chưa chịu học tập để chơi chuyên nghiệp. Thua là đúng rồi.
Đánh bạc nó cũng có triết lý riêng của nó. Thế nên bỏ hay ko chưa nói được, phải nói mình đã hiểu đúng và có kỹ năng về nó chưa ma đã đòi đem quân đi đánh, thắng ở đâu ra, cơ sở nào?

xecub49

Xe điện
Sống qua gần 40 tuổi, nhìn lại hai tay vẫn trắng các bác à. Nhìn đi, nhìn lại sao đời mình nó bạc các bác à. Mọi thứ đều do mình mà ra thôi, banh bóng cả một thời trẻ trai, công việc, tương lai đánh mất hết ... Giờ quyết tâm phải làm lại từ đầu, may ra còn kịp đến ngày xuống hố để nhìn lại người thân và bạn bè mà bớt xấu hổ các bác à. Các bác cho xin vài lời nhé. Thanks.
Em cũng bắt đầu tuổi 40 với số 0. Giờ cũng được hơn 10 năm, lại có cv, cuộc sống ổn định, không nhiều tiền nhưng cũng xác định đủ điều kiện để 10 năm nữa có thể nghỉ ngơi được

thằng nhà quê

Xe điện
Sống qua gần 40 tuổi, nhìn lại hai tay vẫn trắng các bác à. Nhìn đi, nhìn lại sao đời mình nó bạc các bác à. Mọi thứ đều do mình mà ra thôi, banh bóng cả một thời trẻ trai, công việc, tương lai đánh mất hết ... Giờ quyết tâm phải làm lại từ đầu, may ra còn kịp đến ngày xuống hố để nhìn lại người thân và bạn bè mà bớt xấu hổ các bác à. Các bác cho xin vài lời nhé. Thanks.
Phúc hay họa do ta cả - hãy quay đầu là bờ

E đã từng nói câu này với con nợ của e và đã thành công trong công cuộc đòi nợ của e. Con nợ này nếu nói tên ra thì rất nhiều đại gia danh tiếng xứ ta biết mặt đấy ợ, nhục cái là món nợ e có dăm chục triệu chứ nhiều nhặn gì cho cam, nhà thì lão ý có khắp miền tổ quốc, nước ngoài cũng có vài cái, không cho thuê toàn bỏ không, vậy mà có mấy chục triệu thôi dứt khoát trây ì không trả.
Sao lạ vậy cụ? Hay là có lý do gì đó nữa nên họ mới vậy?

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ nhậu đi, vác xe ra chạy grab, xe ôm để thể hiện chưa phải phế nhân đã rồi tính tiếp.
Bỏ nhậu đi, vác xe ra đặt làm quả tất tay trận tối nay :))
Đổi đời là đây chứ đâu :)) :))

Phoco.com

Xe buýt
Sao lạ vậy cụ? Hay là có lý do gì đó nữa nên họ mới vậy?
Lý do là do mỗi người một quan điểm. Nhưng cụ thử cho lên bàn cân, ta là con nai đối phương là con hổ, thì hổ hay nai là đối tượng phải lùi bước.
Cụ chưa tiếp xúc với những thành phần tỉ phú xứ thần tiên rồi, đẳng cấp cứ gọi là trên tài tỉ phú xứ giãy chết nhiều lắm.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Còn cái gì bán được thì bán đi. Theo phi cho em.:(