[Funland] Nước Mỹ thú vị thật

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em nói rõ thế còn gì, em thấy nước Mỹ thú vị.
Cái ảnh chụp mấy anh Tây ba lô đẩy xe ô tô, đó là các anh trẻ trâu đi du lịch phượt, thuê xe ô tô tự lái....do ít tiền nên thuê xe cũ để tiết kiệm tiền, gặp phải xe cũ quá mới thế....
Hoặc giả thuyết khác : Ở bên Mỹ, các gia đình có 2-3 cái xe hơi....những xe cũ nát như này chỉ bọn học sinh THPT đi thôi, bọn học sinh tiết kiệm tiền tiêu vặt ( bố mẹ cho ) chỉ mua được những xe cũ nát thế này thôi.....Các cụ cười gì nước Mỹ....:D

Freeman Bodhany

Xe tăng
Nó còn hỏi mang theo bao nhiêu tiền, ko đủ là mời bạn next :)). Cay 1 cái là nó cùng khối Asean, mà coi mình như cỏ rác, muốn oánh nhau ghê =))
Chuyện đó xưa lắm rồi.....Bây giờ ai đi nước ngoài mà mang nhiều tiền mặt trong người đâu, đút 3000 USD tiền mặt trong ví cộm ví, đút túi thì nặng túi...bây giờ dân VN mình đi nước ngoài đút 1 vài thẻ tín dụng có hạn mức 100 tr Đ, 200 tr Đ, 300 tr Đ ( có thẻ Master Card hạng kim cương có hạn mức 1 tỷ Đ ) thì sang Mã lai tiêu bét nhè.

Azeglio

Xe điện
Cái ảnh chụp mấy anh Tây ba lô đẩy xe ô tô, đó là các anh trẻ trâu đi du lịch phượt, thuê xe ô tô tự lái....do ít tiền nên thuê xe cũ để tiết kiệm tiền, gặp phải xe cũ quá mới thế....
Hoặc giả thuyết khác : Ở bên Mỹ, các gia đình có 2-3 cái xe hơi....những xe cũ nát như này chỉ bọn học sinh THPT đi thôi, bọn học sinh tiết kiệm tiền tiêu vặt ( bố mẹ cho ) chỉ mua được những xe cũ nát thế này thôi.....Các cụ cười gì nước Mỹ....:D
Thông điệp cụ chủ thớt muốn nhắn nhủ là sự hỗ trợ của một người xa lạ khi có người gặp sự cố. Việc làm ý nó thiết thực hơn là cái cô thánh cô tiên gì làm màu làm mè rồi be lên, thuê cả đám truyền thông rẻ tiền vào.

toimuondie

Xì hơi lốp
Nó mọi vậy mà đi tới đâu hộ chiếu nó cũng OK, còn Vn qua tới Mã lai là được mời vào phòng riêng nói chuyện.
Người Mỹ đi du lịch nước ngoài đến đâu chẳng bị ghét (có lẽ trừ VN).

Freeman Bodhany

Xe tăng
Thông điệp cụ chủ thớt muốn nhắn nhủ là sự hỗ trợ của một người xa lạ khi có người gặp sự cố. Việc làm ý nó thiết thực hơn là cái cô thánh cô tiên gì làm màu làm mè rồi be lên, thuê cả đám truyền thông rẻ tiền vào.
À....là ý đó à....thế mà em lại tưởng các cụ đang cười dân Mỹ đi xe ô tô cũ. :))

Azeglio

Xe điện
À....là ý đó à....thế mà em lại tưởng các cụ đang cười dân Mỹ đi xe ô tô cũ. :))
Em mạnh dạn nói với cụ mấy câu.

Ô tô, với dân Mỹ, là cái để đi.

Ô tô xịn chưa bao giờ là để đánh giá người ngồi trên đấy.

Là em nói về "dân". Còn về tầm cao hơn em không rõ, em chỉ quan hệ tầm ý.

Rong rêu

Xe điện
Cảm ơn cụ đã diễn đạt giúp em, em đang bí từ không biết nói thế nào để cụ ấy hiểu.

Mọi thứ trong bài viết của em đều nói đến một suy nghĩ tích cực, nhưng không hiểu sao cụ ấy nghĩ thành tiêu cực :D.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em mạnh dạn nói với cụ mấy câu.

Ô tô, với dân Mỹ, là cái để đi.

Ô tô xịn chưa bao giờ là để đánh giá người ngồi trên đấy.

Là em nói về "dân". Còn về tầm cao hơn em không rõ, em chỉ quan hệ tầm ý.
Ở đâu thì cũng thế, xe cộ là phương tiện để đi.
Em đang sống ở Mỹ thì thấy người Mỹ ( phần lớn ) không thích các dòng xe ô tô nhỏ cỡ A, B hay mini van, và họ thường đổi xe trước khi xe trở nên quá cũ, các xe cũ chỉ bọn học sinh phổ thông đi, các cty cho thuê xe tự lái cũng dùng nhiều xe cũ để cho thuê.
Tuy nhiên, đến các chỗ ăn chơi, sòng bạc... thì những người đi xe càng sang thì càng được trọng vọng, thế nên người Mỹ mới SX ra cái xe limousine dài thòng như cái xe buýt để dành cho giới tay chơi hạng sang đó cụ.

Azeglio

Xe điện
Em đang sống ở Mỹ thì thấy người Mỹ ( phần lớn ) không thích các dòng xe ô tô nhỏ cỡ A, B hay mini van, và họ thường đổi xe trước khi xe trở nên quá cũ, các xe cũ chỉ bọn học sinh phổ thông đi, các cty cho thuê xe tự lái cũng dùng nhiều xe cũ để cho thuê.
Tuy nhiên, đến các chỗ ăn chơi, sòng bạc... thì những người đi xe càng sang thì càng được trọng vọng, thế nên người Mỹ mới SX ra cái xe limousine dài thòng như cái xe buýt để dành cho giới tay chơi hạng sang đó cụ.
Cụ mắng em hay cụ giải thích thêm ạ? Em nói có gì sai cụ chỉ bảo theo những gì em nói ạ.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Cụ mắng em hay cụ giải thích thêm ạ? Em nói có gì sai cụ chỉ bảo theo những gì em nói ạ.
Không, em nào dám mắng ai. Là em giải thích thêm cho cụ hiểu thêm về thói quen tiêu dùng của người Mỹ ( đặc biệt thói quen sử dụng xe hơi của người Mỹ, nó khác với 1 số nơi trên TG).

Azeglio

Xe điện
Cảm ơn cụ đã diễn đạt giúp em, em đang bí từ không biết nói thế nào để cụ ấy hiểu.

Mọi thứ trong bài viết của em đều nói đến một suy nghĩ tích cực, nhưng không hiểu sao cụ ấy nghĩ thành tiêu cực :D.
Không có gì cụ.
Hồi xưa em chuyên Địa nên nói phét hay.
Đã tham gia thảo luận thì chấp nhận và nghe ý kiến trái chiều đi cụ. Họ đúng, mình sai thì sao.

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Đó là công sức của tầng lớp tinh hoa của XH Mỹ (chủ yếu là da trắng ) gây dựng nên, còn đại đa số đám bình dân vàng vẩu đen hôi ăn theo thì láo nháo bỏ bu, chỉ là lũ ăn theo. Sự mọi rợ, bần bựa của đám này thì không khác gì đám dân nghèo các nước đang phát triển.
Cu có chứng minh được cái dòng bôi đậm không hay chỉ nói bậy cắn càn

Ăn nói mấy dạy vơ đũa cả nắm; đến tụi Mỹ trắng còn không dám nói thế thì cu là thể loại "mọi vàng vẩu" nào hỉ (?)

Người Mỹ Gốc Á Có Thu Nhập Cao Hơn Người Mỹ Da Trắng
Người Mỹ Gốc Á Có Thu Nhập Cao Hơn Người Mỹ Da Trắng — Bedrock (bedrockvietnam.com)

Chỉnh sửa cuối:

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ có vẻ hằn học nhỉ? Nghĩ thoáng đi cho đời nó tươi.

Azeglio

Xe điện
Không, em nào dám mắng ai. Là em giải thích thêm cho cụ hiểu thêm về thói quen tiêu dùng của người Mỹ ( đặc biệt thói quen sử dụng xe hơi của người Mỹ, nó khác với 1 số nơi trên TG).
Không biết em hiểu rõ chưa. Nhưng em thấy thế này, với dân Mỹ, không phân biệt, nhưng sử dụng và đam mê và sự kiện rất rõ ràng.

Sử dụng: Ông muốn đi xe gì ông đi, miễn đến sở đúng giờ, chả ai quan tâm.
Đam mê: Mua con Mustang về vừa đi vừa sửa, mặc ông.
Sự kiện: (Em dân đen, lại chả tài cán gì, không dám chém).

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Nhiều cụ chửi người khác kinh thật . Dân Mỹ làm gì đến nổi bị gọi là mọi thế
\

Mỹ có cụ coi là mọi thì ko hiểu dân xứ vệ là gì.. trước khi chửi bọn ấy nó ko tự nhìn chính mình 1 cái nhỉ?

provtc

Xe container
Cụ sống ở mỹ nhưng chắc đã đi hết và sống hết các bang ở mỹ, mỹ thì cũng đủ loại mỹ, mỹ giàu mỹ khá giả mỹ vừa vừa rồi mỹ nghèo. Nhìn qua phim qua ảnh hoặc xem các youtube cá biệt của 1 bộ phận giàu có thì thấy ham thấy hoàng nhoáng, nhưng quả thật giấc mơ mỹ quá là máu và nước mắt, cực khổ trăm lần tưởng tượng.

Welcomeotto

Xe đạp
có vẻ là họ không giàu lắm, xe không xịn, không có tiền kêu cứu hộ nên tự xử luôn