nước tràn vào xe . . . cứu em !!!

dylan5555

Xe tải
Hôm nay vào mạng mới thấy Hà Nội hôm qua bị mưa lớn, hôm qua em cũng lên Hà Nội nhưng tới 3h em về Hải Phòng, lúc đó trời vẫn âm u thôi, may mà về sớm chắc không lại phải ngủ lại các Bác nhỉ. Chia buồn với các Bác nhé. Hải Phòng nhà em chiều tối qua mưa nhỏ chỉ ướt đường

dongnat

Xe điện
Hôm nay vào mạng mới thấy Hà Nội hôm qua bị mưa lớn, hôm qua em cũng lên Hà Nội nhưng tới 3h em về Hải Phòng, lúc đó trời vẫn âm u thôi, may mà về sớm chắc không lại phải ngủ lại các Bác nhỉ. Chia buồn với các Bác nhé. Hải Phòng nhà em chiều tối qua mưa nhỏ chỉ ướt đường
Thứ 7 này CV hải phòng có đón CV Hà lội xuống không đây ạ(b)

linhtinh03

Xe đạp
Phiền các bác tí, vợ hai Zace của em nước ngập đến hơn nửa bánh, đi trong chỗ ngập thì không sao, ra khỏi chỗ ngập thì ho húng hắng mấy phát , máy lịm đi nhưng không chết, khoảng 2 phút sau thì mới chạy bình thường được, thế thì là do rò điện hay là nước vào chỗ nào vậy ? Cám ơn các bác nhiều.

linhtinh03

Lập Tái

Xe điện
Bủ mị !!!! hôm ấy mưa to ngập đường, em với mấy cụ nữa rủ nhau đi xem Hà Lội Phố , quần hết các đường, nước ngập ngang mũi, cứ phi đại, chả thấy làm sao !!!! về chạy từ hôm qua đến giờ vưỡn ngon ....cơ mà nghe các bác nói thế này lại thấy lo lo !!! Liệu có phải đem vợ hai đi khám không nhể ???? :'(

0126139741

Xe đạp
Phiền các bác tí, vợ hai Zace của em nước ngập đến hơn nửa bánh, đi trong chỗ ngập thì không sao, ra khỏi chỗ ngập thì ho húng hắng mấy phát , máy lịm đi nhưng không chết, khoảng 2 phút sau thì mới chạy bình thường được, thế thì là do rò điện hay là nước vào chỗ nào vậy ? Cám ơn các bác nhiều.

linhtinh03
nước chui vào mũi vợ 2 bác rồi.(ống xả) đi 1 lúc nóng lên nó khô thì lại bình thường ấy mà.ko sao đâu

2fast2fear

Xe tăng
Ngập ống xả, nhưng ko chết máy là không sao.

Ngập ống xả, ngập cổ hút và bác cố đề nổ hoặc đẩy nổ thì... trời đầy SAO :69:

ducxit

Xe điện

linhtinh03
em cũng bị giống bác, hôm sau ra gara ktra thì hơi ko việc gì nhưng thấy có vết đánh điện ở đầu bọt mấy cái bugi. Chắc là do nước vào bô nên cảm giác máy lịm.Em cũng amateur thôi nhưng do mấy bác thợ bảo thế nên em nói thế.

Getzai

Xe hơi
Hôm trời mưa e bị kẹt ở phố Thái Hà 5h đồng hồ, về dến nhà lúc 10h30 :s
Kết quả là hôm sao mất 4 lít ra hàng rửa xe bóc sàn đem phơi, khi bóc ra mới biết thế nào là mùi chuột chết. Lần sau trời mưa, cứ khách sạn to e phi vào... làm cốc cafe đợi hết ngập rồi về cho chắc. Mất 50 ngàn cốc cafe còn hơn mất 4 lít giặt sàn mà nguy cơ thay máy cao.

linhtinh03

Xe đạp
Cám ơn các bác nhiều, em cũng đỡ lo :77:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
chả biết bây giờ nói có còn ý nghĩa gì nữa ko nhưng các bác cũng đừng quên là khi lội nước ngập sâu quá ống bô (nghe có tiếng òng ọc) thì khả năng là nước vào bô là cao, nhưng ko ảnh hưởng gì nhiều, vì nước sẽ bị giữ lại ở bầu lọc bô. Hôm sau các bác nên đỗ ghếch lên chỗ cao, càng dốc càng tốt, hay vào gara kích 2 bánh trước lên rồi rồ ga, em chắc là ống xả của các bác thành vòi phun nước luôn!

bmw_hn

Xe hơi
Xe em bị nước tràn vào sàn do đỗ bên đường, xe máy đi nên dềnh nước lên( ngập tí ti thôi, xe không việc gì), Sau đó 1 tuần thấy còi hoạt động không bình thường: kêu lúc bình thường, lúc như bị ngạt mũi.
Không biết nước có ảnh hưởng đến hệ thống còi không các bác nhỉ?

htm76us

Xe tải
Sợ là "rau mùi" thôi. Phơi nắng khẩn cấp các loại tấm trải sàn xe và lau rửa lại cẩn thận