[Funland] Nuôi con vất vả như thế nào?

Yeu doi

Đi bộ
Em chào các bác.
Em chưa có con cái nên em muốn hỏi, nuôi con cái vất vả ra sao. Các bác nào đã trải qua xin chia sẻ cho em được biết chút gian khổ nhọc nhằn của quá trình nuôi con thì em mừng quá. Em xin thành thật cảm ơn các bác.

remann

Xe tải
Cụ đẻ rồi nuôi mới hiểu được bố mẹ đã chăm ta thế nào. Nhưng niềm vui của các con mang lại thì là động lực cho ta phấn đấu, e sắp 3 đứa chia sẻ vậy, rất vất vả nhưng phải cố gắng ạ

HeoQuay66

Xe tăng
Việc gì tới sẽ tới, cụ lo trước làm gì cho mệt đầu :D

Gionam72

Xe container
Các cụ ấy dọa đấy. Cứ đẻ đi. À mà trước khi đẻ phải chịch đã. Cái môn này các cụ of tư vấn nhiệt tình lắm.

agrimeco

Xe lăn
Từ bé tới giờ bm cụ chưa kể nuôi cụ vất vả dư lào à :D

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
thớt là nam hay nữ? phải lói rõ ràng chi tiết các cụ offer mới tư véo dc chứ

comiki

Xe lăn
Các cụ of chỉ thích chia sẻ lúc tạo ra trẻ con thôi. Như hiện nay thì cũng ko phải muốn mà được đâu.

minhhuyen

Xe tải
Giời sinh voi, giời sinh cỏ, lăn tăn nỗi gì! Các cụ bảo vậy mà:))

TÔN

Xe container
Em chào các bác.
Em chưa có con cái nên em muốn hỏi, nuôi con cái vất vả ra sao. Các bác nào đã trải qua xin chia sẻ cho em được biết chút gian khổ nhọc nhằn của quá trình nuôi con thì em mừng quá. Em xin thành thật cảm ơn các bác.
Ngày xưa lúc chưa có gia đình riêng, e mải chơi nghịch ngợm lắm. Bà già e bảo sau này mày có vợ nuôi con mới biết lòng cha mẹ, tiền tao nuôi mày đến giờ xếp lên và cân nặng còn quá mày, cái này thì e tự biết vì bé thì ốm đau, lớn lên thì quậy phá.
Sau này có vợ vào thì lúc đấy bắt đầu mới thấm,lo kiếm tiền nuôi gia đình riêng đã mệt, rồi chưa có con thì lo có con. Ngày xưa thì mải chơi hậu quả mất mấy năm trời, tốn hàng trăm triệu mãi mới có đc mụn con. Khi vợ có bầu thì lo lắng tầm bổ cho mẹ con đc khoẻ mạnh, lo con mình có có khoẻ ko, có đc bình thường ko, có bị thiếu chất gì ko ? Trong bụng mẹ nó nghịch bị tràng hoa quấn cổ bố mẹ ở ngoài lo sốt vó, chả biết làm cách nào thì may nó tự thoát ra đc. Rồi đến lúc đẻ ra đẻ non thiếu cân lại lo con mình ốm yếu ko bằng con người ta, lo viện phí, lo bác sỹ, lo thuốc men ... lớn lên tí thì lo nó nhức đầu sổ mũi ... rồi lo trường lớp từ mẫu giáo đến cấp 1 cấp 2 ... lo sách vở học hành, lo học thêm học phí, rồi mai sau lại lo việc làm cho nó, lo dựng vợ gả chồng cho nó ... tóm lại cả 1 đời lo
Mình gần 40 tuổi lo cho con mình thì mẹ mình gần 70 tuổi giờ vẫn lo cho mình. Trước thì bà già bảo bao giờ mày có vợ có con thì tao keme chúng mày tự lo cho nhau, nhưng có bỏ đc đâu :)) , mà giờ thì ngoài lo cho con thì lại lo cho cả cháu
Bà già em đến giờ vẫn bảo : chỉ bao giờ tao chết thì tao mới hết lo cho mày 😁

Chỉnh sửa cuối:

hitle888

Xe điện
1 năm liền, mỗi giấc ngủ chưa đến 2h, dậy phát là đun sục bình sữa, pha sữa cho con. Mà thế éo nào cái sữa cho bọn trẻ con nó khó tan thế thế, quay to cả tay rồi lại ngâm nước mát cho vừa mồm con.
Còn đang đêm thay ga + dọn gối 2-3 lần là bình thường ạ, cái mùi nôn của sữa nó kinh khủng lắm ạ.
Đấy em ví dụ thế thôi, còn lúc con ốm thì ôi em không dám nghĩ đến có ạ

Vomoicuoi

Xe tăng
Nuôi con là nước mắt chảy xuôi mà. Mình sướng bố mẹ mình chắc gì đã sướng. Nhưng mình khổ hay thất bại , v.v. thì bố mẹ lo lắng không yên

TÔN

Xe container
1 năm liền, mỗi giấc ngủ chưa đến 2h, dậy phát là đun sục bình sữa, pha sữa cho con. Mà thế éo nào cái sữa cho bọn trẻ con nó khó tan thế thế, quay to cả tay rồi lại ngâm nước mát cho vừa mồm con.
Còn đang đêm thay ga + dọn gối 2-3 lần là bình thường ạ, cái mùi nôn của sữa nó kinh khủng lắm ạ.
Đấy em ví dụ thế thôi, còn lúc con ốm thì ôi em không dám nghĩ đến có ạ
E toàn gom cả đống lại rửa rồi tiệt trùng 1 thể
Công nhận cái mùi sữa nó trớ ra kinh thật. Thằng nhà e nó đang bú sữa chưa ăn dặm mà sao nó ị thối thế ko biết

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng tuỳ bé, có bạn nuôi nhàn, bạn vất mợ ạ. Nhà e thì thấy cũng bình thường, k quá vất, chắc e k cầu kỳ chăm sóc lắm.

TÔN

Xe container
Em chào các bác.
Cụ đến nhà e trông thằng cu nhà e vài đêm thì sẽ hiểu đc phần nào :)) mà đấy mới chỉ là góc nhỏ thôi =))

hoviethung

Xe lăn
Ngày xưa lúc chưa có gia đình riêng, e mải chơi nghịch ngợm lắm. Bà già e bảo sau này mày có vợ nuôi con mới biết lòng cha mẹ, tiền tao nuôi mày đến giờ xếp lên và cân nặng còn quá mày, cái này thì e tự biết vì bé thì ốm đau, lớn lên thì quậy phá.
Sau này có vợ vào thì lúc đấy bắt đầu mới thấm,lo kiếm tiền nuôi gia đình riêng đã mệt, rồi chưa có con thì lo có con. Ngày xưa thì mải chơi hậu quả mất mấy năm trời, tốn hàng trăm triệu mãi mới có đc mụn con. Khi vợ có bầu thì lo lắng tầm bổ cho mẹ con đc khoẻ mạnh, lo con mình có có khoẻ ko, có đc bình thường ko, có bị thiếu chất gì ko ? Trong bụng mẹ nó nghịch bị tràng hoa quấn cổ bố mẹ ở ngoài lo sốt vó, chả biết làm cách nào thì may nó tự thoát ra đc. Rồi đến lúc đẻ ra đẻ non thiếu cân lại lo con mình ốm yếu ko bằng con người ta, lo viện phí, lo bác sỹ, lo thuốc men ... lớn lên tí thì lo nó nhức đầu sổ mũi ... rồi lo trường lớp từ mẫu giáo đến cấp 1 cấp 2 ... lo sách vở học hành, lo học thêm học phí, rồi mai sau lại lo việc làm cho nó, lo dựng vợ gả chồng cho nó ... tóm lại cả 1 đời lo
Mình gần 40 tuổi lo cho con mình thì mẹ mình gần 70 tuổi giờ vẫn lo cho mình. Trước thì bà già bảo bao giờ mày có vợ có con thì tao keme chúng mày nhưng có bỏ đc đâu :)) , mà giờ thì ngoài lo cho con thì lại lo cho cả cháu
Bà già em đến giờ vẫn bảo : chỉ bao giờ tao chết thì tao mới hết lo cho mày 😁
Gấu nhà mình mấy tháng trông cháu ngoại giảm được 5kg.