[Funland] Ở cạnh nhà thằng khùng, máu chó làm sao các cụ

cardreamer

Xe điện
Chỗ em hồi trước cũng có cảnh như này, 1 nhà cậy đông con trai ức hiếp 1 nhà hàng xóm, ông bố già hen suyễn yếu ớt, con trai nhỏ, con gái nhát, nhiều khi bị đánh ôm nhau khóc như cha chết, xóm giềng nghĩ cũng cay mà sợ nhà kia... Đến một hôm không biết lời qua tiếng lại cái gì, ông du côn sang nhà đuổi đánh ông hen suyễn, ông ấy chạy quanh sân vớ được cái dao phát rừng cán dài chém vật lại 1 phát hú họa, không ngờ trúng chỗ hiểm mất máu khẩn cấp, các con lao sang cứu mà không kịp, chết trước khi đến viện. Ông hen suyễn đi đầu thú luôn, tạm giam mấy tuần lại thấy về...

H.U.Y

Xe điện
Em xem ở trên mạng có nhiều anh hùng chuyên ra tay giúp đỡ người yếu thế lắm, đặc biệt là anh Thắng Cá chép :))

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Cực chẳng đã mới lên hỏi các cụ, các mợ. Đanh cay VN thua Thái thì chớ
Số là nhà bà chị em cạnh nhà 1 thằng kiểu du côn, cả nhà chuyên đi đánh nhau, gây sự. Sáng nó đánh bả sưng mặt, cháy cả máu mắt vì nó đốt phân bò các thứ khói bay đầy nhà bả, bả cũng biết nó du côn nên chỉ nói kiểu làm sao khỏi khói bay vào nhà. Giờ báo công an, làm đơn rồi. Bà chị thì đang nằm viện nhưng biết nhà nó du côn lại có 3 mẹ con với nhau không dám làm to nhưng loại này mà ko làm mạnh nó lại phá tiếp. Các cụ, mợ nào va chạm kiểu này rồi cho em xin tư vấn ạ. Nhà em thì anh em xung quanh cũng khá nhưng dây với hủi cũng chưa biết dây như thế nào cho nó chừa.
Cảm ơn các cụ, các mợ
Cụ cố chơi thân với một thằng du côn khác rồi nhờ nó đến tẩn cho thằng kia một trận.

appco

Xe buýt
Chưa báo xxx thì đánh cho nó một trận .Báo rồi thì bơm xxx xử mạnh tay nó đi ạ.
Cụ này dạy Chí Phải. Nên ngầm bơm cho xxx khá vào, để họ xử mạnh tay và bắt cam kết không tái phạm. Đừng đưa lên truyền thông, làm quá bị đi tù nó a cay thì lại khốn

blackpaint

Xe container
1. Dùng xèng giao lưu với 1 anh xã hội tay to hơn thằng này, nhờ anh ấy đến nói chuyện, 1 lần xong luôn.
2. Giao lưu với anh công an, nhờ anh ấy qua nói 1 lần chăc cũng xong luôn.

Ưu tiên giải pháp 1.

xebobabanh17201

Xe điện
Tìm thằng nào là sếp của nó mà trình bày , em thật. Trước ông anh bọn đen dọa, tức mình tìm được sếp của nó là chỗ quen nói câu xong luôn.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
khoai nhỉ? kiếm đâu ra hiệp sỹ đó giờ cụ?
Chẳng lẽ thằng đấy không có kẻ thù à? Mình chơi với kẻ thù nó, về phe kẻ thù nó để tẩn nó. Có thể mời kẻ thù nó đến nhà mình, ném gạch đá các thứ từ nhà mình sang nhà hàng xóm. Thằng kia nó mượn nhà mình làm bàn đạp để tẩn thằng hàng xóm mình thì nó lại thích quá.
Kịch bản này rất quen đúng không cụ?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cụ kể thì gia đình nó thuộc dạng ao hồ xóm, chí phèo thôi. Cứ làm đơn ra công an. Đặt thẳng vấn đề với họ. Cho đi vài năm về ngoan ngay. Còn nếu gặp bọn ao hồ làm việc cho bên đỏ xử lý mới rách việc.

Buon_vi1cobehp

Đi bộ
Tùy vào điều kiện và hoàn cảnh của thím thôi.
Có tiền, có quyền thì dùng quan hệ mà trị nó
Có máu liều, có sức, thì đập nó luôn
Còn không có gì thì chấp nhận, tránh gây sự với nó ra để yên thân

kvboto

Xe container
Số là nhà bà chị em cạnh nhà 1 thằng kiểu du côn, cả nhà chuyên đi đánh nhau, gây sự. Sáng nó đánh bả sưng mặt, cháy cả máu mắt vì nó đốt phân bò các thứ khói bay đầy nhà bả, bả cũng biết nó du côn nên chỉ nói kiểu làm sao khỏi khói bay vào nhà. Giờ báo công an, làm đơn rồi. Bà chị thì đang nằm viện nhưng biết nhà nó du côn lại có 3 mẹ con với nhau không dám làm to nhưng loại này mà ko làm mạnh nó lại phá tiếp. Các cụ, mợ nào va chạm kiểu này rồi cho em xin tư vấn ạ. Nhà em thì anh em xung quanh cũng khá nhưng dây với hủi cũng chưa biết dây như thế nào cho nó chừa.
Cảm ơn các cụ, các mợ
Có mấy cách, cụ thử ngẫm xem hợp phong cách nào
1. Úp sọt tẩn lại cho bõ ghét, làm kín đáo thì mới được (vì đã báo CA rồi) kg là bị tội hành hung người khác.
2. Báo CA rồi thì ngồi chờ CA hỏi gì đáp lấy, bảo làm gì thì làm lấy: 99% sẽ là giảng hòa, rút giấy trình báo về nhóm bếp và giữ tình làng nghĩa xóm.
3. Báo CA rồi thì củng cố hồ sơ chứng tích, gom "không khí" bơm cho ... để sự việc nó phồng to lên và ngả về phía nhà cụ.
4. Việc hàng xóm đốt khói, nhà cụ bẩu "...kiểu làm sao khỏi khói bay vào nhà" thì khác gì Trạng Quỳnh bẩu được ị nhưng cấm ái,... việc khó, bỏ, coi như chưa có gì xảy ra.

khanhnguyen09

Xe container
Nhân dịp này bơm tiền cho xxx, ăn vạ cho nó thiệt hại nhất có thể, nếu sợ thì bán nhà lên chung cư mà ở cho sướng. Còn muốn ôm đất với nhà thì chịu khó để nó đánh thêm.

Cảm ơn các cụ, các mợ
Không chuyển được nhà thì làm thật to, thật nặng vào cụ ạ.

sactimtn

Xe tăng
Quan hệ ở phường, thành phố, báo chí nhà em có hết nhưng như em nói trên nhà nó ba bố con loại máu chó du côn cả làng tránh ra rồi. Mình tống thằng anh đi tù chẳng hạn ở nhà con cháu mình ko yên dc với chúng nó
Loại này là dạng gấu chó, gấu mèo làng thôi cụ ơi. Cụ có thể chọn 1 trong 2 phương án:
1. Bơm cho đỏ làm. Chấp nhận sau này có khả năng bị cắn trộm. Bơm nặng tay thì nó đi vài niên, chấp cả họ nhà nó dám làm gì vì có gương thằng đi đấy rồi. Loại này vào trại cũng chỉ làm dân đen thôi chứ chẳng có số đâu
2. Bơm cho đội đen: giã cho một trận và có đầu to hơn nói chuyện phải quấy. Em ủng hỗ giã mạnh vì cái loại bắt nạt đàn bà con gái như này thì làm gì có số má gì đâu

Loại này là dạng gấu chó, gấu mèo làng thôi cụ ơi. Cụ có thể chọn 1 trong 2 phương án:
1. Bơm cho đỏ làm. Chấp nhận sau này có khả năng bị cắn trộm. Bơm nặng tay thì nó đi vài niên, chấp cả họ nhà nó dám làm gì vì có gương thằng đi đấy rồi. Loại này vào trại cũng chỉ làm dân đen thôi chứ chẳng có số đâu
2. Bơm cho đội đen: giã cho một trận và có đầu to hơn nói chuyện phải quấy. Em ủng hỗ giã mạnh vì cái loại bắt nạt đàn bà con gái như này thì làm gì có số má gì đâu
1 => Nếu thương tích ko đủ 11% hoặc nó ko dùng hung khí nguy hiểm thì ko đủ yếu tố cấu thành tội phạm. Đỏ cũng ăn 2 mang chứ ko đơn giản bác mất tiền là họ làm theo ý bác, họ có phải đi đánh thuê đâu. Cũng có thể nhờ đỏ nhưng phải đủ tầm chứ ko ngây ngô như bác xui đc. Ở đây bị hại đủ tầm thì đã ko bị nó cho nhập viện :D

2 => Bác nhờ thằng đen đến, bọn nó quen nhau thì bác tiền mất tật mang. Hoặc 2 bên giã nhau dẫn đến chết người thì bác là chủ mưu.

Sức mạnh thực sự ko đến từ cơ bắp đâu bác ạ :))

fuotpro

Xe tải
gặp trường hợp này chắc em bán nhà lên chung cư, tuy nhiên nhà có hàng xóm thế này khách đến xem chắc cũng chạy mất dép, nhà khó bán :(

doping113

Xe tải
Cảm ơn các cụ, các mợ
Nhỡ rồi : chơi đến cùng bằng pháp lý và CA, báo chí. Gọi XHĐ dàn hòa nó cũng lại ép tiếp thôi>
Rút kinh nghiệm nghiệm từ đời Tùy Đường- Thái Bình , làm đơn từ xã, quận, TP cho đến tòa án, gửi các báo chí từ in --> online.
TB: nếu CQ địa phương không có ý kiến, bác lên mạng, tìm số Thanh tra BCA, hoặc nhanh nhất Ban dân nguyện QH, hoặc ĐBQH mà than. Chí ít Hội đồng ND TP, tỉnh. Thiếu gì chỗ.
Họ phải cầu hòa,
Hồi tôi còn trẻ, về quê vợ sắp cưới, va chạm thanh niên địa phương gây sự ( trai làng ngăn sông..), táng nhau - chưa ai bị sao . Dĩ hòa vi quý, bảo ông anh họ vợ xăm đầy mình ra xử lý. Tưởng XHĐ thế nào, mà dắt mình đi xin lỗi, họ bắt nộp phạt. Vào nhà nó, mài lệnh 3 cạnh xoèn xoẹt- dọa xiên. Chó có biết tiếng người đâu mà ư ử với nó.
Nhớ đến vẫn rùng cả mình, vì tin ông anh họ vợ đi tay không vào làng. May mình lớn lên từ xóm lao động 8/3 rồi Thanh Nhàn Trại- Găng HN, sợ VCĐ mà không xoắn, nhủn.
Tôi về, quá ức chế lên - ngẫm: xác định lấy vợ xong - còn về quê lâu dài - thế thì sống thế đ nào với nhục, thế bảo ông bô gọi đủ nơi và tôi cũng tự viết đơn khắp.
Sau im re.
Tóm lại cũng tùy đối tượng và vụ việc.

Chỉnh sửa cuối:

sactimtn

Xe tăng
1 => Nếu thương tích ko đủ 11% hoặc nó ko dùng hung khí nguy hiểm thì ko đủ yếu tố cấu thành tội phạm. Đỏ cũng ăn 2 mang chứ ko đơn giản bác mất tiền là họ làm theo ý bác, họ có phải đi đánh thuê đâu. Cũng có thể nhờ đỏ nhưng phải đủ tầm chứ ko ngây ngô như bác xui đc. Ở đây bị hại đủ tầm thì đã ko bị nó cho nhập viện :D

2 => Bác nhờ thằng đen đến, bọn nó quen nhau thì bác tiền mất tật mang. Hoặc 2 bên giã nhau dẫn đến chết người thì bác là chủ mưu.

Sức mạnh thực sự ko đến từ cơ bắp đâu bác ạ :))
sức mạnh không mang đến từ cơ bắp thì mới phải tính cách để nhờ người. Chứ cụ chủ thớt đủ lực thì đã không lên đây hỏi các cụ. =)) =))
Sưng mặt, chảy máu mắt lại đau đầu không rõ nguyên nhân thì khám cũng ra đầy chuyện đấy cụ. Cụ đọc lại vụ tát thủng màng nhĩ em gái ở time city chưa?
còn tất nhiên đã mất tiền thì cũng phải tìm người xứng đáng mà nhờ vả.
Thế cụ định làm gì Tốt nhất trong việc này? Mua ít đồ nhậu mang sang nhà nó xin các anh tha cho em à?

fanmu1234

Tháo bánh
Bắn tin cho báo chí, bắt buộc CA phải làm nghiêm.
Đứng bắn tin cho báo chí, chậm lắm.

Bước 1 gửi đơn tố giác đến Ca.

Bước 2 làm vài bài kêu cứu gửi lên face, tin lan truyền nhanh hơn, khiến sai nha cũng không thể lười biếng được.