[Funland] Ở Ciputra có sướng không các cụ

MR. CÒI TO

Xe tải
Ở ciputra chắc là sướng. Nhưng gần nghĩa trang nên phong thủy cũng ko tốt cho lắm.

Hạnh Hạnh

Đi bộ
Em cũng quan tâm đến khu mới GĐ3 của Ciputra - khu đấy xa các bức tường cao 10m đằng kia chắc yên tâm hơn :D

Giá cho thuê khu Ciputra như thế nào cụ có thông tin gì không?
Mình thấy mức thuê căn hộ trong khu đô thị Ciputra cao mà ổn định lắm, đối với toà L1,L2 căn hơn 100m2 giá thuê từ 1000usd đến 1500usd/tháng

Hạnh Hạnh

Đi bộ
Em muốn mua 1 căn ở Ciputra mà không biết phải bắt đầu từ đâu? Có mỗi cái đầu tiên là em đã sẵn sàng thôi.

Em không rõ nếu muốn mua căn ở được luôn thì như thế nào, phải mua qua các sàn hay mua trực tiếp từ CĐT? Nghe nói nội thất họ làm luôn, không biết chất lượng có ok không? Rồi cái vụ sổ đỏ sổ đen gì đó nữa ạ?

Tóm lại, em là gà và chả biết gì về khu này ngoại trừ việc không gian và môi trường sống phù hợp với em. Các cụ giúp em chút thông tin với ạ, em xin vodka đầy đủ!
Hiện nay trong khu đô thị Ciputra đang bán toà mới The Link 345 đó, giá từ 2,3 tỷ/ căn 2PN ( giá đã có VAT, phí bảo trì và nội thất cơ bản rồi)

Hạnh Hạnh

Đi bộ
Cho em chọn giữa vimcom và ciputra em vẫn chọ điểm ciputra vì tiện lợi với em hơn.Các con em cũng học ở đấy ,em muốn mua lắm ,ngặt vì nỗi một loạt các bạn bè em mua về đấy(bọn ở nga về ) chạy mất cả dép luôn .Làm ăn cứ xui xẻo và rất sợ .Em đã đi tìm nhà ở đó,có những nhà hoàn thiện đẹp vô cùng mà họ bán để lại toàn bộ đồ đạc ,mà không phải họ làm ăn thất bát đâu.Nên mãi mà em k dám mua ,mặc dù rất là thích.Em là người thật việc thật chư k phải dân BĐS đâu ạ .
Em cũng quan tâm đến khu mới GĐ3 của Ciputra - khu đấy xa các bức tường cao 10m đằng kia chắc yên tâm hơn :D

Giá cho thuê khu Ciputra như thế nào cụ có thông tin gì không?
Giá cho thuê căn hộ toà L1,L2 Diện tích hơn 100m2 hiện tại khoảng 1000usd đến 1300usd/tháng bạn ạ

Romaner

Đi bộ
Bên em phân phối chung cư 174 Lạc Long Quân, cạnh hồ tây, từ tầng 8 trở lên view hồ cực đẹp, có căn nhỏ nhất 58m2 chia 2 phòng ngủ. Cụ nào thích yên tĩnh hoặc đầu tư cho người nước ngoài thuê thì cực hợp lý.
Hiện bên WaterMark đang bán giá ~ 70, bên em đàm phán với chủ đầu tư được giá 45, cụ nào máu alo em lên nhà mẫu ngắm Hồ Tây thử xem có vừa mắt không ạ :))
Số e 0943693290

Em muốn mua 1 căn ở Ciputra mà không biết phải bắt đầu từ đâu? Có mỗi cái đầu tiên là em đã sẵn sàng thôi.

Em không rõ nếu muốn mua căn ở được luôn thì như thế nào, phải mua qua các sàn hay mua trực tiếp từ CĐT? Nghe nói nội thất họ làm luôn, không biết chất lượng có ok không? Rồi cái vụ sổ đỏ sổ đen gì đó nữa ạ?

Tóm lại, em là gà và chả biết gì về khu này ngoại trừ việc không gian và môi trường sống phù hợp với em. Các cụ giúp em chút thông tin với ạ, em xin vodka đầy đủ!
Ciputra trước là cđt bán, nhưng giờ Đất Xanh bên em phân phối độc quyền rồi. Chung cư ở đây thì cđt vẫn hoàn thiện cơ bản, về mợ bổ sung thêm cho em cái bếp + điều hòa + nóng lạnh + giường tủ bàn ghế theo thẩm mỹ của mợ. Đất đã được cđt hoàn thành nghĩa vụ tài chính nên về là có sổ hồng. Còn chất lượng cuộc sống tính theo môi trường + an ninh + văn minh lịch sự thì là số một Hà Nội rồi ạ.

thucnc

Xe máy
Em ngày nào cũng tập thể dục trong đó. Đánh giá: Sạch sẽ, văn minh, yên tĩnh, quang cảnh đẹp.

vua_luoi

Xe điện
Em vừa múc căn l3 vào đây hóng với các cụ cho nó có bè có phái

tungbds

Xe máy
Ciputra mấy tòa G2G3 tương đối cũ nên nhiều nhà xuất hiện nứt, còn khu bên E, P, L về cơ bản là đẹp và tốt, chất lượng công trình cũng ở mức ổn định, khu vực vui chơi cũng tốt. Hồi trước mình cũng đọc một số bài báo nói về phong thủy Ciputra, nhưng phân tích chỉ là phân tích, thực tế thì những nhà sống ở đó vẫn làm ăn đươc, cuộc sống vui vẻ. thế là ổn bạn ah
Cụ về Ngoại giao đoàn ở đi, tòa nội thất NHập khẩu, hàng Phú Mỹ bên em đó

Jack Frost

Xe buýt
Em cũng hay có việc vào đây! Trả lời: Quá sướng cụ ạ.!
Cây toàn cổ thụ che ko thấy nắng ở đâu, nhà trường chuẩn quốc tế toàn con Tây học (em nhớ mang máng là 100USD/ngày cho 1 cu học cấp 2), thể thao đẳng cấp, có cả sân golf, biệt lập hẳn với thế giới bên ngoài, bảo vệ 24/24, trẻ con tập xe, chạy nhảy thoải mái vvv
Cụ nào đi 4b vào thì cũng ko bị hỏi j đâu, mà toàn phải chủ động hỏi đường là khác, hơi rối.
Nghe phong thanh giá tiền 1 biệt thự dạng trung là 45 tỏi.
Chốt lại, luồng tiền của em dao động hàng tháng tầm vài chục triệu, hàng năm thì vài trăm triệu chứ các đại gia ở đây chắc hàng tháng chắc dao động tối thiểu là vài chục tỏi, toàn làm ăn lớn cả! Bái phục!!!

tronbo

Xe hơi
Em cũng hay có việc vào đây! Trả lời: Quá sướng cụ ạ.!
Cây toàn cổ thụ che ko thấy nắng ở đâu, nhà trường chuẩn quốc tế toàn con Tây học (em nhớ mang máng là 100USD/ngày cho 1 cu học cấp 2), thể thao đẳng cấp, có cả sân golf, biệt lập hẳn với thế giới bên ngoài, bảo vệ 24/24, trẻ con tập xe, chạy nhảy thoải mái vvv
Cụ nào đi 4b vào thì cũng ko bị hỏi j đâu, mà toàn phải chủ động hỏi đường là khác, hơi rối.
Nghe phong thanh giá tiền 1 biệt thự dạng trung là 45 tỏi.
Chốt lại, luồng tiền của em dao động hàng tháng tầm vài chục triệu, hàng năm thì vài trăm triệu chứ các đại gia ở đây chắc hàng tháng chắc dao động tối thiểu là vài chục tỏi, toàn làm ăn lớn cả! Bái phục!!!
Ở biệt thự 45 tỏi thì sướng phát điên mất ! Mong được ở cái cc giá = 1/9 cái nhà đó còn chưa được !

Xikar

Xe tăng
120tr/m2 cho cụ nào quan tâm giá, em nghĩ giá này ko quá cao

vua_luoi

Xe điện