Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

flat

Xe buýt
Các cụ mê mải với Companta quá.

Nhà em có nhõn 1 chai Companta- chả dám mở, đành quay lại với các chai thân quen vậy.
Hỏi ý kiến chuyên gia Jackal76 qua điện thoại, cụ ấy cho luôn bài giảng 30 phút về "Scotch and Vietnam Food Matching" và bắt em phải thực hiện ngay mỗi hôm một món :)), kính các cụ cho ý kiến...

avn

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, uống bình dân thì giữa Ballantine's 12, Chivas 12 và John Black nên chọn loại nào ạ? Và nếu hơn một chút thì Ballantine's 17 và Chivas 18 nên chọn loại nào? Riêng Gold Label Reserved chắc ko được xếp cùng 2 loại này phải không ạ. Hiện có double black có dễ uống hơn Black không?

Em thỉnh thoảng có khách khứa, mà tiền hẻo nên chỉ cố đến mấy loại đó thôi. Hoặc các cụ tư vấn cho em vài loại whisky vừa tiền, chất lượng. Thank các cụ.

Clayton

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, uống bình dân thì giữa Ballantine's 12, Chivas 12 và John Black nên chọn loại nào ạ? Và nếu hơn một chút thì Ballantine's 17 và Chivas 18 nên chọn loại nào? Riêng Gold Label Reserved chắc ko được xếp cùng 2 loại này phải không ạ. Hiện có double black có dễ uống hơn Black không?

Em thỉnh thoảng có khách khứa, mà tiền hẻo nên chỉ cố đến mấy loại đó thôi. Hoặc các cụ tư vấn cho em vài loại whisky vừa tiền, chất lượng. Thank các cụ.
Chào các cụ,

Mời các cụ sang Nhà số 10 của anh/em BSC nhé. Bọn em sẽ trả lời câu hỏi của các cụ bên đó ạ.

Bắt đầu từ Nhà số 8, anh/em BSC đã chuyển sang sinh hoạt tại Khu vực sinh hoạt của các Chi hội:

Diễn đàn:
- Khu vực sinh hoạt của các Chi hội:
- ## Các hội khác:
- [Chi hội] OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh.

Đường link của Nhà số 10 đây ạ:

http://www.otofun.net/threads/734335-of-brothers-single-malt-club-bsc-clb-ruou-manh-nha-so-10/page11

mrhitech

Xe tải
Em bây h chuyển sang uống diệu tự ngâm, rượu ngoại chỉ chuyên đi biếu thoy. :))

phi_map

Xe đạp
Các cụ ơi em vừa thử mua 1 chai rượu whiskey bourbon ( whisky ngô ) tên là Evan williams (kentucky's 1st distiller) uống rất ngon mà giá lại rẻ chỉ 250 nghìn /1 chai , nồng độ rượu 43% . Loại này uống thấy tương đương Jim Beam black , Jack Daniel's no 7 . Khi uống rất giống chivas 12 nhưng mạnh và đậm đà hơn , uống xong thấy êm ái toàn thân , dễ ngủ .Loại này mình mua uống mỗi ngày được , vừa rẻ mà chất lượng lại tốt .Trước em cũng mua thử singleton 12 uống nhưng thấy nhẹ và không đậm như loại này .Evan williams nhé các cụ . Có trang www.masterofmalt.com . trang này chuyên đánh giá về các loại rượu và là trang web rất uy tín về rượu , chỉ cần đánh vào ô chữ search là các cụ có loại rượu cần thử

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng