Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

flat

Xe buýt
Lão Flat giờ cũng lần mò sang hàng ngon bổ (ko rẻ) rồi, em e cụ phá vỡ nguyên tắc chỉ mua những chai dưới 1 củ thì phải cỡ qua 3 mùa trung thu đem hàng giao cho các sâu nhà ta may ra mới gom góp đủ xèng mua chai 4.2...:D
He he, cụ KTS ngủ muộn ghê nhỉ.
Nhà em vẫn trung thành với hàng dưới 1m nhé :), hôm nọ cụ thấy Caol Ila 12 + Ardbeg 10 = 1600k còn giề :)). Loại 167ppm này, nhà em đi uống ké mấy sâu của BSC thôi, chứ góp tiền vận chuyển, mua được 1 chai về, lại tiếc, chả dám uống-chỉ dám ngắm như cụ Webzy thì chán lắm :))

tauluon

Xe buýt
Nhà em vẫn trung thành với hàng dưới 1m nhé :), hôm nọ cụ thấy Caol Ila 12 + Ardbeg 10 = 1600k còn giề :)). Loại 167ppm này, nhà em đi uống ké mấy sâu của BSC thôi, chứ góp tiền vận chuyển, mua được 1 chai về, lại tiếc, chả dám uống-chỉ dám ngắm như cụ Webzy thì chán lắm :))
Theo Em không cứ phải uống, có mà NGẰM và CHIA SẺ với ae cũng tốt. Cụ Webzy đừng bận tâm, chuyển mục đích thì BSC họp suốt ngày à;));));))

webzy

Xe tải
Theo Em không cứ phải uống, có mà NGẰM và CHIA SẺ với ae cũng tốt. Cụ Webzy đừng bận tâm, chuyển mục đích thì BSC họp suốt ngày à;));));))
- Octomore 4.2 Comus - 167ppm - 61 ABV (chai của Chủ tịch tặng anh em hôm 14/9): giá 2950k

-Octomore 4.1- 167ppm- 62.5 ABV (Chai của Chủ tịch sẽ tặng anh em dịp Event tháng 9 :))) giá nội bộ 2850k
Cứ nháy mắt liên tục , hóa ra các cụ đang gọi em.
Cụ B để cho em 1 cặp này về ngắm nhé.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

em có em này được ông bạn lôi từ trong tủ ra, hôm nào em mời mấy cụ taste xem thế nào

webzy

Xe tải
Cụ winecellar làm 1 bài giới thiệu về em Octomore để anh em hóng với nhỉ. E nghe các cụ nói là hương và vị lạ và đáng yêu lắm mà.

tauluon

Xe buýt
Cụ winecellar làm 1 bài giới thiệu về em Octomore để anh em hóng với nhỉ. E nghe các cụ nói là hương và vị lạ và đáng yêu lắm mà.
Thế Cụ đã mang em nó về NGẮM chưa. Chỉ nghe Tây nó đồn đây là dòng rượu trẻ thuộc dạng "Vua khói":)):))(:|

tauluon

Xe buýt
Có một ít thông tin trên mạng:
Một Octomore tinh vi nhất - không thể tin được - Kết cấu phong phú, ngọt ngào và êm dịu và độ nhớt mang lại sự cân bằng cho sức mạnh của than bùn "The Beast" thuần hóa một chút!
Màu sắc: Vàng mật ong / lúa mạch chín
Ngửi: Ban đầu là một kết hợp tuyệt đẹp của than bùn và khói, có mùi dương xỉ, da, túi thuốc lá, cây sim trong đầm lầy và mặn mòi của sóng biển. Sau đó, xoắn ít bạc hà kẹo bơ cứng vào các thùng gỗ sồi hấp dẫn ? Cố kiên nhẫn chờ đợi sau đó, vào đúng thời điểm thích hợp, Rượu tràn vào cổ họng , mang lại chất thơm và hương vị trẻ . Từ đó các chất thơm chuyển tiếp thông báo cho vị giác một trải nghiệm hoàn toàn mới. Hương vị của nó - xi-rô lê, mơ, trái cây kẹo, ổi, niềm đam mê và trái cây lọc từ gỗ, bị cuốn hút bởi một cảm giác ngọt ngào - niềm đam mê thay đổi tất cả mọi thứ.
Nếm: Những người nếm khám phá được sự kinh ngạc về sự gặp gỡ giữa các hương vị trộn lẫn tưởng như là một thảm họa. Tuy nhiên, sau đó sự biến ảo của chất thơm vượt vào vòm miệng đang phát điên với sự phấn khích: một hệ thống năng lượng tạo ra cảm giác mới.
Hậu vị: Chai Octomore mang lại niềm vui và sự phấn khích cho những người có cảm giác phiêu lưu và niềm đam mê. Kết thúc có thể không kéo dài vô tận - nhưng các trải nghiệm sẽ được nhớ mãi.

flat

Xe buýt
Một Octomore tinh vi nhất - không thể tin được - Kết cấu phong phú, ngọt ngào và êm dịu và độ nhớt mang lại sự cân bằng cho sức mạnh của than bùn "The Beast" thuần hóa một chút!
Màu sắc: Vàng mật ong / lúa mạch chín
Ngửi: Ban đầu là một kết hợp tuyệt đẹp của than bùn và khói, có mùi dương xỉ, da, túi thuốc lá, cây sim trong đầm lầy và mặn mòi của sóng biển. Sau đó, xoắn ít bạc hà kẹo bơ cứng vào các thùng gỗ sồi hấp dẫn ? Cố kiên nhẫn chờ đợi sau đó, vào đúng thời điểm thích hợp, Rượu tràn vào cổ họng , mang lại chất thơm và hương vị trẻ . Từ đó các chất thơm chuyển tiếp thông báo cho vị giác một trải nghiệm hoàn toàn mới. Hương vị của nó - xi-rô lê, mơ, trái cây kẹo, ổi, niềm đam mê và trái cây lọc từ gỗ, bị cuốn hút bởi một cảm giác ngọt ngào - niềm đam mê thay đổi tất cả mọi thứ.
Nếm: Những người nếm khám phá được sự kinh ngạc về sự gặp gỡ giữa các hương vị trộn lẫn tưởng như là một thảm họa. Tuy nhiên, sau đó sự biến ảo của chất thơm vượt vào vòm miệng đang phát điên với sự phấn khích: một hệ thống năng lượng tạo ra cảm giác mới.
Hậu vị: Chai Octomore mang lại niềm vui và sự phấn khích cho những người có cảm giác phiêu lưu và niềm đam mê. Kết thúc có thể không kéo dài vô tận - nhưng các trải nghiệm sẽ được nhớ mãi.
Đề nghị cụ TAULUON biên dịch hoặc giao cho các cháu sinh viên biên dịch lại nhé :))
Hay là cụ qua em đi, mình xả thằng 4.1 này ra rồi review cho anh em BSC choáng đê (chai này cụ MACRO dặn đợi cụ ấy từ SG ra mới được mở, nhưng em thèm quá rồi :)) )

tauluon

Xe buýt
Đề nghị cụ TAULUON biên dịch hoặc giao cho các cháu sinh viên biên dịch lại nhé :))
Hay là cụ qua em đi, mình xả thằng 4.1 này ra rồi review cho anh em BSC choáng đê (chai này cụ MACRO dặn đợi cụ ấy từ SG ra mới được mở, nhưng em thèm quá rồi :)) )

Công nhận là ảnh Cụ Flat chụp nét thật, nhất là Em Da đen (không phải Jenda) ;)) này

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Xơi em Da trắng mới phê, xơi em Jenda...chậc...chậc...í quên :D Da Đen ko phê đâu cụ Flat ạh, ko phê, ko ngọt đâu, em thật, cụ mở cả 2 chai mới đánh giá dc, còn đánh giá xong phí em Da Đen thì...kệ cụ :), cho em em Da Đen nhé...hé...hé...

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
BSC lắm dị nhân thiệt, lão Malt với lão Phamha có thú uống SM xem hentai. Giờ thêm lão Flat có thú nhắm Vua khói với bút sáp thay xúc xích...hố...hố...

tuankts

Xe tải
Một Octomore tinh vi nhất ...........
Kết thúc có thể không kéo dài vô tận - nhưng các trải nghiệm sẽ được nhớ mãi.
Nhà thơ kiêm dịch giả kiêm Cóp pết sư kiêm Gu gồ tran lây tờ sư dịch phanh thây em Octomore trong 2 giây với văn phong đủ khiến chiên ra HH cũng khóc tiếng Mán...:D, nhưng hay và chân thật cụ Lượn ạh.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Em đang chờ một em đặc biệt hơn để cho buổi tasting lần tới

Macro

Xe đạp
(chai này cụ MACRO dặn đợi cụ ấy từ SG ra mới được mở, nhưng em thèm quá rồi :)) )

Cụ flat đừng nói thế chứ kẻo em co lỗi với anh em! :-?

Với chai Octomor 4.1 này em rất thích đoạn review sau trên allthingswhisky.com mà em tạm dịch:

"...Giống như bạn xem một cô gái đẹp đang trút bỏ xiêm y, chai whisky này làm bạn càng lúc càng trở nên rạo rực và cảm thấy hấp dẫn hơn những gì nó thể hiện bên ngoài...Cảm xúc này dần dần mạnh mẽ rồi hạ gục bạn khi giọt rượu đầu tiên chạm vào và tan ra trong khoang miệng ."

Nguyên văn: "... “like watching a beautiful woman undress, this whisky just gets better and better the more it reveals itself... this slow sensual build becomes almost overwhelming by the time you take your first sip.”

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ flat đừng nói thế chứ kẻo em co lỗi với anh em! :-?

Với chai Octomor 4.1 này em rất thích đoạn review sau trên allthingswhisky.com mà em tạm dịch:

"...Giống như bạn xem một cô gái đẹp đang trút bỏ xiêm y, chai whisky này làm bạn càng lúc càng trở nên rạo rực và cảm thấy hấp dẫn hơn những gì nó thể hiện bên ngoài...Cảm xúc này dần dần mạnh mẽ rồi hạ gục bạn khi giọt rượu đầu tiên chạm vào và tan ra trong khoang miệng ."

Nguyên văn: "... “like watching a beautiful woman undress, this whisky just gets better and better the more it reveals itself... this slow sensual build becomes almost overwhelming by the time you take your first sip.”
Khi nào cụ Macro ra Hà Nội cụ cho em biết để em và một vài cụ nữa tiếp cụ

webzy

Xe tải
Thế Cụ đã mang em nó về NGẮM chưa. Chỉ nghe Tây nó đồn đây là dòng rượu trẻ thuộc dạng "Vua khói":)):))(:|
Đến chủ nhật này em mới rước em nó về ạ.

Hay là cụ qua em đi, mình xả thằng 4.1 này ra rồi review cho anh em BSC choáng đê (chai này cụ MACRO dặn đợi cụ ấy từ SG ra mới được mở, nhưng em thèm quá rồi
Đúng là 2 cụ phải mở chai này ra review cho anh em tăng thêm ham muốn đi ạ. Any how, google translator của cụ Tauluon cũng rất thú vị.

Macro

Xe đạp
Đây mới là hàng ngon bổ rẻ - giá nội bộ nhé:
- Octomore 4.2 Comus - 167ppm - 61 ABV (chai của Chủ tịch tặng anh em hôm 14/9): giá 2950k
Về chai Octomore 4.2 Comus, trên trang nhà Bruichladdich viết:

"COMUS" WAS A PLAY WRITTEN BY POET JOHN MILTON AND FIRST PERFORMED IN 1634 AT LUDLOW CASTLE, ENGLAND. THE WORK PRESENTS THE DESPERATE BATTLE BY COMUS TO ENSNARE A BEAUTIFUL, INNOCENT GIRL AND THROUGH THE HEDONISTIC POWER OF HIS MAGIC POTIONS ­ - "HIS ORIENT POTIONS IN A CRYSTAL GLASS" - ­ ROB HER OF HER VIRGINITY. A PHILOSOPHICAL DISCOURSE ON THE BATTLE BETWEEN SENSUAL PLEASURE AND PHYSICAL ABANDON, AND REASON AND VIRTUE.

Em tạm dịch:

“Comus” là tên một vở kịch đưọc viết bởi nhà thơ John Milton, được trình diễn lần đầu tiên vào năm 1634 tại lâu đài Ludlow, nước Anh. Vở kịch miêu tả cuộc chiến tuyệt vọng cuả chàng Comus nhằm chinh phục và chiếm đoạt sự trinh trắng của môt người đẹp ngây thơ thông qua sức mạnh nhục dục cuả một nước thuốc ma quỷ! Vở kịch là một bàn luận triết học về cuộc chiến giưã nhục dục và sự buông thả với lý trí và đức hạnh."

Em rút ra một điều, cụ nào muốn giữ đức hạnh thì đừng uống loại này nhé! Riêng em, em không biết uống rượu nhưng lại thích nhục dục! Thôi thì nhường đức hạnh cho các cụ nhé! he..he..

Trạng thái
Thớt đang đóng