Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Đại Tướng Võ Nguyên Giáp đã vĩnh biệt chúng ta. Dẫu biết Người tuổi đã cao nhưng tin Người ra đi làm xúc động mọi con tim Việt. Cuộc đời Đại Tướng mãi mãi lưu danh trong sử sách của Dân Tộc. Non sông Việt Nam tự hào thời nào cũng có những bậc thiên tài quân sự kiệt xuất như Ngô Quyền, Trần Quốc Tuấn, Lý Thường Kiệt, Nguyễn Huệ, Võ Nguyên Giáp....vv
Thế hệ con cháu Việt Nam xin kính cẩn nghiêng mình vĩnh biệt Người. Kính chúc Người an giấc ngàn thu.
Thế giới đã mất đi một thiên tài quân sự

MaltBrothers

Xe buýt
Thế giới đã mất đi một thiên tài quân sự
Và còn hơn thế nữa cụ ạ. Sáng nay ngồi cà Phê với cụ Hà em tranh thủ vào BBC, Voa, RFI đọc hết các bài viết về đại tướng và thực sự rưng rưng tự hào về đại tướng nhà quân sự thiên tài một trong mười vị tướng lỗi lạc của thế giới, vị khai quốc công thần của nước Việt Nam thống nhất.....tới thời điểm hiện tại em chưa có thông tin gì về việc cử hành tang lễ cho đại tướng nhưng với cá nhân em và rất nhiều người em đc biết thì lễ quốc tang hoàn toàn xứng đáng với những gì đại tướng đã cống hiến và hy sinh cho dân tộc VN.

Một lần nữa con xin đc kính cẩn nghiêng mình trước vong linh đại tướng. Chúc đại tướng an nghỉ giấc ngàn thu dưới suối vàng bên những vị anh hùng của dân tộc VN

flat

Xe buýt
BSC đang có buổi off , gặp gỡ và tưởng niệm Đại tướng!
Kính mời các cụ quan tâm qua dự tại 198 Thái Hà với bọn em!

hlpark

Xe đạp
BSC đang có buổi off , gặp gỡ và tưởng niệm Đại tướng!
Kính mời các cụ quan tâm qua dự tại 198 Thái Hà với bọn em!
Ăn nói láo toét! Ngồi nhậu với nhau mà dám nói tưởng niệm Đại tướng. Cụ nên xem lại lời nói của mình.

BarleyRiver

Xe tải
Ăn nói láo toét! Ngồi nhậu với nhau mà dám nói tưởng niệm Đại tướng. Cụ nên xem lại lời nói của mình.
Cụ hlpark nặng lời quá. Em hiểu tấm lòng chân thành của cụ. Đại Tướng Võ Nguyên Giáp mất đi để lại một niềm xúc động lớn lao, một sự hẫng hụt to lớn trong mọi tầng lớp nhân dân Việt Nam và trên cả thế giới. Trên cả diễn đàn này cũng vậy mà ngay trong các cụ BSC cũng thế. Cụ có thể cảm nhận điều đó qua những cảm nghĩ đã viết ra của mọi người. Đất nước sẽ tổ chức lễ quốc tang tiễn đưa Đại Tướng trong cuối tuần sau. Và cuộc sống vẫn là cuộc sống, mọi thế hệ cháu con sẽ tiếp nối sự nghiệp của Đại Tướng với Non sông. Cuộc sống vẫn đi theo dòng chảy của nó, nói cho cùng, cả cuộc đời cống hiến của Đại Tướng cũng là vì hạnh phúc của mọi người dân, của các thế hệ con cháu Việt Nam, mong con cháu được ấm no, đầy đủ. Em cũng tin buổi gặp mặt của các cụ BSC sẽ không phải là buổi gặp mặt bình thường như mọi buổi gặp mặt khác. Vì vậy, dù em đang ko có điều kiện tham gia buổi gặp mặt đó nhưng em tin những lời chân thành của cụ Flat cũng như tin sự thành kính của cụ đối với Đại Tướng. Vậy mong cụ hiểu hơn và hoàn toàn yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Không như cụ nghĩ đâu ạ.
Bọn em là một nhóm đã có tuổi, hiểu nhau, có lịch off, cùng uống và trao đổi một cách đứng đắn về các vấn đề cùng quan tâm, em nghĩ không có gì sai khi ngồi với nhau và cùng điểm lại, cùng nhớ về thân thể, sự nghiệp của Đại tướng.
Em đang mời anh em BSC, nhưng cũng rất mong cụ Hlpark bỏ chút thời gian qua 198 TH với với bọn em (đây ko phải quán nhậu đâu ạ), chắc cụ sẽ thấy không bỏ phí khoảng thời gian quý báu của cụ.

Kính!

flat

Xe buýt
Cụ hlpark nặng lời quá. Em hiểu tấm lòng chân thành của cụ. Đại Tướng Võ Nguyên Giáp mất đi để lại một niềm xúc động lớn lao, một sự hẫng hụt to lớn trong mọi tầng lớp nhân dân Việt Nam và trên cả thế giới. Trên cả diễn đàn này cũng vậy mà ngay trong các cụ BSC cũng thế. Cụ có thể cảm nhận điều đó qua những cảm nghĩ đã viết ra của mọi người. Đất nước sẽ tổ chức lễ quốc tang tiễn đưa Đại Tướng trong cuối tuần sau. Và cuộc sống vẫn là cuộc sống, mọi thế hệ cháu con sẽ tiếp nối sự nghiệp của Đại Tướng với Non sông. Cuộc sống vẫn đi theo dòng chảy của nó, nói cho cùng, cả cuộc đời cống hiến của Đại Tướng cũng là vì hạnh phúc của mọi người dân, của các thế hệ con cháu Việt Nam, mong con cháu được ấm no, đầy đủ. Em cũng tin buổi gặp mặt của các cụ BSC sẽ không phải là buổi gặp mặt bình thường như mọi buổi gặp mặt khác. Vì vậy, dù em đang ko có điều kiện tham gia buổi gặp mặt đó nhưng em tin những lời chân thành của cụ Flat cũng như tin sự thành kính của cụ đối với Đại Tướng. Vậy mong cụ hiểu hơn và hoàn toàn yên tâm.
Cảm ơn cụ!
BSC đang theo dõi thời sự thường xuyên, bọn em vừa biết tin Ngày Quốc tang 12, 13/10 xong. Và Chủ tịch Clayton vừa nhắc anh em nâng 1 ly thành kính tưởng niệm Đại tướng!
Thể hiện sự thành tâm thưong tiếc, không nhất thiết cứ phải ngồi than khóc, em nghĩ dại thế, phải không cụ?

BarleyRiver

Xe tải
Cảm ơn cụ!
BSC đang theo dõi thời sự thường xuyên, bọn em vừa biết tin Ngày Quốc tang 12, 13/10 xong. Và Chủ tịch Clayton vừa nhắc anh em nâng 1 ly thành kính tưởng niệm Đại tướng!
Thể hiện sự thành tâm thưong tiếc, không nhất thiết cứ phải ngồi than khóc, em nghĩ dại thế, phải không cụ?
Vâng thưa cụ, thể hiện sự thành kính tưởng niệm Đại Tướng trước mỗi sự kiện nào trong những ngày này là rất đúng. Em tin Đại Tướng dành trọn cuộc đời mình cho Dân Tộc cũng vì luôn mong mỏi con cháu được sống cuộc đời hạnh phúc, phấn đấu vì xã hội Việt Nam như vậy, và nối tiếp sự nghiệp của Người bằng nhiều cách khác nhau tùy theo năng lực của mỗi cá nhân mình.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Hôm nay không khí đượm buồn nên BSC chia tay rất sớm, không mở thêm bất cứ chai mới nào.
Đã có off thì phải có báo cáo các cụ BSC không có điều kiện tham dự, nhưng bọn em đã thống nhất, chỉ báo cáo bằng 1 ảnh duy nhất và dùng ảnh 1 màu . Rất mong các cụ hiểu và cảm thông!

tauluon

Xe buýt
Hôm nay không khí đượm buồn nên BSC chia tay rất sớm, không mở thêm bất cứ chai mới nào.
Đã có off thì phải có báo cáo các cụ BSC không có điều kiện tham dự, nhưng bọn em đã thống nhất, chỉ báo cáo bằng 1 ảnh duy nhất và dùng ảnh 1 màu . Rất mong các cụ hiểu và cảm thông!
Các Cụ ơi. Đang có một thớt được mở ra tưởng niệm Đại tướng. Các cụ nhà mình vào đo đi

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

Buổi taste với chủ đề Islay hôm qua qúa nhiều loại khói cho nên không hấp dẫn. Rượu khói thỉnh thoảng uống một ly hoặc kết hợp rựơu khói với đồ ăn hải sản thì sẽ hợp hơn còn uống nhiều loại khói sẽ ko hấp dẫn như những chủ đề Sherry hoặc Burboun.

tauluon

Xe buýt
Buổi taste với chủ đề Islay hôm qua qúa nhiều loại khói cho nên không hấp dẫn. Rượu khói thỉnh thoảng uống một ly hoặc kết hợp rựơu khói với đồ ăn hải sản thì sẽ hợp hơn còn uống nhiều loại khói sẽ ko hấp dẫn như những chủ đề Sherry hoặc Burboun.
Cụ nói đúng. Nhà cháu cũng thấy vậy. Hơn nữa tâm trạng hôm qua bị chi phối nhiều ngoại cảnh nên thú thưởng rượu cũng mất hứng đi ít nhiều

JendaBSC

Xe máy
Dear các cụ. Em xin có ý kiến 1 chút.
Em thấy hiện trên OF đang có chương trình quyên góp từ thiện mang tên "Sưởi ấm Pa Ủ". Em thấy đây là 1 chương trình khá ý nghĩa và quy mô cũng rất lớn được đông đảo mọi người tham gia. Hiện tại chúng ta đang chơi trên diễn đàn OF nên em thiết nghĩ ngoài những ủng hộ cá nhân của các anh em BSC thì chúng ta cũng nên ủng hộ dưới danh nghĩa toàn thể câu lạc bộ. Vừa chung tay góp thêm sức cho 1 việc làm ý nghĩa và cũng để nhiều người biết đến BSC chúng ta hơn, hiểu chúng ta hơn là những người vừa biết uống có trách nhiệm, vừa biết chia sẻ trách nhiệm với xã hội, với những đồng bào còn khó khăn. Theo em đây là 1 việc chúng ta rất nên làm và chúng ta cũng đã từng làm rồi, chỉ có điều lần này em nghĩ nên làm khác đi 1 chút. Thay vì chúng ta trích quỹ CLB ra 1 khoản tiền nộp cho BTC thì chúng ta nên trích kho BSC 1 chai SM nào đó khá lạ, khá độc đáo và khá đẹp mắt (trong những chai chúng ta đang có) góp vào topic đấu giá ủng hộ cho chương trình của cụ Bụp ở đâu:
http://www.otofun.net/threads/575246-noi-tiep-nhan-hien-vat-dau-gia-dong-gop-cho-chuong-trinh-suoi-am-pa-u
Với kiến thức và cách chia sẻ thông tin về chai rượu rất chuyên nghiệp của cụ CT thì em tin chai rượu của chúng ta sẽ nhận được sự nhiệt tình tham gia của bà con cô bác và có thể nó sẽ lại quay về tay của 1 thành viên BSC nào đó cũng nên. Khi ủng hộ chúng ta nên ghi rõ là do BSC đóng góp chứ không phải bất cứ 1 cá nhân nào. Như vậy có lẽ mọi người sẽ hiểu chúng ta nhiều hơn và có cái nhìn thiện cảm nhiều hơn nữa về BSC của chúng ta.
Với tư cách 1 thành viên trong BCN BSC, em xin kính đề nghị cụ CT, 2 cụ phá CT Malt và Cellar cho ý kiến ạ. Còn chọn chai nào trong kho của BSC em xin cụ PCT Cellar lựa chọn và tham khảo thêm ý kiến anh em toàn BSC ạ.
Kính thư.
Em chẳng có rượu thì không ủng hộ đc nhưng có tấm lòng ạ...

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ nói đúng. Nhà cháu cũng thấy vậy. Hơn nữa tâm trạng hôm qua bị chi phối nhiều ngoại cảnh nên thú thưởng rượu cũng mất hứng đi ít nhiều
Dạ vâng cụ. Cụ đã hết cảm chưa?

JendaBSC

Xe máy
Em nghĩ các bác dạo này họp nhiều quá nên cũng dễ bị mất đi phần hấp dẫn và thú vị của các buổi tasting thì phải...

tauluon

Xe buýt
Em nghĩ các bác dạo này họp nhiều quá nên cũng dễ bị mất đi phần hấp dẫn và thú vị của các buổi tasting thì phải...
Nhà cháu nghĩ vì tin nhắn của Jenda thì đúng hơn, Có phải không cụ Flat

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Anh nghĩ không phải thế đâu em. Uống nhiều rượu khói lám cho vị giác và khứu giác nó sẽ cảm nhận khó hơn. Uống nhiều loại dẫn đến khé cổ

ca_voi

Xe lăn
Dạo này các cụ không thông báo qua email nữa nhỉ ;(

mingtoan

Xe máy
Kính chào các Cụ, Mợ! em vừa lấy được bằng lái và xin gia nhập cùng SBC. Em là người Cà mau. Em chỉ mới chơi whisky từ 2012. Lúc đầu là vài chai jhny wker nhưng sau lại biết đến sgleMalt và thích loại này. Bây giờ cũng sắm được một ít chai SM. Các bác ạ ở Cà mau chỉ có một vài hiệu SM thôi: macallan, singleton, glenmorangie, dalmore.

Trạng thái
Thớt đang đóng