Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Kính thưa các cụ,

Chủ đề của BSC Tasting Event Tháng 11 sẽ là "HA NOI AUTUMN GENTLE DRAM" (Hà Nội mùa thu, dịu ngọt và lịch lãm).

Em đang cố gắng để lựa chọn ra những dòng rượu thích hợp để thưởng thức trong khung cảnh thời tiết, đất trời, cảnh vật, con người, cảm xúc, tâm hồn... mang đặc trưng hương vị mùa thu Hà Nội. Đó sẽ là một bản giao hưởng, hoặc chí ít cũng sẽ là những bản hòa tấu hương sắc của những dòng rượu được làm ra theo phong cách vừa kỹ càng, lại vừa ngẫu hứng, rất sáng tạo và rất xúc cảm.

Sẽ có một số món quà cho anh chị em BSC. :)

Clayton

Xe điện
Tasting Event mùa thu sẽ được tổ chức vào trưa Thứ Bảy (09/11/2013). Tại Event này, một số thành viên mới của BSC sẽ ra mắt, trong số đó, sẽ có sự xuất hiện lần đầu tiên của một số Thành viên nữ mới, giúp cho sự tham gia của Jenda bớt phần... "lẻ loi" ;).

JendaBSC

Xe máy
Chiều 29-10 anh mời ;) và qua đón Jenda đi "bàn về rượu" nhé?
Rất cảm ơn anh Flat nhé! Được dịp bác Flat mời ấy vậy mà em lại bận rồi cụ ạ. Cụ chọn đúng ngày ghê ý :)))
Nếu cụ mà chuyển được sang ngày khác em sẽ mời lại cụ...

Em với cụ CT đã thống nhất. Buổi tasting chính thức tháng 11 sẽ tổ chức vào ngày 11h trưa thứ 7 ngày 09. 11
Các cụ đăng ký nhé.
Chủ đề tasting tháng 11. Cụ CT sẽ thông báo với các cụ
Kính thưa các cụ,

Chủ đề của BSC Tasting Event Tháng 11 sẽ là "HA NOI AUTUMN GENTLE DRAM" (Hà Nội mùa thu, dịu ngọt và lịch lãm).

Em đang cố gắng để lựa chọn ra những dòng rượu thích hợp để thưởng thức trong khung cảnh thời tiết, đất trời, cảnh vật, con người, cảm xúc, tâm hồn... mang đặc trưng hương vị mùa thu Hà Nội. Đó sẽ là một bản giao hưởng, hoặc chí ít cũng sẽ là những bản hòa tấu hương sắc của những dòng rượu được làm ra theo phong cách vừa kỹ càng, lại vừa ngẫu hứng, rất sáng tạo và rất xúc cảm.

Sẽ có một số món quà cho anh chị em BSC. :)
Em chờ mãi cụ CT và PCT lên tiếng chốt tgian và địa điểm... Em sẵn sàng chờ lệnh của các cụ để lo hậu trường đây.

Tasting Event mùa thu sẽ được tổ chức vào trưa Thứ Bảy (09/11/2013). Tại Event này, một số thành viên mới của BSC sẽ ra mắt, trong số đó, sẽ có sự xuất hiện lần đầu tiên của một số Thành viên nữ mới, giúp cho sự tham gia của Jenda bớt phần... "lẻ loi" ;).
Cảm ơn CT quan tâm, em rất vui khi mình được sẻ chia tình cảm của các BSCers cho thành viên nữ mới này a. Tuy nhiên yếu tố tiên quyết vẫn là phải có đam mê về SM và mong muốn biết thêm nhiều về SM như tinh thần chúng ta đã đưa ra từ ngày thành lập đến giờ. Em chỉ đóng góp mỗi vậy thôi ạ.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Về địa điểm nếu trên 30 người sẽ tổ chức ở ngoài. Nếu dưới 30 người sẽ tổ chức ở
BEERPLAZA - 46, Kim Mã
Các cụ đăng ký giúp em trên OF & mail các cụ nhé. Thời gian trước ngày 05.11

Clayton

Xe điện
Cụ ơi, cảm ơn cụ trước nhé!

BSC sẽ có 1 vài chủ đề dùng đến mấy em Chivas 12yo này, trong đó có 02 chủ đề em đã dự kiến từ trước: (1) Blind Tasting khoảng 5 mẫu Chivas 12yo được đóng chai trong các thời kỳ từ 1980s đến nay, bao gồm cả hàng bán tại VN, hàng DFS và hàng bán tại thị trường local ở nước ngoài; (2) Blind Tasting khoảng 6 - 7 mẫu rượu Blended Scotch Whisky phổ biến tại thị trường VN hoặc đã từng được bán tại VN: Chivas 12yo, JW 12yo Black Label, Ballantine's 12yo, Dewar's 12yo, Grant's 12yo, Catto's 12yo, Robbie Dhu 12yo.
Cảm ơn cụ tauluon về dự kiến ủng hộ BSC chai Chivas 12yo 1L!

Cảm ơn cụ minhchi233 về dự kiến ủng hộ BSC chai Grant's 12yo!

Các mẫu này sẽ được BSC Blind Tasting trong tháng 12 năm nay, các cụ ạ. Chủ đề Tasting nhóm nhỏ (khoảng 3 panel, mỗi panel 5 người) để blind tasting và chấm điểm các mẫu Blended Scotch Whisky 12yo có bán phổ biến trên thị trường VN.

tuankts

Xe tải
Rất cảm ơn anh Flat nhé! Được dịp bác Flat mời ấy vậy mà em lại bận rồi cụ ạ. Cụ chọn đúng ngày ghê ý :)))
......
Được ngày cụ Phẳng mời em Jenda đi "bàn về rượu" mà thế nào lại "đúng ngày" của em Jenda mới đau chứ, cụ Phẳng quả khéo chọn.
@ cụ B: em nghe dân nghiện khói đồn cụ có loại khói j hay lắm, uống như Octomore mà lại rẻ bằng nửa, có cụ nào đấy kêu khuân của cụ 1 thùng, còn ko cụ ơi, em xin 1 vài chai :). Thấy bẩu trên TWE em này những 100 oi.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Được ngày cụ Phẳng mời em Jenda đi "bàn về rượu" mà thế nào lại "đúng ngày" của em Jenda mới đau chứ, cụ Phẳng quả khéo chọn.
@ cụ B: em nghe dân nghiện khói đồn cụ có loại khói j hay lắm, uống như Octomore mà lại rẻ bằng nửa, có cụ nào đấy kêu khuân của cụ 1 thùng, còn ko cụ ơi, em xin 1 vài chai :). Thấy bẩu trên TWE em này những 100 oi.
Cụ qua 46 Kim Mã cụ nhé.

JendaBSC

Xe máy
Ây da cụ Tuankts ơi cụ nói "đúng ngày" ẩn ý quá cụ ạ.

JendaBSC

Xe máy
Về địa điểm nếu trên 30 người sẽ tổ chức ở ngoài. Nếu dưới 30 người sẽ tổ chức ở
BEERPLAZA - 46, Kim Mã
Các cụ đăng ký giúp em trên OF & mail các cụ nhé. Thời gian trước ngày 05.11
Em đăng ký 1 suất và 1 suất là khách mời của em ạ

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

Clayton

Xe điện
Dạ em nó tên là PC 8 uống ngon gần bằng chai Octmore 4.2 gía em lấy giúp cho BSC là 1350K
Chai này uống được đấy. Một style khói khác hẳn Octomore 4.2, hương vị không giống tẹo nào đâu Bảo ơi. Nó có lẽ giống như 1 blend giữa Talisker 10yo, Caol Ila 12yo, Highland Park 12yo và 1 dòng Speyside nhẹ, kiểu như Glenlivet 12yo hoặc Glenfiddich 12yo.

tauluon

Xe buýt
Chai này uống được đấy. Một style khói khác hẳn Octomore 4.2, hương vị không giống tẹo nào đâu Bảo ơi. Nó có lẽ giống như 1 blend giữa Talisker 10yo, Caol Ila 12yo, Highland Park 12yo và 1 dòng Speyside nhẹ, kiểu như Glenlivet 12yo hoặc Glenfiddich 12yo.
Cảm ơn Chủ tịch. Mô tả thế là quá "hiểu" :)]:)] Tiếc là vụ 29/10 Em lại không tháp tùng CT được :x:x

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Dạ vâng em cám ơn cụ.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ Bảo cất giúp nhà cháu một chai PC8 này nhé. Mai nhà cháu sẽ chuyển tiền cho cụ ạ. Cảm ơn cụ trước!
Dạ vâng cụ. Em sẽ để phần cụ. Chỗ em cụ vẫn còn 2 chai nữa cụ chưa lấy.
Em cám ơn cụ nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng