[Funland] OF "never die"?

otothanglong

Xe điện
Fb chỉ là nơi khoe và ăn nói chừng mực vì chót kết bạn với bên nội, bên ngoại, các con, các cháu trong nhà, bạn bè xã hội, cơ quan. Nên em dẹp fb lâu rồi thỉnh thoảng lướt tý thôi, lên OF mới ăn nói thoải mái được, sống là chính mình ;))

cuhaifus

Xe container
Lâu nay vào chủ yếu vào quán cf, mà cũng chỉ vào vài thớt mình quan tâm, comment thì ý tứ giữ gìn tránh bị xì hơi lốp, thôi vẫn vào vì dù sao cũng gắn bó đc nhiều năm rồi

Achelo

Xe buýt
Khẩu hiệu phong cách hip hóp :))

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
OF sẽ vui trở lại nếu băng nhóm Môn mít ở tất trời tây, hoặc ít ra cũng không ngại lên phường uống chè chát. Chứ giờ còn mấy ai phản biện gì trên này đâu? Mà không tạo ra phản biện, cứ để mấy thằng 6*8-1 nó chiếm sóng thì thôi, của nhà các ông tất.
Chết cái ông nào cũng vợ con đuề huề, nhà đẹp, xe ngon, còn có cần câu xèng. Nó dọa đáp viên gạch xuống hồ thì thôi còn câu kẹo gì nữa =))
Em thấy cụ nói chuẩn quá

Qualcomaptx

Xe tăng
Em đã nghĩ ra kế hoạch để OF "tái sinh"

Fb chỉ là nơi khoe và ăn nói chừng mực vì chót kết bạn với bên nội, bên ngoại, các con, các cháu trong nhà, bạn bè xã hội, cơ quan. Nên em dẹp fb lâu rồi thỉnh thoảng lướt tý thôi, lên OF mới ăn nói thoải mái được, sống là chính mình ;))
FB sống chính mình hay quá mình đều khó vì đúng thì lộ bản thân, sai thì lộ là thằng ăn tục nói phét, nên lên FB e chỉ đọc cho vui, còn trên này chém bừa phứa éo ai biết mình là ai nên rất pheeeeeeeeeeeeê :))

HANOICity

Xe điện
Chả có cái gì tồn tại mãi cả. Chả có cuộc vui nào kéo dài hết năm. Cố níu kéo linh hồn đã chết thì cũng đc vài ba năm.

xukthal.

Xe lăn

hd-vt

Xe container
Chính xác là hóng và học hỏi, nhiều cụ trên này tuyệt vời đấy ạ. Em hiểu thêm được nhiều thứ, và fun hehe. Em đánh giá cao các Mợ ở dd này. Vui vẻ, cởi mở, fun tới nóc. Ấy mà đừng vớ vẩn nhé, da dì lắm đấy.
Nhiều ông đực rựa phải nói là chạy dài, hãm vl. Mở miệng là cộc cằn, chả được câu...lào ra hồn hehe, răng thì nghiến kèn kẹt, soi mói từng câu, chả biết vào cõi...lày để làm gì.
Bị gán từ Khoe hàng là bị hội " bệnh khó tiêu" gán cho, và một số có mục đích riêng, chả quan tâm làm gì cụ nhở.

Em đồng ý với cụ,
Không phải cứ khoe, nói nhiều là hay, đọc com đôi khi cũng có thể biết được phần nào tính cách của người viết,
Trong dđ em thấy nhiều cụ mợ có tuổi, có kinh nghiệm sống nhiều, đáng để học hỏi

Được gửi từ iPhone - Otofun

Vova

Xe container
Em lại không thích FB, bài trôi nhanh như gió. Nói chung em thích đọc và viết lách theo topic như trên Forum hơn.

Pumzen

Xe ba gác
Tranh thủ lúc vẫn tranh tối tranh sáng, nếu có khứa muốn thâu tóm forum thì dung quất làm 1 mớ thôi ! :D

ngaymaiemve

Xe đạp
- Các MXH khác: fb, zalo, lotus giống như các loại xe Đức, Hàn. Rất mốt, nhiều người dùng, nhiều tiện ích.

- Diễn đàn OF giống như chiếc xe Vios: ko long lanh về hình thức nhưng rất bền bỉ, ko nhiều tiện nghi nhưng đủ cho nhu cầu cơ bản, vẫn có một lượng khách trung thành, ko bao giờ ế, khách hàng thường lớn tuổi.
Diễn đàn OF và VIOS còn giống nhau ở chỗ: “Nó thực sự là giá trị cốt lõi, phù hợp với những người có vai trò và sức ảnh hưởng trong xã hội, những người có tiền, có quyền và Doanh nhân đều quay lại đi xe Vios và chơi OF”
Thân!
Em chơi OF vì nó không giống cái Vios nhà cụ.
OF khá nhiều option và cũng khá thời thượng.
Vios nhà cụ muôn đời không đổi.

P/s : Doanh nhân mà em biết không một ai đi Vios ạ.

edc

Xe lăn
FB nó tồn tại được là vì kinh tế, cả triệu triệu người đang làm giàu với nó.
FB không định hướng về nội dung, không hỗ trợ quản lý bài, tin tức, ảnh.
Nó cố tình để các group, page cực kỳ rác rưởi vì không có chế độ quản trị tin, lọc tin, tìm tin. FB không phải blog.
Nó cố tình làm luồng tin trôi để bán hàng, quảng cáo.
Nó cố tình làm search cực kỳ lởm để người dùng phải vào tận nơi, xem tận mặt tin mới nhất, không khuyến khích xem tin cũ, lưu tin.

OF forum tồn tại được vì lượng người dùng tri thức.
OF khác với VOZ, 1 bên ông già, 1 bên trẻ trâu
OF có chất riêng khó lẫn, khác Tathy, TNXM, TTVN,...

Hồi đầu em không quen danh xưng cụ, mợ :P
Chính vì cái danh xưng cụ mợ. Em không lập nick, mãi sau mấy lập. Có lập nick chắc cũng bay, do tên hơi bựa :D

Tôi mới tập dùng FB, thấy khá là rắc rối phức tạp. Vậy ông dùng lâu rồi nhờ ông tư vấn, lập FB bằng email giả dùng tên giả sinh nhật giả, tất cả thông tin cá nhân là giả hết, không kết bạn với người quen (chỉ kết bạn với người lạ), mục đích chỉ để vào FB chém gió (giống như trên OTF này) với những người cùng sở thích, sao cho léo ai biết mình là ai, liệu người quen có phát hiện ra mình không ông?
Clone rác thế thì lập làm gì, chỉ để chém xong lại đổi acc liên tục à :)

Nếu chưa bị ai phát hiện ra, thì cứ dùng acc đó mà chém gió tơi bời chứ đổi nhiều làm gì ông?
À là với người dùng cả acc thật và ảo ấy chứ, còn hoàn toàn chơi ảo thì thoải mái thôi, có cái thế mất nửa sức mạnh mạng xã hội, khả năng liên kết chia sẻ của fb rồi :)

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em ếu có page FB, twitter gì cả, có mỗi cái nick này chơi thôi, em vẫn đọc OF hàng tuần, hôm nào bận thì ko online thôi chứ hiếm khi quá 3 ngày ko đọc

Em đề xuất môn mít bổ sung thêm các emotion icon (mặt cười/nút like) cho 4r, để bài nào đọc hay thì em :D hoặc :)) 1 cái cho vui, đỡ phải quote