[SNOF] Ofer là bọn nào? OF là cái gì? Ở đó có gì vui không???

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Công bằng mà nói OF giờ ko còn đc như xưa về độ"chất" nhưng vẫn có cái rất riêng của nó.
P/S:Em biển fake 2006 nhưng vẫn từng ngày ngóng chờ logo mới :D

LeTai1979

Racing Boy
Công bằng mà nói OF giờ ko còn đc như xưa về độ"chất" nhưng vẫn có cái rất riêng của nó.
P/S:Em biển fake 2006 nhưng vẫn từng ngày ngóng chờ logo mới :D
Chắc là logo đang trên đường tìm đến với cụ rồi :)) chứ em thấy đợt logo mới bắt đầu ship rồi.

Quân Đuôi

Xe điện
Một thời chức mod trên OF oách vãi chưởng, Mod OF quyền uy vang dội, đang lượn lượn thấy thớt nào không thích là một dao chém xuống giải tán đám đông trong một nốt nhạc. Nên có một thời gian các tay cò Mod sống khá thoải mái. Các cụ không tin à, mời xem phóng sự này nhá. Kinh kinh là :))
Xem cái cờ nhíp lại thấy Dì Chậm. :((

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Chắc là logo đang trên đường tìm đến với cụ rồi :)) chứ em thấy đợt logo mới bắt đầu ship rồi.
Cụ nói thế chắc là gần tới đầu bản nhà em dồi:D
Cụ dân vận khéo ghê,em là em ưng cái bụng rồi đấy:))

Mật Mật 0606

Xe tăng
Năm 2010, các mod tụ nhau họp bàn căng thẳng vì nhận được cái thư mời ra dằn mặt vì xử lý nội dung. Đợt ấy các mod thống nhất đóng của diễn đàn vài hôm lấy lý do nâng cấp, xong ông nào ông nấy tắt điện thoại trốn hết hehe. Đợt sau yên yên lại về, đấy làm mod khổ lắm chứ chả sướng gì đâu các cụ các mợ ạ ~X(
Khổ thế nên em tình nguyện gánh khổ cho cụ ạ.Cụ chịu không?

Nam Tào

Xe điện
OF giờ chỉ lượn chợ giời là vui thôi , quán cf thì toàn thớt ba lăng nhăng

LeTai1979

Racing Boy
Năm 2010, các mod tụ nhau họp bàn căng thẳng vì nhận được cái thư mời ra dằn mặt vì xử lý nội dung. Đợt ấy các mod thống nhất đóng của diễn đàn vài hôm lấy lý do nâng cấp, xong ông nào ông nấy tắt điện thoại trốn hết hehe. Đợt sau yên yên lại về, đấy làm mod khổ lắm chứ chả sướng gì đâu các cụ các mợ ạ ~X(
Các Mod có tránh nhiệm gớm. :))

Có một vấn đề thế này, trên OF thường như các cụ thấy toàn đực rựa nhiều khi muốn kêu gọi, tổng động viên các mợ vào chém cho có nếp có tẻ cho nó xôm mà không được. Cái khu OF nó sát giới tính XX thấy lạ, trước em còn len lén sang bên khu vực web bỉm sữa của các chị em thả thính. Không biết do thính thiu hay do thả sai cách mà chả có mợ nào chịu qua xong còn vác bỉm ném em gần chết :))

Cũng có giai thoại (lại giai thoại :)) ) hồi xửa hồi xưa khi cõi OF còn hồng hoang thì các chị em vào ngó cũng nhiều và các chị em vào OF rất là thần tượng các lão anh trên OF (vì toàn thánh chém gió mà) xong về cứ mang ra so sánh với mấy anh chồng ở nhà...Kết quả thế nào thì các cụ biết rồi đấy. Giới tính XY lại ngày càng đông.

AT76

Xe điện
OF giờ giảm chất OF, còn cũng chả ra chất Voz. Nhiều topic tính chất xây dựng thì ít, thích auto chửi và ném đá chính quyền là nhiều.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Thấy thấy chốn này vui vào chơi và ở lại đến giờ.
Đến khi nào hết vui thì tính sau. :))

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Giết thgian là chính, thả thính là căn bản :-j :-j

autus

Xe tăng
Ấn báo cáo ngay cho mod có việc làm đi cụ, dạo này lò OF đang nóng lên mod siêng phết cụ anh ạ :))
Tính thời gian thành hình thành món thì hình như sau voz cụ ạ
Giờ vẫn phải chạy chỉ tiêu đấy cụ, khổ lắm
:-bd

;;)
Động tý nịch sử nà cãi nhau um tỏi cả nên bên thớt Thành Đô kia kìa.
Lão Chánh tổng đang bị mắng cho dồi :)) cụ qua mà xem

autus

Xe tăng
Chào CCCM,

Nhân tiện sắp sanh nhựt OF 13 tuổi, chúng ta ngồi lại cùng nhau mang hết mọi chuyện dài ngắn suốt quãng thời gian đó ra phê bình, tự phê bình xem thời gian tới chúng ta sẽ phải làm gì tiếp theo cái nhỉ. Vụ tự phê bình này nhiều cụ hãi lắm đây nhưng mà chúng ta cứ phải nêu cao tiêu chí ‘OF không có vùng cấm’ cho nó oách :))

Lộn ngược dòng về quá khứ, OF là cái gì? Ơ thế OF là cái gì các cụ nhỉ, em mấy lần thử tìm xem nó là cái gì nhưng chịu tìm không ra. Ban đầu là mấy cụ anh đi xe đạp ngồi chém gió với mấy cụ anh đi xe máy về oto rồi thấy chém hợp quá nên rủ nhau về nhà xin tiền vợ lập thành cái diễn đàn otofun.com (qua thời gian, có vài sự kiện nên sau đổi thành otofun.net và dùng đến tận bây giờ). Diễn đàn là nơi chia sẻ thông tin về xe máy, oto và cũng là nơi vui chơi giải trí cho các thành viên. Ban đầu có nhiều thành viên lắm nhưng khi về xin tiền vợ để hùn thì vợ không cho nên chỉ còn có 21 ông, hiện nay là nhóm G21 (đại diện cho 21 người sáng lập ban đầu).

Khác với những diễn đàn được thành lập cùng thời gian đó, ở OF có một nét văn hóa khá hay và còn lưu giữ tới tận bây giờ. Ở OF, người ta không gọi nhau bằng mày-tao, không văng tục (trên diễn đàn thôi, còn ở ngoài thì ahihi) thành viên OF gọi nhau bằng cụ xưng em. Cộng đồng gọi nhau bằng Ofer, chia sẻ với nhau kinh nghiệm về xe cộ, giúp đỡ nhau các công việc hàng ngày. Trên diễn đàn có người chơi vì đam mê, có người chơi vì sở thích, có cả người chơi vì công việc, có người coi OF là hơi thở…nhưng âm binh chăn gà trên OF cũng nhiều. Và không có cộng đồng online nào lại off nhiều như cộng đồng OF. Một thành viên mua được xe mới off, có chuyện vui off, có chuyện buồn cũng off. Khi off thành viên lại chẳng bao giờ gọi nhau bằng tên mà gọi bằng nick. Giai thoại xưa kể rằng, có một lần diễn đàn rủ nhau đi phượt, lúc đi tới khu gần cửa khẩu phải vào đăng ký thủ tục mới được qua. Lúc đó có cụ đại diện vào khai, lúc khai xong đồng chí làm thủ tục mặt chữ O mồm chữ Ơ nhìn bảng danh sách. Toàn người nước ngoài: Nakio, GALLOPER, Camel, Chauchau, Z4, B.D… :D

Để Ofer các nơi nhận biết ra nhau trên đường, diễn đàn phát hành phiên bản logo dán mông cho xe. Ban đầu các cụ anh khoái dán khắp xe, sau có nhiều cụ đi tắt đón đầu nên bị dân tình chửi cho sấp mặt. Đi đâu nhìn thấy xe nào dán logo người ta lại phán, bọn OF mất dậy :D các cụ chỉ biết nhăn răng ra cười trừ. Về sau để chấn chỉnh lại tinh thần diễn đàn tổ chức tuyên tuyền về văn hóa giao thông, an toàn giao thông và cả tinh thần OF. Đại loại nó là nhưng nét văn hóa ứng xử của người OF, đi nhẹ nói khẽ cười hô hô.

Quay trở lại diễn đàn, bây giờ các nền tảng mạng xã hội phát triển khá mạnh, nhiều lão OF đời đầu có người đã về vườn vui thú chim cò, có người giờ nghỉ chơi vì mắt mờ, tay run chọt phím toàn trượt nên chuyển qua chỉ off. Ofer giờ trẻ hóa, nét văn hóa OF đang bị hòa nhập với nhiều văn hóa ngoại bang khác nhưng diễn đàn vẫn luôn là nơi vui chơi, chia sẻ của các thành viên chân chính.
OFEr là bọn xấu xa
Suốt ngày chém gió lê la ô phùn
Từ hay, đến dở nói cùn
Nhưng mà hễ Gái ùn ùn vô xem
Mấy chã tích cực rình bem
A ka bốn bẩy cũng xem cũng rình
Đến đây nhường lão bạn mình
Lão sư thichduthu2011 chuyên rình ni cô
:))