[SNOF] Ofer là bọn nào? OF là cái gì? Ở đó có gì vui không???

Tình Cờ.

Xe tăng
Em ma mới hóng các cụ hoài niệm :))

Châu Tứ TN

Xe điện
Chắc mợ dùng ĐT nên nó chỉ hiện lịch sử ! mợ vào trang chủ sẽ thấy chợ giời , chợ xe ,plaza ,... đủ cả mà . Bên chợ không có chửi bới chụp mũ hay thớt nhảm ,....
Bên quán đi ngược dòng bị chụp mũ 3 củ ngay :))
Thanks cụ! Tối về em ngó thử, chừ lo cày đã :D

Em vào xem văn hoá OF :)

hanoipho79

Xe lăn
Ốp phò giờ khác ngày xưa nhiều, đó cũng là xu thế.
Thế nhưng vẫn hoài niện.
E tầu ngầm mãi. Sau mới quyết định tham gia.
Phải nói cảm ơn ốp phò nhiều.
Khú khú.
Ốp phò vạn tếu, vạn tếu, vạn vạn tếu .
Cán bộ dạo này không thấy chém mấy nhỉ:D

Studer

Xe tăng
Quy luật cuộc sống : Sinh -Lão -Bệnh - Tử =))
OF là một xã hội thu nhỏ thôi ,nên nó có đầy đủ hỉ ,nộ, ái ố . Tìm hiểu nhân tình ,thế thái cứ vào đây dòm , không phải ra vỉ hè , quán bia như trước :D
Trước em cũng có tham gia một diễn đàn ,nó nhiều tuổi hơn đây, ban đầu nó tiến bộ , hội tụ nhiều tinh hoa nhân tài , ăn nói nhỏ nhẹ , đầy tính chia xẻ và hỗ trợ , không bị thương mại hóa . Theo thời gian , các con buôn vào chiếm lĩnh càng nhiều , tính vô tư mất đi , thành viên thì a dua, bầy đàn ...các gạo cội im lặng và rút lui dần . Hy vọng ở đây sẽ giữ được phẩm chất ban đầu lâu dài =D>

Cụ siêu xe có xe hơi rồi thì em tặng cụ bộ nước hoa xe hơi, là phần thưởng game của em, do em đi xe máy nên tặng cụ nhé :)
Nhờ Chã OF-TuTran gửi quà em cho cụ Siêu xe này đc không ạ? Em cảm ơn! :bz
Cụ 911 inbox thông tin cho em nhá và mợ tứ vào xác thực cho em luôn nha :D

meotamthe

Xe cút kít
Em tàu ngầm 1 năm từ 2011, đến 30/04/2012 em reg cái nick cho có ý nghĩa, xong vẫn tàu ngầm một giai đoạn, mà hồi đấy chả bén mảng đến Quán cà phê lần nào, ngoan thế chứ, giờ vào Quán chơi đâm ra hư đi :))

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Một thời chức mod trên OF oách vãi chưởng, Mod OF quyền uy vang dội, đang lượn lượn thấy thớt nào không thích là một dao chém xuống giải tán đám đông trong một nốt nhạc. Nên có một thời gian các tay cò Mod sống khá thoải mái. Các cụ không tin à, mời xem phóng sự này nhá. Kinh kinh là :))
Thời này cò vẫn cò con nên chỉ cà phê quanh quẩn ở Loi Cu, bây giờ cò làm ăn lớn nên nó phải bốc lửa thế này cơ

ngoc_phuong

Xe lăn

MạnhHC

Đi bộ
Chào CCCM,

Nhân tiện sắp sanh nhựt OF 13 tuổi, chúng ta ngồi lại cùng nhau mang hết mọi chuyện dài ngắn suốt quãng thời gian đó ra phê bình, tự phê bình xem thời gian tới chúng ta sẽ phải làm gì tiếp theo cái nhỉ. Vụ tự phê bình này nhiều cụ hãi lắm đây nhưng mà chúng ta cứ phải nêu cao tiêu chí ‘OF không có vùng cấm’ cho nó oách :))

Lộn ngược dòng về quá khứ, OF là cái gì? Ơ thế OF là cái gì các cụ nhỉ, em mấy lần thử tìm xem nó là cái gì nhưng chịu tìm không ra. Ban đầu là mấy cụ anh đi xe đạp ngồi chém gió với mấy cụ anh đi xe máy về oto rồi thấy chém hợp quá nên rủ nhau về nhà xin tiền vợ lập thành cái diễn đàn otofun.com (qua thời gian, có vài sự kiện nên sau đổi thành otofun.net và dùng đến tận bây giờ). Diễn đàn là nơi chia sẻ thông tin về xe máy, oto và cũng là nơi vui chơi giải trí cho các thành viên. Ban đầu có nhiều thành viên lắm nhưng khi về xin tiền vợ để hùn thì vợ không cho nên chỉ còn có 21 ông, hiện nay là nhóm G21 (đại diện cho 21 người sáng lập ban đầu).

Khác với những diễn đàn được thành lập cùng thời gian đó, ở OF có một nét văn hóa khá hay và còn lưu giữ tới tận bây giờ. Ở OF, người ta không gọi nhau bằng mày-tao, không văng tục (trên diễn đàn thôi, còn ở ngoài thì ahihi) thành viên OF gọi nhau bằng cụ xưng em. Cộng đồng gọi nhau bằng Ofer, chia sẻ với nhau kinh nghiệm về xe cộ, giúp đỡ nhau các công việc hàng ngày. Trên diễn đàn có người chơi vì đam mê, có người chơi vì sở thích, có cả người chơi vì công việc, có người coi OF là hơi thở…nhưng âm binh chăn gà trên OF cũng nhiều. Và không có cộng đồng online nào lại off nhiều như cộng đồng OF. Một thành viên mua được xe mới off, có chuyện vui off, có chuyện buồn cũng off. Khi off thành viên lại chẳng bao giờ gọi nhau bằng tên mà gọi bằng nick. Giai thoại xưa kể rằng, có một lần diễn đàn rủ nhau đi phượt, lúc đi tới khu gần cửa khẩu phải vào đăng ký thủ tục mới được qua. Lúc đó có cụ đại diện vào khai, lúc khai xong đồng chí làm thủ tục mặt chữ O mồm chữ Ơ nhìn bảng danh sách. Toàn người nước ngoài: Nakio, GALLOPER, Camel, Chauchau, Z4, B.D… :D

Để Ofer các nơi nhận biết ra nhau trên đường, diễn đàn phát hành phiên bản logo dán mông cho xe. Ban đầu các cụ anh khoái dán khắp xe, sau có nhiều cụ đi tắt đón đầu nên bị dân tình chửi cho sấp mặt. Đi đâu nhìn thấy xe nào dán logo người ta lại phán, bọn OF mất dậy :D các cụ chỉ biết nhăn răng ra cười trừ. Về sau để chấn chỉnh lại tinh thần diễn đàn tổ chức tuyên tuyền về văn hóa giao thông, an toàn giao thông và cả tinh thần OF. Đại loại nó là nhưng nét văn hóa ứng xử của người OF, đi nhẹ nói khẽ cười hô hô.

Quay trở lại diễn đàn, bây giờ các nền tảng mạng xã hội phát triển khá mạnh, nhiều lão OF đời đầu có người đã về vườn vui thú chim cò, có người giờ nghỉ chơi vì mắt mờ, tay run chọt phím toàn trượt nên chuyển qua chỉ off. Ofer giờ trẻ hóa, nét văn hóa OF đang bị hòa nhập với nhiều văn hóa ngoại bang khác nhưng diễn đàn vẫn luôn là nơi vui chơi, chia sẻ của các thành viên chân chính.
Hay quá cụ ạ, em nằm vùng diễn đàn từ thời còn đi xe đạp. May rủi đam mê thế nào. Sau 3 năm đi lính Công An, Em lại quay qua đúng cái nghề “ Bán Xe” Mà bán xe sang, xe thể thao mắc tiền, kén người dùng nên ế dài.. toàn vào OF hóng chuyện các cụ cho vui

Hay quá cụ ạ, em nằm vùng diễn đàn từ thời còn đi xe đạp. May rủi đam mê thế nào. Sau 3 năm đi lính Công An, Em lại quay qua đúng cái nghề “ Bán Xe” Mà bán xe sang, xe thể thao mắc tiền, kén người dùng nên ế dài.. toàn vào OF hóng chuyện các cụ cho vui
Cụ này chuẩn nằm vùng này, hơn năm không để lại dấu vết gì :))

Porsche 911

Xe container
Cụ 911 inbox thông tin cho em nhá và mợ tứ vào xác thực cho em luôn nha :D
Em xác nhận chuyển lại quà tặng game cho cụ Porsche 911
Thanks chã! :bz
Cảm ơn mợ Tứ lần nữa. :)
Em vừa nhận được Logo OF năm 2019. Em muốn tặng lại mợ để dán vào xe của mợ vì xe em đã có 02 Logo rồi.

Logo bên phải là đời 2011, xin trực tiếp từ bác X.O.
Logo bên trái là bản Xuân Đinh Dậu - Logo này xin trực tiếp từ Chã Tien Tung :)

MạnhHC

Đi bộ

MạnhHC

Đi bộ
Em vừa nhận được Logo OF năm 2019. Em muốn tặng lại mợ để dán vào xe của mợ vì xe em đã có 02 Logo rồi.

Xe cụ mông đẹp quá ^^

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net

Cụ này lắm logo nhỉ, em có mỗi mấy cái :(

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vote bem vì cái tiêu đề :))