[Funland] Offer thất nghiệp, nợ nần, khốn khổ... giúp được nhau cái gì thì giúp

tuandeu1

Xe tải
ba em đang thất nghiệp @@
Ai có công việc chạy xe nhàn nhàn tư vấn cho ba em :D
Ba em có bằng E ^^

ferrari enzo88

Xe hơi
Rất thông cảm với hoàn cảnh của cụ chủ thớt. hy vọng các cụ sớm vượt qua.

nguyenh00hi

Xe máy
iem có nhu cầu thuê người đòi nợ, mặt iem hiền, dọa mãi chẳng bọn nào chịu trả cho iem.

Tiền ơi là tiền

CelicaGT

Xe buýt
Lại nói đến chuyện đòi nợ em lại sôi máu éo chịu đc. Cách đây hơn 2 năm hồi em và gấu còn yêu nhau. Gấu em nhờ tìm nhà trọ cho thằng anh họ. Em hồi đó có 1 khu trọ nên em bảo thế thì về đấy làm quản lý ... cho luôn 1 phòng hàng tháng trả lương quản lý. Nó (thằng anh họ vợ ) nó gọi người về ở cùng để kiếm thêm, nói thật là em cũng không thích việc này nhưng thôi tặc lưỡi cho qua ... sau đó nó dẫn vợ con nó về ở cũng ổn định nên chuyện tiền nong thu trọ em giao nó ai dè nó làm 1 phát 40 củ của em rồi té. Chỉ khổ thân gấu nhà em cứ đau khổ gọi điện chửi nó thì nó đổ lỗi em không kịp xuống lấy tiền nhà nên nó có việc nó tiêu ( ON À nhà nó rình đúng lúc bọn em vừa cưới nhau đc 2 tháng là cuỗm) Em vì cũng muốn giữ mặt cho nhà Gấu nên im lặng nhưng nhiều lúc sôi máu lên muốn thuê người tìm táng cho nó 1 trận nhưng lại nghĩ làm ảnh hưởng đến chuyện họ hàng bên gấu. Mà con mẹ của thằng đấy mới khốn nạn khi em gọi điện về đòi tiền con già đấy còn bảo cháu mà đòi nhiều là làm ảnh hưởng đến quan hệ của bác với mẹ vợ cháu đấy. Thật chả biết làm sao với cái loại người đó.

silver1

Xe điện
An ủi là mất tiền mất luôn cả bạn không tốt là tốt rồi.

tothuan

Xe hơi
đùng là cho bạn vay khó từ chối nhất và khó đòi nhất các cụ nhỉ

tuantab

Xe tăng
Anh vẫn đòi nợ em - Như em đòi nợ nó - Như nó đòi nợ ai kia - Như ai kia đòi cô ấy ...
Vừa nghe lõm bõm Táo Quân hôm qua các cụ ạ :-?? Em năm ngoái ăn quả lừa gần 100 đòi dai như rẻ rách đúng năm giời mới xong, tốn không biết bao nhiêu sơn với mứt phết lên cửa nhà nó.

ktsnminh

Xe hơi
Em làm về thiết kế kiến trúc, nội thất. Đầu năm mới mà chưa tìm được hướng đi nào cho đời mình, các cụ có ý tưởng nào ko ạ!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
thì nhận tư vấn thiết kế thôi cụ
Em làm về thiết kế kiến trúc, nội thất. Đầu năm mới mà chưa tìm được hướng đi nào cho đời mình, các cụ có ý tưởng nào ko ạ!

Advertiser

Xe hơi
Bây h nhu cầu thuê thiết kế nội thất đang tăng dần nên nếu bác không ngại làm các công trình nhỏ cỡ căn hộ chung cư thì có thể quan tâm.
Bác chịu khó đi giao lưu pr ở mấy khu đô thị, chung cư mới quanh thủ đô ấy, mạn Hà Đông, Long Biên... Như em biết thì ở khu Xa La Hà Đông người ta có cái diễn đàn dothixala gì đó để trao đổi với nhau.
Goodluck!

hanoipho83

Xe tải
Kinh tế ngày càng thấy u ám, mà các bác LD vẫn tung hô mị dân vaiz.

Em bị đuổi việc các cụ ak, lý do rât củ chuối, trong lúc khách sạn rảnh rỗi vắng khách e lau dọn và lau dọn cả bàn thờ, dịch chuyển lư hương , bà âchủ kiêng kỵ nên đuổi e luôn, còn nói e k đủ tư cách thế này thế kia nữa, a quản lý bảo e " làm ơn phải tội", hixx, số nhọ vaizz, :-??

Chỉnh sửa cuối:

xetho77

Xe tăng
Em bị đuổi việc các cụ ak, lý do rât củ chuối, trong lúc khách sạn rảnh rỗi vắng khách e lau dọn và lau dọn cả bàn thờ, dịch chuyển lư hương , bà âchủ kiêng kỵ nên đuổi e luôn, còn nói e k đủ tư cách thế này thế kia nữa, a quản lý bảo e " làm ơn phải tội", hixx, số nhọ vaizz, :-??
Quái lạ, em tưởng mợ đang có dự định làm tour gide cơ mờ nhể :)). Lại thấy mở nhiều thread chém ầm ầm, hóa ra là mới bị đuổi việc

me cua mit

Xe hơi
Nói thật với các cụ, suy từ em ra việc đi đòi nợ rất nhục. Đáng nhẽ nó phải ngại mình thì mình lại ngại nó. Giá kể mình có 1 hội anh em giúp nhau được việc này thì tuyệt (vì đi đòi nợ hộ người khác:D). Đây là em nói những trường hợp con nợ chưa trốn, vẫn có khả năng trả nợ nhưng chây ỳ hoặc bố mẹ anh chị em vẫn có thể đứng ra trả nợ thay. Thuê đội chuyên đòi nợ có cái dở ở chỗ là có thể tiền mất tật mang, vớ vẩn đi tù như chơi nên nếu có 1 đội anh em bố trí được thời gian thì mình làm được khá nhiều việc để gây sức ép trả nợ như:
- Gọi điện mang tính đe dọa, bắt trả nợ (đến nhà riêng, cơ quan, họ hàng... nhà con nợ)
- Đến tận nhà hoặc cơ quan, nhà bố mẹ anh chị em làm ầm ĩ lên (phải có đông anh em, nhờ hay thuê đâu 1 - 2 bà sẵn sàng chửi bới inh ỏi)
- Cảnh cáo bằng những biện pháp khác (tất nhiên ko vi phạm pháp luật nhưng con nợ nếu ở nhà thì cũng tương đối đau đầu)
...
Đại khái kiểu như: tao có người sẵn sàng trị mày đến cùng nếu mày chây ỳ không trả, hoặc nhẹ nhàng hơn: tiền cho ông, bà vay là tiền tôi vay của bọn XHĐ đấy, nếu ông, bà ko tìm cách xoay sở thì tôi buộc phải bảo cho chúng nó địa chỉ của ông bà, lúc đó ko yên với chúng nó đâu... chẳng hạn. Hay có cách nói lại chả liên quan gì đến chủ nợ như: chúng tôi là XHĐ HP biết ông, bà vay của thằng em tôi xxx đồng, nó ko nhờ nhưng tôi là anh nó đâu có thể để thế được, vậy tôi hẹn đúng ngày x giờ y mà ko tự mang đến trả nó thì sẽ có biện pháp trừng trị cả nhà ông bà ko trừ 1 ai...
Tóm lại: bằng biện pháp này ta sẽ có thể đòi được những chỗ có tiền nhưng mình ngại ko đòi và bọn vay thấy thế cố tình chây ỳ.
Đúng cụ ạ, mình có lòng tự trọng đi đòi nhiều lần còn xấu hổ thay cho con nợ.

CuongDN2012

Xe điện
Năm ngoái em cũng khóc ngắn khóc dài. Nhưng năm nay thì chắc có lẽ ổn hơn! nhưng em chấp nhận và học cách bằng lòng với những gì đến với mình !