[Funland] Ôn thi lớp 6 Archinedes, Ngôi Sao, Ams, Cầu Giấy..

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
lệ phí thi thì rẻ hều ý mà, mắc nhất là NS thi đâu 3,5 lít, nhưng kèm theo catalog giới thiệu trường, áo phông có logo, và đâu 1 buổi sinh hoạt tìm hiểu về trường. còn Cg em ko nhớ, nhưng ko đáng kể.
tuy nhiên Cg yêu càu hk hoặc xác nhận tạm trú, cái này nếu ko có sẽ tốn tiền mua giấy xác nhận đấy
Giờ bỏ hộ khẩu rồi vẫn cần ạ? Trước F1 nhà e thì phải đăng ký tạm trú cả 2 bố con qua nhà ông anh. Cụ xem có anh em, bạn bè nào thì nhờ thôi, xxx khu vực sẽ hỗ trợ nhiệt tình. Nói rõ luôn là để đi thi, họ tưởng chạy tạm trú để học công đúng tuyến sẽ áp đơn giá khác đấy :D
Em đang băn khoăn vụ này. Giải pháp của cụ nói hay. :)

bellring

Xe buýt
Tiện đây các cụ cho em hỏi địa chỉ F1 với nhà em khu dịch vọng trần quốc hoàn càng tốt. Lớp 4 môn toán và anh.
Ngõ 6 Trần Quốc Hoàn có trung tâm Mathspace của thầy Hiếu, nhưng muốn vào được lớp thầy Hiếu dạy thì phải thi tuyển, còn không thì học các thầy cô khác.

hecvn

Xe tăng
Em thấy bạn nhà cụ cũng học Trung tâm chỗ cô Thủy như nhiều bạn Ngôi sao khác nên cơ bản theo ổn chứ cụ. Các bạn ý học cơ bản đều theo 'lò' quanh đấy người bạn cũ cấp 3 của em có con học B0 năm nay mới ra trường đánh giá cơ bản cũng đỗ chuyên chọn cận chuyên cấp 3 ạ.
Nếu học ở trung tâm theo được thì TA thi các trường khác tốt mà cụ

Lò Văn Củi

Xe hơi
Đống Đa có trường Nguyễn Trường Tộ, Ba Đình có Giảng Võ, những trường này có một số lớp tuyển học sinh xuất xắc trên địa bàn quận, có thể tạm coi là trường chuyên của quận.
Xưa rồi cụ ơi, không thi tuyển như Trưng Vương, Bế Văn Đàn... ngày nào đâu. Công lập HN chỉ có THCS Cầu Giấy, Thanh Xuân là tổ chức thi tuyển, mấy trường cụ nêu quen hoặc theo chân Bác là xin vào được.

FC Juventus

Xe buýt
Nếu học ở trung tâm theo được thì TA thi các trường khác tốt mà cụ
Vâng em thấy đến đoạn cuối cô Thủy đều tự mình dạy cho các bạn đi để đi thi. Còn giai đoạn chuẩn bị các cô khác như cô Hara, cô Yến dạy rất tốt nên cơ bản các bạn ý nắm vững cụ ạ. Không nắm được các cô bố trí cho học đến độ theo được luôn.

Bò lốp

Xe lăn
Lại bắt trẻ con cày ải, khổ

Koka2015

Xe tăng
Xưa rồi cụ ơi, không thi tuyển như Trưng Vương, Bế Văn Đàn... ngày nào đâu. Công lập HN chỉ có THCS Cầu Giấy, Thanh Xuân là tổ chức thi tuyển, mấy trường cụ nêu quen hoặc theo chân Bác là xin vào được.
Vẫn có các lớp chọn cụ nhé, ko thi nhưng chọn học sinh có các thành tích tốt trong các kỳ thi, ví dụ trường Nguyễn Trường Tộ ở mục 2.3 cụ nhé.
Các lớp này là gà chọi của trường.

just for fun

Xe lăn
Ông thày này phá giá thị trường rồi. Lớp thày Cẩn học đại trà cũng 500k/ buổi. :((
Thầy ở quê mà, dạy hs s thi vào chuyên quốc học mà mỗi cháu 300k/tháng. Hs đỗ quốc học và chuyên tỉnh đông lắm, trong kia giá học rẻ mạt thế đấy. giờ mới bắt đầu khiêu chiến mảng ngoài Bắc này. Ông ấy mà ở HN thì giàu lắm.

shiluo

Xe container
Thực ra học online rất tiện, như cụ nói trên là điều không cần bàn thêm. Nhưng vấn đề cốt lõi là f1 nhà cụ, cháu tiếp thu nhanh mấy học được online dạng bài khó. Các cháu như vậy chỉ nằm trong số ít thôi cụ. Còn đa phần học online các cháu không hiểu/chưa hiểu cách làm bài tập nâng cao/ khó. Nhưng dạng toán này thì đa phần chỉ có thể học trực tiếp, trong khi thi vào trường CLC toàn bài khó/nâng cao :)
Có lẽ các cụ chưa cho con học online, chưa xem buổi học online nào và cũng hằn vào suy nghĩ về việc học online sẽ không thể chất lượng.
Em mấy buổi đầu học cũng ngồi cùng con, thầy cũng viết bài giảng bài trên "bảng" như ở lớp, bảng ở đây còn dễ nhìn hơn vì nó tràn hết màn hình ipad/điện thoại. Các bạn cũng tham gia bài học, cũng có thể hỏi nếu chưa hiểu, những bài nào phức tạp thầy đều giảng lại và hỏi có ai chưa hiểu không để hỗ trợ nếu cần. Em thấy không vấn đề gì về truyền thụ kiến thức cả, ở lớp học trực tiếp nếu đông thì có khi còn không được sát như thế.
Vấn đề học online vướng nhất chỉ là ý thức học không tốt thì sẽ không hiệu quả vì thầy cô không thể kiểm soát vấn đề mất tập trung tốt như ở học trực tiếp. Theo em thấy nếu bạn nào ý thức học tốt thì không cần theo lớp trực tiếp làm gì, cứ học lớp online cũng hiệu quả mà đỡ vất vả hơn nhiều.

114hangbong

Xe cút kít
Thầy ở quê mà, dạy hs s thi vào chuyên quốc học mà mỗi cháu 300k/tháng. Hs đỗ quốc học và chuyên tỉnh đông lắm, trong kia giá học rẻ mạt thế đấy. giờ mới bắt đầu khiêu chiến mảng ngoài Bắc này. Ông ấy mà ở HN thì giàu lắm.
Đợt Covid, bạn em thuê thày về dạy 1 kèm 1 cho con nó toàn 10tr/ buổi. Nói riêng mợ biết thôi chứ nhiều người sẽ choáng. Hà nội giá cả là vô cùng.

just for fun

Xe lăn
Có lẽ các cụ chưa cho con học online, chưa xem buổi học online nào và cũng hằn vào suy nghĩ về việc học online sẽ không thể chất lượng.
Em mấy buổi đầu học cũng ngồi cùng con, thầy cũng viết bài giảng bài trên "bảng" như ở lớp, bảng ở đây còn dễ nhìn hơn vì nó tràn hết màn hình ipad/điện thoại. Các bạn cũng tham gia bài học, cũng có thể hỏi nếu chưa hiểu, những bài nào phức tạp thầy đều giảng lại và hỏi có ai chưa hiểu không để hỗ trợ nếu cần. Em thấy không vấn đề gì về truyền thụ kiến thức cả, ở lớp học trực tiếp nếu đông thì có khi còn không được sát như thế.
Vấn đề học online vướng nhất chỉ là ý thức học không tốt thì sẽ không hiệu quả vì thầy cô không thể kiểm soát vấn đề mất tập trung tốt như ở học trực tiếp. Theo em thấy nếu bạn nào ý thức học tốt thì không cần theo lớp trực tiếp làm gì, cứ học lớp online cũng hiệu quả mà đỡ vất vả hơn nhiều.
Đúng vậy, con đứa bạn cháu thì nó ưu tiên học online vì tiết kiệm được thời gian đi trên đường. Tất nhiên là con nhà nó phải thừa nhận là ý thức rất tốt. Trước học offline một thầy mãi mà thi vào đội tuyển toán trầy trật, kỳ nào trường tổ chức thi cungz đều đăng ký nhưng ko đỗ. Gặp được thầy giỏi, học online mà có 2 tháng đỗ đầu luôn ở kỳ thi bổ sung lớp chuyên. Thời gian đưa đón đó dành ra để chơi thể thao, làm việc nhà.

114hangbong

Xe cút kít
Thầy này chắc rất có thương hiệu.
Nhiều thày lắm mợ ạ. Con nhà đấy đỗ hết các thể loại nên mẹ nó sướng lắm. Đi đâu cũng cười tít mắt. Con bé con cần đẹp cv để du học, nhà đó truyền thống rồi.

114hangbong

Xe cút kít
Đại trà 500k/ buổi? 1 buổi mấy tiếng hả mợ? Khiếp hành học h tốn kém quá
Thấy trên Dân trí đăng cả lớp đỗ chuyên là lớp đó của trường Archimedes đó. Con nhà mình chịu không đua được.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn có các lớp chọn cụ nhé, ko thi nhưng chọn học sinh có các thành tích tốt trong các kỳ thi, ví dụ trường Nguyễn Trường Tộ ở mục 2.3 cụ nhé.
Các lớp này là gà chọi của trường.

Đúng rồi cụ. Trường nào cũng có lớp chọn lọc kiểu này. Tạm gọi là lớp chọn đi. Tiêu chí chọn đều ntn. Trong quá trình học có một số bạn ko theo đc xuống lớp dưới hoặc đôn 1 số bạn xuất sắc lớp khác lên. Như trường GV lớp chọn gần 100% đỗ chuyên.

trungduong2211

Xe điện
E vừa search thử thì thấy mấy trường này vẫn tuyển sinh theo hộ khẩu nữa, k biết có tuyển sinh theo hình thức thi nữa không để e tìm hiểu cho F1 thử sức
Cụ cho em hỏi cháu nhà em có hk Hoàn Kiếm có vào được trường NSL này không cụ. Em muốn cho con em học trường này thấy bảo chất lượng tốt
Nó theo hộ khẩu phường đó cụ, chứ k phải cứ hk là vào đâu. Như link dưới đây đúng tuyến là hk phường Phan Chu Trinh và Hàng Bài

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cách cụ làm hiệu quả ngược hàng triệu HS của HN sau 1 năm học online nhể. :)

starsn

Xe điện
Nhiều khi gặp thầy gặp thuốc chả biết thế nào mợ nhỉ.