[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

DurexXL

Tháo bánh
Theo quy định của Luật Luật sư hiện hành, Người có bằng Tiến sỹ Luật thì thuộc nhóm đối tượng được miễn đào tạo nghề Luật sư:

Và miễn, giảm thời gian tập sự hành nghề luật sư:

Ở đây là được Miễn, tức là không phải tập sự hành nghề luật sư

Và như vậy, một người là Tiến sỹ luật, muốn hành nghề luật sư thì chỉ cần:

Tức là chỉ cần gửi hồ sơ đề nghị Sở Tư pháp cấp chứng chỉ hành nghề

Khi có CCHN rồi thì xin vào 1 Đoàn Lsu và được Liên đoàn Lsu cấp thẻ

Như vậy, 1 Tiến sỹ luật nếu đky cấp CCHN và đky vào 1 Đoàn Lsu, được Liên đoàn Lsu cấp thẻ thì mới là Luật sư (nếu ko thuộc diện không được hành nghề Luật sư)

Supercub_90

Xe điện
công an tỉnh TB ko có quyền điều tra những vụ việc xảy ra ở tỉnh khác.
Không hiểu CA tỉnh TB đang muốn làm gì, động cơ mục đích gì
Công an họ làm theo đúng chức trách của mình thôi. Nhưng đúng là điều tra sát ván thì ai cũng có một vài cái sai.

Hự.

Xe điện
Công an họ làm theo đúng chức trách của mình thôi. Nhưng đúng là điều tra sát ván thì ai cũng có một vài cái sai.
Thế chọn ai sẽ điều tra sát ván, ai ko điều tra sát ván căn cứ trên cơ sở nào?

ruby_eagle

Xe điện

DurexXL

Tháo bánh

Sonduong.BMV

Xe container
Không điều tra vụ án ở tỉnh khác nhưng được điều tra các đối tượng liên quan.
“động cơ, mục đích” của bộ

Chỉnh sửa cuối:

Supercub_90

Xe điện
Thế chọn ai sẽ điều tra sát ván, ai ko điều tra sát ván căn cứ trên cơ sở nào?
Câu hỏi này của cụ giống y câu hỏi của một số người vượt đèn đỏ ngã tư hoặc rẽ/ sang đường không xi nhan, kiểu như: “mấy người cùng vượt sao chỉ bắt mỗi tôi?”. Câu hỏi này nằm ngoài khả năng trả lời của em :D .

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ có bằng chứng cho những gì cụ nói không? Hay là cụ tự bịa ra?
Có bằng chứng vẫn phải nói theo kiểu "nghe đồn ở quán trà đá". Trên này đầy "cụ" đi tất mầu cỏ úa, mặc áo grab.

Chỉnh sửa cuối:

Craftman

Xe buýt
Câu hỏi này của cụ giống y câu hỏi của một số người vượt đèn đỏ ngã tư hoặc rẽ/ sang đường không xi nhan, kiểu như: “mấy người cùng vượt sao chỉ bắt mỗi tôi?”. Câu hỏi này nằm ngoài khả năng trả lời của em :D .
Lực lượng mỏng không đủ để bắt hết được!

.Bo My

Xe container
Báo đăng ầm ĩ mà BCA không có ý kiến thì ta có ý kiến làm quái gì?!

Hự.

Xe điện
Ví dụ của cụ ko đúng. Phải là cùng bắt vượt đèn đỏ xong có người xử lí thế nọ, người xử lý thế kia. Chứ ko phải giữa bắt và ko bắt. Đằng nào cũng bắt rồi thì việc xử lý thế nào đã có luật pháp quy định. Cứ thế mà làm chứ nhỉ?

DurexXL

Tháo bánh
Báo đăng ầm ĩ mà BCA không có ý kiến thì ta có ý kiến làm quái gì?!
Cụ chuẩn:

1. Các CA cấp tỉnh khi tiến hành các chuyên án, theo yêu cầu nhiệm vụ, vẫn cử cán bộ đi thực hiện nghiệp vụ ở địa bàn các tỉnh thành khác, chuyện này hoàn toàn bình thường và báo chí, truyền thông cũng đăng tải xưa nay rồi

2. Việc CA tỉnh này sang tỉnh khác, có sự phối hợp hay có sự điều phối của Bộ thì cũng không nhất thiết là phải đăng tải tỉ mỉ lên truyền thông, đây là nghiệp vụ của bên CA

3. Từ 2 điều trên, em thấy diễn tiến, báo chí đăng với vụ Ông LBN là hoàn toàn bình thường

Supercub_90

Xe điện
Ví dụ của cụ ko đúng. Phải là cùng bắt vượt đèn đỏ xong có người xử lí thế nọ, người xử lý thế kia. Chứ ko phải giữa bắt và ko bắt. Đằng nào cũng bắt rồi thì việc xử lý thế nào đã có luật pháp quy định. Cứ thế mà làm chứ nhỉ?
Vâng, cụ có thể nghĩ theo cách của cụ tùy thích mà :D :D :D . Nhưng thông thường vẫy vào do vượt đèn đỏ thì sẽ kiểm tra đăng ký, giấy phép lái xe, thậm chí kt trong cốp, nồng độ, ma t.úy... đấy là việc của cơ quan chức năng, em thấy đó là chuyện thường. Tương tự vụ của ông LBN.

Hự.

Xe điện
Vâng, cụ có thể nghĩ theo cách của cụ tùy thích mà :D :D :D . Nhưng thông thường vẫy vào do vượt đèn đỏ thì sẽ kiểm tra đăng ký, giấy phép lái xe, thậm chí kt trong cốp, nồng độ, ma t.úy... đấy là việc của cơ quan chức năng, em thấy đó là chuyện thường. Tương tự vụ của ông LBN.
Tất nhiên rồi, ai mà chẳng có cách nghĩ của mình. Lên diễn đàn trao đổi các cách nghĩ khác nhau cũng tốt mà. Ko thể bắt hết các vi phạm vì hạn chế nhân lực, lí do khách quan, như ví dụ người vượt đèn đỏ của cụ đúng mà. Còn em thì nói về việc khi bắt được người vi phạm rồi thì tiếp theo thế nào. Quan điểm của cụ là có trường hợp làm sát ván, có trường hợp ko, tuỳ. Quan điểm của em là căn cứ theo vi phạm là gì, mức độ ra sao, mà các bước tiếp theo làm theo luật quy định, ko có sự khác biệt giữa cá nhân này với các nhân khác khi vi phạm như nhau.

buicongchuc

Xe ba gác
Em vừa mở máy tính xem kênh Quốc hội TV. Nay THQH làm chương trình dự án treo ở rất nhiều nơi làm bao người dân cực khổ, chính quyền phải làm ngơ để dân sửa nhà để chuyển đến Ban Dân nguyện QH:
- Dự án Sông Hồng City (hay dự án Chấn Sông Hồng) được cấp phép từ năm 1994 đến nay chưa nhúc nhích làm bao nhà người dân trong vùng quy hoạch (trong đó có P. Phúc Xá, Q. Ba Đình, HN)
- Dự án KLD ở Hội An treo hơn 16 năm nay.
- Dự án quy hoạch treo "không tên" đến nay 26 năm ở P. Lê Hồng Phong, TP. Quảng Ngãi, QN.
...
làm em nhớ đến ông Lưu Bình Nhưỡng.

Hieumos

Xe container
Không điều tra vụ án ở tỉnh khác nhưng được điều tra các đối tượng liên quan.
“động cơ, mục đích” của bộ
Cụ có bằng chứng cho những gì cụ nói không? Hay là cụ tự bịa ra?
Nhiều chứ cụ lads1205

Vụ Phan Sào Nam, chỉ khởi nguồn từ vài thằng mua thẻ cào ở tỉnh Phú Thọ, các anh xxx Phú Thọ gỡ cả đường dây đánh bạc online trên Hà Nội, thậm chí còn bắt cả Tổng cục trưởng CS trên Hà Nội.

xe đạp Japan

Xe tăng
Đợt đó tin đồn về pct tt hn suốt. Chưa thấy kq thì ngã. Công nhận chơi đòn dã man thật. Nhục ko thể hơn.
Cụ LQD như vậy là người đời gọi là tự tay bóp d ái, đối thủ chưa ra tay đã tự ngã ngựa.

DurexXL

Tháo bánh
Nhiều chứ cụ lads1205

Vụ Phan Sào Nam, chỉ khởi nguồn từ vài thằng mua thẻ cào ở tỉnh Phú Thọ, các anh xxx Phú Thọ gỡ cả đường dây đánh bạc online trên Hà Nội, thậm chí còn bắt cả Tổng cục trưởng CS trên Hà Nội.
Em bổ sung: Công an Tiền Giang đánh tan nát băng Năm Cam ở Tp Hồ Chí Minh