1 Chút Kinh Nghiệm Thi Bằng Lái B2 (For Newbie Only)

Tien_TCFC

Xe điện
Lưu ý khi vào ngồi trong khoang lái, chỉnh lại ghế sao cho vừa với cơ thể mịnh Chon 1 điểm căn đường hợp lỵ Khi dừng đỗ căn ở bậu cửa, khi đi vệt bánh xe căn ở tâm vô lăng....Có cơ hội lên thuê tất cả các xe trong sa hình đi cho quen chân ga, côn ,sộ Khi đề ba ngang dốc lên đỗ dưới vạch (bi mất 5 điểm còn hơn) mẹo nhỏ xin các bro cho ý kiến
Chính xác, nếu đi xe thì lấy tay trái bỏ vào cái bậu cửa mà đi, căn theo tay trái thì có mà trượt vào mắt:))

nguyenhoangtam

Xe tải
Bây giờ đa số thi bằng xe Lanos nên các bác căn xe khi dừng đỗ trong các tình huống đề pa, đèn xanh đỏ, đường sắt theo hốc cửa bên tài. Khi gần đến điểm dừng đỗ các bác cắt hết côn, chuyển chân ga sang phanh hơi đệm phanh một tí để xe chôi từ từ đến vạch dừng đỗ thấy vạch và hốc cửa cùng nằm trên một đường thẳng thì đạp phanh hết cỡ :P là đươc. Khi thi bài lên dốc thì cố gắng chạy vào làn giữa thì dễ căn vạch nhất (y) (y) (b)

thha9

Xe máy
Vì xe lạ nên các Bác phải thử điểm côn bám trước khi vào bài, nếu không lỡ chân ra côn nhanh thì chết máy là mất 5 điệm

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Quy định mới là sau khi thi 10 ngày ( Ko tính ngày nghỉ ) thì có bằng mà đứa bạn em thi thang vừa rồi đến giờ là 21 ngày rồi vẫn chưa có bằng he he Bác nào thi xong đỗ rồi đừng sốt ruột nhé

hvthu

Xe hơi
Khi xe đi qua một số vị trí trên tuyến đường thi, loa trong xe có thể vang lên "Dừng xe nguy hiểm! Dừng xe nguy hiểm!". Khi nghe hiệu lệnh này, bạn nhanh chóng dừng hẳn xe, ấn vào nút đèn đi thẳng (nút có vẽ hình tam giác). Khi nào loa hết hiệu lệnh trên thì ấn nút lần nữa để tắt đèn và đi tiếp
Bài của bác rất hay, nhưng cái nút tam giác này theo em phải là " Nút bấm báo hiệu nguy hiểm" khi xe bị hỏng hay bị tai nạn.

Nhiều người cứ cho xe qua ngã tư là bấm cái nút này, nếu mình đi bên phải xe đó thì ngỡ là nó sắp rẽ phải, còn đi bên trái thì lại tưởng nó sắp rẽ trái, thật không biết đằng nào mà lần..

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Bài của bác rất hay, nhưng cái nút tam giác này theo em phải là " Nút bấm báo hiệu nguy hiểm" khi xe bị hỏng hay bị tai nạn.

Nhiều người cứ cho xe qua ngã tư là bấm cái nút này, nếu mình đi bên phải xe đó thì ngỡ là nó sắp rẽ phải, còn đi bên trái thì lại tưởng nó sắp rẽ trái, thật không biết đằng nào mà lần..
Nút bấm này cũng có tác dụng là báo hiệu đi thẳng bác a. Nếu đi xe máy và không giữ khoảng cách tối thiểu như ở VN thì mới nhầm lẫn bác ạ. (y)

hvthu

Xe hơi
Nút bấm này cũng có tác dụng là báo hiệu đi thẳng bác a. Nếu đi xe máy và không giữ khoảng cách tối thiểu như ở VN thì mới nhầm lẫn bác ạ. (y)
Em vẫn hơi lăn tăn vụ này, ví dụ bác đi đúng làn đường và đỗ sau một cái xe đang dừng trước đèn đỏ ở ngã tư, nếu bác thấy xe đó bật " đèn đi thẳng" thì bác nghĩ nó sẽ đi thẳng hay là nó báo cho mình biết xe đang bị trục trặc?

Và nếu xe đó bị hỏng thực sự và muốn báo cho người khác biết về tình trạng này thì biết phải bật cái gì?

thienphuc

Xe điện
sao đi thẳng lại phải bật đèn làm gì?thế đèn đó đi thẳng sao k bật suốt đường đi cho đẹp bao giờ rẽ thì đổi tín hiệu :Đ

nguyenhoangtam

Xe tải
Cái nút này dùng để báo hiệu trường hợp khẩn cấp các bác ạ chứ không phải nút báo đi thẳng đâu

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Ok các bác chỗ này em sai em xin nhận. Trước giờ em cứ nghĩ nó có cả tác dụng báo hiệu đi thẳng nhưng các bác phản đối ghê quá nên em tìm hiểu kỹ về cái Hazard Light này :

In many parts of the world most cars are equipped with a device known as a Hazard Light.
There is this switch located inside the car, which is usually in an easy-to-reach-place from the driver's side but is simultaneously hidden in such a way as to take several minutes and a glance at the Owner's Manual to discover. The switch usually has a serious looking triangle on it, allegedly making it easier to find.
When this switch is pressed or pulled, all of the exterior lights on the car blink. This is in itself fascinating, but not the limit of what this button can accomplish.
It appears that when one's hazard lights are on, one is able to do anything without fear of reprisal. The original purpose of hazard lights was to warn other drivers that the car was stationary because it has broken down and won't go any further.
However, over the years the hazard light's purposes have been extended. Nowadays, leaving one's hazard lights on means you can park anywhere - there may not be anything particularly wrong with the car in question. Leaving hazard lights on while parked on a double yellow line or in front of a fire hydrant means that the driver has just nipped into a nearby shop. Or if you see a driver who has pulled over to the side of a busy road and has stuck on their hazard lights they may be lighting a cigarette while holding a hot coffee in the other hand, or perusing a street map.
It is rare to see a hazard-lit car exceeding the speed limit. Often they crawl along at a snail's pace when everyone behind it wants to go at 70 miles an hour.
A similarly related phenomenon is drivers who turned onto the motorway a while ago but neglected to turn off their left turn signal, thus making you wonder if it's safe to overtake or if they're going to get into another lane and get out of your way.

Và đưa ra kết luận :

Hazard Light :
A light on a vehicle that blinks to indicate that the vehicle poses danger to others.

Tạm dịch như sau :

Hazard là 1 thiết bị đèn trên phương tiện giao thông mà khi được bật lên nó báo hiệu cho những người khác rằng phương tiện đó đang trong tình huống nguy hiểm.

:P Nhưng có bác nào hay vào TP Vinh công tác mấy chú Taxi trong đó khi đi thẳng toàn phải bật cái đèn Hazard này để báo hiệu đó. Em gặp mấy lần rồi
Em đã sửa lại bài 1 cho đúng rồi đó mấy pác he he
Đúng là không có tự do phê bình thì chẳng lời khen nào có giá trị :))

Chỉnh sửa cuối:

Evolution

Xe điện
Còn nhớ em thi lý thuyết thì 29/30, thực hành 100/100. Hê hê

Evolution

Xe điện
Không phải thầy nào cũng có chân trong hội đồng thi đâu bác phải quen biết lắm mới thu xếp được đúng xe cho học sinh của mình đấy. Ở đâu em không rõ chứ giờ thuê xe gắn chip ở HN là 150k/1 giờ ( 10 giờ = 1 chai 5 ) Mà đăng ký thuê được xe cũng là cả 1 vấn đề nhất là những ngày gần thi phải đặt trước mới có xe ( Ko quen biết có khi còn ko đặt được ) mà thường 1 tiếng rưỡi 1 buổi thôi chưa kể 50k tiền lót tay mỗi buổi cho thằng ngồi cạnh mỗi lần lái thử xe chip ( Ko cho nó tiền cũng được nhưng mặt nó lầm lì mình có đi sai nó cũng kệ ko chỉ mẹo đâu ví dụ cái đi vệt bánh xe ko cho nó tiền nó ko chỉ cách căn là ăn chắc trừ 5 điểm có khi trượt luôn). Bây giờ sát hạch nó làm nghiêm phết ko lo được như trước nữa. Trượt là tháng sau thi lại
Chính xác bác ạ , mịa cái bọn ó đấy nhìn ngứa cựa lắm:mad::mad::mad:. Chúng nó ngồi để trông cái xe thôi chứ chỉ bảo gì mình đâu. Em thì em éo cho tiền mà cũng chỉ thuê chung xe với 1 ông nữa mỗi thằng nửa tiếng xe chíp vì hết xe không thuê được nhiều.

airport

Xe tải
Bổ ích cho bác nào đang cần bằng
Vs, Vh, Vc: là thể tích gì vậy bác?

(b)
Hồi trước em thi thì nhớ như thế này:
Vc: Vợ cả - Phương án 1
Vh: Vợ hai - Phương án 2
Vs: Vợ sau - Phương án 3
Như vậy dễ nhớ hơn

withoutcar

Xe đạp
Em cung moi thi & pass tai trung tam sat hach o Q12 TPHCM. XIn dong gop 1 chut xíu xiu kinh nghiem với các bác như sau:
Tỉ lệ rớt cao ( khoảng 30% ) và chủ yếu là rớt tại dốc cầu.
Theo kinh nghiệm của em thì chắc chắn là pass:
- không để tắt máy xe trên cầu ( có thể tụt 1 chút , ko quá 50cm) vì sau khi xe bị tắt máy nhiều xe đề lại không nổ. Côn vừa , buôn thăng + nhồi ga
- Chú ý nhất là mỗi khi vào bài thi phải xem trước xem sau nếu ko có xe mới vào bài thi. 2 xe vô cùng bài thường là die cả 2. Do đó nhiều khi rớt oan.
- Bài thi tăng tốc nhớ tăng tốc sẵn khi còn chạy số 1 ko thì nhiều người ko đủ tốc độ giới hạn.
- Chú ý mấy cái đèn xi nhan nhiều khi mất điểm oan lắm.
Quan trọng nhất là bình tĩnh. Nhiều bác run kinh khủng. thi về mà tay run cầm cập ko ký nổi biên bản.

Bác nào thấy bài em có ích thì vote cho em tí nhé để em biết là có người đọc sau này có gì còn viết tiếp (y)

WHITE TIGER

Xe container

WHITE TIGER

Xe container
Chưa đi đã khóc,làm vậy mất hết ý chí nam nhi,cố thi đỗ cho bằng bạn bằng anh em

vihali

Xe container
Cái Hazard Light, hồi em đi taxi ở bên Hàn, khi dừng, tài xế toàn bấm đèn này để báo nó đang trong tình trạng nguy hiểm, xe khác cần chú ý. Ở nước ngoài, đường toàn ô tô nên việc dừng xe mà động cơ gầm rú đi qua bên cạnh cũng khiếp lắm. Vì thế, em nghĩ như dưới đây là đúng chứ không phải để đi thẳng.

Hazard Light :
A light on a vehicle that blinks to indicate that the vehicle poses danger to others.

Tạm dịch như sau :

Hazard là 1 thiết bị đèn trên phương tiện giao thông mà khi được bật lên nó báo hiệu cho những người khác rằng phương tiện đó đang trong tình huống nguy hiểm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Vc - Vợ Cả - Chọn đáp án 1.
Vh - Vợ 2 - Chọn đáp án 2.
Vs - Vợ sau - Chọn đáp án 3.
Thầy giáo Em dạy thế (y)

HuynhbaoOto

Xe đạp
Nghe các bác nói sao em hồi hộp mà thấy khó qúa