1 Chút Kinh Nghiệm Thi Bằng Lái B2 (For Newbie Only)

anhtuc

Xe tải
em thấy học mẹo lý thuyết là không cần thiết. Các bác cài phần mềm thi lý thuyết vào máy vi tính rồi làm trên đấy. Làm xong rồi nhập lại số báo danh vừa làm nó sẽ hiện lên câu nào sai và đáp án đúng là ý mấy. Cứ thế làm khoảng 50 đề đảm bảo đỗ 100%. Lúc đầu làm hơi mất thời gian, nhưng sau chỉ mất khoảng 4 phút/ đề (tính cả xem lại vì thỉnh thoảng cũng có câu sai). Đảm bảo đi thi chỉ có 30/30. :6::6::6:
Còn về sa hình các bác đi thi mang thêm viên gạch kê vào chân côn. Đến lúc đề-pa đạp đến đấy thôi đảm bảo ko chết máy. he he.
thế đã thử chua cha nội, có bảo dảm không đấy

chipboy

Đi bộ
định vote cho bác mà chẳng biết vote chỗ nào. chỉ dùm em đi bác.:(

minhacoong

Xe máy
Về vụ đề pa, đợt em thi thì tiện đạp phanh chân luôn. Chẳng kéo phanh tay làm gì. Khi nào nó bảo đi thì đạp ga nới phanh là chạy tiếp. Số em thi chứng chỉ và thi lái cũng phải đến phát thứ 2 mới qua.

p/s: dù sao thì các bác cũng bỏ sức lên trường thi một ít. Dù mới lái hay lái quen rồi cũng tự tin và đảm bảo tâm lý khi đi thi hơn.

WHITE TIGER

Xe container
Về vụ đề pa, đợt em thi thì tiện đạp phanh chân luôn. Chẳng kéo phanh tay làm gì. Khi nào nó bảo đi thì đạp ga nới phanh là chạy tiếp. Số em thi chứng chỉ và thi lái cũng phải đến phát thứ 2 mới qua.

Mà cho hỏi chút,chân nào giữ phanh,chân nào đạp ga,chân nào nhả côn vậy.Lái bỏ bớt thao tác kỹ thuật như thế thi 2 lần mới qua là phải rồi.Tôi thi 2 lần nhưng đều theo đúng thao tác kỹ thuật nên cả 2 lần thi đều OK hết

PAOLLOMALDINI

[Tịch thu bằng lái]
Xin Chao` Minh Cung Chuc Bac 1 Ngay Tot Lanh The Bac Dang Lam Gi O Dau The Hinh Nhu Hoc Lai Xe Tren Trung Tam Son Tay Thi Phai
?

kk172

Xe đạp
Em chào các bác tài già, em là lái xe mới ạ.

Em vừa trượt thi sát hạch vì bài khởi hành ngang dốc. Chắc các bác biết bài này mà quá giờ thì trừ 25 điểm luôn.
Ga rồi nhả phanh tay nhả côn từ từ rất chi là bài bản, xe trôi luôn.
Phanh chân lại làm lại vẫn trôi, nhưng phanh chân kịp. Ko bị trừ điểm.
Làm lại lần nữa thì Ok dzọt lẹ, nhưng máy chấm thẽ thọt chỉ 31 giây, quá giờ/bài rồi, em ra luôn, bây giờ ngồi đợi 1 tháng để thi lại ạ.
Hận ko phanh nào tả xiết. Bác nào biết bệnh bảo em với!!!

Em thi trên trung tâm Ngọc Hà, máy chấm từ đầu tới cuối.

Khi tập em ga yếu nó trôi em chịu, nhưng ga ầm ầm rồi mà nhả phanh ra trôi 2 lần thì thật không hiểu sao. Phen này thi lại mà lại hâm đơ đúng đoạn này thì em chết mất, hix . . .

WHITE TIGER

Xe container
Em chào các bác tài già, em là lái xe mới ạ.

Em vừa trượt thi sát hạch vì bài khởi hành ngang dốc. Chắc các bác biết bài này mà quá giờ thì trừ 25 điểm luôn.
Ga rồi nhả phanh tay nhả côn từ từ rất chi là bài bản, xe trôi luôn.
Phanh chân lại làm lại vẫn trôi, nhưng phanh chân kịp. Ko bị trừ điểm.
Làm lại lần nữa thì Ok dzọt lẹ, nhưng máy chấm thẽ thọt chỉ 31 giây, quá giờ/bài rồi, em ra luôn, bây giờ ngồi đợi 1 tháng để thi lại ạ.
Hận ko phanh nào tả xiết. Bác nào biết bệnh bảo em với!!!

Em thi trên trung tâm Ngọc Hà, máy chấm từ đầu tới cuối.

Khi tập em ga yếu nó trôi em chịu, nhưng ga ầm ầm rồi mà nhả phanh ra trôi 2 lần thì thật không hiểu sao. Phen này thi lại mà lại hâm đơ đúng đoạn này thì em chết mất, hix . . .
Sai thao tác,trượt là phải rồi.Chưa gì đã bớt công đoạn ai lại mới ga vào đã nhả phanh tay,xem thứ tự ở phía dưới

1)Đầu tiên phải đạp ga vào cho tiếng máy lớn 1 chút,nghe rõ càng tốt
2)Nhả côn đến khi thấy tiếng máy nó lịm đi(có xe không có đồng hồ tua tốc độ máy phải nghe tiếng máy)
3)Nhả phanh tay,lúc này xe cũng không bị trôi lùi lại
4)Đạp thêm ga vào lên đỉnh dốc khi xe đã thăng bằng rồi sang số 2

Chỉnh sửa cuối:

kk172

Xe đạp
Sai thao tác,trượt là phải rồi.Chưa gì đã bớt công đoạn ai lại mới ga vào đã nhả phanh tay,xem thứ tự ở phía dưới

1)Đầu tiên phải đạp ga vào cho tiếng máy lớn 1 chút,nghe rõ càng tốt
2)Nhả côn đến khi thấy tiếng máy nó lịm đi(có xe không có đồng hồ tua tốc độ máy phải nghe tiếng máy)
3)Nhả phanh tay,lúc này xe cũng không bị trôi lùi lại
4)Đạp thêm ga vào lên đỉnh dốc khi xe đã thăng bằng rồi sang số 2
Ấy chết, bác ơi, em viết vắn tắt nó thế, chứ ai lại đi QUÊN CÔN mà nhả phanh tay luôn.
Em thề là em làm đúng như phần 1-2-3 của bác, thi chứng chỉ em cũng 95 như ai ạ và thi chứng chỉ ở đây cũng máy chấm, không phải giám thị chấm.
Vấn đề là xe vẫn trôi, bình thường khi học em biết rằng lỗi thường là Ga yếu. Nhưng chắc chắn lần vừa rồi, ga không yếu, mà cũng không bị rồ lên.

Nhưng mà vẫn trôi :'( :'(

kk172

Xe đạp
À xem lại thấy chính em viết sai, thảo nào bác mắng cho.
Em xin đính chính là em Ga vào, nhả côn từ từ, nghe tiếng côn thấy lịm rồi mới nhả phanh tay ..v..v...

Meo Thamlam

Xe lăn
Em có bằng mấy năm rồi . Giờ bay cũng nhiều . Khi đepa trên dốc, em toàn làm thế này: Đạp phanh chân, thả phanh tay để xe ko trôi. Nhả côn từ từ, khi côn bám thì chuyển thật nhanh phanh chân sang ga. Đảm bảo xe vọt luôn. Tất nhiên mọi cái đều là cảm giác. Chân phải có cữ.

WHITE TIGER

Xe container
À xem lại thấy chính em viết sai, thảo nào bác mắng cho.
Em xin đính chính là em Ga vào, nhả côn từ từ, nghe tiếng côn thấy lịm rồi mới nhả phanh tay ..v..v...

Nhả phanh tay rồi phải đạp ga vào thêm,khi nào thấy xe chuyển động tiến lên thì nhả thêm côn đạp thêm ga

kk172

Xe đạp
Cảm ơn các bác rất nhiều. Mà em tìm mãi chả thấy nút bấm Thank ở đâu cả nhỉ (b)

minhacoong

Xe máy
Mà cho hỏi chút,chân nào giữ phanh,chân nào đạp ga,chân nào nhả côn vậy.Lái bỏ bớt thao tác kỹ thuật như thế thi 2 lần mới qua là phải rồi.Tôi thi 2 lần nhưng đều theo đúng thao tác kỹ thuật nên cả 2 lần thi đều OK hết

Vậy bác thì giỏi rồi. Anh em bái phục ! Hị hị:41:

WHITE TIGER

Xe container
Vậy bác thì giỏi rồi. Anh em bái phục ! Hị hị:41:
quá khen quá khen,giờ mới có được bằng này đây bác,tui ở cái hạng mà nhìn lên chẳng bằng ai mà nhìn xuống cũng chẳng mấy ai bằng mình.Nhưng nghe câu khen cứ có cảm giác đá đểu hay sao ấy nhể :21:

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container

WHITE TIGER

Xe container
vậy bác có cô em xinh tươi nào chưa chồng thì giới thiệu cho em cái (b)

tla

Xe điện
quá khen quá khen,giờ mới có được bằng này đây bác,tui ở cái hạng mà nhìn lên chẳng bằng ai mà nhìn xuống cũng chẳng mấy ai bằng mình.Nhưng nghe câu khen cứ có cảm giác đá đểu hay sao ấy nhể :21:

Cái bằng của bác có đến tận 4 dòng không bj gạch chéo, bằng của em chỉ có 2 dòng thôi.(b)

nickname

Xe buýt
Em sắp sửa thi rồi, đang có nhu cầu tập thêm xe chíp. Nhà em ở nội thành HN, thì không hiểu có bãi xe nào ở gần có cho thuê xe chíp không các bác nhỉ? Em dự định là nếu có bãi xe gần thì mình sẽ đi xe máy ra đó vào buổi tối để tập.

Mong các bác chỉ giáo...