1 Chút Kinh Nghiệm Thi Bằng Lái B2 (For Newbie Only)

ho_bao_sutu_cop

Xe đạp
cảm ơn bạn nhiều nhiều. vẫn rất hữu ích cho những người mới:69:

ho_bao_sutu_cop

Xe đạp
bác lên sân chèm mà thuê thoải mái luôn.còn cái vụ 50k cho thằng phụ xe hả nó mà láo bác cứ tát chết mẹ nó đi chứ sao phải cho? hỏi thì phải dả nhời chứ câm hay sao mà k sủa lên chứ? nó láo bác cứ lên thẳng đài quan sát hỏi thằng trên đó hoặc văn phòng tình hình thằng lơ xe nó láo quá muốn chơi hay muốn nghỉ đây? các bác cứ mạnh dạn mà làm k việc gì phải sợ mình bỏ tiền thuê xe thích đi thế nào là quyền mình miễn sao đi đúng bài thì thôi cứ lải nhải nhiều bác cho nó cắm đầu lên kính đi.
hồi em tập lái trên đó thằng lơ xe lên cũng cà khịa lúc qua đèn đỏ em nháy đèn bóp còi lao thẳng vào xe đối diện nó đạp phanh ngay rồi sủa lên lúc có báo động em chơi tiếp phát nữa nó lao đầu lên kính rồi làm phát tý kéo toang vỏ thằng đang đỗ nó bảo mày chơi tao hả?
em cười bảo éo bít đi mới thuê xe tập chứ biết rồi cần éo gì thuê cho mất tiền
nó bảo cứ vớ vẩn là đuổi khỏi xe k cho tập nữa em mở cửa hỏi có cho tập nữa k để xuống 2 ta về văn phòng tính tiền đê xem thời gian hết nhiêu để trừ tiền nó bảo em đấy là nhắc thế đã đuổi đâu :))
hôm tổng ôn lên lại gặp thằng lơ đó nó bảo mấy anh em tập xe của nó thế này chứ :
- chúng mày ra mua cho anh chai lavie lạnh với bao 3 số đi
em bảo chúng mày lên trung tâm quan sát hay vào phòng thu tiền lấy cho anh ý chai nước với bao thuốc 3 số đi,nhắc với bọn văn phòng lần sau đừng để phải giục nhé.à thằng nào có tiền chốc cho tao 1 ngàn gửi xe hôm nay ăn trưa hết tiền gửi xe rồi :))
thế là nó bảo thôi éo cần nữa trên xe tao cũng có thuốc với nước rồi |-)
đi 1 lúc mấy đứa em xuống kêu bị nó chửi em alo về cho thầy bảo anh em em éo tập nữa đầu thằng lơ xe chửi nhiều quá
thầy hỏi nó chửi gì?
em bảo nó chửi thằng nào dậy chúng mày ngu thế đến giờ này đi cũng k ra gì
thầy em bảo để đó và alô sau 1 lúc thằng lơ xe xuống xin lỗi mời anh em ra tập
đến lúc em lên xe nó còn mở nhạc cho em nghe thế là mới tập lái quên mất chân phải lại đánh nhịp cứ tưởng mình đang hát karaoke :)) đến lúc đó nó bảo thôi xin ống tập đi đừng phá nữa em mới nhớ chân đang dẫm ga
đến hôm em đi thi lại gặp lại ku đó nó ra tận nơi cầm số báo danh cắm vào xe rồi chúc em thi tốt.lúc thi xong no chạy ra bảo cứ để xe đấy anh đánh về nơi xuất phát cho,này cầm lấy số bao danh (y)
1 chút kinh nghiệm dành cho các bác thi sau hoặc có ng quen sắp thi éo phải bo cho lơ xe làm jề nó mà láo là mình đuổi việc nó luôn (b)
tuyệt vời, anh em phai nghe lời pa này, ko để chúng nó tác oai tác quái được, đm mình mất tiền chứ có đi xin không chúng nó đâu, *** có mình chắc chúng nó bốc c.. ư..t ăn luôn.:77:

Simson

Xe buýt
Hồi bọn em thi trên trường LX QG ở Sơn Tây bị tiền ngu 1 phát. Số là nhóm có cô em, dân buôn bán, nhà có xe nhưng đi đường phẳng tốt mà thi thì depa k0 qua. Em ý sợ quá mới nhờ thầy dạy chạy lúc thi, nộp 1,8tr; trong đó 1tr là tắt chip sau depa; 800k là thi luật. Bọn em chạy ngon rồi, mỗi tội sợ nhỡ đâu tâm lý chưa tốt, thi trượt lại mất time và tốn kém cũng gần bằng nên cũng đóng 1 Tr.

Lúc thi mới biết đấy là bài của thầy, vì thi có tắt được chip đâu. Lúc qua depa mà mắc lỗi vẫn bị trừ. Cơ mà cả bọn k0 ai trượt nên k0 truy cứu việc đó nữa, mặc dù cũng hơi bực ông thầy.

Tóm lại là muốn thi tốt, phải học đàng hoàng và không nên hi vọng gì vào cái sự chạy chọt. Đằng quái nào cũng phải học, mà sau này có bằng rồi đi ngoài đường k0 có thầy ngồi cạnh còn ngại hơn.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Hồi này nhà cháu vưỡn vào otofun.com đọc bài thường xuyên nhưng không Log On vào mà chỉ đứng ngoài hóng hớt kinh nghiệm của các cụ trên 4R.
Số là sáng nay nhà cháu mới đi sát hạch xong cái B2 trên bãi thi Tây Mỗ của Học viện CSND về, vẫn còn lại dư âm cảm xúc tràn trề nên có mấy nhời báo cáo với các cụ.
Thế là sau khoảng hơn 7 tháng trời đằng đẵng kể từ khi đăng ký nhập học, thay vì nếm mật nằm gai thì được nếm “đầu gà” và nằm võng trên mấy cái bãi đất Sơn Tây thừa nắng, gió và bụi đất đỏ để ôm vô lăng miệt mài luyện tập mong đến ngày thi sát hạch cho bõ công sức và đạn dược. Mòn mỏi chờ đợi mãi rồi cũng đến cái ngày mong ước đó (khoảng 3 tuần trước đây) thì ôi thôi ông Trời làm một trận đại hồng thủy ở Thủ đô mà các cụ cũng đã biết cả rồi đấy. Cả cái đoạn đường Láng-Hòa Lạc và bãi sát hạch ở Tây Mỗ ngập bủm (nhà cháu không đến được, chỉ nghe các thầy kể lại cũng đã hoảng rồi), vậy là lại hoãn thi. Nhà cháu lại tiu nghỉu buồn bã nằm chờ.
Rồi cũng đến ngày được trường gọi thi, sau mấy buổi thuê xe chip thử cũng ổn nhà cháu bắt đầu đúng quy trình thi cử của trường với 4 vòng thi lý thuyết (Luật) và 3 vòng thi tay lái trên sa hình. Về lý thuyết (Luật) thì vô tư 30/30 chẳng bớt điểm nào, trung bình mỗi bài Luật nhà cháu hoàn thành trong 5 phút kể cả rà soát lại.
Vòng thi tay lái trong sa hình lần 1 (có thầy giáo ngồi kèm trên xe chíp) điểm 100/100. Nhà cháu tràn đầy phấn khởi và tự tin.
Vòng thi tay lái trong sa hình lần 2 (một mình một xe chíp- ngày thi thử cũng thủ tục giống như ngày thi sát hạch chính thức): Depa rồi qua vệt đinh, hình Z, hình S ngon lành. Đến ngã tư để chuẩn bị vào chuồng thì đèn đỏ đang đếm lùi về gần 00, nhà cháu vưỡn chầm chậm căn tốc độ bò vừa đến (để trốn đèn) bắt đầu chuyển đèn xanh là bò qua chip báo “Vượt đèn đỏ” và nướng luôn 10 điểm. Bị cú “sốc” :ohmy:nhà cháu đành phải thận trọng bảo toàn điểm số còn lại, quyết tâm đi nắn nót qua các bài còn lại vậy mà trước khi vào tăng tốc vẫn hơi bị quá tốc độ trừ 1 điểm. Về đích còn 89 điểm, số điểm lẻ loi quá các cụ nhỉ.:102:
Vòng thi tay lái trong sa hình lần 3 (buổi sát hạch chính thức hôm nay) nhà cháu quyết tâm sửa chữa lỗi lầm. Đí nắn nót qua gần hết các bài rồi đến ngã tư đèn đỏ (rẽ trái ra “đường sắt” ) vẫn bảo toàn nguyên 100 điểm. Đến gần ngã tư (chưa vào bài) đèn đang đỏ và đếm lùi. Lần này nhà cháu cẩn thận để chuyển sang đèn xanh rồi đã đếm lùi hẳn 5s mới tiến vào bài rồi rẽ trái: Vẫn báo lỗi “Vượt đèn đỏ”. Trời đất; bó tay lạy hồn. :77::77::77:Sốc nặng vì quả đắng mà vẫn phải ngậm rồi làm nốt mấy bài còn lại để về đích còn 90 điểm. Trả xe và báo cáo lại với giám khảo thì được an ủi: đỗ là được rùi. Vậy thì xin cảm ơn thầy, cơ mà nhìn và ký vào biên bản thấy ghi rõ cái lỗi “Vượt đèn đỏ” thì thấy củ chuối không chịu nổi. Nói thật với các cụ bao nhiêu năm chạy 2B nhà cháu có dám vượt đèn đỏ bao giờ đâu, nay bị “vu oan” thì ấm ức vậy.:102: Tiện đây xin thỉnh cụ MOIHOCDI cụ ấy thi công cái sân này để cụ ấy phán xem nguyên nhân gì (do chip trên xe lởm hay sân bị ngập nước ngâm lâu ngày nên hệ thống lởm). Cái này theo nhà cháu thì rất nguy hiểm đối với những cụ sắp thi kỳ tới, trong trường hợp điểm đã bị trừ từ trước. Khiếu nại kiện cáo thì chưa chắc đã ăn thua gì, tội nghiệp.
Ngoài ra em có ý kiến về chuyện depa ở bãi này. Các cụ nào được thi bằng xe tải KIA (xe dầu) thì quá ngon-vô tư đi. Xe khỏe, côn bám chỉ cần đepa phanh chân là ngon luôn. Nhà cháu toàn đi tập xe tải (Vinaxuki) nên depa với phanh chân đã thành thói quen và rất khuyến khích món này. Tuy nhiên khi thi nhà cháu bị đẩy vào xe Lanos thì món depa phanh chân lại rất hay toi (chết máy, tụt dốc…) nên phải chuyển sang kiểu depa với cả phanh tay cho an toàn các cụ ạ. Thi ở bãi này chết depa chỉ thấy xe Lanos mà không thấy KIA bị bao giờ cả. May mà nhà cháu được Cô thương nên mấy lần depa đều qua êm ái cả. Tạ ơn, :77:Tạ ơn..:77::77:
Bây giờ là lúc ngồi gặm nhấm cái thành công nho nhỏ ban đầu để chờ đến lúc được cầm cái giấy phép cho mình “đi học lái tiếp khóa dài hạn”. Không biết bây giờ thời gian chờ lấy bằng là bao lâu các cụ nhỉ? các cụ mới lấy bằng gần đây xin chỉ bảo. Mong được thỉnh giáo, học hỏi các cụ thêm nhiều kinh nghiệm. Chúc các cụ mạnh khỏe, vui vẻ.

Kính cẩn.

Chỉnh sửa cuối:

daihatsuvn

Xe điện
Túm lại là phải đi học cho lành các bác ợ :69: Sau này mình còn ra ngoài đường thì yên tâm hơn và vững tay lái hơn (b)(b)(b)
Chúc cho cả nhà mình tròn tay lái nha ! :21::21::21:

thule6

Xe điện
Tui thi đợt 27/11 vừa rồi ở trường 10 Quân Khu Thủ Đô trên Hòa Lạc Lý thuyết Ok đến phần thực hành gặp đúng con xe số 12 lởm nhất bãi không hiểu sao mấy cha Hội đồng thi vẫn để thi . 10 Ông đi con đó trượt hết 8 Côn gì mà thả gần hết rồi mà xe vẫn đứng im . Thế là tháng sau thi lại bác ạ đau quá trượt đúng bài đề 3 lên dốc bỏ côn ga ầm ỹ mà nó ko đi thế là tụt hơn 50 cm Thằng cha bộ đội lên lái về luôn
he he chào bác, em lấy bằng đúng khóa của bác trườg PCCC đúng ko? em cũng bị gí cho con 12 nhưng em qua 80/100 may quá. Hôm nay lang thang vào đây mới gặp bác. Vậy bác thi lại ngon chưa? chúc bác lái xe an toàn nhé (b)(b)(b)(b)

mstimmer

Xe máy
Cố lên bác.....có bằng mới chỉ là bắt đầu thôi..:69:

tpbacgiang

Xe đạp
có pác nào vẽ được cái sa hình thi giấy phép lấy xe thì hay quá.

taisaokothu

Xe tải
em thì lấy bằng cáhc đây 1 năm rùi.Cung thi ở trường 10 nhưng may hum đó em vào xe số 02.(k)Nghe bảo ở đáy xe số 17 cũng lởm kinh khung

30M5415

Xe tải
Em đang run lắm 25 này em thi, có bác nào thi sân Hoành Bồ Qn cho em tý kinh nghiệm nào.
run gì bác!bác cứ đi cẩn thận là được!!!!!hết sức cẩn thận!!ẩu là chít ngay!chúc bác thi tốt nhé!e chỉ có mỗi cái xi nhan lúc về đích đừng để nó nhảy nhé!trả lái thẳng mới xi nhan!!!e bị trừ phát này đó!!!hihi!

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
run gì bác!bác cứ đi cẩn thận là được!!!!!hết sức cẩn thận!!ẩu là chít ngay!chúc bác thi tốt nhé!e chỉ có mỗi cái xi nhan lúc về đích đừng để nó nhảy nhé!trả lái thẳng mới xi nhan!!!e bị trừ phát này đó!!!hihi!
Cảm ơn nhé. voted!(c)

ngothuanan

Xe tải
có một kinh nghiệm nữa là nếu quá vạch ở chỗ lên dốc neu đạp phanh là trượt,ko dap phanh, đạp het con cho xe trôi lai<chua phanh chua tinh diem>sau do chuân rồi thi dAP.

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
He he ! Em mới vào mà chưa có nhời chào hỏi các bác! Thật không phải, ấy mà các bác thông cảm, em đang căng thẳng quá nên vào đây học hỏi kinh nghiệm "chiên xào" cho cái món B2 ^^
Cảm ơn các bác nhiều he, em thấy rất hay(b)

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Mình cũng mới thi về, hôm nào rảng mình sã post ít ảnh tư liệu lên cho các bác xem nhé, có cả video nữa nhưng em ư biết post thế nào cả.