[CCCĐ] 12/5/2020 E sẽ Xuyên Việt Hà Nội - Sài Gòn với Cá Mập đời Tống !!!

Website
tuantattoo.net
E đã dán xong 2 cái kính lại, tối hơn hơi khó nhìn nhưng chắc cũng sẽ đỡ nắng dọc đường các cụ ạ 😁

Cái vách sau thì e tận dụng nốt ít decal đen mờ còn thừa e dán nốt cho nó che mấy cái khe gỗ e làm chưa đc khít, sau e sẽ bơm keo và sơn cái vách lại cho cẩn thận hơn 😢

Đi phố thì e cũng chả mấy khi cần Cam hành trình đâu nhưng thôi này đi xa thì cứ làm cái cho nó đỡ bị XXX bắt láo. Cam liền đầu Android cũng khá ok và giá hạt rẻ. Cùng với dàn âm thanh nhà e cũng tự chiến kèm theo cục sub hơi để cạnh chân ga cho nó đỡ mát ga 😂 Cũng như để lấn át tiếng ồn cùng nhiều thứ tiếng khác mà xe cũ k thể tránh đc 😋

Vậy là e đã xong xuôi những thứ cần thiết để Xuyên Việt rồi 😋 Giờ chỉ cần xếp đồ đạc ra thùng sau, đổ xăng đầy bình, rửa xe và bơm lốp rồi đi đón các thành viên còn lại và lên đường thôi các cụ ạ 😍 Tối nay e sẽ khởi hành ở Hn về quê vợ và sáng mai e sẽ khởi hành chuyến đi như dự kiến 🤩 Tối nay e xin đc phép cập nhật tiếp chuyến đi ạ 😋

TOLOTALA

Xe tải
Chúc cụ chuyến đi vui vẻ, nhớ up ảnh liên tục cho em hóng nhá.

Viethp90

Xe tải
em hóng cụ. em thấy chuyến này đi thoát dịch hay

Lambor_Aventador

Xe tải
Em hóng cụ nhé ạ. Cụ cố gắng cập nhật liên tục nhé

ah99x6

Xe điện
E xin đc tiếp tục làm nốt cái vách ngăn cho em cá mập của e vào hnay. Do nóng và cưa tay hơi vất nên e chỉ ốp 1 mặt thay vì 2 mặt như dự tính vì nóng quá huyết áp e tăng cao quá e sợ đứt cầu chì thì toi 😓
Mặt trong xe thì ok hơn chỗ này e sẽ dán decal đen cho sạch cũng như che mấy cái khe nhỏ e cắt gỗ nó k đc khít lắm vào ngày mai.

Mặt sau để chở hàng thì tạm thời e chưa ốp gỗ nên cứ để tạm vậy tránh gió điều hoà trước đã 😁

Còn ghế e vẫn để nguyên vị trí zin là vì e để cái thùng đá to đằng sau nó mới đủ chỗ nếu kéo về 20cm như trên các cụ nói thì k đủ chỗ và hành lý.

E dán lại 2 cái kính cho nó mới và đỡ nắng 🥵

E cho e nó ra Gara kiểm tra lần cuối trước khi lên đường 😍

Còn 1 số hạng mục nhỏ mai e làm nốt và sẽ cập nhật lên trước khi lên đường vào T3 12/5/2020 😋 Cám ơn các cụ đã theo dõi và đồng hành cùng em 😍
Chúc cụ thượng lộ bình an!

Website
tuantattoo.net
E tiếp tục chặng đầu di chuyển đến nhà vợ e ở TH trên trục đường HCM cách nhà em 180km để chuẩn bị cho chuyến đi Xuyên Việt vào Sg vào ngày mai trên cung đường HCM - Quảng Trị - 1A - SG 😁 Chuyến đi 1 tài nên e chắc sẽ chọn phương án đi 3-4 ngày chạy ngày và ngủ đêm cho khoẻ 😋
Trước khi rời Hà Nội e ngắm lại cái ngõ nhà e, hẹn gặp lại 30 ngày sau và cũng có thể là e đi luôn nếu cv ổn định trong SG 😂

Chất đồ đạc lên xe và lên đường thôi 🙄

Loanh quanh lên phố cho vợ mua thêm ít đồ đạc và vài thùng nước đi đường 🤤

Mua đồ đạc đã xong e đi nạp đầy năng lượng cho con Cá mập 🤑

Năng lượng đã tràn trề...Di chuyển thôi, e đi về nhà vợ e ở Lang Chánh trên cung đường HCM các cụ có biết địa phương này ko ạ 👻

Về đến Ngọc Lặc e díu quá phải xuống làm đĩa cơm rang cho tỉnh ngủ, lâu k thức đêm lái đêm díu quá 😓

Đánh chén no nê rồi e lại di chuyển về nhà vợ cất đồ đạc và gửi mẹ vợ chăm hộ 4 con đũy mèo nhà e 😋

Giờ đến việc đi cất cái xe và đưa công chúa nhỏ của e lên nhà ngủ nghỉ để mai lên đường sớm 😋 À nhân tiện khoe các cụ nhà e chuyên Gạo Lứt Huyết Rồng ( Sống - Sấy - Rang ) Cụ nào có nhu cầu mua lẻ mua buôn thì ủng hộ e nhé 😍

Chỉnh sửa cuối:
Website
tuantattoo.net
E lại tiếp tục chuyến đi của mình. Hnay e sẽ đến Đà Nẵng và nghỉ ngơi tại đó và mong rằng hnay đi ban ngày thì đến địa phận Quảng Trị người dân k thả Trâu Bò nằm giữa đường nữa heeee đỡ phải xuống đuổi 😂 E đi hết cung đường mòn HCM để đến Đà Nẵng 🤩

Hung Sun Life

Xe điện
E xin đc tiếp tục làm nốt cái vách ngăn cho em cá mập của e vào hnay. Do nóng và cưa tay hơi vất nên e chỉ ốp 1 mặt thay vì 2 mặt như dự tính vì nóng quá huyết áp e tăng cao quá e sợ đứt cầu chì thì toi 😓
Mặt trong xe thì ok hơn chỗ này e sẽ dán decal đen cho sạch cũng như che mấy cái khe nhỏ e cắt gỗ nó k đc khít lắm vào ngày mai.

Mặt sau để chở hàng thì tạm thời e chưa ốp gỗ nên cứ để tạm vậy tránh gió điều hoà trước đã 😁

Còn ghế e vẫn để nguyên vị trí zin là vì e để cái thùng đá to đằng sau nó mới đủ chỗ nếu kéo về 20cm như trên các cụ nói thì k đủ chỗ và hành lý.

E dán lại 2 cái kính cho nó mới và đỡ nắng 🥵

E cho e nó ra Gara kiểm tra lần cuối trước khi lên đường 😍

Còn 1 số hạng mục nhỏ mai e làm nốt và sẽ cập nhật lên trước khi lên đường vào T3 12/5/2020 😋 Cám ơn các cụ đã theo dõi và đồng hành cùng em 😍
Chúc cụ chủ lên đường bình an

Đình Giang

Xe đạp
Đánh dấu chuyến đi của bác ạ, chúc bác đi đường thuận lợi ạ!

homthurac

Xe tăng
E lại tiếp tục chuyến đi của mình. Hnay e sẽ đến Đà Nẵng và nghỉ ngơi tại đó và mong rằng hnay đi ban ngày thì đến địa phận Quảng Trị người dân k thả Trâu Bò nằm giữa đường nữa heeee đỡ phải xuống đuổi 😂 E đi hết cung đường mòn HCM để đến Đà Nẵng 🤩
Giờ không còn trâu bò trên cung đường này nữa đâu cụ yên tâm, em mới đi về hôm 30/4 vừa rồi!

TBLB2011

Xe tải
chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an!

compac123456

Xe tải
Chúc cụ chủ lên đường may mắn. Cụ nhớ chụp nhiều ảnh để anh em hóng ạ