[CCCĐ] 12 ngày đêm xuyên Đông Dương!

joyride

Xe điện
Đoạn 20 km đường xấu đã làm cắn 1 miếng nhỏ ở bên lốp phụ. Hiềm nỗi từ trước đến giờ hạ lốp phụ thay lốp toàn mang ra gara nên giờ cứ loay hoay mãi không sao hạ xuống được. Đành ra đường vẫy Fortuner Lào xem như nào. Cũng may có anh chàng đẹp trai xuống, vác đồ nghề sang tháo hộ, thế mới biêt trăm nghe không bằng 1 thấy, trăm thấy không bằng 1 làm thực :))

Vãi cái lão đi như giặc mà không biết hạ lốp sơ cua để thay ... :) :)...

Tunglee

Xe tải
Lại đường đẹp mà đi thôi, đang 100-120km/h với đường đẹp

Số 7 báo trong đàm, các anh ơi xe em bị nóng máy, nhiệt độ báo cao quá không thể chạy được hơn 90km/h. Thôi xong!. Đoạn này mới Tunglee tiếp tục.
Nhắc lại đoạn này thì giờ về được đến việt nam mới thấy an tâm.
Đang vù vù 110-120km/h bám đuôi các xe chạy trước, vượt hết xe này đến tải nọ thì...
1 luồng gió nóng bất chợt thổi ra từ cửa điều hoà nóng phừng phừng. Đồng hồ đo nhiệt nhảy tưng tưng báo Hót Hót Hót..
Phanh ngay lại kiểm tra, máy nóng quá, nước sôi sùng sục, bình làm mát còn 1/3... anh em loay hoay kiểm tra cũng chưa biết lý do gì.
Người đoán do hỏng cảm biến điều hoà, ng thì hở két nước ... :D gara cũng chẳng có, có thì cũng chửa học tiếng Lào.

Thôi cứ làm chai lavie đổ vào cho em nó mát, nghỉ tẹo rồi liều chạy tiếp xem như thế nào :D

Chỉnh sửa cuối:

trinhhunghb

Xe lăn
Em đi 4 bánh hơn chục năm nhưng chưa biết quả lốp dự phòng chỗ nào . Đỏ cụ nhỉ . Chỉ bị non hơi bơm vào và đến chỗ vá thôi

Mihu8388

Xe tải
Ở Lào rất hay có những cái lều kiểu này, chuyến trước không rõ để làm gì, chuyến này cũng vậy

Em cũng thấy 1 vài topic có hình ảnh này, nhưng cũng chưa có cụ nào nói được vì sao dân Lào hay làm những kiến trúc như vậy để làm gì với số lượng hàng loạt như vậy. Cụ chủ tìm hiểu được chưa thì share thông tin cho ae biết với ạ

slaz8

Xe ba gác
Em cũng thấy 1 vài topic có hình ảnh này, nhưng cũng chưa có cụ nào nói được vì sao dân Lào hay làm những kiến trúc như vậy để làm gì với số lượng hàng loạt như vậy. Cụ chủ tìm hiểu được chưa thì share thông tin cho ae biết với ạ
Em cũng hóng nét văn hoá này

Tunglee

Xe tải
sau khi cho vợ 2 nghỉ ngơi mát mẻ, làm chai nước hạ nhiệt anh em quyết định lên đường với phương án:
- chạy không quá 80km/h bởi cứ lên 90km/h là đồng hộ nhiệt lại Hót.
- tắt điều hoà mở cửa, chuyển bớt người, đồ giảm tải cho máy đỡ nóng.
Vâng.... mở cửa chạy với việc nhớ lại cung đường bụi mù mới chạy buổi sáng là em và gấu đã xác định Tóc dựng đứng, da đen nhẻm khi về tới pakse :)))

vangamom

Xe container
Giờ em mới đọc tới thớt hót hòn họt như này. Em vào hóng chuyến đi của các cụ lấy kinh nghiệm. Lào em cũng muốn đi lắm nhưng ngại đi một mình quá. Các cụ 7x cho em join với được không ạ. Hi hi em cũng 7x ạ

ATM

Xe buýt
Cháu lại vào hóng ảnh mí rón rén đặt chén bé tí ạ. :x

hunglawyer

Xe buýt
Đi Lào thì rõ ràng các cụ đã quá quen thuộc, từ khâu làm liên vận, đi Cam ban đầu đến Cao Bá Quát thậm chí còn không nhận làm, nghĩ cũng khổ vì thực sự đến giờ nhiều thứ cũng không rõ ràng. Gọi điện cho người thân thì có khi được trả lời chưa cấp. Chưa đi đã thấy đủ thứ khó khăn, nhưng rồi thì cũng phải xong.

Xếp hàng làm liên vận ở Sở GTVT HN - trong Hà Đông. Trong Hà Đông, đến muộn thì khỏi phải lấy số: sáng hình như 90 số, chiều 90 số là hết :(.

Ngày nào nhà cháu đến đều hết số cho dù có đến 1h chiều. Chán xuống phòng tiếp dân phê bình thì đc chị trực phòng bảo để lại hồ sơ chị nộp hộ. Nhưng bản tính thích oai nên nhà cháu nhờ hẳn thanh tra bộ nộp hộ :). Thế mà 1 tuần mới lấy đc giấy phép nhưng ko mất phí.

hunglawyer

Xe buýt
Kiểu tập thể trước giờ xuất phát, tổng có 31 thành viên, đi Nam Lào trước 3 thành viên, số còn lại bắt đầu khởi hành từ đây!

Đúng 5h30 Cha Lo thẳng tiến.
Lại gặp ông anh đồng môn của nhà cháu. Có khi làm đơn xin gia nhập hội với các cụ cho vui :)

Tunglee

Xe tải
Giờ em mới đọc tới thớt hót hòn họt như này. Em vào hóng chuyến đi của các cụ lấy kinh nghiệm. Lào em cũng muốn đi lắm nhưng ngại đi một mình quá. Các cụ 7x cho em join với được không ạ. Hi hi em cũng 7x ạ
nhà em 8x còn được duyệt cơ mà cụ :D

supersanhdieu

Xe buýt
Ngày nào nhà cháu đến đều hết số cho dù có đến 1h chiều. Chán xuống phòng tiếp dân phê bình thì đc chị trực phòng bảo để lại hồ sơ chị nộp hộ. Nhưng bản tính thích oai nên nhà cháu nhờ hẳn thanh tra bộ nộp hộ :). Thế mà 1 tuần mới lấy đc giấy phép nhưng ko mất phí.
cụ làm to có khác nhưng chị H phòng tiếp dân cũng dễ tính mờ.

Tunglee

Xe tải
với tốc độ 80 km/h đoàn vừa đi vừa nghỉ kiểm tra tình trạng xe. May mắn 8h đã về đến khách sạn với tình trạng lành lăn. và sau 1 đêm nghỉ ngơi em nó hồi phục và chiến hết 4500 km

Kết luận sau khi về VN: hôm đó em nó chạy quá sức khi thốc ga, sport nhiều quá để theo kịp chủ tịch :D

Mời chủ tịch tiếp hành trình ah :D

manchester6868

Xe tăng
cccm hay dính đinh nhỉ, nhà em mà đi một mình thì biết làm ntn ở Lào. Lại còn nhà em kg có lốp sơ cua trên xe .

dmdviet

Xe cút kít
Cháu vào hóng tiếp chuyến du xuân của cụ chủ mí chờ có rịu cháu mời cccm ạ. :)
Mời mợ tự nhiên :D

Em vào hóng sắp hết hành trình ngày thứ 2 và tiếp ngày thứ 3 của cụ chủ .
Mời cụ tự nhiên, chuyện chưa bắt đầu ạ :D

Hóng mãi mới thấy...em đặt gạch hóng chuyến đi của các cụ. Du lịch qua OF vừa nhàn và không mất phí ... hí hí
He he, cái này thì chuẩn ạ

Em cũng đang thắc mắc, chuyến sau Cụ nhớ hỏi nhé.:D
Chuyển nghành sang CÔNG AN đê.
Tranh thủ em vô xem tiếp hành trình ạ :)
Mời các cụ tự nhiên ạ :)

vạn sự khởi đầu nan mà cụ :D
cơ mà với tốc độ chụp dư cụ thì chuyến này chắc phải hơn vạn ảnh nhể ?
iem lại ngồi dưới ... hóng tiếp a
Không đến cụ ạ, em chụp ít thôi :D

Em tranh thủ vào xem ảnh đẹp.
Các xe tải này chở quặng đến cửa khẩu Vũng Áng đấy cụ.
Xe này thường từng đoàn theo lịch tàu cập cảng Vũng Áng.
Chắc thế ạ

Khổ thân em thế đấy lão ạ :((

Em cũng hóng nét văn hoá này
Món này em sẽ tìm hiểu a :D

Chân to như lão thì đi dễ không ấy ạ :)

Hơi lâu tý nhưng vẫn chịu được ạ

Lại gặp ông anh đồng môn của nhà cháu. Có khi làm đơn xin gia nhập hội với các cụ cho vui :)
He, để em nhờ người nói với cụ chủ tịch mới cụ nhé :)

cccm hay dính đinh nhỉ, nhà em mà đi một mình thì biết làm ntn ở Lào. Lại còn nhà em kg có lốp sơ cua trên xe .
Vầng hơi nhiều sự cố cụ ạ :(

dmdviet

Xe cút kít
Nhà số 7 đi chậm dần, có những lúc dừng hẳn để uống lavie nên thi thoảng nhóm trước cũng dừng để chờ xem tình hình như nào. Giờ này chắc không còn ai có tâm chí đi thác gì nữa, chỉ làm sao tìm được gara để check xem có vấn đề gì không

dmdviet

Xe cút kít
Hoàng hôn xuống dần, các trạm công an đã nghỉ. Giờ thì qua những trạm như này cũng khỏi cần giảm tốc