[Thảo luận] 16:00 - 20/11/2011 - CA Phường văng tục chửi bậy với người vi phạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bộ Công an chấn chỉnh lễ tiết, tác phong của cán bộ, chiến sỹ

Xem tin gốc
CAND Portal- 6 tháng trước352 lượt xem 10 tin đăng lại
Không uống rượu, bia say trong mọi trường hợp, mọi lúc, mọi nơi. Không ăn, uống, la cà hàng quán vỉa hè. Xử lý nghiêm đối với cán bộ, chiến sỹ, học viên các đơn vị và các trường CAND uống rượu, bia say…
Facebook Bộ Công an chấn chỉnh lễ tiết, tác phong của cán bộ, chiến sỹTwitter 0 bình chọnViết bình luận Lưu bài này
Nhằm đẩy mạnh việc thực hiện cuộc vận động "CAND chấp hành nghiêm điều lệnh; xây dựng nếp sống văn hóa vì nhân dân phục vụ", ngày 24/5, lãnh đạo Bộ Công an có Văn bản số 1437/BCA-X11 chỉ đạo thủ trưởng Công an các cấp chấn chỉnh việc uống rượu, bia và lễ tiết, tác phong, tinh thần thái độ làm việc của cán bộ, chiến sỹ CAND. Lãnh đạo Bộ yêu cầu:
1. Tổ chức đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng trong toàn lực lượng CAND theo Hướng dẫn số 3340 ngày 4/5/2011 của Tổng cục III, tập trung kiểm điểm làm rõ ưu, khuyết điểm trong việc chấp hành điều lệnh, thực hiện nếp sống văn hóa nơi công sở và công cộng, nhằm nâng cao nhận thức về sự cần thiết phải chấn chỉnh tư thế, tác phong, để từ đó mỗi cán bộ, chiến sỹ tự giác tu dưỡng, rèn luyện, chấp hành nghiêm điều lệnh, xây dựng phong cách làm việc, ứng xử có văn hóa "vì nhân dân phục vụ".
2. Chấn chỉnh trụ sở, môi trường nơi làm việc đảm bảo trật tự nội vụ gọn gàng, công sở luôn sạch, đẹp. Cán bộ, chiến sỹ, học viên các trường CAND phải mặc trang phục theo quy định trong khi làm nhiệm vụ, hội họp, học tập (trừ số cán bộ được mặc thường phục). Gặp nhau phải chào, cấp dưới phải chào cấp trên theo quy định của điều lệnh. Giữ đúng tư thế tác phong, đứng đúng vị trí, không đeo kính màu đen, không nói chuyện riêng, không đọc sách, báo hoặc nghe điện thoại, không hút thuốc lá, đút tay túi quần, túi áo... khi thực hiện nhiệm vụ ở các mục tiêu bảo vệ, các chốt giao thông, nơi công cộng. Khẩn trương giải quyết các yêu cầu chính đáng của nhân dân. Khi giải quyết công việc phải tỏ thái độ ân cần, lịch sự; hướng dẫn, giải thích rõ ràng, đầy đủ theo quy định của pháp luật.
3. Nghiêm cấm cán bộ, chiến sỹ CAND uống rượu, bia và các chất có cồn trong giờ làm việc và tại trụ sở cơ quan (trừ các trường hợp cần thiết, được phép của thủ trưởng cấp Tổng cục, đơn vị trực thuộc Bộ; Giám đốc Công an các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương và Sở Cảnh sát phòng cháy chữa cháy trở lên). Không uống rượu, bia say trong mọi trường hợp, mọi lúc, mọi nơi. Không ăn, uống, la cà hàng quán vỉa hè. Xử lý nghiêm đối với cán bộ, chiến sỹ, học viên các đơn vị và các trường CAND uống rượu, bia say…
Lãnh đạo Bộ yêu cầu Thủ trưởng Công an các cấp có kế hoạch, biện pháp cụ thể, thực hiện nghiêm túc ở đơn vị, địa phương mình và báo cáo kết quả thực hiện về Bộ theo quy định

===================
Vaăn bản mới ký tháng 5, mà đồng chí CAP đã tiếp dân tình thương mến thương quá !

bmw1226

Xe tải
Các cụ chém thì cũng chém vừa phải thôi vì còn những người chiến sĩ dũng cảm quên thân mình vì cuộc sống bình yên của nhân dân như thế này:

CSCĐ bắt 20 bánh ma túy bị trọng thương khi làm nhiệm vụ
(Dân trí) - Ngày 21/11, Bệnh viện 19-8 cho biết, sức khỏe Thượng sỹ Phạm Ngọc Sơn, Đại đội 16 Trung đoàn cảnh sát cơ động - CATP Hà Nội bị thương khi đang làm nhiệm vụ, hết sức nguy kịch. Các bác sĩ đang tận tình điều trị.
Liên quan đến chấn thương của Thượng sỹ Sơn, vào 22h30 ngày 17/11, tổ tuần tra Đại đội 16 Trung đoàn cảnh sát cơ động, CATP gồm 4 đồng chí: Đại úy Lưu Văn Thanh, Thượng sỹ Sơn, Trung sỹ Trần Văn Thông và Trung sỹ Hoàng Hồng Hải đang làm nhiệm vụ tuần tra kiểm soát trên đường Thăng Long- Nội Bài (thị trấn Quang Minh, Mê Linh), bất ngờ bị một đối tượng đi xe máy phóng với tốc độ cao đâm vào từ phía sau.

Tình trạng sức khỏe Thượng sỹ Sơn đang hết sức nguy kịch.
Cú va chạm mạnh khiến Thượng sỹ Sơn (29 tuổi) bị ngã kéo rê trên mặt đường hơn 10m, bất tỉnh tại chỗ. Đối tượng gây tai nạn cho Thượng sỹ Sơn là Nguyễn Văn Hiếu (SN 1990, trú tại Phú Lương, Thái Nguyên) cũng bị thương. Ngay sau đó, Thượng sỹ Sơn đã được đồng đội đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện 19-8 Bộ Công an.
Theo Đại úy Vũ Văn Hải, Đại đội trưởng Đại đội 16 - Trung đoàn CSCĐ, Thượng sỹ Phạm Ngọc Sơn là một chiến sỹ có phẩm chất đạo đức tốt, trong công việc luôn gương mẫu, tích cực hoàn thành nhiệm vụ đã có nhiều thành tích và được Giám đốc CATP tặng thưởng nhiều giấy khen.
Mới đây nhất, vào hồi 3h15 ngày 5/11/2011, tổ công tác trong đó có Thượng sỹ Sơn trong khi tuần tra trên đường Thăng Long - Nội Bài đã phát hiện, thu giữ 20 bánh heroin do một đối tượng vận chuyển trên đường đi tiêu thụ.
Với chiến công của Sơn, đơn vị đã đề nghị khen thưởng đột xuất bằng khen của Bộ Công an và Huân chương chiến công hạng 3. Thành tích này của Sơn và đồng đội cũng đã được Bộ trưởng Bộ Công an gửi thư khen ngợi ngay sau đó.
Trong mấy ngày qua, không chỉ cán bộ, chiến sỹ trong đơn vị, gia đình anh đang từng giờ, từng phút dõi theo sức khỏe của Sơn, nhưng bác sỹ cho biết anh khó lòng qua khỏi. Chứng kiến vợ anh bế con trai chưa đầy 1 tuổi và chăm sóc cho anh, nhiều người không giấu được sự xúc động.

simoni

Xe máy
Vâng đúng là ở đâu chả có người tốt, người xấu.

Click 110

Xe tải
Theo em thì bây giờ chúng ta nên nghĩ các tình huống xấu và các biện pháp để bảo vệ cụ chủ thớt ạ.
- Không công khai tên tuổi, địa chỉ
- Mời cụ nào là luật sư cho ý kiến tư vấn (nên làm gì, làm như thế nào...)
....

Thực sự em rất muốn mọi việc phải ra ngô ra khoai, dưng em không muốn vì chuyện này mà sinh hoạt cuộc sống hàng ngày của cụ chủ bị ảnh hưởng.

IMEV

Xe tăng
Thì bên cạnh những người chiến sỹ như đ/c Sơn, thì những con sâu kia đang bị lên án vì làm bẩn ngành mà cụ bmw1226.

vihali

Xe container
Ngày bé em đi học hay nghe câu " Lúc tuổi thơ ngắm nhìn anh bộ đội thấy ngôi sao sáng ngời con thích lắm mẹ ơi. ..." Sao giờ nó tối tăm thế các cụ nhỉ? lớn lên em lại nghe nới "Công an, phòng thuế, kiểm lâm . Trong ba....." Buồn quá ! Nồi canh mà toàn là sâu thì gọi là nồi Sâu kho, làm gì có nước mà gọi là canh :((
Hừm, vẫn là bộ đội Cụ Hồ nhá, làm gì có CA Cụ Hồ đâu cụ?

Godfather77

Xe điện
Các cụ chém thì cũng chém vừa phải thôi vì còn những người chiến sĩ dũng cảm quên thân mình vì cuộc sống bình yên của nhân dân như thế này:
Cái gì nó ra cái ấy cụ ạ, không phải cứ đồng đội mình hy sinh, đổ máu nhiều thì mình được quyền chửi dân. Em không phải là CA nhưng em phải đi cày, phải đóng thuế để góp cho NN nuôi CA đấy. Mỗi người một nghế...

Nguyên văn bài viết trên ngoisao đã được cóp bết sang một trang có máy chủ ở nước ngoài, quả này PCCC ở ta có dập cũng chả tắt được nữa. Hoan hô - nhưng thật đau lòng!

NewbieDS

Xe đạp
Viện khoa học hình sự Bộ CA thừa sức giám định giọng nói này!

Vấn đề là có chủ trương làm không thôi!
Cụ NP ơi là cụ NP, cụ có nhạc mẫu và nhiều người quen bên ngành CA thế mà lại nhầm lẫn cơ bản nhẩy.

Giám định thoải mái đi ạ, tất cả vẫn chỉ là chứng cứ trinh sát, đương sự mà không ký bản cung thì, nói xin lỗi, ăn b nó trừ à?

Case này nặng nhất chỉ xử lý đc theo đường "****" (nếu U1 và U2 nêu trong câu chuyện là đảng viên ạ).

Skoda_Octavia

Xe đạp
Em thật các bác chứ, loại xx bố láo, chửi người như ranh ở mình có mà đầy, loại này đa số là thành phần COCC, chơi bời, học dốt, gia đình chạy vạy cho vào trung cấp, học xong 2 năm là ra đường đứng khệnh khạng. Vừa rồi Hoathanhtao quê em có cu Hải bị xích đấy cũng là thành phần COCC này, mấy thằng bạn em chạy xe tải ở quê nói thì cu này câu cửa miệng khi kiểm tra xe tải cũng "ĐMM".

simoni

Xe máy
Nguyên văn bài viết trên ngoisao đã được cóp bết sang một trang có máy chủ ở nước ngoài, quả này PCCC ở ta có dập cũng chả tắt được nữa. Hoan hô - nhưng thật đau lòng!
Cụ ơi cụ cho em xin cái link trên ngoi sao dc ko ạ

lekhoa78

Xe tải
Cái gì nó ra cái ấy cụ ạ, không phải cứ đồng đội mình hy sinh, đổ máu nhiều thì mình được quyền chửi dân. Em không phải là CA nhưng em phải đi cày, phải đóng thuế để góp cho NN nuôi CA đấy. Mỗi người một nghế...
Chuẩn cụ ạ. Ai tốt thì biểu dương còn con sâu thì phải xử lý chứ ạ. Các cụ đóng thuế nuôi CA để được bảo vệ ngược lại chứ không phải để bị chửi. Bố mẹ người ta đẻ người ta ra còn chưa chửi huống hồ cứ nghĩ mặc được cái bộ cảnh phục vào là như cai tù, nhìn ai cũng thành tội phạm và ai cũng như lũ mạt hạn để chửi, loại này e nghĩ cứ làm cho ra nhẽ để làm gương các cụ ạ. Nhiều lắm đấy nhưng bắt tại trận thế này đúng là cũng hiếm nên ko thể bỏ qua.

camauvn

Xe đạp
Mình thấy mấy vụ như thế này mà không cụ nào cầm alo gọi cho đường dây nóng của phóng viên các báo nhẩy.
các cụ thử alo cho một vài chim sẻ đến xem thái độ của mấy cha này thế nào

Lovestory1008

Xe tăng

Thichtat

Xe tăng
Nghe mấy t xxx này mà điên hết cả người, mang danh thực thi pháp luật mà như quân ăn cướp. Trong trường hợp mà chúng nó cứ xông vào cướp điện thoại của cụ chủ thót xóa đi, bắt cụ ấy về đồn làm khó dễ thì chúng ta có làm được gì không các cụ ơi, lại trìm xuồng mất thôi, híc

doan ngoc hoang

Xe hơi
Vâng phải làm thế này cho chúng nó sợ.cụ làm tới nơi tới chốn đi

dvd

Xe tăng
Đối với tự mình, phải cần, kiệm, liêm, chính
Đối với đồng sự, phải thân ái giúp đỡ
Đối với Chính phủ, phải tuyệt đối trung thành
Đối với nhân dân, phải kính trọng, lễ phép
Đối với công việc, phải tận tụy
Đối với địch, phải cương quyết khôn khéo.

Cháu xin phép nhắc lại cho các anh ý tý ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng