[Thảo luận] 2 CSGT chốt ở ngã tư Lê Văn Lương-Hoàng Đạo Thúy (KĐT TH-NC)

74hangb2

Xe tải
Trích dẫn:
BMW530d viết
Sắp nghỉ hè tắm biển trong nắng và gió, tăng gia bổ sung kinh phí, ăn ở cho đàng hoàng, các bác thông cảm. Ngã tư Láng và Láng Hạ ngày nào cũng 7 chú, , 3 vàng 5 xanh, Tele của em bé quá nếu không khối cảnh hay.

Bác nầy cộng hay gớm nhỉ
:)):)):))::))

khoavq

Xe điện
Thưa các bác e hay đi qua ngã giao nhau Lê văn Lương - Hoàng Đạo Thúy (đường qua KĐT Trung Hòa Nhân Chính)phát hiện thấy cứ mấy ngày thỉnh thoảng lại có 2 chú áo vàng CSGT đi 2 chiếc xe máy dựng lại đúng vòng cua từ Lê Văn Lương vào Hoàng Đạo Thúy đó, yêu cầu dừng bất cứ người đi xe máy nào để kiểm tra. E thấy hồi trước có bao giờ CSGT làm chỗ vắng vẻ này đâu, mà theo em đc biết tổ CSGT phải từ 3 đ/c trở lên mới đc phép kt giấy tờ phương tiện.
Đằng này có 2 chú ( đi 2b) lại tự nhiên xuất hiện ở đây bắt xe. Chiều qua 19/6 e về qua lại thấy 2 chú đang giữ xe của 2 phụ nữ. Họ đang xin xỏ để đc cho đi.
Em thấy cảnh tượng ở đây hết sức vô lý, thấy rằng cung đường này có CSGT ktra bao giờ đâu. kiểu này 2 ông áo vàng này lại tranh thủ kiếm thêm rồi, chỉ khổ cho người tham gia gt đang trên đường đi giải quyết công việc mà bị giữ lại gây phiền hà. Bực mình quá !:mad: Bác nào đi qua đây nên đề phòng nhé !

Cụ nào con phơm hộ cháu cái dòng đo đỏ ở trên với ạ.

Theo quy định nào hả các cụ?

Tuôi

Xe tăng
Chỗ này chuyên bắt lỗi xe máy vượt đèn đỏ, đội mũ ko cài quai. Nhưng nhiều sáng em đi qua còn gặp cả 4B bị vịn vì chèn vạch liền. Nếu chủ quan, 4B rất dễ vấp phải lỗi chèn vạch ở đoạn này. Các cụ nên chú ý.

vietran

Xe ba gác
Đoạn ấy đi vào Vũ Trọng Phụng có mấy em áo xanh của quận Thanh Xuân đi lượn, có thằng râu xồm chuyên vồ đàn bà trẻ con thôi (tất nhiên là 2 bánh):^)

vietran

Xe ba gác
Mà sao có một ngã tư mà chúng nó đứng đến gần chục chú ấy nhỉ, phéo ai đi làm trả lương cho chúng nó kiểu ấy được, chỉ một thằng là đủ rồi. Nhà có mỗi cái ti vi nội địa 100n mà nuôi đến 10 con cẩu thì lấy gì cho ăn.:'(

hungapu

Xe buýt
1 số bác được đi bảo vệ hoặc hộ tống các đoàn nguyên thủ hay sự kiện gì đấy ! Trong lúc họp hoặc hết giờ hay vác xe đi dạo 1 vòng kiếm ăn đấy bác ạ .

Ruarualady

Xe tăng
Thưa các bác e hay đi qua ngã giao nhau Lê văn Lương - Hoàng Đạo Thúy (đường qua KĐT Trung Hòa Nhân Chính)phát hiện thấy cứ mấy ngày thỉnh thoảng lại có 2 chú áo vàng CSGT đi 2 chiếc xe máy dựng lại đúng vòng cua từ Lê Văn Lương vào Hoàng Đạo Thúy đó, yêu cầu dừng bất cứ người đi xe máy nào để kiểm tra. E thấy hồi trước có bao giờ CSGT làm chỗ vắng vẻ này đâu, mà theo em đc biết tổ CSGT phải từ 3 đ/c trở lên mới đc phép kt giấy tờ phương tiện.
Đằng này có 2 chú ( đi 2b) lại tự nhiên xuất hiện ở đây bắt xe. Chiều qua 19/6 e về qua lại thấy 2 chú đang giữ xe của 2 phụ nữ. Họ đang xin xỏ để đc cho đi.
Em thấy cảnh tượng ở đây hết sức vô lý, thấy rằng cung đường này có CSGT ktra bao giờ đâu. kiểu này 2 ông áo vàng này lại tranh thủ kiếm thêm rồi, chỉ khổ cho người tham gia gt đang trên đường đi giải quyết công việc mà bị giữ lại gây phiền hà. Bực mình quá !:mad: Bác nào đi qua đây nên đề phòng nhé !
luật là luật, ko vi phạm thì csgt ko đc phép tự ý dừng phương tiện. Chỉ có đợt tổng kiểm tra thì họ mới đc dừng tất cả các xe đang lưu thông trên đường để kt giấy tờ.:21::21::21: cãi cứng vào là nó phải nhè ra thôi.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Đoạn ấy đi vào Vũ Trọng Phụng có mấy em áo xanh của quận Thanh Xuân đi lượn, có thằng râu xồm chuyên vồ đàn bà trẻ con thôi (tất nhiên là 2 bánh):^)
Em không nghĩ là lại hèn thế, chắc vô tình bác đi qua, bác kia "vồ" đ.b và t.e thoai :))

Pigwalk

Xe container
Những trường hợp bị bắt đều là rẽ phải khi đèn đỏ mờ cụ. Cụ cứ đúng luật mà đi thì chả xxx nào dám vịn đâu. Còn chẳng có văn bản nào quy định các cung đường nào thì được kiểm tra cung đường nào thì không đâu cụ ợ. Bao nhiêu năm đi 2b và 4b rồi em chưa bao giờ bị xxx tự nhiên vịn mà toàn đều do em vi phạm mới bị xxx vịn thôi.

Tuôi

Xe tăng
Những trường hợp bị bắt đều là rẽ phải khi đèn đỏ mờ cụ. Cụ cứ đúng luật mà đi thì chả xxx nào dám vịn đâu. Còn chẳng có văn bản nào quy định các cung đường nào thì được kiểm tra cung đường nào thì không đâu cụ ợ. Bao nhiêu năm đi 2b và 4b rồi em chưa bao giờ bị xxx tự nhiên vịn mà toàn đều do em vi phạm mới bị xxx vịn thôi.
Sao bác nói đúng thế. Em bị vịn tổng cộng 5 lần. 3 lần vượt đèn đỏ, 2 lần quá tốc độ. Cứ đi đúng luật thì chả "tự nhiên bị vịn" bao giờ.

khoavq

Xe điện
Vưỡn chưa ai con phơm cái vụ 3 CSGT trở lên mới được kiểm tra giấy tờ nhể :^):^):^)