[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gét chó

Xe hơi
Khó, vì 2 thằng này ko có tài sản/ công việc tại châu âu nên cho dù có bắt ngồi tù cũng rất khó đòi hỏi thi hành án.
Thoả thuận ngoài toà 200k khỏi ngồi tù là béo lắm rồi,
Ko cần thỏa thuận, 200k VND là mấy anh xxx phường viết phiếu thu nếu TBN áp dụng luật Thịt chó chấm mắm tôm.

Dan du an

Xe cút kít
Em hỏi ngu tí là nếu ai đó bị tù bên đó ví dụ như 20 năm thì khi hết hạn nó tống về luôn à hay có thể xin ở lại vì trên danh nghĩa đã ở nước nó đến 20 năm còn gì.

New car 2023

Xe điện
Em hỏi ngu tí là nếu ai đó bị tù bên đó ví dụ như 20 năm thì khi hết hạn nó tống về luôn à hay có thể xin ở lại vì trên danh nghĩa đã ở nước nó đến 20 năm còn gì.
Xin tốt bác ạ.
Điều kiện cần là, bác hoàn trả chủ nhà chi phí nuôi dưỡng bác 20 niên vừa qua.

Kurumasuki

Xe container
Có thằng cu 18 tuổi người Somali đi cướp biển
Khi bị hải quân Mỹ bắt đi tù, đặt chân lên đất Mỹ đã nở nụ cười chiến thắng vì đó chính là mục đích
Tù ở châu Âu nghe nói phải tập thể thao để giảm béo và được học đại học miễn phí nếu có khả năng.

Dan du an

Xe cút kít
Xin tốt bác ạ.
Điều kiện cần là, bác hoàn trả chủ nhà chi phí nuôi dưỡng bác 20 niên vừa qua.
Ấy ấy em nghe hình như đi tù xong ra tù một số nước còn cho chút tiền đó ạ. Như kiểu trợ cấp đó.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ấy ấy em nghe hình như đi tù xong ra tù một số nước còn cho chút tiền đó ạ. Như kiểu trợ cấp đó.
Đó là tiền lương chứ không phải trợ cấp đâu cụ. Làm bục mặt ra í chứ. Mà lương lại thấp.

Oteconde

Xe buýt
Khi bị hải quân Mỹ bắt đi tù, đặt chân lên đất Mỹ đã nở nụ cười chiến thắng vì đó chính là mục đích
Tù ở châu Âu nghe nói phải tập thể thao để giảm béo và được học đại học miễn phí nếu có khả năng.
dạ vâng, nhân văn là thế đấy ạ, em xem trên TV thì bên mình cũng vậy mà, vào tù là được học tập, học nghề tạo công ăn việc làm để ra tù không phải quay lại con đường cũ... Thấy báo còn viết có anh ca sĩ đi tù xong ra còn biết mấy ngoại ngữ ;))
Quan trọng là mình biết cố gắng học hành ;))

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
dạ vâng, nhân văn là thế đấy ạ, em xem trên TV thì bên mình cũng vậy mà, vào tù là được học tập, học nghề tạo công ăn việc làm để ra tù không phải quay lại con đường cũ... Thấy báo còn viết có anh ca sĩ đi tù xong ra còn biết mấy ngoại ngữ ;))
Quan trọng là mình biết cố gắng học hành ;))
Sáng tác ca khúc tiếng Tây Ban Nha mang âm hưởng Phương Đông là hướng đi riêng của nhạc sỹ người TBN Ho Hoai Anh Pedro.

Girl lai oto

Xe tải
Vụ này chưa có tin gì mới hả các cụ, đúng là khuất mắt trông coi, scandal bên trời tây cũng đỡ nghe chửi hơn. Cửa sáng nhất cho hai bạn này là con bé đó nó rút đơn nhưng e là khó lắm.

MrPhong2022

Xe đạp
Vụ này chưa có tin gì mới hả các cụ, đúng là khuất mắt trông coi, scandal bên trời tây cũng đỡ nghe chửi hơn. Cửa sáng nhất cho hai bạn này là con bé đó nó rút đơn nhưng e là khó lắm.
---
Con này nó ko tự rút được, bố già - mẹ già - bố gấu - mẹ gấu bảo sao nó nghe thế, cấm cãi cụ ah

raspberry

Xe tăng
Như vụ diễn viên người Hoa bị kiện ở Úc, sau 22 tháng mới đc phân vô tội và đc oheps dời khỏi Úc. Về tới nhà thì trắng tay: vở bỏ, cty điện ảnh quay lưng…

dungnv10

Xe tăng
ủn tiếp để hóng nào

PCX9721

Xe tải
Hóng xem bao giờ 2 đồng chí này về được nước . Mà vụ này chốt cuối là hấp thật hay bị lừa hấp ạ .

Girl lai oto

Xe tải
Như vụ diễn viên người Hoa bị kiện ở Úc, sau 22 tháng mới đc phân vô tội và đc oheps dời khỏi Úc. Về tới nhà thì trắng tay: vở bỏ, cty điện ảnh quay lưng…
Hai bạn này có về được Việt Nam thì cũng sẽ mất nhiều. Hiện tại không biết hai cô vợ đã nguội lòng chưa, chứ chồng phản bội và cả nước biết vậy quá đau. Tha thứ là điều khó ở đây, HHA còn đi cùng vợ con mà tối vẫn té ra ngoài ăn vụng được, yêu thương vợ trên báo trên TV cụ nhỉ

114hangbong

Xe cút kít
Hai bạn này có về được Việt Nam thì cũng sẽ mất nhiều. Hiện tại không biết hai cô vợ đã nguội lòng chưa, chứ chồng phản bội và cả nước biết vậy quá đau. Tha thứ là điều khó ở đây, HHA còn đi cùng vợ con mà tối vẫn té ra ngoài ăn vụng được, yêu thương vợ trên báo trên TV cụ nhỉ
Thực ra chấp nhận lấy chồng diễn viên là họ cũng xác định tư tưởng rồi mợ ạ.
Em nhớ ngày trước bà bác em còn dạy em Cháu lấy nó thì phải có 1 trong 2 điều: một là thật đẹp, lúc nào cũng đẹp để nó lo bị mất, hoặc hai là cháu thật trơ để nhìn thấy nó lăng nhăng không nghĩ ngợi gì. Mà em chả có điều nào trong cả hai điều trên nên chấp nhận chia tay sớm. 🤣🤣🤣

xong năm 19t bị bạn tù mỹ xiên chết trong cuộc chiến băng đảng trong tù thì cụ không thấy nhắc tới :D
đi tù 20 năm mà nở nụ cười chiến thắng, thật ngạo nghễ

thichlexus

Xe điện
Nếu cứ nhùng nhằng thế này độ 1 năm mới xử thì khổ cho 2 gừng sỹ thật, mất hết thu nhập, hình ảnh thương hiệu, chi phí bỏ ra cho 1 năm sống ở TBN và theo kiện thì phá sản như chơi.

New car 2023

Xe điện
Bác lại xem phim Captain Philips rồi.

L0SEDOW

Xe tải
Đó là tiền lương chứ không phải trợ cấp đâu cụ. Làm bục mặt ra í chứ. Mà lương lại thấp.
Bên Mỹ còn có công ty nhà tù tư nhân. Cứ chuyển phạm nhân đây, chúng tôi quản cho, mỗi tháng nhà nước trả tôi mấy đồng tượng trưng coi như là tiền coi tù.
Nhân tiện tôi kiếm ít việc cho chúng nó làm thuê, lương thằng tù thì cũng tượng trưng thôi.
Tóm lại nhà nước mất không đáng kể so với tự trông coi dạy dỗ nó hoàn lương, thằng tù lương không đáng kể so với công sức nó bỏ ra. Chỉ có công ty tù là ăn bẫm vì có nguồn lao động dồi dào mà lại mất gần hết quyền công dân, quá tuyệt!

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Gần 1 tháng nhanh thật, thời gian như chó chạy... tuy nhiên với 2 chịch thủ, thời gian trôi qua thật chậm, tich tắc từng giọt đồng hồ rơi, trong nỗi buồn miên man khắc khoải...

Trạng thái
Thớt đang đóng