[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

longtu210

Xe điện
Những lúc như thế này a e bạn bè tốt đâu chả thấy ai cứu nhỉ hehe

sakai_yo

Xe lăn
Hai bạn này có về được Việt Nam thì cũng sẽ mất nhiều. Hiện tại không biết hai cô vợ đã nguội lòng chưa, chứ chồng phản bội và cả nước biết vậy quá đau. Tha thứ là điều khó ở đây, HHA còn đi cùng vợ con mà tối vẫn té ra ngoài ăn vụng được, yêu thương vợ trên báo trên TV cụ nhỉ
Vợ Hha đã gỡ tag chồng ở nhiều post rồi ạ.

dvhung243

Xe điện
Bên Mỹ còn có công ty nhà tù tư nhân. Cứ chuyển phạm nhân đây, chúng tôi quản cho, mỗi tháng nhà nước trả tôi mấy đồng tượng trưng coi như là tiền coi tù.
Nhân tiện tôi kiếm ít việc cho chúng nó làm thuê, lương thằng tù thì cũng tượng trưng thôi.
Tóm lại nhà nước mất không đáng kể so với tự trông coi dạy dỗ nó hoàn lương, thằng tù lương không đáng kể so với công sức nó bỏ ra. Chỉ có công ty tù là ăn bẫm vì có nguồn lao động dồi dào mà lại mất gần hết quyền công dân, quá tuyệt!
Làm em nhớ lại mấy bác công nhân xưởng gỗ của mợ Scarlett trong " Cuốn theo chiều gió "

VCHDHN

Xe container
Hóng xem bao giờ 2 đồng chí này về được nước . Mà vụ này chốt cuối là hấp thật hay bị lừa hấp ạ .
Cứ theo cách xử lý ban đầu của cq chủ quản của 2 cu này thì không phải bị lừa. Họ phải đủ thông tin mới ra được q. định :)). Mà không thấy 2 nghệ sĩ, bạn của 2 cu này ở VN gân cổ lên nữa nhể :))

bachkhoak40

Xe điện
Vụ này chưa có tin gì mới hả các cụ, đúng là khuất mắt trông coi, scandal bên trời tây cũng đỡ nghe chửi hơn. Cửa sáng nhất cho hai bạn này là con bé đó nó rút đơn nhưng e là khó lắm.
Tầm 1 - 2 củ $ thì rút được thôi

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cứ theo cách xử lý ban đầu của cq chủ quản của 2 cu này thì không phải bị lừa. Họ phải đủ thông tin mới ra được q. định :))
Giờ này có thể khẳng định là có án rồi, còn thời gian mấy niên thì phụ thuộc vào sự nhân đạo khoan hồng của LP TBN. Chạy án bên đó không rõ có giống VN không cháu không biết nhưng e là khó cho các án liên quan đến nhân phẩm/nhân quyền. Án kinh tế trộm cắp thì bọn ÂU có vẻ nhẹ tay.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

Xechaybangcom

Xe điện
Vợ Hha đã gỡ tag chồng ở nhiều post rồi ạ.
Gỡ tag là đúng rồi. Vì HHA không khóa được face, mà nhiều người có khi không biết face của HHA, chỉ biết face của HG hoặc không quan tâm nhiều đến HHA, tự dưng nhòm thấy face của HHA trên face của vợ, thế là ấn vào face của HHA để chửi thì sao?

Xechaybangcom

Xe điện
Giả sử ở vào vị trí vợ HHA em cũng ly hôn, nhưng như thế có bị coi là bỏ mặc chồng lúc khó khăn nhất không ạ? Em băn khoăn thế từ ngày đầu vụ này.
Mợ có đâm đơn lên họ cũng không xử ngay được, vì đó là đơn phương ly hôn vì chồng có kí vào đơn được đâu. Vậy chi bằng cứ để thư thả 1-2 năm sau đâm đơn ly hôn không tốt hơn sao?

dracula_bg

Xe điện
Giả sử ở vào vị trí vợ HHA em cũng ly hôn, nhưng như thế có bị coi là bỏ mặc chồng lúc khó khăn nhất không ạ? Em băn khoăn thế từ ngày đầu vụ này.
việc có coi là bỏ mặc chồng lúc khó khăn nhất không thì nó thuộc về cái tình chứ chẳng phải cái lý, mà ở cái tình thì éo còn coi thằng bỏ mie đấy là ck nữa mợ hiểu hôn? ck éo gì đi du lịch với vk mà còn tranh thủ đi đá 4'

TamMao2612

Xe buýt
Hai nghệ sĩ thật may mắn khi được tại ngoại

DaDieuchienxu

Xe container
Mợ có biết câu chuyện khi đại gia Nguyễn Gia Thiều bị tù vì tội buôn lậu ĐT thì luật sự của cô vợ hoa hậu đã vào gặp & thò ngay lá đơn ly hôn ko?
Đôi khi câu "Tình vợ chồng, nghĩa tào khang" chỉ là câu nói trong hoài niệm đ/v 1 số người!

sakai_yo

Xe lăn
Mợ có biết câu chuyện khi đại gia Nguyễn Gia Thiều bị tù vì tội buôn lậu ĐT thì luật sự của cô vợ hoa hậu đã vào gặp & thò ngay lá đơn ly hôn ko?
Đôi khi câu "Tình vợ chồng, nghĩa tào khang" chỉ là câu nói trong hoài niệm đ/v 1 số người!
Em tưởng là lúc mới lao lý thì HKA tuyên bố chờ đợi, sau đó 1 thời gian mới lẳng lặng lấy đại gia.

tranmanhha

Xe điện
Thực ra chấp nhận lấy chồng diễn viên là họ cũng xác định tư tưởng rồi mợ ạ.
Em nhớ ngày trước bà bác em còn dạy em Cháu lấy nó thì phải có 1 trong 2 điều: một là thật đẹp, lúc nào cũng đẹp để nó lo bị mất, hoặc hai là cháu thật trơ để nhìn thấy nó lăng nhăng không nghĩ ngợi gì. Mà em chả có điều nào trong cả hai điều trên nên chấp nhận chia tay sớm. 🤣🤣🤣
Dù đẹp đến đâu thì cũng sớm trở thành quen thuộc thôi ạ.
Mà quen thuộc, thì chả bao giờ hấp dẫn bằng lạ.
Cho nên, cái việc mà cố hoàn thiện để cho sắc đẹp không phai nhạt, nó cũng chỉ mang ý nghĩa tự sướng là chính. Chứ với ý nghĩa ràng buộc, đó cũng không phải là yếu tố quyết định.

matizvan2009

Xe ba gác
xong năm 19t bị bạn tù mỹ xiên chết trong cuộc chiến băng đảng trong tù thì cụ không thấy nhắc tới :D
đi tù 20 năm mà nở nụ cười chiến thắng, thật ngạo nghễ
Ngu cụ nhề. Mấy anh phổng đạn xalong ở ta, chấp nhận đi tù mấy năm lại được làm 'bám dân' xứ Cờ.

vandatAT

Xe container
Châu Âu giờ còn đang nóng hơn VN :))

Solitude

Xe hơi
Cụ chửi lũ đê tiện nào vậy cụ trong khi nếu đúng phạm tội hiếp dâm nhất là ấu dâm là đê tiện nhất của đê tiện ròi.

Như các cụ trên này vẫn nói “Ngu thì chết chứ ốm đau bệnh tật gì” đâu mà vận hạn xui xẻo.
Trong vụ này vận hạn xui xẻo là từ chính mình. Đê tiện cũng là do chính mình.
Thà rằng dũng cảm nhìn nhận sự thật, ăn năn hối cải tìm đường hoàn lương có khi người ta còn thương. Còn bày trò chửi lại thiên hạ vì họ chửi mình vừa ngu vừa đê tiện thì làm gì có bờ mà quay.

Người ta không may gặp vận hạn xui xẻo, lũ mồm thối độc địa cả đàn ông lẫn đàn bà tranh nhau vào bình luận chê bai rè bửi lấy đó làm trò vui , đứa thì ra vẻ đạo đức, đứa thì ra vể khôn lỏi, đưa thì ra vẻ khôn ngoan từng trải sự đời, vênh vênh cái mặt... đúng là một lũ " Đê Tiện"...

Chỉnh sửa cuối:

sắt con

Xe điện
Người ta không may gặp vận hạn xui xẻo, lũ mồm thối độc địa cả đàn ông lẫn đàn bà tranh nhau vào bình luận chê bai rè bửi lấy đó làm trò vui , đứa thì ra vẻ đạo đức, đứa thì ra vể khôn lỏi, đưa thì ra vẻ khôn ngoan từng trải sự đời, vênh vênh cái mặt... đúng là một lũ " Đê Tiện"...
bác ơi chắc bác nhầm hoặc chỉ đọc báo rồi không nghĩ, chứ em đọc xong thì em cho rằng đây là 2 thằng điên tiện vì hoặc nó hiếp dâm hoặc nó bóc bánh trả tiền và ( đê tiện với vợ con nó ở nhà).
hay ý bác là cả hai thằng bị chuốc thuốc mê rồi bị cởi quần áo rồi bị cầm xxx ấn vào con bé kia và chịu oan ???
với loại đê tiện như hai thằng kia thì xứng đáng bị thiên hạ phỉ nhổ vào mặt, đúng dòng xướng ca vô loài

Trạng thái
Thớt đang đóng