[2008] Đà Lạt mộng mơ

hcmt

Xe điện
Đà Lạt đẹp quá cụ nhỉ?
Em thích mấy cái đồi thông xanh :)
Cụ nghe bài "đồi thông hai mộ" chưa? có cả sự tích đấy. Khi em lên đấy cũng có qua viếng ngôi mộ trên đồi. Bài hát hay nên sự tích cũng nổi tiếng hơn!!

hcmt

Xe điện
em cũng mới đi đà lạt về các bác ah. nói thật có thể mỗi ngừoi có cảm nhận riêng nhưng nói thật tôi không hiểu ngừoi ta nên đà lạt để làm gì. đô thị cũng chẳng ra đô thị, miền núi cũng chẳng ra núi. chỗ đi thì có chỗ nào đâu, hồ xuân hương thì cũng chỉ là cái hồ bình thừong thôi mà, hai cái thác thì chẳng có gì, còn vài cái gọi là thung lũng tình yêu, đồi mộng mơ...thì chán vô cùng. công viên chẳng ra công viên, vài cái dịch vụ thì nói thật ở đâu cũng có. ăn uống thì chán vô cùng là chán........sapa còn thấy có tý núi rừng, còn thấy dân tộc, bản pú...thác thì đẹp hơn đà lạt nhiều rồi, nói chung cũng còn có chổ để mà đi. ăn uống thì sapa ăn nhậu quá hay. nói vậy thôi chứ kiếm rau ăn ở đà lạt khó ra phết... hoa thì có nhìn thấy đâu, dân họ ươm trồng khó thấy lắm, vườn hoa thành phố cũng chỉ có vài loài hoa cỏ thôi, hoa đẹp chả thấy đâu.....nói chung là chán..........
Cụ này có vẻ chưa đi hết KHU VỰC đà lạt rồi. Cả khu vực thì thác lớn lắm, hồ đẹp ruyệt với, Sapa không lại được đâu, còn hoa thì cụ vào các vườn hoa Minh tâm... rất đẹp. Leo núi Langbiang, Cáp treo thiền viện trúc lâm, Nhà ma của con cụ Trường Chinh.. Còn dân tộc cụ đi xa khoảng 30-40 km là có dịch vụ vào bản. Nói chung là nên đi cụ ạ. Em thấy cụ đi theo tour và đi ngắn ngày nên chưa cảm nhận hết về Đà lạt. Còn nói như cụ suy cho cùng thì đâu cũng chỉ có núi, rừng, biển, còn gì khác đâu. Có điều mỗi nơi một vẻ. Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ. Tất cả tại bản thân mình cảm nhận thôi. Em đi Đà lạt tự túc 1 tuần, thuê xe máy tự sướng khắp các nơi. Vui lắm cụ ơi

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cụ có nhiều ảnh đẹp quá.

cerato08

Xe điện
Quái, em đã post cái ảnh có mẫu nào đâu nhỉ.*-)

Tình cờ đi ra trước khách sạn em bắt gặp em bé này, đề nghị em đứng làm mẫu cho anh chụp hai kiểu về cho bác lanth trên diễn đàn nhà anh xem, anh hứa là bác ấy sẽ không đâm mẫu.:21:

Đứng từ phía Novotel chụp sang phía KS Sofitel và nhà hàng Y Như Ý.

Mẫu này nhìn Nam tính quá. Em chưa đi Đà lạt bao giờ

bephong

Đi bộ
em cũng mới đi đà lạt về các bác ah. nói thật có thể mỗi ngừoi có cảm nhận riêng nhưng nói thật tôi không hiểu ngừoi ta nên đà lạt để làm gì. đô thị cũng chẳng ra đô thị, miền núi cũng chẳng ra núi. chỗ đi thì có chỗ nào đâu, hồ xuân hương thì cũng chỉ là cái hồ bình thừong thôi mà, hai cái thác thì chẳng có gì, còn vài cái gọi là thung lũng tình yêu, đồi mộng mơ...thì chán vô cùng. công viên chẳng ra công viên, vài cái dịch vụ thì nói thật ở đâu cũng có. ăn uống thì chán vô cùng là chán........sapa còn thấy có tý núi rừng, còn thấy dân tộc, bản pú...thác thì đẹp hơn đà lạt nhiều rồi, nói chung cũng còn có chổ để mà đi. ăn uống thì sapa ăn nhậu quá hay. nói vậy thôi chứ kiếm rau ăn ở đà lạt khó ra phết... hoa thì có nhìn thấy đâu, dân họ ươm trồng khó thấy lắm, vườn hoa thành phố cũng chỉ có vài loài hoa cỏ thôi, hoa đẹp chả thấy đâu.....nói chung là chán..........
Đà Lạt thì bác phải rành đường 1 tý...chạy theo đường vào sân bay Cam Ly ý, ngang qua khu vực trồng hoa, tồng rau của Đà Lạt...
Nói chung Đà Lạt bản sắc văn hoá phai nhạt nhiều rồi, đơn thuần là cao nguyên để nghỉ ngơi thư giãn, đổi không khí thôi...nhưng về khoản ăn nhậu thì chưa chắc thua Sapa đâu nhé :P

udic2010

[Tịch thu bằng lái]
đẹp quá , vụ này nhất định em phải lên đà lạt chơi chuyến cho nó bõ

Lien_HN

Xe máy
Không khí thì thích nhưng em không ở quá 3 ngày được vì buồn ạ

di xe dap

[Tịch thu bằng lái]
phong cảnh thơ mộng quá cơ.

ToanThangLong

Xe tăng
Giữa tháng 1 tới em có chuyến vào Đà lạt, đọc bài này của cụa Táo GT thấy hữu ích quá.
Em về nhất định sẽ có mấy bức ảnh làm quà cho các cụ, các mợ.
Đà lạt bây giờ chắc cũng có nhiều thay đổi so với thời gian đi của cụ GT rồi nhỉ.
Em mới đi lần đầu lên háo hức quá.
Có gì các cụ chỉ giáo cho em với nhé.
Cảm ơn các cụ trước.

ToanThangLong

Xe tăng
Sắp tới em vào Đà lạt một chuyến các cụ tư vấn cho em chô nào ăn, chơi cho hợp lý với.
Thank các cụ trước nhé.

ferraripro88

Xe máy
Đà Lạt mộng mơ.. không khí trong lành

hoang123xuan

Xe hơi
chụp ảnh cô tiếp viên hàng không chẳng thấy mặt mũi đâu cả

kaka8x

Xe tải
thớt của mợ chìm lâu quá rồi mà vẫn có cụ lôi lên ạ, thảo nào e thắc mắc trời k lạnh hay sao mà áo ngắn tay @@, em xin kính mợ 1 ly ạ

chich104

Xe máy
Đà Lạt đẹp quá Nhà em đặt vé máy bay tháng 3 này đi

Sgdc

Xe máy
Giờ em đã biết mợ Giao Thông!