[2008] Đà Lạt mộng mơ

Chudu24

Xe tải
đà lạt hình như sắp có sự kiện gì ấy..vtv nói suốt
Xin phép cụ Chủ thớt cho em trả lời Cụ
Cụ ơi ,năm nay cũng vừa tròn kỷ niệm 5 năm hình thành và phát triển một hội hoa nổi tiếng trong cả nước, diễn ra tại một trong những không gian du lịch, nghỉ dưỡng đẹp bậc nhất đó là : Lễ hội hoa Đà Lạt! @};-:bz
Không gian Tây Nguyên và hương hoa Đà Lạt sẽ cùng hội tụ vẻ đẹp đặc trưng trong Lễ hội hoa Đà Lạt 2013 (tại TP Đà Lạt, từ 27-31.12.2013).
Đối với các cụ nào bận rộn đúng dịp nghỉ lễ cuối năm, đây là cơ hội lý tưởng để kết hợp dự Lễ hội hoa, thư giãn biển Nha Trang và đón mừng năm mới 2014 sớm ở thành phố hoa Đà Lạt đấy cụ ạ !
Em cũng đang muốn đến với Đà lạt mộng mơ đây 8->

traind

Xe hơi
Thời tiết đà lạt mua đông thế nào các cụ? HN lạnh lẽo quá ợ

Happy4ever

Xe điện
Cụ này có vẻ chưa đi hết KHU VỰC đà lạt rồi. Cả khu vực thì thác lớn lắm, hồ đẹp ruyệt với, Sapa không lại được đâu, còn hoa thì cụ vào các vườn hoa Minh tâm... rất đẹp. Leo núi Langbiang, Cáp treo thiền viện trúc lâm, Nhà ma của con cụ Trường Chinh.. Còn dân tộc cụ đi xa khoảng 30-40 km là có dịch vụ vào bản. Nói chung là nên đi cụ ạ. Em thấy cụ đi theo tour và đi ngắn ngày nên chưa cảm nhận hết về Đà lạt. Còn nói như cụ suy cho cùng thì đâu cũng chỉ có núi, rừng, biển, còn gì khác đâu. Có điều mỗi nơi một vẻ. Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ. Tất cả tại bản thân mình cảm nhận thôi. Em đi Đà lạt tự túc 1 tuần, thuê xe máy tự sướng khắp các nơi. Vui lắm cụ ơi
Em thấy mỗi nới có cái hay riêng. Đà Lạt mang nét mộng mơ mà "không nơi nào có được", tuy nhiên Sa Pa thì lại có rất nhiều nét đặc sắc của vùng Tây Bắc. Bên cạnh đó em còn thấy người nước ngoài họ thích đi Sa Pa hơn.

Chudu24

Xe tải
Em thấy mỗi nới có cái hay riêng. Đà Lạt mang nét mộng mơ mà "không nơi nào có được", tuy nhiên Sa Pa thì lại có rất nhiều nét đặc sắc của vùng Tây Bắc. Bên cạnh đó em còn thấy người nước ngoài họ thích đi Sa Pa hơn.
Cụ nhắc Sapa em lại tủi thân, chưa được đi lần nào.:(( ,trên đó chắc độ lạnh thì khỏi nói cụ nhỉ, cơ mà ai chịu lạnh vừa vừa thì ĐL cho gần.:D

trexanhvn

Xe hơi
Noel này định lên đó chơi mà em chưa kiếm được Gấu! Haizz

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thời tiết đà lạt mua đông thế nào các cụ? HN lạnh lẽo quá ợ
Đà Lạt từ giờ tới cuối năm nhiệt độ thấp thì khoảng 12oC, cao thì khoảng 24oC nên dễ chịu lắm. Trời mà không có mưa thì đi chơi cũng thích vì không khí thoáng mát.

Em cũng thấy như vậy, mỗi nơi có cái hay riêng.

Cụ nhắc Sapa em lại tủi thân, chưa được đi lần nào.:(( ,trên đó chắc độ lạnh thì khỏi nói cụ nhỉ, cơ mà ai chịu lạnh vừa vừa thì ĐL cho gần.:D
Đà Lạt thì gần với cụ, nhưng lại xa với em :)

Em vừa đặt vé máy bay Đà Lạt sáng nay, vé một chiều Hà Nội Đà Lạt bằng VNA là 1,650K (20kg hành lý, có ăn) còn của Vietjet Air là 1,545K (đã bao gồm 25kg hành lý, chọn chỗ ngồi) nên đi Đà Lạt từ Hà Nội cũng tiện mà chi phí không cao.

Đường bộ thì Đà Lạt vừa bị sạt lở rất nhiều, kể cả đường đi từ Nha Trang (Khánh Vĩnh), đi từ SG hay đi từ Phan Thiết. Đi đường Bộ từ TP HCM lên Đà Lạt bây giờ mất khoảng 9 tiếng cho 300km.

carmy

Xe buýt
Đà Lạt ơi.......

Rado987

Xe hơi
Híc cụ đào sâu quá :D