[2008] Sắc màu Singapore

tla

Xe điện
Cứ nói Sing nó nhỏ, nhưng thực ra thì khoảng không gian xanh nhiều hơn mình nhiều. Ở đâu cũng thấy vườn cây, khoảng xanh, công viên. Đường phố nào cũng bắt đầu là mặt đường, vườn cây rồi mới đến vỉa hè, cây nhiều vãi, xanh vãi và đẹp vãi. Ở mình á, cây mà chắn cửa là tìm cách thủ tiêu cây ngay, khốn nạn :^)
Đúng vậy, vỉa hè thì nó làm ô để trồng cỏ như thế này:

Cầu vượt thì trồng hoa như thế này:

tymobai

Xe điện
Cứ nói Sing nó nhỏ, nhưng thực ra thì khoảng không gian xanh nhiều hơn mình nhiều. Ở đâu cũng thấy vườn cây, khoảng xanh, công viên. Đường phố nào cũng bắt đầu là mặt đường, vườn cây rồi mới đến vỉa hè, cây nhiều vãi, xanh vãi và đẹp vãi

Ở mình á, cây mà chắn cửa là tìm cách thủ tiêu cây ngay, khốn nạn :^)
Cụ chỉ được cái nói đúng! (b)
Em ước mơ được 1 lần đến Sing :P

kenu97

Xe container
Ảnh em còn nhiều, nhưng mà up lên hơi mất thời gian, cụ đợi tý nhé.

Đoạn này cạnh bờ sông ở Clarke Quay (đọc là cờ lắc ki, chả biết phát âm đúng không)

Chuẩn ko phải chỉnh cụ ạ, chỗ này nổi tiếng với vô số bar, pub, club đặc biệt cái club Ministery of Sound hoành tráng.
ảnh cụ chụp bằng PnS mà đẹp quá.

Ôi....singapore....1 thời để nhớ ....:6:

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện
Chỗ Clarke Quay này có 1 cái trò chơi cảm giác mạnh : có 2 cái cột thép hình chữ V nối với 2 sợi dây đàn hồi giữa 2 đầu dây là 1 cái ghế giống như cái súng cao su khổng lồ vậy
Ai chơi thì ngồi vào cái ghế thắt dây an toàn rồi nó bắn 1 phát lên không trung lộn mấy vòng, rơi xuống lại nẩy lên mấy phát :P
Em định chơi nhưng thấy có 2 bác Ả rập chơi trước hét quá trời luôn lúc xuống hình như ướt quần :)) em lại chưa mua được bỉm nên thôi:77:

msp

Xe đạp
các bác ơi nhìn ảnh này em thấy hình như là công viên nước nhà mình ấy. nhưng ko dẹp lắn

các món ăn rất ngon thế bác chụp nó ở thiên đường bảo sơn à

hai con bò này làm bít tết chắc ngon lắm đây

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

babetnhe

Xe điện
Em thích nhất cái nhà hàng của Mông Cổ này

Mình tự lựa thịt sống (nhiều loại ) thái sẵn và gia vị vào 1 cái tô rồi đưa cho 3 Ông Mông Cổ to béo này đổ lên cái trống lớn
mỗi ông có 1 cái kiếm gỗ, đảo hết 1 vòng trống thì thịt đã chín bốc khói thơm phức luôn

AQ.

Xe tăng
Em đang cần mấy chiếc ảnh cầu vượt cho người đi bộ ở Sing - hồi sang ấy quên không chụp tiếc mãi, em cũng đã xin ảnh các cụ nhưng không ai có. May quá tìm thấy trên này. Cụ Giao cho em xin mấy ảnh nguyên chưa reside vào hòm thư (em đưa trong cái cân ý) nhé. Nếu có cả ảnh đường hầm đi bộ càng tốt. Cám ơn cụ nhiều

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Em đang cần mấy chiếc ảnh cầu vượt cho người đi bộ ở Sing - hồi sang ấy quên không chụp tiếc mãi, em cũng đã xin ảnh các cụ nhưng không ai có. May quá tìm thấy trên này. Cụ Giao cho em xin mấy ảnh nguyên chưa reside vào hòm thư (em đưa trong cái cân ý) nhé. Nếu có cả ảnh đường hầm đi bộ càng tốt. Cám ơn cụ nhiều
Đây bác ạ

tla

Xe điện
@CHI HUA HUA: cụ chụp bằng máy gì mà đẹp thế. :^)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@CHI HUA HUA: cụ chụp bằng máy gì mà đẹp thế. :^)
Theo như EXIF thì là Canon 400D và IXY 800IS cụ ạ.

@A.Q: Em chưa chụp mấy cái cầu đấy, nếu chụp được em sẽ gửi bác sau nhé.

Hôm qua lang thang ở khu Arab, chụp được mấy cửa hàng của họ bán vải, trông như ở HN & SG.

Nhưng mà người mẫu ở đây hơi kiêu

AQ.

Xe tăng
Cám ơn cụ Chi hua hua. Cụ cho em xin ảnh nguyên khổ vào hòm thư: hai.ktnt@gmail.com với.

# Giao thông: cụ đang bên ấy? nếu tiện cụ cho em xin ảnh trong lòng đường hầm đi bộ, loại có và không có cửa hàng bên trong ấy. Thank cụ

tla

Xe điện
Cám ơn cụ Chi hua hua. Cụ cho em xin ảnh nguyên khổ vào hòm thư: hai.ktnt@gmail.com với.

# Giao thông: cụ đang bên ấy? nếu tiện cụ cho em xin ảnh trong lòng đường hầm đi bộ, loại có và không có cửa hàng bên trong ấy. Thank cụ
@Chi hua hua, # Giao thông: em cũng xin như bác AQ nhé, hòm thư của em là tungpt@gmail.com

AQ.

Xe tăng
Cám ơn cụ PhungThaiTùng đã gửi ảnh cho em. Ảnh này cụ chụp hay của cụ Giao, cụ Chi gửi cho cụ?
Dù ai cũng Cám ơn tất cả các cụ