[2009] Hội An: The Nam Hải Resort, một trong những khu nghỉ đắt nhất Việt Nam

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Khác biệt lớn nhất với Sunspa Resort là các phòng nghỉ bố trí dưới dạng villa riêng cụ ạ. Còn ở Sunspa thì ở theo kiểu truyền thống, nhà chung cư.

Vì ở theo kiểu villa nên đi từ nhà nghỉ lên tới sảnh hoặc lên khu nhà hàng rất xa, chính vì vậy ở Nam Hải có dịch vụ đưa đón bằng xe điện (giống xe điện ở sân golf). Trước khi đi chỉ cần gọi điện lên lễ tân là một lát sau sẽ có xe đón tận villa.

Ở Sunspa cụ không có ghế riêng ở ngoài trời để nằm ườn ra phơi nắng, nhưng ở Nam Hải thì có.

Một điểm nữa mà giới nhà giàu có lẽ thích Nam Hải, đó là ít người có điều kiện vào nghỉ trong đó, cho nên tính riêng tư sẽ được tôn trọng hơn.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thêm một ít ảnh ngoài trời ở Nam Hải

Google

Xe tăng
Khác biệt lớn nhất với Sunspa Resort là các phòng nghỉ bố trí dưới dạng villa riêng cụ ạ. Còn ở Sunspa thì ở theo kiểu truyền thống, nhà chung cư.

Vì ở theo kiểu villa nên đi từ nhà nghỉ lên tới sảnh hoặc lên khu nhà hàng rất xa, chính vì vậy ở Nam Hải có dịch vụ đưa đón bằng xe điện (giống xe điện ở sân golf). Trước khi đi chỉ cần gọi điện lên lễ tân là một lát sau sẽ có xe đón tận villa.

Ở Sunspa cụ không có ghế riêng ở ngoài trời để nằm ườn ra phơi nắng, nhưng ở Nam Hải thì có.

Một điểm nữa mà giới nhà giàu có lẽ thích Nam Hải, đó là ít người có điều kiện vào nghỉ trong đó, cho nên tính riêng tư sẽ được tôn trọng hơn.
Villa ở Ss cũng có mà cụ, có cả bể bơi nhỏ trong đó nữa cũng rèm riêc lãng mạn lém ... nhưng chẳng thấy ma nào thuê ... bộ ảnh năm trước em chụp trong đó nhưng lỡ xóa roài :redface:
Năm tới họ khai thác khu mới xây, đang hoàn thiện nên em chẳng chụp. Thấy thiết kế cũng lạ lắm ạ
:6:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Villa ở Ss cũng có mà cụ, có cả bể bơi nhỏ trong đó nữa cũng rèm riêc lãng mạn lém ... nhưng chẳng thấy ma nào thuê ... bộ ảnh năm trước em chụp trong đó nhưng lỡ xóa roài :redface:
Năm tới họ khai thác khu mới xây, đang hoàn thiện nên em chẳng chụp. Thấy thiết kế cũng lạ lắm ạ
:6:
Em cũng đã từng ở SunSpa vài lần, cá nhân em cũng thích ở đấy. Tuy nhiên về grade thì Nam Hải được đánh giá là Luxury, trong khi SunSpa chỉ được xếp hạng Deluxe.

Việc đánh giá hạng của KS thì hình như theo thương hiệu của đơn vị quản lý thì phải, chuyện này phải do các chuyên gia về ngành dịch vụ KS tiết lộ thì mới chính xác, anh em mình đang tìm hiểu lý do cái The Nam Hải này vì sao nó đắt như thế, đúng không cụ?

Google

Xe tăng
Đầu hè em cũng gọi hỏi giá Nam Hải nhưng chịu không nổi, với lị mấy anh em bảo ở SS "vừa miếng" hơn :)):)):))
Xếp hạng sao thì em chịu, VN thì Tổng cục xếp nhưng vớ vẩn lắm.
Hạng của NN thì chẳng hiểu theo tiêu chí nào nữa
Hết thớt cụ đưa ra cái đánh giá nhá (b)(b)(b)(b)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Theo đánh giá của cá nhân em, quanh khu resort sẽ phải có thêm một số dịch vụ để thu hút khách VIP: thứ nhất là sân golf, cái này hình như ở Đồng Hới chưa có, thứ hai là phải có các khu du lịch mang tính quốc tế, cái này thì ở Quảng Nam & Đà Nẵng nhiều hơn ở Quảng Bình, và thứ 3 là phải có đường bay quốc tế trực tiếp, điều này thì chắc phải lâu lâu nữa Quảng Bình mới cạnh tranh được với QN-ĐN. Khách quốc tế đi tham quan Hội An hoặc Non Nước chắc chắn hài lòng với dịch vụ ở đó hơn là đi tham quan Động Phong Nha.

Đơn vị đầu tư The Nam Hải là Indochina Capital, đơn vị này cũng đầu tư vào 1 sân golf 18 lỗ (mới hoàn thành được 14 lỗ) có tên là Montgomerie Links. Khách nghỉ tại The Nam Hải sẽ được giảm giá khi đánh tại sân Montgomerie Links (hình như từ 90$/9 lỗ giảm xuống còn 50$ thì phải). Từ The Nam Hải chạy sang Montgomerie Links mất khoảng 5-10 phút oto, nói chung là khá thuận tiện.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com

Có thả diều nữa hả pác GT?
Nhìn phát thèm, ko biết bao giờ mới vào ở được để tận hưởng cảm giác sang trọng! :102:

Tây Độc

Xe điện
Cụ gì ở trên nhìn mấy cái ảnh rồi bảo thiết kế như SS, thế mà đắt hơn SS này nọ. Nói chung là resort nào về cơ bản cũng thế: không khí thoáng đãng, thiết kế mở, villa, suite, bể bơi trong ngoài, bãi tắm riêng tư... Nhưng hơn nhau nó ở cái là có những thằng nó đi vào chi tiết. Em lấy ví dụ ở trên nó có cái iPod trong phòng, không phải ông nào cũng có. Mặc dù nhiều cụ chắc nghĩ cái iPod rẻ bỏ mẹ, có hơn trăm đô tí tẹo, nhưng nó là cái tạo sự khác biệt.

Hoặc giả cụ bảo SS nó cũng có villa, nhưng chính cụ cũng nói đấy, chẳng ma nào thuê, em nghĩ nếu thuê villa thì giá nó cũng lại không phải là 70$-110$ nữa rồi. Ở SS, đa phần là phòng thường, còn thích cao cấp hơn thì thuê villa, trong khi ở cái The Nam Hai kia thì villa nó nhiều như lợn con ý.

Em thì chưa được đi mấy thằng này, nhưng mà xem qua ảnh, qua giới thiệu thì thấy thằng Evason six sence hideaway phê hơn cả.

Random

Xe hơi
Cụ áo vàng dáng đánh golf điệu quá, đít cong veo =))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ áo vàng dáng đánh golf điệu quá, đít cong veo =))
Đít cong veo nên Handicap xuống 15 cụ ạ:21:

@Doanvien: Chuồn chuồn đấy, buổi chiều trời hay mưa nên chuồn chuồn bay nhiều.

Gía mà được vào Six Senses Hideaway để xem giữa Nam Hải và Six Senses mèo nào cắn mỉu nào nhỉ, chẹp chẹp.

bigredone

Xe buýt
đắt quá mợ thông ạ. Ranh giới Phân biệt giàu nghèo ngày càng xa:)):21:

MayMan

Xe tăng

Bác xem có phải quả này oánh lỗi ko. gậy đi bóng ở lại??? :^):^):^):^)

Sân Mongo em chơi 1 lần rồi. Nhìn ảnh thì ngon chứ đến nơi cũng vẫn tiêu điều lắm. Hôm em đánh mới đc 9 lỗ. Club house chưa xong. Mấy villa thì đang xây dở. mà đánh trong đấy nắng lắm, nên đi sớm sớm vào rồi trưa về KS mà nghỉ.

4x4

Xe tăng
Sau khi nghe mợ thông trình diễn ảnh và bình loạn thì em rút ra mấy điều sau:

1. Có lẽ nó hơn SS thật rồi - dịch vụ, cơ sở vật chất nó hoàn hảo hơn thì nó đắt hơn là phải - nhưng đắt quá thế thì bao giờ em dám mơ. :'(
2. Ghen tức với mợ thông nhiều hơn vì em chưa đủ xèng vào đó để trải nghiệm tí xem đời nó sướng ra sao:mad::redface:
3. Lần sau có đi thì em vẫn chọn SS hoặc hơn tí cho nó phù hợp đẳng cấp ''nông dân nổi dậy'' chứ ở chỗ các anh kia thì em chiệu :77:

@mợ thông: Mợ post thêm ảnh cho ae mở rộng tầm mắt và du lịch qua màn hình tí nữa đê!

Nếu đã xét đẳng cấp cao và phục vụ đến cả sân golf thì Nam Hải vẫn thiếu thêm quả du thuyền nữa các bác nhỉ ? Tỉ như ăn tối trên du thuyền, đi câu cá này.....:69::69::69:

Còn cái này nữa, bác Thông ở đấy thấy nó dọn phòng mấy lần/ngày ? Mỗi lần bác ra khỏi phòng quay về có được dọn ko ? Có quà để đầu giường ko ạ ? Mấy bọn xịn em thấy gần như cứ mình ra khỏi phòng là quay về thấy phòng được dọn thêm nữa rồi, sáng có quà để cửa phòng, tối về có hộp quà để đầu giường :)

Ở 1 đêm mất đứt 1 con laptop của em rồi :102::102::102:

@mợ: Độ này theo cả hội golf HP rồi à ? trong ảnh hình như có cả Khánh ?

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Các bác phải xác định đối tượng mà Resort họ ngắm đến để đánh giá chất lượng. Nam Hải dù muốn hay không thì nhắm và các đối tượng có thu nhập trên 18.000$/năm và cái đẹp với họ là sự hoàn thiện. Đối tượng khách này khá nhiều.
Còn 1 vài khu khác kiểu Evason Hideaway thì đối tượng của họ có khác 1 chút nên có lẽ không phù hợp với đa số bà con nhà mình. Các Gấu mà đến có khi còn kêu ầm lên là nhà với cửa ntn mà lấy của bà cả nghìn đô... Ấy thế mà phòng họ luôn có khách ở và khách đặt và không dễ kiếm phòng chứ đừng nói đến chuyện giảm giá...

Nhà thì tranh tre nứa lá theo phong cách lai TL-VN.
Nền đường thì là đất nện chứ k lát gạch sạch sẽ.
Nhà cấp càng cao thì bể bơi càng méo mó xù xì.
1 đơn vị ở có đến 3-4 vị trí nằm ngủ.
vv và vv

Mazspeed

Xe container
Em chưa ở SunSpa nhưng xem ảnh thì thấy nó không thể so với The Nam Hải được. Cùng lắm là ngang với Palm Garden, thậm chí còn kém hơn một chút so với Golden Sand. Trang bị như SunSpa thì có tương đối nhiều resort, còn như The Nam Hải lần đầu em thấy. Cảm ơn mợ Thông(b).

Lái xe

Xe buýt
Mới thử book phòng ở The Namhai. Máy nó giả nhời như thế này. Nhưng tôi chắc là nếu đặt và deal thật lực thì sẽ được giảm nhiều.
AVAILABLE ROOMS

Arrival Date : Thursday, July 16, 2009
Departure Date : Friday, July 17, 2009
Number of nights : 1, Adults : 1

Rates Available rooms Pricing per night Reservation
Summer Promotion Stay 3 Pay 2
Package Validity: 01 Feb 2009 - 31 Oct 2009

Package Price:
One Bedroom villa from 600 USD ++ per villa per night
One Bedroom Beach Front villa from 800 USD ++ per villa per night
One Bedroom Pool villa from 1070 USD ++ per villa per night
Two Be ...
[More info]
One-Bedroom-Villa 1 750 USD -20% 600 USD
One-Bedroom-Beach-Front-Villa 1 850 USD -6% 800 USD
One-Bedroom-Pool-Villa 1 1 350 USD -21% 1 070 USD
Two-Bedroom-Pool-Villa 1 1 850 USD -19% 1 500 USD
Three-Bedroom-Pool-Villa 1 2 500 USD -19% 2 015 USD
Three-Brm-Beach-Front-Pool-Villa 1 3 250 USD -8% 2 990 USD

General terms and conditions

Local Promotion
Package Validity: 15th Dec 2008 – 30th Nov 2009

Package Price:
One Bedroom villa from 260 USD net per villa per night
One Bedroom Beach Front villa from 340 USD net per villa per night
One Bedroom Pool villa from 560 USD net per villa per night
...
[More info]
One-Bedroom-Villa 750 USD -65% 260 USD
One-Bedroom-Beach-Front-Villa 850 USD -60% 340 USD
One-Bedroom-Pool-Villa 1 350 USD -59% 560 USD
Two-Bedroom-Pool-Villa 1 850 USD -54% 860 USD
Three-Bedroom-Pool-Villa 2 500 USD -58% 1 060 USD

General terms and conditions

Regular Rate
Welcome to The Nam Hai ! Experience all the charms of true Vietnamese hospitality.
[More info] One-Bedroom-Villa 750 USD
One-Bedroom-Beach-Front-Villa 850 USD
One-Bedroom-Pool-Villa 1 350 USD
Two-Bedroom-Pool-Villa 1 850 USD
Three-Bedroom-Pool-Villa 2 500 USD
Three-Brm-Beach-Front-Pool-Villa 3 250 USD