[2010] Hà Giang - Du xuân Canh Dần

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Nể quá :41::41::41::41::41:

Năm nay xuất phát chiều ngày 12 âm (thứ 5), rằm (CN) về đến HN là đẹp các bác nhỉ ???

Đang tính có 2 cung,
1 - là Hà giang, Lũng cú, mèo vạc, sang Cao bằng (4C), Lạng sơn về HN.
2 - Điện biên A pha chải

Các bác chọn đê ....
Apachai đi, cung này chưa chén, T4 đi CN về, chịu khó thay nhau chạy điên như mấy lần trước chắc ổn :), nhân sự hiện tại có: GT+Namcui+sếp Văn+3 anh bạn+B.D+BL. Xe thì chắc thoải mái: Xtrail+ML350+Jeep BL+Pajero BD.

@Nakio: liều mình như chẳng có 1 lần xem nào :)

Vu Son

Xe tăng
Apachai đi, cung này chưa chén, T4 đi CN về, chịu khó thay nhau chạy điên như mấy lần trước chắc ổn :), nhân sự hiện tại có: GT+Namcui+sếp Văn+3 anh bạn+B.D+BL. Xe thì chắc thoải mái: Xtrail+ML350+Jeep BL+Pajero BD.

Đường từ Mường nhé - xín thầu qua Mù cả - Mường tè sắp thông xe rồi (máy xúc đã vỡ đường) các bác nghiên cứu đi mường tè vòng qua xín thầu -A pa chải - Mường nhé xem sao????

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com

Em đăng ký chạy với B.D nhé.... Ơ nhà chán quá...

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Đường từ Mường nhé - xín thầu qua Mù cả - Mường tè sắp thông xe rồi (máy xúc đã vỡ đường) các bác nghiên cứu đi mường tè vòng qua xín thầu -A pa chải - Mường nhé xem sao????
hehe anh vẽ cái lịch trình cụ tỉ tí đi (rồi làm trưởng đoàn luôn nhé), đích là lên cột mốc nên ưu tiên đường tốt tí :)

hp650028

Xe buýt
thực sự phục bác quá cơ. nhìn mà nghĩ mình chán quá. Năm nay rõ là thiên thời ( thời tiết xuân quá đẹp), địa lợi (tạm gọi là được nghỉ quá nhiều ngày, ở nhà chẳng biết làm gì) thế mà nhân lại ko hòa (vợ chẳng thích ngao du, chơi với mấy đứa bạn thì toàn anh em thích ru rú 1 chỗ, mấy đứa bạn có xe chỉ thích đi dưới 100km đổ lại, thế bán *** xe đi cho xong)
Nhìn bác như thế em thấy tủi thân mình quá cơ

foxpro

Xe hơi
em đang lên chương trình đi Hà Giang - Lũng cú - Đồng Văn - Mèo Vạc vào 30/4. Bác nhớ chụp nhiều ảnh cung đường để em nghiên cứu trước,xe em Getz 1.1 ko biết có vượt cung đường này ko?. Bác nào máu đi chuyến này thì đi cùng em nhé.
Chúc gia đình Bác thượng lộ bình an và có nhiêu ảnh chia sẻ với OF.

Bọ Cạp

Xe tải

Mất sừ cái ốp rồi à. Em hôm nọ để dưới sân nhà cũng bị nó vặt hết giờ ra chợ trời tìm mua không có mới tức. Giờ để nhìn đi như xe tải :21:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm nay em chạy từ Hà Giang lên Quản Bạ, Yên Minh, Mèo Vạc, Đồng Văn, Lũng Cú, Đồng Văn.

Tình hình là cổng trời Quản Bạ làm cái vọng lâu quá hay, nhìn từ trên cao xuống Tam Sơn Quản Bạ thấy đủ đồng ruộng công với hai cái ti cô tiên. Bác nào thiết kế cái vọng lâu đó xứng đáng được nhận vote.

Mèo Vạc thì bình thường, không có phiên chợ nên cũng buồn. Về Mã Pì Lèng thời tiết quá đẹp, cảnh quan càng hùng vĩ,

Đồng Văn mới có thêm cái KS Cao Nguyên Đá năm ngoái, lúc đến chủ quan không đặt phòng, ai dè chạy lên Lũng Cú quay về hết phòng đành chuyển sang bên nhà nghỉ Khải Hoàn, lại gặp 2 bác OFer hôm trước chạy Getz và Wagon.

Lũng Cú thì đi lại vẫn vòng vèo như xưa, lên đến nơi thì cột cờ cũ đã bị đào lên nằm chình ình trên đỉnh, không biết rơi lúc nào. Hóa ra có cái dự án làm lại cột cờ mới, cột cũ đổ vật ra nhưng không rơi xuống. Vụ nhổ cột cờ này vừa thực hiện trước tết, chắc để lấy ngày.

Ngày mai dự kiến chạy về Dinh thự nhà Vương, về Phó Bảng đi chợ phiên sau đó chạy về Hà Giang ra cửa khẩu Thanh Thủy sang TQ đốt bánh pháo tết rồi nếu còn thời gian thì về Phố Ràng, nếu không nghỉ lại Hà Giang.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hà Giang toàn trai tài gái sắc như thế này

bachchuongtu

Xe tải
Chắc quê ngoại bác trên đó hả?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đây là đoạn giữa Yên Minh và Mèo Vạc

Chi Chi

Xe điện
Ngưỡng mộ vợ chồng mợ Thông quá :)
em sau này chỉ ước đc như gđ mợ! (b)

102k9

Xe buýt
Nhìn ảnh tôi lại nhớ chuyến đi cách đây khoảng hai tháng, bác phải nghỉ ở cái nhà nghỉ thì đk hơi kém rùi
lại thèm đi lại cung đường này quá, lần trước đi bằng ỉn hơi vất,
chúc bác thượng lộ bình an, mà sang cửa khẩu TT chỉ đốt đươcj bánh pháo là xong, làm thủ tục mất thời gian
(b)(b)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ngưỡng mộ vợ chồng mợ Thông quá :)
em sau này chỉ ước đc như gđ mợ! (b)
Bọn anh thì mong trẻ đẹp được như em với Uaz, mà đợt vừa rồi hai đứa đi lại cung offroad trước đây sao không rủ???*-)

Em cũng đang nghiên cứu khả năng đưa quê ngoại về trên này bác ạ:21:

Tiếp ảnh nam thanh nữ tú đi chơi xuân
Xe đạp trên này kể tháo cả xích líp ra cũng được, lên dốc thì phải dắt, đổ dốc thì cần quái gì đạp :D

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nhà khách Tỉnh ủy ở Hà Giang, em là khách duy nhất

Nhà khách giáp ngay với T.U và sát với Phố ẩm thực

8h30 sáng xuất phát đi Quản Bạ

Thấy cây hoa giấy đẹp quá phải dừng lại xem

Mây mù giăng giăng trên núi

Đứng lại chụp mây, hai cậu bé đi qua lẩm bẩm với nhau "chú này chụp cái lá chuối":))

Chi Chi

Xe điện
Bọn anh thì mong trẻ đẹp được như em với Uaz, mà đợt vừa rồi hai đứa đi lại cung offroad trước đây sao không rủ???*-)
Bọn e hứng là làm chuyện ấy, có kế hoạch đâu mợ! :21::21::21::D:P

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Xe đạp trên này kể tháo cả xích líp ra cũng được, lên dốc thì phải dắt, đổ dốc thì cần quái gì đạp :D
Vẫn có nhiều đoạn đường bằng, không thể không có xích líp được.:21: Hai cái xe đạp đấy đều là xe nam gióng ngang, cái đằng trước còn là gióng ngang kép, hiếm lắm đấy.

Mà sao đầu xuân rủ Chi Chi đi phượt mà không báo để anh em mừng?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mất sừ cái ốp rồi à. Em hôm nọ để dưới sân nhà cũng bị nó vặt hết giờ ra chợ trời tìm mua không có mới tức. Giờ để nhìn đi như xe tải :21:
Đang nhờ BL mua lại giúp, bị mất mất 3 cái, còn 1 cái bọn nó chưa kịp lấy thì bảo vệ phát hiện.:21:

em đang lên chương trình đi Hà Giang - Lũng cú - Đồng Văn - Mèo Vạc vào 30/4. Bác nhớ chụp nhiều ảnh cung đường để em nghiên cứu trước,xe em Getz 1.1 ko biết có vượt cung đường này ko?. Bác nào máu đi chuyến này thì đi cùng em nhé.
Chúc gia đình Bác thượng lộ bình an và có nhiêu ảnh chia sẻ với OF.
Getz đi được cụ ạ, em đang ở cùng khách sạn ở Đồng Văn với 1 OFer nhà mình đi Getz từ HN lên. Tuy nhiên xe công suất lớn và gầm cao thì đi sướng hơn.

thực sự phục bác quá cơ. nhìn mà nghĩ mình chán quá. Năm nay rõ là thiên thời ( thời tiết xuân quá đẹp), địa lợi (tạm gọi là được nghỉ quá nhiều ngày, ở nhà chẳng biết làm gì) thế mà nhân lại ko hòa (vợ chẳng thích ngao du, chơi với mấy đứa bạn thì toàn anh em thích ru rú 1 chỗ, mấy đứa bạn có xe chỉ thích đi dưới 100km đổ lại, thế bán *** xe đi cho xong)
Nhìn bác như thế em thấy tủi thân mình quá cơ
Em mà ở nhà thì chỉ toàn ngủ, không làm được gì cả, bà xã em thấy thế cũng khuyến khích em đi ra ngoài đường cho nó năng động hơn 1 tý. Nếu bác thích ngao du thì thỉnh thoảng chạy 1 mình hoặc là rủ anh em OF cũng máu chiến như bác, một thời gian sau có thể bác gái thay đổi quan điểm thì sao.

Từ khi máy xúc vỡ đường tới khi xong đường thì còn lâu, BS nghiên cứu kỹ hộ em cái, sắp đi đến nơi rồi còn gì.

Thèm vụ này quá, nhưng không biết đợt tới có bố trí được thời gian không đây.:'(