2019 Các cụ dự định đầu tư ở đâu?

cuudia

Xe tải
Cụ găm đầy hàng Mê Linh thế này rồi còn găm làm gì thêm nữa, để tiền san sẻ rủi ro chứ ạ.
CỤ đánh giá thế nào về mấy dự án Minh Đức, Minh Giang Đầm Và ạ!? Ngay cửa ngõ vào Vin Mê Linh luôn.
Hôm nay em hỏi thì biết là chỉ có hợp đồng góp vốn và tiền phải nộp 90% với giá 14,5 đến 15. Em sợ hợp đồng góp vốn thì rủi ro tương đối cao.
À Minh Đức và Minh Giang Đầm và lúc nghiên cứu Mê Linh em chấm đầu bảng, nếu pháp lý tốt em đã vào độ 4-5 lô, em cũng đã tính nếu Vin mở bán tầm 70tr thì tụi này cũng đc tầm 70%-80% giá của Vin. Nhưng tính cẩn trọng nên em ko chơi góp vốn, rủi ro quá cao, sắc xuất thua lớn, vì mấy ông này vẫn đang xin điều chỉnh 1:500, đội ngũ phê duyệt mới lên chả nhẽ lại duyệt ko công, lại là dự án bán nhà thô, ko phải đất nên em ko dính vào. Thêm vào đó, a Chung lại dọa thu hồi dự án chậm TK liên tục. Cứ sổ đỏ cầm tay cụ à, giờ tình hình kinh tế vĩ mô chưa biết sao, nền kinh tế mở nó tác động quá lớn, nhiều cái Chỉnh phủ cũng ko kiểm soát đc.

toctoc

Xe buýt
À Minh Đức và Minh Giang Đầm và lúc nghiên cứu Mê Linh em chấm đầu bảng, nếu pháp lý tốt em đã vào độ 4-5 lô, em cũng đã tính nếu Vin mở bán tầm 70tr thì tụi này cũng đc tầm 70%-80% giá của Vin. Nhưng tính cẩn trọng nên em ko chơi góp vốn, rủi ro quá cao, sắc xuất thua lớn, vì mấy ông này vẫn đang xin điều chỉnh 1:500, đội ngũ phê duyệt mới lên chả nhẽ lại duyệt ko công, lại là dự án bán nhà thô, ko phải đất nên em ko dính vào. Thêm vào đó, a Chung lại dọa thu hồi dự án chậm TK liên tục. Cứ sổ đỏ cầm tay cụ à, giờ tình hình kinh tế vĩ mô chưa biết sao, nền kinh tế mở nó tác động quá lớn, nhiều cái Chỉnh phủ cũng ko kiểm soát đc.
Cụ đúng là nhanh chân, Nhanh nhạy.
Em vừa hỏi Cienco5, giá LK có sổ đường 15m như cụ là 12/m2. Cụ mới mua mà đã kiếm được gần gấp đôi rồi đấy.
Cụ đánh giá dư địa khu này lên được đến đâu ạ?!

cuudia

Xe tải
Cụ đúng là nhanh chân, Nhanh nhạy.
Em vừa hỏi Cienco5, giá LK có sổ đường 15m như cụ là 12/m2. Cụ mới mua mà đã kiếm được gần gấp đôi rồi đấy.
Cụ đánh giá dư địa khu này lên được đến đâu ạ?!
Lên đến đâu thì em cũng không dám dự đoán, nhất là sau yếu tố bên Gia Lâm và Hoài Đức. Tuy nhiên khu này có 4 lợi thế: (1) Pháp lý quá ổn -
Đã có sổ; (2) Hạ tầng khá tốt, điện, nước, đường xá đầy đủ; (3) Dự án bán đất nền, ko phải xây như các khu khác; (4) Vị trí tốt, mặt đường 100m; cạnh trường Đại học TC NH HN; cạnh trung tâm chức bệnh chất lượng cao của đức thịnh thì phải. Giá cả cienco5 chắc chắn tăng, nhưng dừng ở đâu còn phụ thuộc vào: (1) Tiến độ khởi động lại các DA bên Mê Linh; (2) A Vin mở bán Làng Hoa tiền phong; (3) Cầu thượng cát và vành đai 3,5 chạy qua aic; (4) Trường đại học TCNH HN khởi động; (5) Hành động của c Nhàn aic - một số thông tin quan trọng chưa đc kiểm chứng nên cũng ko có ý nghĩa lắm.

Justforfuntoo

Xe container
Chỉ cần luật bđs cho phép bđs nghỉ dưỡng chuyển thành lâu dài (ko thành đơn vị ở) thì dòng tiền những năm sắp tới sẽ chuyển qua đây. Các địa phương lớn về loại hình này đang kiến nghị lên để đc phép đóng tiền sử dụng đất. Đi trước đón đầu ?
https://baokhanhhoa.vn/xa-hoi/moitruong-dothi/201902/quan-ly-bat-dong-san-du-lich-de-xuat-cac-giai-phap-tam-thoi-8105759/
Em nghĩ sớm muộn gì thì luật cũng phải ra thôi
Lợi cho nhà nước: Thu được thuế
Lợi cho người mua: Được luật pháp bảo vệ
Lợi cho cđt: Bán được nhiều hàng
Lợi cho phát triển du lịch: Nhiều cơ sở lưu trú chất lượng 5* ra đời
Em hay thích đi tắt đón đầu, đầu tư mạo hiểm, khi dân tình đang run sợ thì em mua :)), dân tình ầm ầm nhảy vào mua thì em bán. Nhưng giờ em sẽ dừng chân ở bđs nghỉ dưỡng để kiếm nguồn tiền thu nhập thụ động, khỏi phải trông chờ vào lương hưu mà lại được đi du lịch

thah163

[Tịch thu bằng lái]
e có vài dự án đất nền ở tỉnh giá chỉ 8tr/m2. cụ nào muốn đầu tư thì ới e

cuudia

Xe tải
Em nghĩ sớm muộn gì thì luật cũng phải ra thôi
Lợi cho nhà nước: Thu được thuế
Lợi cho người mua: Được luật pháp bảo vệ
Lợi cho cđt: Bán được nhiều hàng
Lợi cho phát triển du lịch: Nhiều cơ sở lưu trú chất lượng 5* ra đời
Em hay thích đi tắt đón đầu, đầu tư mạo hiểm, khi dân tình đang run sợ thì em mua :)), dân tình ầm ầm nhảy vào mua thì em bán. Nhưng giờ em sẽ dừng chân ở bđs nghỉ dưỡng để kiếm nguồn tiền thu nhập thụ động, khỏi phải trông chờ vào lương hưu mà lại được đi du lịch
Em cũng nghĩ sớm muộn cũng phải điều chỉnh, nhưng sẽ vô cùng phức tạp. Vì condotel là đất thương mại, dịch vụ, ko phải đất ở. Mà đất này chỉ đc cấp có thời hạn rồi nhiều thứ lằng nhằng khác

Em thấy bđs Quảng Ninh ra tết sóng lên tốt. Nhiều dự án của các ông lớn đổ tiền vào. Các cụ xem xét xem đầu tư đất nền sỏi đỏ ok k?

Justforfuntoo

Xe container
Em cũng nghĩ sớm muộn cũng phải điều chỉnh, nhưng sẽ vô cùng phức tạp. Vì condotel là đất thương mại, dịch vụ, ko phải đất ở. Mà đất này chỉ đc cấp có thời hạn rồi nhiều thứ lằng nhằng khác
Cũng bàn suốt mấy năm qua rồi cụ ạ
Thấy bảo đầu năm nay ra luật mà giờ chưa thấy tăm hơi gì

Hdt2802

Xe đạp
Lên đến đâu thì em cũng không dám dự đoán, nhất là sau yếu tố bên Gia Lâm và Hoài Đức. Tuy nhiên khu này có 4 lợi thế: (1) Pháp lý quá ổn -
Đã có sổ; (2) Hạ tầng khá tốt, điện, nước, đường xá đầy đủ; (3) Dự án bán đất nền, ko phải xây như các khu khác; (4) Vị trí tốt, mặt đường 100m; cạnh trường Đại học TC NH HN; cạnh trung tâm chức bệnh chất lượng cao của đức thịnh thì phải. Giá cả cienco5 chắc chắn tăng, nhưng dừng ở đâu còn phụ thuộc vào: (1) Tiến độ khởi động lại các DA bên Mê Linh; (2) A Vin mở bán Làng Hoa tiền phong; (3) Cầu thượng cát và vành đai 3,5 chạy qua aic; (4) Trường đại học TCNH HN khởi động; (5) Hành động của c Nhàn aic - một số thông tin quan trọng chưa đc kiểm chứng nên cũng ko có ý nghĩa lắm.
có mảnh nào đầu tư theo vin được k bác ơi? em muốn đầu kiếm chút cho cuối năm hoặc năm sau

hamyanhtuan

Xe buýt
Em thì cứ đất nền, sổ đỏ, tự xây và đánh bắt gần bờ quanh KV HN thôi cụ, bám theo mấy anh to Vin, Sun, FLC như vừa rồi mở bán Vin Ocean Gia Lâm, đất nền sổ đỏ cạnh tăng gấp 2, cách nay 1 tháng đất sổ đỏ quanh khu Vin Spotia tăng 10 -15 tr trong vòng 2 tuần, Đông Anh tăng gần bằng nội thành. Giờ cụ tìm mấy huyện ngoại thành mà anh Vin, Sun chuẩn bị triển khai dự án là thắng lớn (trừ Đông Anh vì cao quá rùi, trừ Thanh trì vì có anh Văn điển).
e cũng hóng

cuudia

Xe tải
có mảnh nào đầu tư theo vin được k bác ơi? em muốn đầu kiếm chút cho cuối năm hoặc năm sau
Híc, các cụ hỏi cứ như em là cò ý, em đầu tư mà, dưng mà thú thật là em cũng mất bao công sức mới khai phá ra ông Mê Linh này, em đã phải dong ruổi 2 bánh khắp đông tây nam bắc HN, giờ mà các cụ hỏi em khu nào quanh ngoại thành HN, bán kính tầm 20km từ cụ rùa trở lại em cũng biết. Riêng Mê Linh em lượn đi lượn lại ko dưới 20 lần 2 bánh để tìm hiểu, lên hẳn chủ đầu tư cienco5 ở Duy tân, lên chủ đầu tư Chi Đông vc9 ở mỹ đình, chạy về phúc yên, hưng yên, thuận thành để so sánh giá cả, vị trí, pháp lý,.... bao nhiêu ông bạn bè từ giố tài chính, ngân hàng, chứng khoán, luật sư, công chứng, xây dựng, quy hoạch lôi ra hết, .... mới có đc chút thành quả.

cuudia

Xe tải
Sau khi em mua cũng có vài người bạn theo, giờ chắc cũng tạm hài lòng. Bên Mê Linh nói chung bị giới đầu tư lãng quên nhiều năm, báo chí 1 thời suốt ngày đô thị hoang, chủ đầu tư ko giải phóng mặt bằng, ... nên giờ giá cả nói chung vẫn khá thấp, cụ mua đâu cũng thắng. Nhưng chỉ lưu ý cụ là cứ đất nền, sổ đỏ mà chơi là chả lo gì cả. Mê Linh đc quy hoạch là đô thị trung tâm mở rộng của HN nên tương lai sẽ là Mỹ Đình thứ 2. Còn bao giờ là Mỹ Đình thì phụ thuộc vào mấy anh Vin, flc, ...

Tuan_vekavn

Xe đạp
Giờ phải đi trc quy hoạch thì ăn đậm dc. Chứ những kv đã setup dc giá cao rồi thì khó vào.
Quy hoạch mà chưa triển khai thì cũng không ăn thua, phải khi nào rục rịch triển khai cơ thì giá đất mới có khả năng tăng.

oanhoanhdang

Xe hơi
chào các cụ. e đang có dự án đất nền BT LK Yên Thanh , Uông Bí , Bắc Ninh ( ngay cạnh vincom Uông Bí ), giá chỉ từ 700tr 1 lô 100m2. mới ra hàng chiều nay. đã có sổ. cụ nào thấy ưng e inbox cụ thể
Cụ IB giúp em nhé

Kinh tế vẫn tăng trưởng mạnh,dòng tiền nước ngoài đổ vào BĐS vẫn cao nên để nói về bong bóng là điều khó xảy ra.Theo các cụ năm nay có tiền các cụ nghiên cứu ném tiền đầu tư vào đâu?
Em thấy hiện nay Vân Đồn đang khá hot,Hà Nội thì những nơi nào quy hoạch lên Quận trong thời gian tới chắc cũng túc tắc tăng,đất nền tỉnh phía Bắc:Bắc Ninh, Bắc Giang,Thái Nguyên... thì e nguồn cung đang nhiều, Nha Trang, Phú Quốc các cụ thấy sao?
Có tý tiền ném vào đất nên cũng muốn nghe các cụ cho ý kiến cho rôm rả
Dear all:
Mong muốn của em lập pic này là muốn các cụ chia sẻ góc nhìn đầu tư khu vực nào:Vân Đồn,Phú Quốc,Cam Ranh,Nha Trang,Hà Nội,HCM...hoặc đầu tư vào dòng BDS nào đó:BDS nghỉ dưỡng,đất nền,chung cư...Chứ em không mong muốn một dự án cụ thể nào đó.Khi có cái nhìn tổng quát rồi em sẽ tự tìm hiểu các dự án quanh khu vực đó, hoặc dòng bds nào mà em thấy phù hợp ạ.Thanks !
hà nội các huyện sắp lên quận cụ ạ

damdt

Xe đạp
Híc, các cụ hỏi cứ như em là cò ý, em đầu tư mà, dưng mà thú thật là em cũng mất bao công sức mới khai phá ra ông Mê Linh này, em đã phải dong ruổi 2 bánh khắp đông tây nam bắc HN, giờ mà các cụ hỏi em khu nào quanh ngoại thành HN, bán kính tầm 20km từ cụ rùa trở lại em cũng biết. Riêng Mê Linh em lượn đi lượn lại ko dưới 20 lần 2 bánh để tìm hiểu, lên hẳn chủ đầu tư cienco5 ở Duy tân, lên chủ đầu tư Chi Đông vc9 ở mỹ đình, chạy về phúc yên, hưng yên, thuận thành để so sánh giá cả, vị trí, pháp lý,.... bao nhiêu ông bạn bè từ giố tài chính, ngân hàng, chứng khoán, luật sư, công chứng, xây dựng, quy hoạch lôi ra hết, .... mới có đc chút thành quả.
Tầm này nhảy vào Mê Linh còn kịp không cụ. Với lại Vin đợt này đang nợ nhiều, liệu có tiền triển khai cái Vinhomes Mê Linh không?

cuudia

Xe tải
Tầm này nhảy vào Mê Linh còn kịp không cụ. Với lại Vin đợt này đang nợ nhiều, liệu có tiền triển khai cái Vinhomes Mê Linh không?
Chuyện của anh V thì chắc ko lo cụ à, giới tài chính NH vẫn nhận định a V phải luôn luôn có dự án BDS mới để có dòng tiền còn hỗ trợ các mảng KD khác, dừng lại là chết, nên kiểu gì cũng phải triển khai và mở bán nhanh để tạo dòng tiền. Còn Mê Linh mới tắng có tý mà, so vố Gia Lâm, Hoài Đức vẫn thua xa, thậm trí thua cả phúc yên, mỹ hào, thuận thành, từ sơn,... Cụ đặt câu hỏi ngược lại là tại sao mình lại mua phúc yên, mỹ hào, thuận thành, từ sơn mà ko phải mê linh, cơ hội đô thị hóa và tăng giá ở đâu sẽ hơn.

Hdt2802

Xe đạp
Sau khi em mua cũng có vài người bạn theo, giờ chắc cũng tạm hài lòng. Bên Mê Linh nói chung bị giới đầu tư lãng quên nhiều năm, báo chí 1 thời suốt ngày đô thị hoang, chủ đầu tư ko giải phóng mặt bằng, ... nên giờ giá cả nói chung vẫn khá thấp, cụ mua đâu cũng thắng. Nhưng chỉ lưu ý cụ là cứ đất nền, sổ đỏ mà chơi là chả lo gì cả. Mê Linh đc quy hoạch là đô thị trung tâm mở rộng của HN nên tương lai sẽ là Mỹ Đình thứ 2. Còn bao giờ là Mỹ Đình thì phụ thuộc vào mấy anh Vin, flc, ...
bác có khu nào suggest cho anh em với không :'(

Chuyện của anh V thì chắc ko lo cụ à, giới tài chính NH vẫn nhận định a V phải luôn luôn có dự án BDS mới để có dòng tiền còn hỗ trợ các mảng KD khác, dừng lại là chết, nên kiểu gì cũng phải triển khai và mở bán nhanh để tạo dòng tiền. Còn Mê Linh mới tắng có tý mà, so vố Gia Lâm, Hoài Đức vẫn thua xa, thậm trí thua cả phúc yên, mỹ hào, thuận thành, từ sơn,... Cụ đặt câu hỏi ngược lại là tại sao mình lại mua phúc yên, mỹ hào, thuận thành, từ sơn mà ko phải mê linh, cơ hội đô thị hóa và tăng giá ở đâu sẽ hơn.
Đồng ý với cụ là Vin có thể mang lại cơ hội lớn cho Mê Linh tuy nhiên :
1.Thời điểm 2019-2021 là giai đoạn nhạy cảm với bất động sản,dù đánh giá khách quan tình hình kinh tế Việt Nam vẫn tăng trưởng tốt nhưng khi khủng hoảng kinh tế xảy ra từ bên ngoài sẽ tác động đến Việt Nam rất lớn.Bản chất nền kinh tế của các nước đã và đang phát triển đi theo con đường tư bản chủ nghĩa,tức sẽ luôn đến giai đoạn xảy ra tình trạng cung vượt cầu,hàng hóa sản xuất ra ồ ạt ko tiêu thụ được dẫn đến khủng hoảng.Khi xảy ra khủng hoảng thì người dân thắt chặt chi tiêu kéo theo nguồn vốn chảy vào Việt Nam sẽ giảm đáng kể và bất động sản cũng tèo theo
2.Vin tuy là cá mập bất động sản to nhất hiện nay nhưng Vin đang đầu tư khá dàn trải khi đầu ******* thêm những lĩnh vực khác như Vinfast,ngay cả Vin cũng đang nhận ra sức tiêu thụ bất động sản ở Việt Nam đang giảm khi nguồn cung bds cao cấp đang giảm dần và Vin liên tục có những dự án gọi là giá rẻ Vincity ở nhiều thành phố khác ko chỉ Hà Nội như Vincity Thanh Hóa,Bắc Ninh,Hải Phòng để vét nốt tiền trong dân...dư nợ của Vin hiện tại tầm 20 tỉ đô (1 con số ko nhỏ) nếu xảy ra khủng hoảng thì các bác cũng tự chiêm nghiệm được tác động mạnh đến thế nào vào bất động sản...
==>> tức cuối năm nay nếu kì vọng Vinhome Mê Linh của bác ko chính thức được khởi công thì bác xác định bds Mê Linh lại chôn vốn thêm ít nhất 5-10 năm nữa...và hiện tại nếu so sánh thì Vin sẽ ưu tiên phát triển về phía Tây Hà Nội hơn bất kì khu vực nào để kết nối với khu đô thị Láng Hòa Lạc vốn là thành phố vệ tinh bị bỏ quên nhiều năm qua giờ đang khai sáng lại :)