[Funland] 3 năm với quảng cáo trên facebook đắng cay ngọt bùi đủ

Website
www.facebook.com
Không phải ai cũng làm được content marketing. Nhưng mà điều đấy là cái quan trọng bậc nhất trong marketing bao gồm cả quảng cáo.

Cái này nó lại quay trở lại bài toán về marketing và sales.

Về nguyên tắc marketing (bao gồm nhiều loại hình thức khác nhau) sẽ giống như lùa cá vào một cái phễu. Khi đó marketing sẽ tạo sự nhận biết, cung cấp thông tin, thuyết phục khách hàng tiềm năng bằng các lời chào mời về lợi ích thu được khi mua sản phẩm... Lúc đó các bài viết, hình ảnh và video thuyết phục quan trọng, liên kết tới fanpage hay website, lựa chọn đối tượng đúng, lựa chọn phương pháp chạy quảng cáo của FB phù hợp để tiết kiệm tiền quảng cáo, thậm chí chọn được giờ vàng để post bài và để chạy quảng cáo... là một số trong những thứ lôi kéo được nhiều cá vào phễu.

Cá vào được phễu rồi thì bắt đầu đến các giai đoạn của người sales. Lúc này cần phải xác định chính xác nhu cầu của khách hàng, các vấn đề đang gặp phải, kỳ vọng của người ta là gì, rồi cung cấp thông tin chi tiết hơn về sản phẩm dịch vụ, rồi thì đưa ra các offer hấp dẫn để khách không bỏ đi được, rồi thì chốt thời gian nhận hàng, số lượng, giá cả, cách thức thanh toán, cách thức giao hàng...

Khi cá đến phần chuôi phễu là lúc đó đến giai đoạn đã chốt xong, nhưng chưa hoàn thiện vì nhiều khi ship COD đến nơi khách từ chối, hoặc là hàng đi trên đường bị trục trặc, hoặc thậm chí khách nhận hàng rồi mà chưa trả tiền thì cũng coi như chưa xong.

content of king mà bác mình chia sẻ tích cực gặp điều tích cực =))
làm thương mại điện tử không có tâm sớm muộn cũng đi thôi
tất nhiên việc bán rác lừa đảo vn khá nhiều , ảnh hưởng ko ít việc kinh doanh chân chính =))

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Mấy cái này em thấy nó toàn số liệu ảo. Chủ yếu móc tiền mình là chính.
Ko phải ảo đâu cụ. Em test mẫu quảng cáo mới mục đích là kiểm tra tỷ lệ chuyển đổi. Đây là định dạng mới ra của fb. Có sự chênh lệch lớn giữa đơn hàng thực tế và tổng kết này ở mức chấp nhận được.

Lưu lượng truy cập có sự tăng trưởng rõ rệt từ ngày 19.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Các cụ cho em hỏi, em mua khoá học Facebook ở unica.vn của cụ Hồ Ngọc Cương học và làm theo có ổn không ạ.
https://unica.vn/facebook-marketing-tu-a-z
Em cũng chưa xem giáo trình của các bạn dạy online. Tuy nhiên nếu cụ muốn nắm căn bản thì em có thể hướng dẫn cụ trong vòng vài ba buổi. Sau đó cụ có thể tự nghiên cứu thêm tài liệu sẽ dễ dàng hơn.

thodandavang

Xe tải
Ko phải ảo đâu cụ. Em test mẫu quảng cáo mới mục đích là kiểm tra tỷ lệ chuyển đổi. Đây là định dạng mới ra của fb. Có sự chênh lệch lớn giữa đơn hàng thực tế và tổng kết này ở mức chấp nhận được.

Em thấy cái giỏ hàng sao sao ấy. Rất hiếm người sử dụng cái này.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Em thấy cái giỏ hàng sao sao ấy. Rất hiếm người sử dụng cái này.
Thói quen của người tiêu dùng thôi cụ ạ. Tại vì ở mình ít người dùng cái này. Bởi vậy tỷ lệ đơn hàng thực tế cao hơn nhiều so với thống kê đó.

Website
www.facebook.com

thodandavang

Xe tải
Thói quen của người tiêu dùng thôi cụ ạ. Tại vì ở mình ít người dùng cái này. Bởi vậy tỷ lệ đơn hàng thực tế cao hơn nhiều so với thống kê đó.
Số lượt mua hàng với số thanh toán trên web, nó tính kiểu gì mà ra được đấy ạ. Em thấy rất nhiều chỉ số ảo, ở Vn hầu như khách hàng không dùng, mà nó cũng tính được.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Số lượt mua hàng với số thanh toán trên web, nó tính kiểu gì mà ra được đấy ạ. Em thấy rất nhiều chỉ số ảo, ở Vn hầu như
khách hàng không dùng, mà nó cũng tính được.
Em dùng nền tảng wordpress nên khi cài fb pixel vào nó show hết.

Website
www.facebook.com
Cụ làm web xong cài fixel
Vào fb cung cấp cho ta 1 mã để chèn vào web theo dõi chuyển đổi
Từ lượt người vào web đến hành vi người đó lưu lại
Từ đó có thể đánh giá mở rộng tệp khách hàng hoặc retager ( quảng cáo bám đuổi khách hàng ) đến khi họ mua hàng hoặc bán các mặt hàng khác cho họ

Cái này cụ làm web ko biết chèn thuê kỹ thuật viên chèn cho đơn giản thôi

wildness

Xe điện
Em cũng chưa xem giáo trình của các bạn dạy online. Tuy nhiên nếu cụ muốn nắm căn bản thì em có thể hướng dẫn cụ trong vòng vài ba buổi. Sau đó cụ có thể tự nghiên cứu thêm tài liệu sẽ dễ dàng hơn.
Cảm ơn cụ, em hãy rảnh buổi sáng. Cụ sắp xếp dạy được thì tốt quá.

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn

Cái số lượt view kia kìa. Cụ cài thêm Analytics của Google thì số lượt vào web thực tế thấp hơn nhiều. Trc em thấy là chỉ tầm 30% thôi.

newmtc

Xe tăng
các cụ quảng cáo face hướng đối tượng dạng mail, uid có thấy tốt không? em có khoảng 5000 email khách hàng tiềm năng mà chưa biết email marketting

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Cảm ơn cụ, em hãy rảnh buổi sáng. Cụ sắp xếp dạy được thì tốt quá.
Em hướng dẫn thôi chứ dạy gì đâu ạ. Mỗi sáng cụ ngồi với em tầm 90 phút cà phê, tầm 3 hôm là nắm được cơ bản.
Cụ chuẩn bị cho em các thứ sau
- Laptop cá nhân và smart phone.
- Tài khoản FB/Fanpage.
- Website sản phẩm.
- Thẻ thanh toán quốc tế trả trước (có sẵn tầm 500k trong đó). Có thể làm Visa Prepaid ở ACB có ngay sau 15 phút.
- Một số hình ảnh, video sắc nét của sản phẩm.

wildness

Xe điện
Em hướng dẫn thôi chứ dạy gì đâu ạ. Mỗi sáng cụ ngồi với em tầm 90 phút cà phê, tầm 3 hôm là nắm được cơ bản.
Cụ chuẩn bị cho em các thứ sau
- Laptop cá nhân và smart phone.
- Tài khoản FB/Fanpage.
- Website sản phẩm.
- Thẻ thanh toán quốc tế trả trước (có sẵn tầm 500k trong đó). Có thể làm Visa Prepaid ở ACB có ngay sau 15 phút.
- Một số hình ảnh, video sắc nét của sản phẩm.
Những cái này em sẵn có hết rồi ạ, mong được cụ sắp xếp chỉ giáo cho em nhé.
Để em chuẩn bị thêm tinh thần và chút kiến thức để học được tốt nhất, tuần sau em đến học cụ nhé. Cảm ơn cụ..

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Những cái này em sẵn có hết rồi ạ, mong được cụ sắp xếp chỉ giáo cho em nhé.
Để em chuẩn bị thêm tinh thần và chút kiến thức để học được tốt nhất, tuần sau em đến học cụ nhé. Cảm ơn cụ..
Ok cụ. Có gì cụ cứ ới em theo số cầm tay. :D.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Cái số lượt view kia kìa. Cụ cài thêm Analytics của Google thì số lượt vào web thực tế thấp hơn nhiều. Trc em thấy là chỉ tầm 30% thôi.
Hehe. 5 ngày có hơn 2k lượt xem thôi ạ chứ chưa chắc là 2k người truy cập, vì lượt xem views có thể bị nhân 2,3... nếu khách hàng mở nhiều tab để xem nhiều sản phẩm. Còn số người tiếp cận 74k là người nhìn thấy quảng cáo trên fb thôi ạ.

pimbim

Xe tăng
tệp mail số đt các diễn đàn lớn có cả tổng hợp các số đt trên otofun luôn hôm nay vui share hết các cụ test cụ nào không biết dùng cứ mời em cafe nhé
https://drive.google.com/file/d/0B9sfe2e-hQb_LVBoV09Ja2lwM2s/view?usp=sharing
https://drive.google.com/file/d/0B9sfe2e-hQb_XzlpOFlKNnRxbkk/view?usp=sharing
File của cụ thì lọc được đối tượng khách hàng ko, ví dụ khách hàng quan tâm đến Mỹ phẩm thì lọc ntn.
Khi chạy ads, fb nó tính tiền theo số lượng khách hàng mình đẩy lên ah, chạy một khách hàng thì giá bn.
Nếu ko có file khách hàng thì fb đẩy ngẫu nhiên đúng ko, ngẫu nhiên nó có giới hạn khách hàng ko ah.

datlong

Xe máy
Website
water-b.com
các cụ cho hỏi sp của e chạy dc chứ, e đang tay mơ quá, giá từ 890k, thanks các cụ nhiều