[Funland] 30 tuổi thoát vị đĩa đệm

Oldladyjuve

Xe đạp
Có nghĩa là nắm 2 tay lên sà đơn sau đấy thả người tự do cho trọng tâm kéo xuống rưới phải ko cụ
Chính xác ạ. Nguyên lý của nó là kéo dãn cột sống để nhân đĩa đệm không chèn ép rễ thần kinh nữa ạ. E đã nói cụ rồi đấy, đừng tin ai mà đi uống thuốc vì đĩa đệm của mình đã bị thoát vị thì không có cách gì phục hồi như ban đầu được, cố gắng tập để không bị đau và sinh hoạt bình thường thôi. E nghe người ta mách đi uống An Cốt Nam mà không ăn thua gì, còn bị đau dạ dày chữa mãi không khỏi đây huhu :((:((:((

Kiabuoisang

Xe container
Chính xác ạ. Nguyên lý của nó là kéo dãn cột sống để nhân đĩa đệm không chèn ép rễ thần kinh nữa ạ. E đã nói cụ rồi đấy, đừng tin ai mà đi uống thuốc vì đĩa đệm của mình đã bị thoát vị thì không có cách gì phục hồi như ban đầu được, cố gắng tập để không bị đau và sinh hoạt bình thường thôi. E nghe người ta mách đi uống An Cốt Nam mà không ăn thua gì, còn bị đau dạ dày chữa mãi không khỏi đây huhu :((:((:((
Em thấy thầy lang bấm 1 phát là vào mà cụ. Trên Phổ Yên, Thái Nguyên ý; vua chữa thoát vị đĩa đệm đấy.

Từ hôm qua thay đổi thời tiết em đau phần thắt lưng mà có làm ăn gì đâu. Ko biết liệu có TVDD ko, lo quá mới 4.0 đã có hiện tượng lạ rồi

Oldladyjuve

Xe đạp
Từ hôm qua thay đổi thời tiết em đau phần thắt lưng mà có làm ăn gì đâu. Ko biết liệu có TVDD ko, lo quá mới 4.0 đã có hiện tượng lạ rồi
Nếu chỉ đau phần thắt lưng mà không đau lan xuống mông, chân thì khả năng không phải TVDD, tuy nhiên tốt nhất là cụ nên đi chụp MRI cho kết quả chính xác nhất.

xuanmyplc

Xe đạp
Mình cũng bị từ năm 21 tuổi. không biết cách tập càng ngày càng đau dần kéo cong cột sống, tê xuống gót chân,phải nghỉ bảo lưu 1 năm đại học. Dùng đủ loại thuốc đông tây y(sau bị cả đau dạ dày),châm cứu ko ăn thua càng ngày càng đau. Sau có bác sỹ viện 108 bảo cháu cứ chịu khó tập thể dục cho cơ cột sống khỏe lên là khỏi. Năm đó mình tập khoảng 3 tháng thì khỏi. Sau đó chơi cầu lông bình thường. Bây giở có tuổi rồi chỉ chơi bóng bàn.Khi đã bị lệch đĩa dẹm rồi thì cột sống kém trước nên ngày nào cũng phải tập 5-7' thể dục cho cột sống. Có giai đoạn ngồi nhiều quá, ít tập thể dục, tăng cân mà chơi bóng bàn ham quá là bị lại. Thường chỉ tập chăm chỉ 1 tuần lại Ok lại chơi thể thao bình thường. Mình kinh nghiệm sau vài lần bị chỉ cần tập hai động tác cúi gập và ngửa lưng là khỏi cái này có thể tập bất cứ ở chỗ nào cung được. Nếu bạn nào gần Đông triều- Quảng Ninh có thể đến mình hướng dẫn về chịu khó tập là khỏi.

thanhnamdinh

Xe tăng
Mình cũng bị từ năm 21 tuổi. không biết cách tập càng ngày càng đau dần kéo cong cột sống, tê xuống gót chân,phải nghỉ bảo lưu 1 năm đại học. Dùng đủ loại thuốc đông tây y(sau bị cả đau dạ dày),châm cứu ko ăn thua càng ngày càng đau. Sau có bác sỹ viện 108 bảo cháu cứ chịu khó tập thể dục cho cơ cột sống khỏe lên là khỏi. Năm đó mình tập khoảng 3 tháng thì khỏi. Sau đó chơi cầu lông bình thường. Bây giở có tuổi rồi chỉ chơi bóng bàn.Khi đã bị lệch đĩa dẹm rồi thì cột sống kém trước nên ngày nào cũng phải tập 5-7' thể dục cho cột sống. Có giai đoạn ngồi nhiều quá, ít tập thể dục, tăng cân mà chơi bóng bàn ham quá là bị lại. Thường chỉ tập chăm chỉ 1 tuần lại Ok lại chơi thể thao bình thường. Mình kinh nghiệm sau vài lần bị chỉ cần tập hai động tác cúi gập và ngửa lưng là khỏi cái này có thể tập bất cứ ở chỗ nào cung được. Nếu bạn nào gần Đông triều- Quảng Ninh có thể đến mình hướng dẫn về chịu khó tập là khỏi.
Cụ có thể cho em xin tý clip động tác dc ko ạ em đang đau quá chụp phim bị thoát 7mm xẹp đĩa đệm

tuhvtc

[Tịch thu bằng lái]
e cũng đang có khả năng bị thoát vị như vậy

bibibin

Xe buýt
Nghiên cứu bộ môn yoga nhé

trandieu89

Xe máy
Em dùng Ngày 1 lần từ 5-10 Phút trước khi đi ngủ.
Sau khi dùng tránh chạy, nhảy
Em giờ thì đỡ đau nhiều rồi, cái này rẻ lắm, em mua tính tiền Việt có hơn trăm ngàn thôi (4-5 euros gì đấy)
Cụ có tập thêm gì ko ạ, chỉ e với

trandieu89

Xe máy
Em tập nhiều thứ lắm:Khí công, châm cứu, bấm huyệt, thuốc nam....đủ cả mà chả đỡ. Bị bệnh mấy năm( thoát vị c4-5, lồi đĩa đệm L5-S1)
Sau thì quay ra thuốc Tây ( uống liền 6 tháng) cũng có đỡ nhưng không hoàn toàn)
Sau thì mua mấy thứ như trong hình sử dụng+đi bộ+xe đạp+ngồi ghế mátxa thì giờ đỡ đau 80-90%)
Em đánh giá cao mấy thứ như trong hình vì từ ngày sử dụng thấy hiệu quả rõ rệt
Cụ tìm mua trên ébay ấy, rẻ lắm, hàng của Trung quốc
Nên nhớ bệnh này phải chịu khó vận động nhẹ nhàng, càng ít vận động càng đau
Ok thanks cụ

linhnhat1405

Xe đạp
tôi có đứa bạn bị từ hồi cấp 3, trông mà khổ

trandieu89

Xe máy
Bệnh này tâm lí phải vững, mà e dạo này áp lực nhiều quá gia đình dục lấy vk mà bệnh tật ko biết phải làm ntn nữa

tubon

Xe tải
Em năm nay 26 mà cũng sống chung với lũ mấy năm rồi ạ, xin chia buồn với cụ

tubon

Xe tải
Em bị 2 đốt sống ở thắt lưng, giờ thì mọi sinh hoạt bình thường rồi, nhưng em vẫn kiêng không làm việc gì nặng quá mức

trandieu89

Xe máy
Em bị 2 đốt sống ở thắt lưng, giờ thì mọi sinh hoạt bình thường rồi, nhưng em vẫn kiêng không làm việc gì nặng quá mức
Mình bị cổ nên khó bảo tồn hơn, cũng không dám lzi nặng cả