[Funland] 8001 - tàu cảnh sát biển lớn nhất của VN!

frigate012

Xe buýt
Lòng yêu nước và căm thù TQ thì dân tộc Việt Nam nói chung và lính biển nói riêng là có thừa, vấn đề là ...
Em có đứa bạn thân đang công tác trong HQ, nó bảo nhiều khi muốn phang lắm nhưng phải nhịn
Vâng cụ ạ. Nếu Hải Quân mà phang thì lại to chuyện rồi, còn CSB mà húc hoặc kèm nhau thì em nghĩ cũng chả vấn đề gì lắm.

nguyennt111

Xe tải
Khổ thân cụ :)) em lại cứ tưởng sơn tàu nhà mình phải dùng sơn chuyên dụng cơ, hóa ra dùng Jotun à cụ :P
Hihi . Em chuyên sơn Jotun cho tàu biển mà. Hai tàu pháo vừa đóng ở HH và cả hai cụ Đinh và Lý cũng em sơn đó .
@ Mắt Kính. Ok sang tuần cafe nhé, gời chả có việc gì cả , hic . Cái sau bên HQ xài IP rùi ,

Estonque

Xe điện
Hihi . Em chuyên sơn Jotun cho tàu biển mà. Hai tàu pháo vừa đóng ở HH và cả hai cụ Đinh và Lý cũng em sơn đó .
@ Mắt Kính. Ok sang tuần cafe nhé, gời chả có việc gì cả , hic . Cái sau bên HQ xài IP rùi ,
Hóa ra áo mới của 2 cụ là do cụ may à, tự hào thế ;))

Sao không sơn bằng sơn tàng hình do VN tự chế nhỉ???

CR-Vic

Xe container
Sơn Jotun Nauy thì đúng là hàng hiệu cho tàu biển rồi - chắc văn phòng của cụ dưới Hải phòng vẫn ở nhà khách Hải Quân (DBP) chứ ạ?

Hôm trước em đọc trên vnexpress thấy nói mình có 2 cái tàu siêu trường bỏ không trên biển Quảng Ninh sao không kéo ra ngoài TS mà đậu nhỉ? Kiểu như là bị mắc cạn ý! :) để thế kia thì phí quá.

Hôm trước em đọc trên vnexpress thấy nói mình có 2 cái tàu siêu trường bỏ không trên biển Quảng Ninh sao không kéo ra ngoài TS mà đậu nhỉ? Kiểu như là bị mắc cạn ý! :) để thế kia thì phí quá.
Tàu đang cắm cờ Panama => ra Trường sa càng thêm loạn. :))

CR-Vic

Xe container
Tàu đang cắm cờ Panama => ra Trường sa càng thêm loạn. :))
Thì bên đăng kiếm linh hoạt cho cắm cờ đỏ sao vàng cũng được chứ cụ nhỉ? Làm nhiệm vụ chính trị, quốc phòng an ninh thì cũng phải linh hoạt chứ :)

nguyen duc anh

Xe máy
các cụ nên nhớ HQND của nhà mình co truyền thống và kinh nghiệm đánh với những thằng to xác hơn mình rồi nhé.Mình có đoàn tàu ko số và tàu cá giả dạng từ năm nào ? các cụ có biêt mấy thằng thái giám nó không dám bắt sống tàu cá của mình không ?

TaiMV

Xe điện
Có tiền cứ đóng thật nhiều em DN 2000 này, có biến thì cải tạo lại lắp Uran UE lến phang thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào!:-?

Kute_lakhe

Xe hơi
Hi vọng CSB VN còn nhiều tàu như này nữa

Nam_6600

Xe tải
nhìn các thành tựu này là lòng yêu nước của em lại dấy lên, thế mới đau chứ nại :)

thienvu20

Xe máy
Mũi quả lê, tăng độ cắt nước, giảm lực cản sóng...cụ ợ.Còn dùng để phá băng mỏng
em lại tưởng là mũi ủi, ghét thằng nào đâm cái mũi ấy vào cho nó làm rặng san hô luôn :):)

Chỉnh sửa cuối:

springsea

Xe container
các cụ nên nhớ HQND của nhà mình co truyền thống và kinh nghiệm đánh với những thằng to xác hơn mình rồi nhé.Mình có đoàn tàu ko số và tàu cá giả dạng từ năm nào ? các cụ có biêt mấy thằng thái giám nó không dám bắt sống tàu cá của mình không ?
Ngược lại thưa cụ, HQND của ta rất non trẻ. Trong chiến tranh chống Mỹ nhiệm vụ trú ẩn bảo toàn lực lượng ban ngày và ban đêm đánh tàu biệt kích ngụy là nhiệm vụ chủ yếu. Chúng ta nhắc nhiều đến duy nhất trận đánh khu trục Maddoxx ( ta nói bị thương nhưng Mỹ bảo ko) nhưng lại ko nhắc đến trận sau này ta bị Mỹ lừa đánh chìm cả biên đội tàu phóng lôi. Sau này HQ lập nhiều chiến công trong chiến tranh bảo vệ biên giới tây nam, trừng trị quân Polpot tuy nhiên đối thủ yếu hơn ta nhiều.

Tung Của bắt tàu cá, tịch thu ngư cụ của ta nhiều lần rồi ạ. Cụ tính bài ... cảm tử với Ngư Chính sao?

Chỉnh sửa cuối:

humxam75

Xe điện
Ngược lại thưa cụ, HQND của ta rất non trẻ. Trong chiến tranh chống Mỹ nhiệm vụ trú ẩn bảo toàn lực lượng ban ngày và ban đêm đánh tàu biệt kích ngụy là nhiệm vụ chủ yếu. Chúng ta nhắc nhiều đến duy nhất trận đánh khu trục Maddoxx ( ta nói bị thương nhưng Mỹ bảo ko) nhưng lại ko nhắc đến trận sau này ta bị Mỹ lừa đánh chìm cả biên đội tàu phóng lôi. Sau này HQ lập nhiều chiến công trong chiến tranh bảo vệ biên giới tây nam, trừng trị quân Polpot tuy nhiên đối thủ yếu hơn ta nhiều.

Tung Của bắt tàu cá, tịch thu ngư cụ của ta nhiều lần rồi ạ. Cụ tính bài ... cảm tử với Ngư Chính sao?
Em nghe đồn là nó cẩu cả tàu phóng lôi bắt sống các thủy thủ. Sau đó các thuỷ thủ được trao trả năm 73

springsea

Xe container
Em nghe đồn là nó cẩu cả tàu phóng lôi bắt sống các thủy thủ. Sau đó các thuỷ thủ được trao trả năm 73
Vụ cẩu tàu thì e ko rõ nhưng bắt sống mười mấy người. Các bác trực đài quan sát chỉ biết nhìn mà khóc thôi. Có một tàu của ta dùng tốc độ cao chạy thoạt được khỏi vòng vây nhưng chứng kiến cảnh đồng đội bị bao vây, bị bắn cháy thuyền trưởng quyết định quay lại cứu. Cả tàu hy sinh theo biên đội. Quyết định này tuy anh hùng nhưng ko được nhắc đến vì không tuân lệnh cấp trên rút lui bảo toàn.
Theo e nhớ biên đội này cũng chính là biên đội đánh tàu Maddox.

Bổ sung, cụ thân sinh của e thuộc biên chế của đơn vị tàu tuần tiễu hộ tống tàu phóng lôi đánh Maddox sau này ta biết đến trận này với cái tên "Sự kiện Vịnh Bắc Bộ". Đơn vị của cụ cũng là đơn vị được truy điệu sống trước khi được điều ra tim đồng đội 2 ngày sau sự kiện ta mất biên đội tàu phóng lôi.

Chỉnh sửa cuối:
Nhà mình mà có khoảng 100 con như thế này thì TQ hết coi thường mình các cụ nhỉ ?

springsea

Xe container
Chuyện cặp mạn, móc kéo tàu về làm chiến tích đâu có hiếm. Biết đâu có một bảo tàng nào đó ở Mỹ đang trưng bày 1 trong các tàu thuộc biên đội này :( . Nói là tàu cho oai thôi chứ chỉ xếp vào loại topedo boat

Chỉnh sửa cuối: