[Funland] Otofun lịch sử hình thành thế nào hả các cụ????

Tham gia khá lâu trên OF e và nhiều cụ chưa biết lịch sử hình thành và phát triển đc như ngày nay do ai sáng lập? Mô hình hoạt động OF là báo hay diễn đàn....OF có hoạt động thương mại hay phi lợi nhuận?

OF hoạt có bao nhiêu người?có trả lương ko ạ?Có tuyển người ko?đk tuyển dụng yêu cầu bằng cấp gì?

http://www.otofun.net/threads/815-otofun-su-ky
http://www.otofun.net/threads/863-otofun-su-ky-hoi-thu-nhi

Cụ đọc qua xem, khó hiểu thì ới em rồi tập trung vài cụ nữa, tổ chức buổi hội thảo, họp báo đâu đó rồi em mời them mấy min/mod nữa đến trao đổi :D

Cụ thích nộp đơn vào cty đứng sau OF hay mua CP hay làm mod/min thì tham khảo chữ ký của em :)

Cụ đọc qua xem, khó hiểu thì ới em rồi tập trung vài cụ nữa, tổ chức buổi hội thảo, họp báo đâu đó rồi em mời them mấy min/mod nữa đến trao đổi :D

Cụ thích nộp đơn vào cty đứng sau OF hay mua CP hay làm mod/min thì tham khảo chữ ký của em :)
Ngửi thấy mùi xèng nhanh thế :P

Porsche 911

Xe container

Thông tin này là chuẫn này.
Toàn cây đa cây đề của OF tám ở 2 pics đó.
Hồi đó, em vừa cũng thuộc thành viên của OS và tiếp theo là OF.
Ngày đó ..... có những cuộc tranh luận nảy lửa giữa nhóm thành viên miền Bắc và nhóm thành viên miền Nam. Sau khi OF ra đời, các thành viên điều hành của OS cũng sang chào xã giao nhiều lắm.... nhưng nay thì có vẻ ít hơn rồi........

Hình như từ 2007 có phải k các cụ??
Lần đầu xuất hiện trên Interrnet là 02/05/2006 . Lúc đầu, các thành viên sáng lập và thành viên gạo cội phân công nhau tập trung viết và đăng những bài đầu tiên trên OF (để mời gọi mọi người ghé thăm và tham gia OF), vừa hoàn thiện phần kỹ thuật... Thời gian khoảng 1 tháng thì OF được hoàn thiện nên G21 và BDH quyết định lấy ngày 06/06/2006 ghi vào giấy khai sinh.

Giờ có tí tí TM roài :))
Thương mại công khai khác với bảo kê thương mại trá hình cụ ợ.

Thông tin này là chuẫn này.
Toàn cây đa cây đề của OF tám ở 2 pics đó.
Hồi đó, em vừa cũng thuộc thành viên của OS và tiếp theo là OF.
Ngày đó ..... có những cuộc tranh luận nảy lửa giữa nhóm thành viên miền Bắc và nhóm thành viên miền Nam. Sau khi OF ra đời, các thành viên điều hành của OS cũng sang chào xã giao nhiều lắm.... nhưng nay thì có vẻ ít hơn rồi........
Xuất phát từ việc một số thành viên tích cực trong OS đứng ra bảo vệ 1 thành viên ở.... miền Trung. :))

Chỉnh sửa cuối:

TrungPhong.

Xe tăng
À là do trước có 2 chú trẻ trâu hay vượt đèn đỏ, một lần gây tai nạn bị chấn động thần kinh nhưng theo hướng tích cực, từ đấy nảy sinh ra ý tưởng tạo ra otofun để giác ngộ các thế hệ trẻ trâu tương lai :))

cunglatruong

Xe container
Theo như các thông tin được tiền bối kể lại thì sáng lập ra OF là đội G21. To đầu nhất là cụ Thắng XO. Hoạt động thì là diễn đàn, sau đó mới có OF News. Ban đầu là phi lợi nhuận để mn FUN là chính sau phát triển nên có chút thương mại. Em mới hóng được như thế thôi ạ :D
đúng rồi em lang thang bên face của of mình thấy cụ thắng đang trả lời VTV về ct gì đó liên quan tới an toàn GT
Vậy là cụ Thắng là trùm boss của of này ... Thắng X0 hình như bên face họ call là cụ Thắng mềm là boss chúa luôn*-:)

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Bất đồng quan điểm nên of ra đời, đơn giản thế thôi:))))

- OF bắt đầu từ G21
- G21 vốn dĩ là mem của OS (oto Sài gòn) F
- Nghe đâu 21 ông này bên OS chuyên bị bem nick tức khí lập nên OF

@ các cụ hay bị bem: đừng có 21 hay 42 cụ nào tức khí lập ra OC (otocenter) nhá =))

trongtuan

Xe tăng
Em đố cụ nào còn cái logo như cuae em đấy:)):)):))

pham minh

Xe container
Theo e biết là ý tưởng của mấy lão dở hơi nửa mùa, sính ngoại ngữ rởm. Đáng nhé phải gọi là "auto_fun" hay "otovui" thì đi đặt cái tên đầu ta, *** tây "otofun", thật chả ra làm sao ~X(
Em dự rằng ko phải. Cái thời xưa khi ô tô còn ít , mấy cụ lãnh đạo ( của diễn đàn bi giờ ý ) mua được ô tô sướng quá mí gọi anh em đến chiêu đãi làm lễ rửa xe, uống qua mới bị liverpool . Thế là mới nảy ra ý tưởng đặt tên cho diễn đàn kỉ niệm cái ngày đó. Nhưng nếu đặt tên là otoliverpool thì thành dở hơi vì nó nửa tây nửa ta nên để chuẩn ngôn ngữ việt thì các cụ ý viết thành otofun như ngày nay

X_FIVE

Xe điện
nhanh thật thế mà em vào OF đến giờ là 7 năm đấy.
nhưng em thích cái không khí và cách nói chuyện ngày xưa.hồi đấy em vào đọc xong ngồi cười tự sướng, giọng văn cụ nào cũng hài hước.

vitomxau

Xe container
nhanh thật thế mà em vào OF đến giờ là 7 năm đấy.
nhưng em thích cái không khí và cách nói chuyện ngày xưa.hồi đấy em vào đọc xong ngồi cười tự sướng, giọng văn cụ nào cũng hài hước.
Cụ nhắc em mới nhớ. Em cũng gắn bó vs OF được 6 năm roài :D

pham minh

Xe container