Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

SmallRiver

Xe điện
Cụ thể là xe muốn đi thẳng đương nhiên phải để vô lăng thẳng (lấy chấu vô lăng làm chuẩn) nhưng xe của em nó cứ phải nghiêng bên phải tí mới đi thẳng được ợ. Hôm nọ em mang đến đại lý, họ bảo vô lăng xe PS AT chỉ có hai khấc gì đó nên đặt kiểu gì cũng lệch, họ chỉnh cả bánh xe nữa mà vẫn chưa hết. Đi hơi mất mỹ quan và đâm ra hơi bực Cụ ợ. Cụ nào biết tư vấn giúp em với!
Nếu đại lý có máy thì cụ yêu cầu họ chỉnh cân lại cho, nếu không cụ ra Thế giới lốp 168 Nguyễn Khánh Toàn nhé.

Dung0108

Xe hơi
Cụ thể là xe muốn đi thẳng đương nhiên phải để vô lăng thẳng (lấy chấu vô lăng làm chuẩn) nhưng xe của em nó cứ phải nghiêng bên phải tí mới đi thẳng được ợ. Hôm nọ em mang đến đại lý, họ bảo vô lăng xe PS AT chỉ có hai khấc gì đó nên đặt kiểu gì cũng lệch, họ chỉnh cả bánh xe nữa mà vẫn chưa hết. Đi hơi mất mỹ quan và đâm ra hơi bực Cụ ợ. Cụ nào biết tư vấn giúp em với!
Chắc do thước lái hay rotuyn lái cong rồi cụ ạ, hôm nọ em chạy con civic đâm thằng taxi cũng bị cong rotuyn đấy. xe đi lệch hẳn vô lăng về một bên nếu muốn đi thẳng.
Chắc cụ tì bên nào vào vỉa hè chứ gì,hay đè xe khác nó mới bị như vậy.:D

Linhliem

Xe tải
Chắc do thước lái hay rotuyn lái cong rồi cụ ạ, hôm nọ em chạy con civic đâm thằng taxi cũng bị cong rotuyn đấy. xe đi lệch hẳn vô lăng về một bên nếu muốn đi thẳng.
Chắc cụ tì bên nào vào vỉa hè chứ gì,hay đè xe khác nó mới bị như vậy.:D
Cụ phán kinh quá, xe iem mới toe chưa hỏi thăm ai ợ!

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
vâng, ông đại lý hãng nào phán lệch thì cụ xin cái biên bản khám....phán. Em cũng kg chú ý lắm vì đường của mình không giống sân tenit :P

Sol

Xe tải
Bóc cái logo dán lại cho cân được không ạ

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em tin chắc ko phải đâu cụ ơi. Rotuyn nó nằm tít dưới gầm mà cụ làm sao mà cong được ợ. Cụ kiểm tra càng A xem nào. Hay non hơi một bánh :))

Sol

Xe tải

pdkhoajp

Xe điện
Hôm nay em vào hãng, thấy 1 em PS G đời 2014 có thêm nút SHIFT LOCK ở trước cần số. Ko hiểu chức năng nó là gì các cụ nhỉ ? Vì nếu đề gạt cần số khi chết máy thì ta vẫn gạt được mà.

Dung0108

Xe hơi
Hôm nay em vào hãng, thấy 1 em PS G đời 2014 có thêm nút SHIFT LOCK ở trước cần số. Ko hiểu chức năng nó là gì các cụ nhỉ ? Vì nếu đề gạt cần số khi chết máy thì ta vẫn gạt được mà.

Cái đấy để khi cụ muốn dừng xe về P để khóa được cửa bằng điều khiển mà ông trông xe lại muốn lúc nào xe bên cạnh nó cháy mà vẫn đẩy được xe của cụ tiến lên hoặc lùi xuống được đấy ạ :)

Binh Long An

Đi bộ
Bác nào biết chỉ em vói em có con Pajero sport đời 2010 số tự động.xe bị va chạm nhẹ sau khi làm xong thì có đèn ASC off màu vàng sáng lên không
Biết là có vấn đề gì không.làm như thế nào để reset cái đèn đó

Chỉnh sửa cuối:

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Bác nào biết chỉ em vói em có con Pajero sport đời 2010 số tự động.xe bị va chạm nhẹ sau khi làm xong thì có đèn ASC off màu vàng sáng lên không
Biết là có vấn đề gì không.làm như thế nào để reset cái đèn đó
Tháo cọc Bình ra, để qua đêm. Nếu khg hết thì lau cảm biến. Kiểm tra zac màu cam ở phía trên cốp phụ xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Binh Long An

Đi bộ
Cám ơn cụ nha.mà con cảm biến đó nằm ở đâu vậy bác

Lacnhap2010

Xe máy
Cụ chủ làm ở hãng muốn tìm thông tin đánh giá về xe này thì phải

Em mới lấy xe, còn chưa biết đâu vào đâu. Vào đọc thớt này thấy mở mang quá! Em đặt gạch trước có gì không hiểu lên đây hỏi các cụ nhé

mtrangng

Xe máy
Mình nhớ không nhầm Mẹ Đậu Đậu trước chạy Vitara nhỉ

0hieucanthi0

Đi bộ
Chào các cụ, đọc mờ mắt cuối cùng cũng đến được page này. Báo với các cụ là sau 1 thời gian trải nghiệm với con civic 1.8 MT 2007 (cũng gần 7 năm rồi, tới h đã đc 15 vạn km, sửa cũng khối xèn rồi) nhà cháu quyết định mua thêm 1 con 7 chổ nữa để phục vụ nhu cầu đi lại. Đã nghiên cứu nhiều loại xe và cuối cùng quyết định tét thử e ps xăng 3.0, cảm nhận của cháu như sau:
1. Tay lái nặng, nhưng ko bằng con civic hiện tại do đó ok.
2. Cảm giác lái ko thật bằng civic nhưng cháu nghĩ như vậy là đủ.
3. Xe mạnh khiếp quá, cháu ở tp Biên Hòa, Đồng Nai do chưa quen xe nên chỉ đạp lên 60 cho zui zui thui nhưng cảm giác thật phấn khích, hơn hẳn con civic hiện tại.
4. Ngồi thử nhiều vị trí: lái, phụ, băng 2, băng 3 thấy cũng được đấy chứ, cũng ù ù nhưng ko đến nổi. Đặc biệt là khi ngồi ở băng 3, bác tét xe đi chung đạp lên 80 mà thấy rất ổn, ko lắc như ông FT, chỉ nghe tiếng pô rừ rừ và tiếng gió máy lạnh xè xè. Quá ổn!
5. Chạy qua thử đường xấu thì quá ổn định so với con xe cháu đang lái (civic quá trời ồn dù đã thay chon mitchelin tương đối ngon).
Túm lại là nhà cháu sẽ hốt e này trong tháng 4 mặc dù vẫn lăn tăn chuyện ăn uống nhưng kệ ăn chơi trước đã. Có cụ nào ở Biên Hòa thì pm cho cháu nhá, cà phê giao lưu tý! à quên có cụ sâu nào ở gần Biên Hòa send cho cháu cái giá nhè nhẹ + tý option được ko, dạo này kinh tế khó khăn quá các cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

smarterp.vn

Xe tải
Chào các cụ, đọc mờ mắt cuối cùng cũng đến được page này. Báo với các cụ là sau 1 thời gian trải nghiệm với con civic 1.8 MT 2007 (cũng gần 7 năm rồi, tới h đã đc 15 vạn km, sửa cũng khối xèn rồi) nhà cháu quyết định mua thêm 1 con 7 chổ nữa để phục vụ nhu cầu đi lại. Đã nghiên cứu nhiều loại xe và cuối cùng quyết định tét thử e ps xăng 3.0, cảm nhận của cháu như sau:
1. Tay lái nặng, nhưng ko bằng con civic hiện tại do đó ok.
2. Cảm giác lái ko thật bằng civic nhưng cháu nghĩ như vậy là đủ.
3. Xe mạnh khiếp quá, cháu ở tp Biên Hòa, Đồng Nai do chưa quen xe nên chỉ đạp lên 60 cho zui zui thui nhưng cảm giác thật phấn khích, hơn hẳn con civic hiện tại.
4. Ngồi thử nhiều vị trí: lái, phụ, băng 2, băng 3 thấy cũng được đấy chứ, cũng ù ù nhưng ko đến nổi. Đặc biệt là khi ngồi ở băng 3, bác tét xe đi chung đạp lên 80 mà thấy rất ổn, ko lắc như ông FT, chỉ nghe tiếng pô rừ rừ và tiếng gió máy lạnh xè xè. Quá ổn!
5. Chạy qua thử đường xấu thì quá ổn định so với con xe cháu đang lái (civic quá trời ồn dù đã thay chon mitchelin tương đối ngon).
Túm lại là nhà cháu sẽ hốt e này trong tháng 4 mặc dù vẫn lăn tăn chuyện ăn uống nhưng kệ ăn chơi trước đã. Có cụ nào ở Biên Hòa thì pm cho cháu nhá, cà phê giao lưu tý! à quên có cụ sâu nào ở gần Biên Hòa send cho cháu cái giá nhè nhẹ + tý option được ko, dạo này kinh tế khó khăn quá các cụ ạ!
Khó khăn thì bác bán con CV đi là xong :P

Đến giờ các cụ bên PSC toàn chạy máy dầu mà có cụ nào kêu về ồn ù nữa đâu, nếu cụ định khuân máy xăng thì em nghĩ không phải xoắn vụ đấy.

antoinevu

Đi bộ
Khó khăn thì bác bán con CV đi là xong :P

Đến giờ các cụ bên PSC toàn chạy máy dầu mà có cụ nào kêu về ồn ù nữa đâu, nếu cụ định khuân máy xăng thì em nghĩ không phải xoắn vụ đấy.
Thế bác cho em hỏi, em mới lấy con PSD AT, giờ em thay Dunlop japan có giải quyết đc nhiều vụ ồn ù gì không ạ?