[CCCĐ] PAVIE-con đường đá cổ, chinh phục Nhìu Cồ San bằng xe máy!

phamtrongnam

Xe hơi
Rất nể phục các cụ các mợ :)

Haiaulady

Xe buýt
Hò zô ta nào kéo pháo ta vượt qua đèo, hò zô ta nào kéo pháo ta vượt qua suối...........

shopee

Xe tải
Nhìn mấy quả khiêng xe vất vả quá ạ

mất điện

Xe đạp
Cụ cũng rủ team chạy xe máy lên đó biết ngay ấy mà, hiiiiii
Emxem hành trình của mợ thấy cũng hãi rồi, chắc bọn em chỉ leo thôi chứ không dám khiêng em xe máy đi cùng đâu ạ, chúc các mợ luôn khỏe để khám phá những hành trình mới.

Haiaulady

Xe buýt
Mùa đông có lạnh đến thật rồi các cụ nhỉ?

Một mầu xanh xanh chấm thêm nắng vàng, cảm giác được đứng giữa núi rừng Thảo Quả xanh mát hít hà tí không khí tươi sạch thật là đắt giá.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em chưa thấy ai vác xe máy leo núi lội suối lên đỉnh bao giờ, mà là cung đường mới. Đúng là phi thường.
Hóng lúc xuống đỉnh của các cụ mợ. Em chắc là em thì em vứt xe máy xuống và tụt bằng mông cho nhanh, đọc đã thấy mệt chưa nói gì đến đi.

Chỉnh sửa cuối:

Haiaulady

Xe buýt
Em chưa thấy ai vác xe máy leo núi lội suối lên đỉnh bao giờ, mà là cung đường mới. Đúng là phi thường.
Hóng lúc xuống đỉnh của các cụ mợ. Em chắc là em thì em vứt xe máy xuống và tụt bằng mông cho nhanh, đọc đã thấy mệt chưa nói gì đến đi.
Đôi khi trong cuộc đời có những phút điên rồ, và nếu cho làm lại em cam đoan là không dám làm nữa đâu cụ.
Sợ đến già ấy ah

Love_Lexus

Xe tải
Đúng là có 1 không 2, chuyến đi của năm đấy bác.

virus410

Xe buýt
gian nan trên từng cây số, cố lên cố lên

Haiaulady

Xe buýt
Cứ đi và đủn đẩy như vậy chân các lão đại hầu như bị chuột rút và run rẩy các cụ ah.

Cái cảm giác chuột rút đó thật đáng sợ, bởi đau lắm mà không đứng được, chỉ có thể ngồi 1 chỗ đấm bóp sau đó đi được 1 lúc, ngồi lên xe 2 chân dạng ra thì vấn đề đó lại lặp lại. Lúc này như là bất lực ấy.... có gái 18 ngồi trước mặt chắc cũng chỉ liếm mép được thôi ( em dự vậy) kkkk

Các lão đại trong ngành phượt còn tỏ ra ngao ngán cho những tình huống trên, cũng may cao xoa bóp như ( Tiêu chấn Thủy) , mấy cái loại dán, thoa như salonpas, salonship đều có sẵn trong túi và ứng biến kịp thời.

P/s: Tóm lại cụ nào cao cao hãy đi xe máy, chứ chân ngắn là khổ lắm ah, rút kinh nghiệm từ em mà ra:)):)):))

Clear

Xe buýt
Theo e cào cào với Sonic là chở nhà, kể cả giấc mơ cũng xem xét. Cứ wave chiến tháo bớt các thứ không cần thiết đi cho nhẹ xe, bớt đc cỡ hơn chục ký, mang vác, bê, trèo... thuận tiện hơn
Cào cào sinh ra để vượt trên những con đường này, còn không điều khiển đc cào cào thì vác cũng vẫn còn hơn sonic và lũ còn lại. Chắc lần sau mấy mợ ấy sẽ vác tạ lên núi :))
đem sonic là sai lầm lớn.

Haiaulady

Xe buýt
Cào cào sinh ra để vượt trên những con đường này, còn không điều khiển đc cào cào thì vác cũng vẫn còn hơn sonic và lũ còn lại. Chắc lần sau mấy mợ ấy sẽ vác tạ lên núi :))
đem sonic là sai lầm lớn.
Lúc đầu chúng em nghĩ đường này là lợi thế cho 2 em cào cào nhưng hóa ra không phải, 1 em cào cào và em Sonic là 2 em vất vả nhất đoàn. ( và 1 em cào cào bỏ trận ngay chặng đầu tiên, kkk)
3 em Wave thần thánh thì đúng là thánh luôn, chạy ngon ổn định hơn mấy em kia rất nhiều, xe nhẹ máy khỏe:-bd
1 em giấc mơ cũng ì ạch, do sản xuất chắc từ đời tống=;=;

Vì đây là cung đường mới nên cần phải khám phá và chính chúng em là nhg người đầu tiên ( chắc cuối cùng luôn) chạy xe máy vượt qua đỉnh núi Nhìu Cồ San thuộc Tỉnh Lào Cai, Sang bản Sàng Ma Pho, xã Sìn Suối Hồ, Tỉnh Lai châu.
Cung đường thật sự vất vả, đầy gian nan, hiiiii

dau_mua

Xe tải
Lúc đầu chúng em nghĩ đường này là lợi thế cho 2 em cào cào nhưng hóa ra không phải, 1 em cào cào và em Sonic là 2 em vất vả nhất đoàn. ( và 1 em cào cào bỏ trận ngay chặng đầu tiên, kkk)
3 em Wave thần thánh thì đúng là thánh luôn, chạy ngon ổn định hơn mấy em kia rất nhiều, xe nhẹ máy khỏe:-bd
1 em giấc mơ cũng ì ạch, do sản xuất chắc từ đời tống=;=;

Vì đây là cung đường mới nên cần phải khám phá và chính chúng em là nhg người đầu tiên ( chắc cuối cùng luôn) chạy xe máy vượt qua đỉnh núi Nhìu Cồ San thuộc Tỉnh Lào Cai, Sang bản Sàng Ma Pho, xã Sìn Suối Hồ, Tỉnh Lai châu.
Cung đường thật sự vất vả, đầy gian nan, hiiiii
Kinh nghiệm để đời phải không bác?

quanglong02

Xe buýt
Mùa đông có lạnh đến thật rồi các cụ nhỉ?

Một mầu xanh xanh chấm thêm nắng vàng, cảm giác được đứng giữa núi rừng Thảo Quả xanh mát hít hà tí không khí tươi sạch thật là đắt giá.

Cảnh đẹp quá bác ạ.