[Funland] Petal Map chuẩn hơn Google map ở VN !

tranthanhhaist

Xe buýt
Dữ liệu cộng đồng ăn sao đc GG. Ví dụ tắc đâu, tốc độ trung bình, thời gian dự kiến thua chắc GG. Mà ko biết tắc đường thì sao tìm đc đường nhanh nhất. Chưa kể vị trí nhà cửa quán xá... ko lấy dc từ GG thì thua ngay
Đúng cụ, nó chỉ đường khá rối, k so đc gg, cái nay hiển nhiên thôi, người dùng ít thì nó học đường hơi khó.

Mr.Chem

Xe điện
Em dùng ggmaps từ lâu và tin tưởng hoàn toàn vào nó, tất nhiên dùng lâu thì quá hiểu nó giúp mình và không giúp mình được gì. Một vài trường hợp ggmaps ko phù hợp với dân "hơi mù" công nghệ....hơi mù thôi nhé:
1/ Định vị sai: lâu lâu lác lác định vị sai vị trí thành đang đi đường ven nên bắt tài xế rẽ trái hoặc rẽ phải...cái này em thấy tài xế công ty em "cãi" nhau với ggmaps. Khắc phục: mình phải biết mình ở đâu và bố mình là ai rồi thông cảm cho máy.... :D :D :D
2/ Ggmaps không chọn đi cao tốc: nó cứ chọn đi đường ngoài dù đã cố tình chọn điểm trong cao tốc, em bị cách đây kha khá năm...nghĩ chắc là phầm mềm điên rồi. Sau kiểm tra lại là mình hâm khi chọn phương tiện là xe máy...haha.

lta500

Xe buýt
Petal map nó là bản đồ có hình lưỡi bò, các cụ dùng làm gì.

thichlexus

Xe điện
Dùng Gmap đi đường liên huyện, liên xã thì phải kết hợp với G mép các cụ ạ.
Em đã có lần bị dẫn vào đường nhỏ hai bên toàn là ao đầm mà lại là đường đất, toát mồ hôi mới lùi ra được.
Thế nên giờ rút kinh nghiệm là nếu đường chưa đi bao giờ thì cứ phải xuống hỏi cho chắc.

nongdanit

Xe buýt
Em cài rồi, mà nó ko hiển thị hình vệ tinh nhỉ. Mình thì thích xem hình ảnh thực tế nhà cừa phố xá.

Atlas99

Xe tải
Hôm nay em dùng thử Petal map để đi xa xa môi chuyến, có vài nhận xét:

- Phần mềm chạy khá nhanh
- Có nhiều cảnh báo về chỗ đông người
- Dẫn đuờng ngay trong HN đôi khi chưa chuẩn, thí dụ có chỗ ngã tư cấm rẽ phải cả năm rồi mà CT vẫn bảo em rẽ phải.
- Ở một số tuyến cao tốc, quốc lộ thấy có hiện giới hạn tốc độ (Google Map hiện lại chưa có cái này), tuy nhiên cập nhật về giới hạn hơi chậm, thí dụ có điểm chuyển từ giới hạn 100km/h về 80km/h, em phóng qua đó đến cả 100m mới thấy con số thay đổi trên màn hình.

thanhtinh

Xe hơi
huawai làm ĐT cũng đỉnh. 1 con loại trung như p30 pro cũng có thể dùng đc tầm cỡ 15-20 năm mà kg lo trai pin
đồng hồ thì cứ gọi là đỉnh, cỡ 2 tuần mới xạc 1 lần, dùng khoảng 30 năm mà vẫn như mới mua
Xác nhận, Con P30 pro dùng mấy năm rồi, pin 4200 mà giờ dùng cả ngày không hết 50% pin. Máy chắc chắn, dùng quá tốt.
Còn về Petal map thì chắc là phù hợp khi đi công tác hay du lịch TQ thì phát huy hơn, bên đó chặn GG nên bản đồ dùng sai lệch khó chịu. Còn ở VN thì GGmap vẫn cứ là đỉnh rồi

Chỉnh sửa cuối:

altis_oldman

Xe tăng
Xác nhận, Con P30 pro dùng mấy năm rồi, pin 4200 mà giờ dùng cả ngày không hết 50% pin. Máy chắc chắn, dùng quá tốt.
Còn về Petal map thì chắc là phù hợp khi đi công tác hay du lịch TQ thì phát huy hơn, bên đó chặn GG nên bản đồ dùng sai lệch khó chịu. Còn ở VN thì GGmap vẫn cứ là đỉnh rồi
chuẩn luôn, con P30 dùng khéo có khi còn để lại cho chắt nó thừa kế

xitruman

Xe buýt
em cũng đang dùng Huawei watch thấy khá nồi đồng cối đá, pin trâu. Dạo mới mua có cài thử Petal map vào điện thoại thấy mấy cái đường 9-10 đoạn gì gì đó rồi đảo lớn đảo bé nó nhập nhèm nên xóa app ngay trong phút mốt. Các cụ thấy hay mà không quan tâm, nghĩ ngợi gì thì cứ triển thôi ;))
Để em vào vote 1* cho nó phát.

hoaquynh34

Xe đạp
cái Petal Map này em thấy các lái xe chỗ e dùng cũng khá nhiều họ ưu tiên bật cái đó trước google map

danleduc

Xe điện
Em có théc méc là không hiểu sao Google Map VN rất chậm cập nhật nhỉ ?
Có rất nhiều con đường đã xây dựng xong mà trên Google Map vẫn chưa hiện ra.

dalink

Xe điện
Việt Nam và Trung Quốc đang có nhiều vùng lãnh thổ tranh chấp nên em không dùng và cũng khuyên các cụ không dùng map của nó để tránh quảng bá cho những tuyên bố chủ quyền của Trung Quốc
Đất liền chốt xong hết rồi cụ, còn phần biển đảo thì chắc k bao giờ xong.

dalink

Xe điện
Petal này khó có cửa đọ với google maps lắm.

app bản đồ thì hiếm ai cài nhiều app lên điện thoại. Họ chỉ chọn cái thông dụng và quen nhất là đủ. Thường thì khi mua smartphone, những app đầu tiên mà user hay cài là fb, zalo, ytb, ttk và các app của google.

về tính năng petal cũng không có gì nổi trội hơn. Chưa kể gg nó có sẵn 1 hệ sinh thái, 1 lượng act users khổng lồ cập nhật real time. (Tắc đường, review địa điểm,…) để petal ăn được gg chỉ có cách là cấm gg thôi. Cái này TQ làm được trong nội địa, nhưng phần còn lại thì không thể. Đến apple với hệ sinh thái người dùng iOS rộng lớn thế. Apple maps thì cài sẵn trên điện thoại mà còn không có cửa đọ với gg maps thì cái petal này no hope.
Công nhận. Apple maps là thứ đầu tiên em xoá khi nâng cấp đt :))