Peugeot - đẳng cấp châu âu!

xebanhxich

Xe tải
pháp mọi đen nhiều mà cụ , chỉ mỗi dân phớp đi thôi , châu âu toàn đi xe đức, xe mỹ , nhật , xe thuy điển, đến skoda của Séc còn dc đi nhiều hơn mấy cái xe pháp .
Nhìn trên TV còn thấy nó chạy nhiều ngoài đường, chưa cần sang. E qua Âu rồi cũng thấy, tất nhiên không nhiều băng VW. Chắc em qua vài tháng nên cái nhìn nó khác so với 13 năm của cụ này ;)

hoangpsg

Xe máy
em ở châu âu mà cụ , cụ đưa cái thống kê em mở rộng tầm mắt nhé
Hầu cụ 1 nhát
http://www.statista.com/statistics/300458/peugeot-car-market-share-in-the-united-kingdom/

"The company's market share had a range between 3.26 and 5.53 percent, meaning it consistently controlled a relatively high portion of the UK car market. Peugeot had the eighth highest car sales in the UK in 2014."
Thị phần của công ty nằm trong khoảng 3,26 tới 5,53%, nghĩa là thường xuyên kiểm soát 1 tỷ lệ tương đối cao trong thị trường xe Anh quốc. Năm 2014 Peugeot đạt doanh số cao thứ tám tại Anh.

Nếu cụ cần thống kê cả châu Âu, em lại hầu cụ nhát nữa:

http://www.statista.com/statistics/263421/market-share-of-selected-car-maunfacturers-in-europe/

PSA Group (gồm Peugeot, Citroen và DS) đứng thứ hai đấy cụ ạ. Dĩ nhiên là không bằng VW group của cụ với các Polo và Passat huyền thoại rồi :)>- Em chỉ thấy là Peugeot cũng nhiều đấy chứ nhỉ?

passat90

Xe hơi
thì cụ cứ cưỡi ngựa xem hoa mà , người ta nói câu trăm nghi ko bằng một thấy , trăm thâý ko bằng một sờ.... rôi sao thị cụ hiểu nhé

Li fleeting

[Tịch thu bằng lái]
đợt này e thấy xe này ở hp cũng có mấy con

passat90

Xe hơi
hình như xe pháp còn có tăng trưởng âm ở châu âu thì phải âm 2,5 % , nói chung xe pháp chỉ pháp chạy , các nước còn lại thì cứ xe nứoc nào nước đó chạy , trừ các nước ko có hãng xe, còn bán dc 3 đếm 5 % thì kém rồi

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
hình như xe pháp còn có tăng trưởng âm ở châu âu thì phải âm 2,5 % , nói chung xe pháp chỉ pháp chạy , các nước còn lại thì cứ xe nứoc nào nước đó chạy , trừ các nước ko có hãng xe, còn bán dc 3 đếm 5 % thì kém rồi
Nếu nhìn Mazda bán ở VN chắc phải nghĩ là Mazda bán chạy lắm, doanh số phải khủng lắm nhưng thực ra nếu so tổng doanh số thì Mazda còn thua cả Peugeot =)) Cụ ở cái nước Châu Âu nào 13 năm mà có cái nhận xét Skoda bán kinh hơn cả Peugeot thì quả là vler thật. =))

hoangpsg

Xe máy
pháp mọi đen nhiều mà cụ , chỉ mỗi dân phớp đi thôi , châu âu toàn đi xe đức, xe mỹ , nhật , xe thuy điển, đến skoda của Séc còn dc đi nhiều hơn mấy cái xe pháp .
Nếu nhìn Mazda bán ở VN chắc phải nghĩ là Mazda bán chạy lắm, doanh số phải khủng lắm nhưng thực ra nếu so tổng doanh số thì Mazda còn thua cả Peugeot =)) Cụ ở cái nước Châu Âu nào 13 năm mà có cái nhận xét Skoda bán kinh hơn cả Peugeot thì quả là vler thật. =))
Cụ passat90 ngồi ngay ngắn em ạ phát ạ! Em ngưỡng mộ cụ ở trời Âu những 13 năm mà vẫn giữ gìn bản sắc dân tộc (tiêu biểu là mấy anh công bộc của nhân rân): câu sau đá câu trước đôm đốp. Số thống kê của Tây em dẫn cụ cũng lờ luôn cái đoạn PSA group chiếm hơn 10% thị phần xe châu Âu :-o

Em dự cụ í ở cái nước mà có hãng Skoda đó cụ nhl delaghetto ợ. Chả là cụ í bẩu xe nước nào nước đó chạy mà. Cụ í chỉ thấy nhõn Skoda nó chạy ở xứ nớ thôi (:|

passat90

Xe hơi
kekeke skoda là xe hãng Séc nhưng được VW mua lại và chất lượng như thế, xe đó chạy ở châu âu khá nhiều , tất nhiên là ko tăng trưởng âm đến 3% , còn cụ nào nói xe Pe rồ bán chạy hơn Mazda thì em ạ luôn. ở Anh có cụ nào gúc gồ cho em phát là thị phần skoda bao nhiêu phần trăm cái hoặc vài nước châu âu cái kakkaak

passat90

Xe hơi
có nước Skoda bán chạy hơn Poe rồ đấy cụ ợ. đó là balan và áo , séc thì nó bá chủ rôi , xe pháp mỗi Renault là bán chạy và có tăng trưởng dương ,

Chỉnh sửa cuối:

passat90

Xe hơi
thì ăn cơm cà nói chuyện chính trị cho vui thôi cụ em ở lung tung cụ ợ lúc vịt ngan lúc châu âu , chán vit ngan thi đi , chán râu ngô lại về với thuốc lào !! mà Pe rồ ở Pháp nó còn thua thằng khác mà,

hoangpsg

Xe máy
kekeke skoda là xe hãng Séc nhưng được VW mua lại và chất lượng như thế, xe đó chạy ở châu âu khá nhiều , tất nhiên là ko tăng trưởng âm đến 3% , còn cụ nào nói xe Pe rồ bán chạy hơn Mazda thì em ạ luôn. ở Anh có cụ nào gúc gồ cho em phát là thị phần skoda bao nhiêu phần trăm cái hoặc vài nước châu âu cái kakkaak
Cụ thích nhàn nhỉ =; để em lại hầu cụ phát nữa, rõ cả số cụ thể luôn, xem Peugeot với Skoda thằng nào hơn nhá

http://www.best-selling-cars.com/europe/2014-half-year-europe-best-selling-car-manufactures-brands-models/

Trích: nửa đầu 2014, Skoda bán 302.657 xe chiếm 4,4% thị phần, Peugeot bán 420.422 xe chiếm 6,1% thị phần.

Mà em thật, cụ nắm ở Âu châu có bao nhiêu hãng xe không mà bẩu thị phần 3-5% là kém thế ợ? Âu châu chứ chả phải Vịt Lam quanh đi quẩn lại chưa đầy 10 hãng cụ nhé.

passat90

Xe hơi
Cụ thích nhàn nhỉ =; để em lại hầu cụ phát nữa, rõ cả số cụ thể luôn, xem Peugeot với Skoda thằng nào hơn nhá

http://www.best-selling-cars.com/europe/2014-half-year-europe-best-selling-car-manufactures-brands-models/

Trích: nửa đầu 2014, Skoda bán 302.657 xe chiếm 4,4% thị phần, Peugeot bán 420.422 xe chiếm 6,1% thị phần.

Mà em thật, cụ nắm ở Âu châu có bao nhiêu hãng xe không mà bẩu thị phần 3-5% là kém thế ợ? Âu châu chứ chả phải Vịt Lam quanh đi quẩn lại chưa đầy 10 hãng cụ nhé.
dân số pháp gấp mấy lần séc cụ? cụ phải đưa dẫn chứng một số nước mới chuẩn ví dụ Anh , ba lan , áo, nga , ukraina, mấy nước ko có hãng xe riêng ấy , còn thống kê chung thì phải hơn rồi, pháp với séc thôi, em đưa dẫn chứng so sánh với po rồ là xe coi như ghẻ nhất châu âu đấy nhé, xe Nhật thì thôi , thằng Ford thì bá đạo rồi nhé

hoangpsg

Xe máy
Cụ này có vẻ anti peugeot hỉ? [-( Có anti là dấu hiệu đang phát triển ngon đấy cụ ợ! Cụ xem Toy có chừng nào anti thì biết :) em fun tí. Xe nào mà chả có lỗi cụ. Xác suất mà. Cụ mà muốn dẫn các vấn đề với các hiệu xe bán nhiều như Toy hay Kia thì có mà cả ngày.

Lac29A242.37

Xe tải
Nghe ae đồn chạy em này miễn chê mà em chưa đc thử :(. Cũng vui khi dân mình có thêm lựa chọn mới :)

OBfund

Xe tải
Vấn đề để cạnh tranh với xe Nhật, Hàn thì bài toán giá ở mình là cơ bản nhất. Renault là 1 minh chứng.