[Thảo luận] Phân làn ở đường Phạm Hùng

waterfall

Xe buýt
Chào các cụ, sáng nay em bị xxx ăn chặt mất 100k :((mặc dù mất ít nhưng muốn chia sẻ kn với các cụ.

xxx bảo em làn đg giữa chỉ giành cho xe tải thôi, em cãi một lúc thì xxx nói luôn "chú thích anh dẫn chú đi xem biển rồi sau đó anh làm biên bản, còn nếu ko chú đưa anh vài lít uống bia thì chú đi". Em nghe đến đấy cũng ko chắc chắn lắm nên rút tiền đưa cho xong còn đi làm.

Trong lúc đứng đó cãi nhau thấy nhiều đồng chí dính lắm, ko biết có cụ nào bị ko? Sau này các cụ cứ cẩn thận ko thừa.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Công nhận cái trò phân làn theo xe làm nhiều bác tài đau đầu. Cứ để là đi chậm hơn thì đi vào trong, làn ngoài dành cho xe đi nhanh hơn. Như vậy hợp lý hơn

toanvinh_forever

Xe điện
đúng là có phân làn thật. em toàn phải đi vào làn trong, mấy thằng xe tải cũng cứ đi vào làn xe con, em đi sau mà không thể đi nhanh được, vượt phải thì vi phạm luật

xe365vn

Xe container
thôi đi xe máy xe bus cho lành <:-P

meoluoi

Xe điện
Ngay trước chân cầu vượt có cái biển trên đầu giăng ngang đường đấy, xxx toàn đứng chân mai phục thôi, có thêm cả lỗi bắn tốc độ trên cầu nữa các cụ chú ý

toanvinh_forever

Xe điện
mấy thằng xe khách + xe tải đi vào làn giữa đi nhé, cứ đi vào làn xe con làm léo gì

nolovetoday

Xe tải
Mấy thằng xe khach+xe tải nó có biết internet là gì đầu, nên cứ phải đi sau hít khói nó thôi, bức lắm mà không làm gì được.

dungla

Xe buýt
Thế tại sao nó không phân làn trong léo cho bọn xe tải + xe khách đi vào nhỉ. Đúng là công an với chả giao thông

xecuoc

Xe hơi
em thắc mắc quá, thấy kẻ phân làn rồi, em đi làn ngoài cùng, nhưng đi đến ngã ba HQV em đi thẳng nên theo thói quen vẫn đi làn giữa, ngó sang làn ngoài cùng vẫn thấy có mũi tên được đi thẳng hoặc rẽ trái, khó hiểu quá, hay em đi sai làn hả các cụ....

dongkijote

Xe điện
0933111968. Các bác ko thuộc Luật nên bị các chú bắt nạt rồi. Đường Phạm Hùng được đi vào làn giữa vì đó là vạch sơn đứt quãng. Còn nếu nói đã phân làn thì tận bên kia cầu vượt tức là đường Phạm văn Đồng. Ví như tôi đi từ đường nhánh Phạn Hùng ra thì đâu có nhìn thấy được biển phân làn cho xe???

dongkijote

Xe điện
Một điều lưu ý các bác trên cầu vượt Mai Dịch nhé, nếu các chú ấy bắt lỗi mình vượt trên cầu vượt Mai Dịch là fải cãi bay luôn, cần thiết thì viện dẫn Luật Giao thông điều 14 sau đây:
Điều 14. Vượt xe
1. Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi; trong đô thị và khu đông dân cư từ 22 giờ đến 5 giờ chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.
2. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.
3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiển phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:
a) Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;
b) Khi xe điện đang chạy giữa đường;
c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;[FONT=.VnTime][/FONT]
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ
* Cầu Vượt mai Dịch có 2 làn xe, đừng có vượt phải và có bác xe đang đi cùng làn đường thì đừng xin vượt. Thằng xe tải chạy ở trong thì cứ vượt theo làn của mình vô tư

DHT06

Xe tăng
Chào các cụ, sáng nay em bị xxx ăn chặt mất 100k :((mặc dù mất ít nhưng muốn chia sẻ kn với các cụ.

xxx bảo em làn đg giữa chỉ giành cho xe tải thôi, em cãi một lúc thì xxx nói luôn "chú thích anh dẫn chú đi xem biển rồi sau đó anh làm biên bản, còn nếu ko chú đưa anh vài lít uống bia thì chú đi". Em nghe đến đấy cũng ko chắc chắn lắm nên rút tiền đưa cho xong còn đi làm.

Trong lúc đứng đó cãi nhau thấy nhiều đồng chí dính lắm, ko biết có cụ nào bị ko? Sau này các cụ cứ cẩn thận ko thừa.
Các cụ hỏi xxx xem là biển cấm xe tải thì xe con có đi được hay không? :-":-":-"

Thai Ha

Xe buýt
Thông tin kíp thời đấy ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Cãi nhau chưa chắc thắng được đâu bác ạh, xem lại trong luật không thấy phần phân làn đường như vậy. Biển đường chỉ cấm xe tải thì xe con xe máy vô thoải mái, nhưng biển phân làn xe dành cho ô tô chắc xe máy không được vào?

new_farmer

Xe container
0933111968. Các bác ko thuộc Luật nên bị các chú bắt nạt rồi. Đường Phạm Hùng được đi vào làn giữa vì đó là vạch sơn đứt quãng. Còn nếu nói đã phân làn thì tận bên kia cầu vượt tức là đường Phạm văn Đồng. Ví như tôi đi từ đường nhánh Phạn Hùng ra thì đâu có nhìn thấy được biển phân làn cho xe???
Cụ này giống em. Em toàn từ Trần Duy Hưng rẽ vào Nam Trung yên, rẽ ra Phạm Hùng ở gần Keang nam sau đó quay ở Sudico-Garden nên chẳng thấy cái biển phân làn nào cả. Túm lại cũng chỉ là cái bài làm tiền của xxx thôi. Em ngày lào cũng đi trên đường Phạm Hùng tối thiểu 2 phát có nẽ chuyền bị xxx sờ chỉ là vấn đề thời gian... no quá, no quá...

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đi từ BigC đến cầu vượt thì làm gì có cái biển phân làn nào,

nhưng nếu đi từ phạm văn đồng đến phạm hùng, thì đúng là có biển phân làn thật. (toàn chơi khó nhau)

NFSVN

Xe buýt
***, phân làn nhưng xe tải, xe khách đi vào làn xe con thì éo bắt. Chỉ rình xe con thôi.

Tuôi

Xe tăng
Phân làn ở đâu em ko biết, cứ đến nơi giao nhau là hết tác dụng của biển. Em toàn từ Mễ Trì rẽ phải Phạm Hùng, lúc đi làn trong (có đoạn vạch liền, nó chưa cho mình ra ngoài, ra để mà đứt à), lúc đi làn ngoài, ko thiếu lần gặp CSGT, thế mà có thấy các chú ấy thắc mắc gì đâu.
Cứ đúng luật mà đi các cụ ạ.

Jack i30

Xe tải
Kính các cụ!, cái đoạn phân làn trên đường Phạm Hùng giao cắt với Phạm Văn Đồng, trước khi vượt cầu có các biển chỉ dẫn như sau: Làn trong cùng dành cho oto con, làn giữa dành cho xe tải và xe khách, làn trong cùng dành cho xe thô sơ. Biển thông báo khi qua cổng Mẹc - Phạm Hùng, ngay trước lối rẽ vào FPT.
Có một chú ý ở đây mà ngày nào em cũng đọc được to tướng phía trên dòng chữ phân làn cho các phương tiện giao thông đó là: HƯỚNG ĐI NỘI BÀI Thú thật là em ko am hiểu về luật lắm, nhưng nếu đê phân tích ra, thì theo em nghĩ rằng, biển được thông báo cho các phương tiện khi vượt qua cầu chứ không thể áp dụng cho các phương tiện đi hướng rẽ phải ra Xuân Thủy hoặc vào vòng xuyến dưới chân cầu để quay lại đường Phạm Hùng hoặc là rẽ trái để ra đường Hồ Tùng Mậu. Nếu như theo XXX là mình phải đi vào làn trong, thì nếu các cụ muốn vào rẽ vào đường Xuân Thủy thì đi theo hướng nào đây!!????????????? Hoặc đi về Hồ Tùng Mậu thì theo hướng nào đây!!??????? Chẳng nhẽ đi hẳn qua cầu rồi rẽ quay lại à!!!????
Em nghĩ rằng cụ chủ thớt hôm nay mất oan và cái nhức nhối hơn là bị xxx qua mặt hay còn gọi là bắt nạt!. Em đã từng tranh luận với 1 cụ trong club với tình huống như thế này!!! Các cụ có khi nào đi ngang qua cứ kiểm chứng lời em nói xem, và cũng để cảnh báo cho các cụ gặp lỗi tương tự như thế này!!!~X(