[Funland] Phần lớn người Anh không lái xe số tự động

f320

[Tịch thu bằng lái]
Trừ những cụ chạy XE THỂ THAO hay SUV ĐỊA HÌNH thích chạy xe số sàn là đúng, vi cảm giác lái , bốc khi chuyển số rất sướng, còn các loại xe du lịch khác chạy số sàn khổ bỏ mẹ ra, nhất là đi trong phố. Số tự động nó là phát minh quá hay của nhân loại. Đúng là sướng cũng không biết đường mà sướng :))))))

khoái đao

[Tịch thu bằng lái]
Em đi số sàn vì chạy Gờ dáp.

Tắc đường thì tự động nhàn hơn nhưng đi sàn lâu cũng quen hết không thấy nhọc gì.

Lên xe cứ nhịp nhàng như múa. Chân tay to đều, người cân đối.

Được cái nữa là số sàn chả lo hỏng hóc gì

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ nói chuẩn, giờ tụi sản xuất nó còn đang nghiên cứu xe tải không người lái luôn :D.
Em thấy các xe SUV đời mới toàn dòng AT.
Em chạy AT chờ đèn đỏ, vừa vàng chuyển qua xanh phát, chỉ cần mỗi động tác dí ga là em vọt xa mấy ông bên cạnh số sàn. Có thấy số sàn với AT (cùng dung tích) khác nhau gì đâu giữa khỏe với yếu như nhiều cụ phách. Chỉ đơn giản là em tiết kiệm được thao tác để dzọt cho lẹ thôi.
Đi vào trung tâm thành phố lạ, thì côn, số không quan tâm, chỉ tập trung để ý đến biển báo, luồng lạch hay quan sát để phản xạ với những thằng dồ đi phía trước, thế cũng đỡ mệt mỏi hơn nhiều phần so với số sàn.
Mặc dù em thi bằng lái từ hồi trường lái chưa đào tạo bằng B1.
Có cụ trên còn nói chi phí nhiều hơn, hay hỏng hóc hơn số sàn....Nhưng kể từ khi biết lái xe, em lại bị cháy khét lẹt một con côn của Hon Da khi leo, đổ đèo. Còn 2 con AT sau này thì chưa một lần chết máy trên đường. Nhiều cụ còn phán là nếu xe AT mà chết máy trên đường thì khốn nạn hơn xe sàn chết máy nhiều. Nhưng với thời đại bây giờ xe AT đâu dễ chết máy, ngoại trừ đâm vào gốc cây hay hết xăng :)). Mà dính trường hợp này thì khốn nạn như nhau.
Sau này già hoá dân số mới thấm cái hay của at bác ạ,ông sếp e gần 80 tay run chân rờ rệt mà cho ông chạy mt chắc ông cắn lưỡi,chạy bản at vừa chạy vừa cầm cốc cà phê ăn piza là hình ảnh mấy chị e bên này chạy xe tải đường dài,máy móc sinh ra để phục vụ con người cho nhàn chứ cứ căng não làm gì cho khổ

SesameStreet

Xe điện
máy móc sinh ra để phục vụ con người cho nhàn chứ cứ căng não làm gì cho khổ
Lại còn đi lo chuyện đàn ông mới không đàn ông mới kỳ chứ.
Đi xe số sàn mà 3 tháng mới quại vợ một nhát thì đàn ông nỗi gì.

Số Hưởng

Xe tải
Trước em lái mazda6 MT, chạy tầm chục cây đường HN xuống nhảy lò cò. Sau chuyển santafe côn nhẹ thì chạy 14 năm nay vẫn thấy thoải mái. Giờ muốn đổi xe ko tìm được con nào trên tỏi MT nữa nên lại chạy tiếp vì sướng hơn AT
Chân côn thật là lợi hại ,những lúc cần lực khỏe mà xe phải đi từ từ mới thấy hay ,ví dụ như lùi lên bãi đỗ xe trên vỉa hè đường Phùng Hưng chẳng hạn .

• Vodka
Reactions: SVC

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em trước cũng thần thánh MT lắm vì hay chạy đèo. Lại thêm mấy cái thằng cả đời chưa leo lên AT bao giờ bảo ối chạy đèo AT khổ lắm. Cho đến lúc em trèo lên con CX5 2.5 4WD thì mới thấy toàn thằng chém gió nói nhảm. Riêng chạy ở Hà Nội thì ko phải nói, AT là bố của MT, chạy nhàn và giảm thiếu thao tác 90%, chỉ cần 10% để tập trung vào lái. Đến xe cont như Cascadia giờ nhiều AT rồi thì chả có lý do gì cứ thích ôm mãi cái công nghệ từ thời bao cấp cả, đi vất vả bcm.

Chỉnh sửa cuối:

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Sau này già hoá dân số mới thấm cái hay của at bác ạ,ông sếp e gần 80 tay run chân rờ rệt mà cho ông chạy mt chắc ông cắn lưỡi,chạy bản at vừa chạy vừa cầm cốc cà phê ăn piza là hình ảnh mấy chị e bên này chạy xe tải đường dài,máy móc sinh ra để phục vụ con người cho nhàn chứ cứ căng não làm gì cho khổ
Hàng xóm em có lão chạy xe MT xong bị Gout, về nhà nhìn cái xe như kẻ thù. Từ hồi chuyển lên AT bảo nhàn hẳn, mặt lúc nào cũng tươi như hoa.

khoái đao

[Tịch thu bằng lái]
Chân côn thật là lợi hại ,những lúc cần lực khỏe mà xe phải đi từ từ mới thấy hay ,ví dụ như lùi lên bãi đỗ xe trên vỉa hè đường Phùng Hưng chẳng hạn .
Nó là iu điểm của xe MT nhất là xe phân khối nhỏ.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Trừ những cụ chạy XE THỂ THAO hay SUV ĐỊA HÌNH thích chạy xe số sàn là đúng, vi cảm giác lái , bốc khi chuyển số rất sướng, còn các loại xe du lịch khác chạy số sàn khổ bỏ mẹ ra, nhất là đi trong phố. Số tự động nó là phát minh quá hay của nhân loại. Đúng là sướng cũng không biết đường mà sướng :))))))
Khác lol gì mấy ông bảo sống thời bao cấp thích đó cụ. Cào bằng phát tem phiếu. Đi cái xe nó nhàn, nhiều xe giờ bán ở VN nó éo làm số sàn nữa vì có ai mua đâu như Madza 3.

SesameStreet

Xe điện
Đi xe máy thì SH, tự động hoàn toàn, nhưng đi ô tô thì phải là xe côn.

DE.VN

Xe tăng
Vâng, sướng hay không chung quy chỉ hai chữ tiền cụ ạ. Tiền bạc rủng rỉnh thì cứ đời mới ra mà quất thôi. Cụ dày đạn, cụ thuê luôn thằng lái, ra hẳn đằng sau ngồi cho đỡ nhọc cái thằng người, bận tâm làm gì tới côn với số.
Nói thiệt với cụ, nhớ côn số, thì thỉnh thoảng em ra trường đua, thuê con xe sàn, tha hồ mà gầm gào, chân tay loạn xạ. Xả xong cơn nghiện lại ra đánh con AT chạy thong thả về nhà, dưỡng sức cho hôm sau đi cày việc khác.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Dùng cả hai chân để chạy xe AT thì không điên mới lạ. Nói đâu xa, trong OF này cũng có vài cụ .

Đường xá thì tắc, đi làm về thì mệt. Và không phải ai cũng rảnh để xem lái xe như một trò chơi kỹ thuật, để mà vào xe tìm kiếm sự thích thú , phê pha với cái chân côn thụt lên, thụt xuống. Đầu óc vốn căng ra để đối phó với những thằng điên trên đường, lại thêm bại chân, tay với cái bàn đạp côn và cần số thì quả là không vui vẻ tí nào.
Gì thì gì chứ món coi xe là trò chơi ở Hà Nội em thấy nó không tưởng. Xe số sàn chỉ phê với đoạn đà ngon, đường vắng chứ ỏ Hà nội vào đc đủ số rồi đã là chyện mệt xong từ 4 phía với phố nhỏ ngõ nhỏ chuyên có nhóm cảm tử Ninja lead thì thôi, em xin kiếu. Kinh nghiệm của 1 người chạy số sàn 20 năm nay chính thức từ bỏ món côn ra ga vào.

• Vodka
Reactions: SVC

DE.VN

Xe tăng
Gì thì gì chứ món coi xe là trò chơi ở Hà Nội em thấy nó không tưởng. Xe số sàn chỉ phê với đoạn đà ngon, đường vắng chứ ỏ Hà nội vào đc đủ số rồi đã là chyện mệt xong từ 4 phía với phố nhỏ ngõ nhỏ chuyên có nhóm cảm tử Ninja lead thì thôi, em xin kiếu. Kinh nghiệm của 1 người chạy số sàn 20 năm nay chính thức từ bỏ món côn ra ga vào.
Vâng, cụ ở Hà Nội mấy khi đường vắng :D.
Còn chạy đường xa, cao tốc, tháng cụ chạy được mấy lần? Cụ đừng nói là cụ làm nghề xe tải hay Taxi nhé :))

MoonInCar

Xe tải
em chọn xe số sàn vì cùng hãng xe thì phiên bản Mt rẻ hơn At kha khá và tiết kiệm nhiên liệu, chi phí bd cũng rẻ hơn.
chắc nhiều người chọn Mt cũng vì lý do kinh tế thôi, chả phải thần thánh cái cảm giác lái lg

Mặt trăng

Xe hơi
Em MT vì chả có tiền đổi xe... cũng quen rồi nên kệ!

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cụ ở Hà Nội mấy khi đường vắng :D.
Còn chạy đường xa, cao tốc, tháng cụ chạy được mấy lần? Cụ đừng nói là cụ làm nghề xe tải hay Taxi nhé :))
Kể cả chạy cao tốc, đi số AT nó nhàn hơn nhiều cụ ơi. Khổ mấy bố ôm MT nhiểu hãy tụe sướng huyễn hoặc MT nó mới Men kỳ cơ mà cứ 3 lần tắc đg chỗ Láng với Ngã tư sở biết nhau ngay.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
AT cũng có cái hay
Mà MT cũng có cái hay riêng của nó.
Em đang chạy // 2 con SUV Nhật, 1 AT và 1 MT :)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em chúc mừng cụ đã được Lên Đời :D

DE.VN

Xe tăng
Kể cả chạy cao tốc, đi số AT nó nhàn hơn nhiều cụ ơi. Khổ mấy bố ôm MT nhiểu hãy tụe sướng huyễn hoặc MT nó mới Men kỳ cơ mà cứ 3 lần tắc đg chỗ Láng với Ngã tư sở biết nhau ngay.
Thực ra trên cao tốc với MT thì đỡ vọc vạch côn, số hơn. Nhưng với AT còn nhàn hơn nữa. Chỉ cần lựa lựa chân ga rồi đảo làn mà vượt hay dzọt thôi.

uoat_LX

Xe điện