[Funland] Phần lớn người Anh không lái xe số tự động

tratida

Xe container
tắc đường nhiều lần, và chỉ cần tắc đường 1 lần trên núi thì sẽ nghĩ khác thôi ;))

tratida

Xe container
Đường bên họ thông thoáng hơn nên số sàn ok, chứ đường bên mình thì nhọc lắm
Thế này thì thoáng quá còn gì cụ :)). Đứng một mình cho mát, bên kia đông quá. Nhưng quả thật là cháu còn trẻ, ngồi lên cái AT thấy nhàm chán thật. Cả tay lẫn chân. Nhưng hôm qua mới thấy xe AT ý nghĩa như nào, đi ăn cưới, gặp một anh nhảy lò cò ra xe, nhảy lên xe và phi vèo đi một cái, ớ người ra, bảo sao cụt chân vẫn lái được xe nhỉ, chợt nhớ ra anh ta cụt chân trái.
may quá, đợt này em mổ thoát vị đĩa đệm, chân trái đang chấm phẩy vãi, vẫn lái ô tô được :))

wave-tau

Xe container
Quan trọng hoá vấn đề làm giề các cụ, em chạy xe mt mà hồi đong gái em lái có nhõn 1 tay trong toàn bộ thời gian, tay kia cầm tay gái cùng vào số cho vui.
Chả cứ AT mới làm đuợc việc ý. :))

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Số Tự Động
(AT) là văn minh, là sự tiến bộ nó giải phóng cho tài xế cái chân bên trái và cái tay bên phải luôn phải túm cần số khua loạn lên.
Còn sót mấy ông ảo tưởng kêu cảm giác phê này nọ, rồi ít tốn nhiên liệu, ít hỏng...thì căn bản chưa có điều kiện để đổi xe lên đời thôi🤦🏻‍♂️

Em đang chạy 1 con SUV máy 1.6 MT// 1 con máy 5.7 AT
Em vẫn thích con bé hơn về cảm giác lái. Con to chỉ nhàn.

.Chuối.

Xe tăng
Số sàn lên dốc cầu chương dương lúc tắc đg mí phê! Chân côn nhấp theo nhịp nhạc, ko dùng phanh đỏ loè mít, mà xe vẫn đi chậm hoặc đứng im trên dốc, thick lắm!
Em còn mấy bận bò dốc Tam Đảo lúc tắc đường bằng số sàn, quen rồi thì lại khoái hơn AT cứ phải nhấp nhấp chân phanh :D.

bloodheartvn

Xe điện
Nó thích kiểu gì kệ nó, em vẫn thích AT.

HnA

Xe tăng
Quan trọng là giao thông nó thế nào. Giao thông mà như Hà Lội thì bọn Anh nó cũng phải chuyển sang số AT hết.

Ông nào cấp bằng cho ông cụt chân, chuẩn bị tinh thần vào trại
Điều kiện cấp bằng lái ở VN, chỉ thiếu 1 ngón tay còn kg đủ sức khỏe, thiếu nguyên 1 cái chân vẫn pass thì là bố của liều
Có thể cấp xong bằng mới cụt chân thì làm dư lào cụ nhỉ :D. Nhìn anh ấy nhảy lò cò ra xe buồn cười phết.

dalink

Xe điện
Giờ phong trào đái ngồi nên các cụ đi xe AT cũng là hợp thời thôi, em ủng hộ mạnh :D
em chạy MT thấy phát triển đều 2 chân. Kẹt xe hay không thì cũng thế, nhàn tênh ;))
Ở nhà có lắp tiểu nam k? K thì chắc cụ yếu sinh lý nên chim k bao giờ cửng :)). Còn chạy MT vì nghèo thôi chứ có gì msf vênh váo :P

fireman

Xe tăng
Em xe máy: xe số tự động (xe DD đỏ) rồi côn tay Win100 rồi ga Nouvo. Kết luận: xe ga sướng nhất
oto: học xe đểu Mt, cực dã man, xe nhà đầu: xe Mt ổn hơn xe thầy 1 tí, sướng hơn xe thầy. Sau xe At nhàn nhất, sướng nhất.
.
Em kể vụ này: có lần em cần đi 120km, nhờ lx công ty chở đi. Ông lx phi con bán tải lên em bảo thôi cất bán tải đi, đi xe nhà em. Lên xe 1 lúc ông lx bảo đi At thế nào anh nhỉ (ổng lớn hơn em nhưng gọi em bằng anh) em ơ sao anh lx hơn 2 chục năm chưa lái At bao giờ ah, ông lx bảo vâng. Lỡ ra đường rồi nên em không quay về đổi xe nữa. Kq là ông anh lái 120km mất 4 tiếng đồng hồ.
Cụ chém rồi. Lái MT lão luyện lên đạp đạp vài phút là quen AT ngay. Vì cơ bản cái phản xạ lái, cách ôm cua, cách tránh lái vv có rồi. AT Lại đơn giản, nhàn tênh, không cần phải làm quen mức côn, mức ga như MT, nên làm quen cực nhanh. Còn ngược lai từ AT sang Mt thì còn lâu.

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ chém rồi. Lái MT lão luyện lên đạp đạp vài phút là quen AT ngay. Vì cơ bản cái phản xạ lái, cách ôm cua, cách tránh lái vv có rồi. AT Lại đơn giản, nhàn tênh, không cần phải làm quen mức côn, mức ga như MT, nên làm quen cực nhanh. Còn ngược lai từ AT sang Mt thì còn lâu.
Thực ra vào đường núi quanh co, lên xuống mà mấy cái AT đời thấp đi cũng khó chịu, lái không nhàn tênh đâu!

vừa đi vừa láii

Xe container
Ở nhà có lắp tiểu nam k? K thì chắc cụ yếu sinh lý nên chim k bao giờ cửng :)). Còn chạy MT vì nghèo thôi chứ có gì msf vênh váo :P
Nhà cụ có lắp tiểu nam và cụ vẫn đái ngồi phỏng ạ? Thế là quá chuẩn và quá khỏe sinh lý rồi ;)). Cụ vênh váo cũng hợp lý :))

hm.tuan

Xe điện
Mời cụ, vì cụ ko lái ở xứ ta.

pisces_hn

Xe container
Em đi MT cũng được không vấn đề gì nhưng huấn luyện gấu đi MT là điều không thể. Hiện bây giờ thị trường xe cũ chuộng xe AT hơn, cụ nào tính đi xong bán lại kể cả morning I10 cũng không nên mua MT.

toanco_k32

Xe tăng
Quan trọng hoá vấn đề làm giề các cụ, em chạy xe mt mà hồi đong gái em lái có nhõn 1 tay trong toàn bộ thời gian, tay kia cầm tay gái cùng vào số cho vui.
Chả cứ AT mới làm đuợc việc ý. :))
Vào số tay trái chứ bác ;)
Em đi như thế từ HN lên Lạng sơn, leo Mẫu sơn rồi lại về HN. Coi như cất tay phải vào chỗ khác
Thề kg chém :D

Cấp xong cụt chân thì phải thu bằng. Lần đầu tiên ông cụt gặp CSGT chìa bằng ra là có chuyện ngay
Vậy à, vậy để em báo công an, có được tiền chỉ điểm không cụ?

Chỉnh sửa cuối: