Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

SmallRiver

Xe điện
ESC VietNam em thấy không bằng.....ESC Mỹ!

Song Hong

Xe buýt
Em làm 1 cái vòng nhỏ nhỏ móc vào đuôi chìa rồi mua cái đeo chìa khóa có bao da, cái ấy nó có 1 thanh chốt ngang xuyên qua vòng ở chìa khóa, lúc đút túi cũng gọn và nếu đút túi cùng chùm chìa khóa hoặc bật lửa thì không bị xước. Để lúc nào em chụp ảnh cụ tham khảo!
Hôm nào cụ post cho em xem với, e đầu tối nên đọc cụ giải thích cũng thấy mờ mờ thôi:P

escape 23

Xe hơi
Em thấy avatar của bác ở bên VNAV forum, em ở bên ấy là chính, bác đi ford escape ạ? nói chung xe này đi tốt, có đẳng cấp toàn cầu của nó. em đi 4-5- năm rồi mà không có ý định đổi xe, chỉ đổi loa thôi.

Share

Ý đầu tiên quá chuẩn, cho nên xe đỡ bị đụng hàng xe kinh doanh.

Ý thứ hai cũng chuẩn - theo nhận xét của gấu nhà em.

at2009

Xe tăng
Hôm nào cụ post cho em xem với, e đầu tối nên đọc cụ giải thích cũng thấy mờ mờ thôi:P
Vâng đây ạ, cái vỏ da mua ở 188 Trần Quang Khải, không vừa khít với chìa nên phải chế sửa 1 chút:

Song Hong

Xe buýt
mai e ra lam quả này giống bác mới đc, cảm ơn bác nhé:6:

Cu Sut

Xe buýt
Em thấy avatar của bác ở bên VNAV forum, em ở bên ấy là chính, bác đi ford escape ạ? nói chung xe này đi tốt, có đẳng cấp toàn cầu của nó. em đi 4-5- năm rồi mà không có ý định đổi xe, chỉ đổi loa thôi.

Share
Em quen mấy thành viên bên ấy, nhưng em không chơi VNAV - tốn kém lắm cụ ợ - học phí đắt hơn ô tô.

ITVN

Xe tải
Năm mới chúc cả nhà Escape mạnh khỏe , khám phá nhiều cung đường...:):):)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

at2009

Xe tăng
Cành cây in bóng vào đới :69::69::69:
Cụ chộp được mấy cái ảnh phong cảnh lãng mạn đẹp nhỉ! Trong cái ảnh thứ 2 trăng là thật hay photoshop hở cụ, em nhìn cứ như cut and paste ấy?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm nay đưa ông bạn đến Ford Ando mua con Fò cụt nghe chú bạn làm ở đó thông báo sắp có Ếch đời mới với mặt mũi khác nhiều!!!*-) Chắc là Ếch Mẽo mới đã đến Vịt rồi!!!:'(

Buonvitgioi

Xe đạp
Em cũng đang chạy ES 2009 XLT, em nhận xét về thiết bị, nhiều chỗ hơi ngu.
1. Đèn pha quá yếu, nếu lên pha thì mất cốt. 2 đèn giữa sáng. Để cốt thì 4 đèn mới sáng.
2. Bỏ đèn ở cửa
3. Hai bên cửa trước không có chỗ để chai nước, mặc dù không gian thoải mái, chỉ cần uốn cái khe đó 1 tẹo, chả nhẽ hôm nào lấy máy khò ra khò cho nóng chỗ đấy lên để bỏ chai nước vào
4. Hộc găng tay bên phụ chỉ có 1 tầng (nên thiết kế 2 tâng) không để được tài liệu A4. Ít hộc để đồ quá.
5. Nút bật đèn trần hơi nhỏ, sờ mãi mới bật được cái đèn trần.
6. Khoảng cách ghế trước sau hơi hẹp, em cao 1,8m ngồi sau tức chân.=> khoang hàng hơi rộng.
7. Gương quá nhỏ, bằng đúng 1/2 gương xe Zace, thậm chí nhỏ hơn gương Civic mà xe thì cao hơn Civic.
8. Hai cái thanh giằng gầm sau thì chưa biết là khôn hay ngu, em xe các xe khác thì 2 thanh giằng khá to. Giả sử nếu va phải đá hộc thì có lẽ ES thay cái thanh giằng đấy chắc sẽ rẻ hơn các cái SUV khác, như dễ bị cong hơn vì 2 thanh giằng hơi nhỏ.
9. Cái phanh tay để hơi xa, nên mỗi lần kéo phanh tay thì phải hất cái tay thằng ngồi bên phụ ra.. nó toàn kê tay vào đấy

v.v...

at2009

Xe tăng
1. Đèn pha quá yếu, nếu lên pha thì mất cốt. 2 đèn giữa sáng Em đấu chung pha với cốt để tăng cường dải sáng, thấy đi buổi tối cũng ổn.. Để cốt thì 4 đèn mới sáng. Cái này là sao nhỉ em không hiểu?:^)
2. Bỏ đèn ở cửa. Cái này trong SG đã có bác lắp thêm cái bóng đèn vào đấy.
3. Hai bên cửa trước không có chỗ để chai nước, mặc dù không gian thoải mái, chỉ cần uốn cái khe đó 1 tẹo, chả nhẽ hôm nào lấy máy khò ra khò cho nóng chỗ đấy lên để bỏ chai nước vào. Chỗ hộc để chai nước cạnh cần số đã có 2 hốc để chai nước rồi mà, ngoài ra bù lại hàng ghế sau có cả bàn như trên máy bay và rất nhiều chỗ để chai nước khác.
4. Hộc găng tay bên phụ chỉ có 1 tầng (nên thiết kế 2 tâng) không để được tài liệu A4. Ít hộc để đồ quá. Em cũng cảm thấy hơi nhỏ nhưng mà đa số các xe em biết hộc để đồ thì cũng chỉ thế.
5. Nút bật đèn trần hơi nhỏ, sờ mãi mới bật được cái đèn trần. Có nhiều cái nút khác còn bé hơn nhiều, thậm chí còn giấu rõ là kỹ mà sờ phát thấy ngay:))
6. Khoảng cách ghế trước sau hơi hẹp, em cao 1,8m ngồi sau tức chân.=> khoang hàng hơi rộng. Em thấy thế là cũng được, nhiều người cũng khen là rộng rãi
7. Gương quá nhỏ, bằng đúng 1/2 gương xe Zace, thậm chí nhỏ hơn gương Civic mà xe thì cao hơn Civic. Cái này chuẩn!
8. Hai cái thanh giằng gầm sau thì chưa biết là khôn hay ngu, em xe các xe khác thì 2 thanh giằng khá to. Giả sử nếu va phải đá hộc thì có lẽ ES thay cái thanh giằng đấy chắc sẽ rẻ hơn các cái SUV khác, như dễ bị cong hơn vì 2 thanh giằng hơi nhỏ. Chẳng biết khôn hay ngu nhưng em thấy cơ bản nhất là nó lộ quá nên xấu.
9. Cái phanh tay để hơi xa, nên mỗi lần kéo phanh tay thì phải hất cái tay thằng ngồi bên phụ ra.. nó toàn kê tay vào đấy. Cái này đúng nhưng mà đôi khi cũng có cái lợi:P Các cụ khác đã phân tích ở trên nhiều rồi.

v.v...
Phân tích thêm với cụ tí thôi chứ về ưu nhược điểm của Ếch 2009 các cụ đã phân tích ở trên nhiều rồi, còn rất nhiều ưu+nhược khác nữa, nhìn chung là còn một số nhược điểm nhưng xét về tổng thể thì em thấy đều cơ bản hài lòng so với mức độ chi phí bỏ ra để được sở hữu và sử dụng 1 em Ếch.

at2009

Xe tăng
Hôm nay đưa ông bạn đến Ford Ando mua con Fò cụt nghe chú bạn làm ở đó thông báo sắp có Ếch đời mới với mặt mũi khác nhiều!!!*-) Chắc là Ếch Mẽo mới đã đến Vịt rồi!!!:'(
Ra Ếch Mẽo thì khối cụ lại tiếc sao mua xe vội thế:)) Công nhận nhìn hình dáng Ếch Mẽo hầm hố đẹp thật, nhưng mà nếu được option như thế thì không có giá như này đâu nên em chả tiếc.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn

6. Khoảng cách ghế trước sau hơi hẹp, em cao 1,8m ngồi sau tức chân.=> khoang hàng hơi rộng.

9. Cái phanh tay để hơi xa, nên mỗi lần kéo phanh tay thì phải hất cái tay thằng ngồi bên phụ ra.. nó toàn kê tay vào đấy

v.v...
Em phụ họa:

6. Cái này là lỗi do dòng họ nhà bác khủng quá đấy nhé :41:

9. Cái này có cụ đã nhận xét: nếu chở nhà gấu đi chơi, gấu ngồi sau, em gái gấu mặc váy ngắn mà ngồi ghế phụ. Mỗi lần kéo phanh tay thể nào cũng... ăn tát :102:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Chắc là con 2010 facelift này. Không có ESC mỹ đâu

Gace48

Xe đạp
Em thì thấy cái phần hậu của ếch 2010 không được hoành tráng như bản cũ các kụ ah,....nhìn nó yếu đuối thào ấy, mất đi vẻ mạnh mr của Ếch

Maybach Tàu

Xe container
Chắc là con 2010 facelift này. Không có ESC mỹ đâu

Tụi Ford chẳng hâm đâu khi đưa ếch Mỹ vào, vì vào thì tiền cao ngất với giá tiền đó chả ai mua ếch:D. Nếu mang vào với giá hiện tại thì nhà máy đóng cửa làm nhà phân phối cho nhanh:21: